[Funland] Test PCR ở Medlatec vẫn phải nộp tiền test nhanh

Crusaderland

Xe điện
Sao giờ cụ còn đâm vào Medlatech với cái giá PCR 500K, vừa đông vừa đắt.
Từ mấy tháng trước, ngày đầu tiên HN gỡ chỉ thị 16 thì em làm PCR ở phòng khám ngoài hết có hơn 300k thôi, lại vắng và nhanh.
Phòng khám nào cụ cho địa chỉ với, nhiều cụ trên này và em cũng đang có nhu cầu, giáp tết về quê, đi tỉnh có công việc đã bận túi bụi mà lại mất thêm thời gian cho vụ test này oải quá.

banmotnucuoi

Xe lăn
Giờ có mấy nơi yêu cầu giấy test nữa đâu nhỉ? Sao các cụ ko ghé gian hàng em làm hộp về test đỡ phải chờ đợi chen chúc chỗ đông người.
Test nhanh đúng tới 99,6-100% mà cái 0,4% còn lại kia là báo dương tính giả thôi chứ tỷ lệ báo âm tính giả gần như ko có

SPL

Xe container
Họ bắt test nhanh để sàng lọc cụ âm/dương. Nếu âm thì họ sẽ yên tâm gộp mẫu của cụ với các mẫu âm khác để test pcr gộp. Nhưng vậy họ thu tiền 10 ông nhưng chỉ cần chạy test pcr 1 lần. Nếu cụ nào vào test pcr mà cũng chạy mẫu riêng thì lợi nhuận ít. Lợi nhuận nó ở chỗ đấy mà ra cụ ạ.
Cụ nói chuẩn, chúng nó ăn đủ đường luôn còn gì

tuvdc

Xe tải
Đang thời điểm người người, nhà nhà đi test covid. Em đến xét nghiệm pcr ở Medlatec đông khủng khiếp. Có vấn đề như này các cụ thông lão giúp em nhé, liệu Medlatec có làm tiền không ạ.
-Em test nhanh có kết quả âm tính nên để yên tâm thì em đi test PCR cho chắc chắn. Tuy nhiên sau gần 2 tiếng xếp hàng chờ đến lượt (mặc dù đã đặt lịch) em phát hiện ra là đặt lịch cũng ko có giá trị gì cả, ai đến trước thì làm thủ tục trước vào trước thôi.
- Em thấy tất cả mọi người đều nộp 600k (mặc dù niêm yết giá PCR là 500k). Đến lượt em thì được tư vấn là để test PCR phải làm test nhanh trước + 100 là 600k. Em bảo em có kết quả test nhanh hôm qua rồi nên để yên tâm em mới đi test PCR, nhưng nhân viên ở đó không chịu bảo quy định phải test nhanh tại đây sau đó mới test PCR.
- Theo em thì test PCR là chắc chắn rồi tại sao phải qua công đoạn test nhanh nữa để thu thêm 100k của người dân? Như thế là vẽ việc ra để vòi tiền đúng không ạ? Có kết quả PCR rồi thì cần gì test nhanh nữa?
- Medlatec lợi dụng tình thế để bắt chẹt khách hàng đúng không ạ?
em test medlatec rồi. khả năng bạn nhân viên tư vấn nói không rõ ràng làm cụ hiểu nhầm.
1) nếu cụ khai báo là chỉ test để biết và cụ không có yếu tố dịch tễ thì chỉ nộp 500k tiền test pcr, lấy mẫu rồi về.
2) Nếu cụ khai báo có yếu tố dịch tễ thì cụ bắt buộc phải ở đấy đến khi có kết quả. trường hợp cụ muốn về thì phải test nhanh mới được về, tỉ lệ chính xác test nhanh đâu đó là 7-80%. Nhưng thường thì những người đi test đều muốn về nhà nên sẽ thêm 100k test nhanh để được về.
(nếu em không nhầm đối với các trường hợp có yếu tố dịch tễ thì đó là quy định bắt buộc)

Chỉnh sửa cuối:

drchimnon

Xe tăng
Giờ có mấy nơi yêu cầu giấy test nữa đâu nhỉ? Sao các cụ ko ghé gian hàng em làm hộp về test đỡ phải chờ đợi chen chúc chỗ đông người.
Test nhanh đúng tới 99,6-100% mà cái 0,4% còn lại kia là báo dương tính giả thôi chứ tỷ lệ báo âm tính giả gần như ko có
Bản chất là test để có giấy chứng nhận đi làm việc tại các cơ sở sản xuất cụ ạ. Chỗ thì đòi test nhanh, chỗ thì PCR he he.

botom

Xe tăng
Họ có quy trình thế để lọc ngay F0, chứ có F0 ngồi đấy thì sau sở y tế nhảy vào chăng dây họ thì sao?
Nói chung ko thích thì đi chỗ khác thôi.
Không đúng đâu cụ, Test nhanh hay test PCR thì cũng là lấy bông tăm chọc mũi. Nên không có chuyện phải test nhanh xong rồi mới test PCR. Bảo test nhanh để lọc F0 rồi mới test PCR là không hợp lý. Vì test nhanh xong, nếu âm tính thì cũng test PCR tiếp (do là nhu cầu người dùng), nếu dương tính thì lại càng phải test PCR để khẳng định kết quả. Nên việc yêu cầu test nhanh trước test PCR (trong khi khách hàng muốn test PCR) là việc làm gây tốn tiền cho khách hàng; trừ khi khách hàng có yếu tố dịch tễ. Mà trường hợp cụ chủ thớt đã nói rõ là đã test nhanh hôm qua âm tính rồi, nên không có yếu tố dịch tễ.

Chỉnh sửa cuối:

superPDP

Xe điện
Ra mua bộ kit tự xử cho nhanh. Hôm qua ex báo bị F0 nhà cháu phải đi mua ngay cho cả nhà check.

banmotnucuoi

Xe lăn
Ra mua bộ kit tự xử cho nhanh. Hôm qua ex báo bị F0 nhà cháu phải đi mua ngay cho cả nhà check.
Chắc cụ mua đắt hơn em bán nhiều, mà lại chỉ phải gọi điện đặt hàng, em ship tận giường ko phải đi đâu cả

banmotnucuoi

Xe lăn
Hoan hô Nam định, tỉnh đầu tiên hướng dẫn dân về quê ăn tết an toàn theo chỉ dẫn ngành y tế.
Chủ tịch UBND tỉnh Nam Định khẳng định, mọi công dân của tỉnh muốn về quê ăn Tết đều được tạo điều kiện, nhưng phải tuân thủ các quy định về phòng, chống dịch. Tỉnh khuyến khích người dân tự làm xét nghiệm sàng lọc Covid-19, thực hiện nghiêm việc khai báo y tế và thực hiện test nhanh ngay khi về địa phương.

Supercub_90

Xe điện
Đang thời điểm người người, nhà nhà đi test covid. Em đến xét nghiệm pcr ở Medlatec đông khủng khiếp. Có vấn đề như này các cụ thông lão giúp em nhé, liệu Medlatec có làm tiền không ạ.
-Em test nhanh có kết quả âm tính nên để yên tâm thì em đi test PCR cho chắc chắn. Tuy nhiên sau gần 2 tiếng xếp hàng chờ đến lượt (mặc dù đã đặt lịch) em phát hiện ra là đặt lịch cũng ko có giá trị gì cả, ai đến trước thì làm thủ tục trước vào trước thôi.
- Em thấy tất cả mọi người đều nộp 600k (mặc dù niêm yết giá PCR là 500k). Đến lượt em thì được tư vấn là để test PCR phải làm test nhanh trước + 100 là 600k. Em bảo em có kết quả test nhanh hôm qua rồi nên để yên tâm em mới đi test PCR, nhưng nhân viên ở đó không chịu bảo quy định phải test nhanh tại đây sau đó mới test PCR.
- Theo em thì test PCR là chắc chắn rồi tại sao phải qua công đoạn test nhanh nữa để thu thêm 100k của người dân? Như thế là vẽ việc ra để vòi tiền đúng không ạ? Có kết quả PCR rồi thì cần gì test nhanh nữa?
- Medlatec lợi dụng tình thế để bắt chẹt khách hàng đúng không ạ?
Em đã nói là có kết quả test nhanh chỗ khác rồi nhưng họ không chấp nhận vẫn bắt test nhanh đấy cụ
Em thì không rõ tại sao test PCR lại phải có test nhanh, thấy nó hơi bất hợp lý thật.
Còn vụ có kết quả chỗ khác vẫn bắt làm cái tương tự ở bệnh viện/cơ sở y tế khác là bình thường, em vẫn gặp tình huống tương tự khi mang kết quả từ viện này sang viện khác.
Vụ đăng ký onl chỉ là để giảm thời gian khai báo tại chỗ tránh tiếp xúc nhiều và ùn thôi, nó không thay giấy thứ tự được. Vì cụ đặt khung 4-5 giờ nhưng có thể đến lúc 3 giờ hoặc 6 giờ là bình thường, người đến rồi không thể đợi người chưa đến.

AnhViVu

Xe điện
Phòng khám nào cụ cho địa chỉ với, nhiều cụ trên này và em cũng đang có nhu cầu, giáp tết về quê, đi tỉnh có công việc đã bận túi bụi mà lại mất thêm thời gian cho vụ test này oải quá.
E làm chỗ Ykao - Địa chỉ: 138 Vũ Phạm Hàm, Yên Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội

adunghieu

[Tịch thu bằng lái]
Em mất 730k

Mr.Alo

Xe lăn
Dịch này bọn test kiếm bộn , nhà em hôm bị f0 1 người tính gọi bọn nó qua test tại nhà mà đợi lâu quá test nhanh phát nữa lên + thêm là hủy luôn khỏi cần pcr , đỡ tốn mấy củ :))

Cao_Xanh

Xe tăng
Họ bắt test nhanh để sàng lọc cụ âm/dương. Nếu âm thì họ sẽ yên tâm gộp mẫu của cụ với các mẫu âm khác để test pcr gộp. Nhưng vậy họ thu tiền 10 ông nhưng chỉ cần chạy test pcr 1 lần. Nếu cụ nào vào test pcr mà cũng chạy mẫu riêng thì lợi nhuận ít. Lợi nhuận nó ở chỗ đấy mà ra cụ ạ.
Tháng 12/2021 HĐND tp Hà Nội đã quy quy định mức giá test Covid (dịch vụ Test nhanh và PCR mẫu đơn & gộp) rồi ==>> sao CCCM lại không sử dụng dịch vụ XN covid ở các cơ sở y tế công? Việc Medlatec thu phí XN PCR cao hơn nhiều mức quy định là sao nhỉ??:-/

Cả đợt dịch này Medlatec gồi gặt ra tiền. Thế nên giá thế nào, luật thế nào thì do họ đặt ra, mình không chấp nhận thì họ cũng chẳng cần cụ ạ :(.

Chỉnh sửa cuối:
Về các tỉnh giờ chỉ yêu cầu test nhanh tại chỗ thôi mà?

• Vodka
Reactions: AAK

DurexXL

Xe container
Em hay ra BV Bảo Sơn (cạnh Ksan Bảo Sơn) test nhanh 90k, gần như không phải chờ
Hôm qua, em đi tỉnh, phải test, BV Bảo Sơn đang tạm nghỉ, em ra Thu Cúc (Trần Duy Hưng), từ lúc xếp hàng đến lúc có kết quả test nhanh khoảng 45p, giá 150k

Đơn giản, gọn nhẹ, an toàn (vì không quá đông)

xetaudoidau

Xe tăng
Vẫn rẻ chán. Em tuần trước tự nhiên sụt mũi, ngứa họng, ra test pcr ở bv Phương Đông còn 660k kìa.