[Funland] Tết 2023 xuyên Việt nhanh hơn nhiều chưa các cụ.

minhhai985

Xe lăn
giờ đi XV tiền xăng dầu cầu phà cũng tốn các cụ nhỉ, trước e cũng máu đi, 2 năm dịch dã đâm lười, nghĩ đi xa ngại thế ko biết.

dpl

Xe lăn
Đường mòn đoạn qua Hà Tĩnh với Quảng Bình nó quanh co, dốc nhiều
Em đi cả chục năm trước, nhiều lúc 1 xe 1 đường, cũng ghê răng.
Đi ban ngày thì đẹp, nhưng đoạn Thanh Hóa lại đông dân cư, rồi dân đi ko ý thức cũng khá nguy hiểm.
Đi đêm, vắng thì cứ tít ga, mỗi tội lạnh lưng nếu đi ít người
Em đi toàn 1 mình lái, vợ con ngủ say hết, cũng khá phiêu.
Giờ già rồi lại ngại đi, ko biết bao lâu có cảm hứng xuyên V phát nữa :)
Ôi thế thì buồn chết. E lái đêm thì thường có ng ngồi bên cạnh chém gió cùng :D

dpl

Xe lăn
giờ đi XV tiền xăng dầu cầu phà cũng tốn các cụ nhỉ, trước e cũng máu đi, 2 năm dịch dã đâm lười, nghĩ đi xa ngại thế ko biết.
Đường mòn đoạn qua Hà Tĩnh với Quảng Bình nó quanh co, dốc nhiều
Em đi cả chục năm trước, nhiều lúc 1 xe 1 đường, cũng ghê răng.
Đi ban ngày thì đẹp, nhưng đoạn Thanh Hóa lại đông dân cư, rồi dân đi ko ý thức cũng khá nguy hiểm.
Đi đêm, vắng thì cứ tít ga, mỗi tội lạnh lưng nếu đi ít người
Em đi toàn 1 mình lái, vợ con ngủ say hết, cũng khá phiêu.
Giờ già rồi lại ngại đi, ko biết bao lâu có cảm hứng xuyên V phát nữa :)
E cứ fai 3 ng trở lên mới đi chơ vui + thay nhau lái

Tiger Lee

Xe tải
Em vừa xiên Vịt về, lang thang 9000km
Năm nay đi mệt hơn mọi năm,đường xuống cấp nhiều, xe tải xe khách thì đi láo, tối nó cứ bật pha với LED bar vào mặt

fadco

Xe container
em chạy thì cũng mòn mẹ cả chân rồi, nhưng đi xuyên Việt là đi chơi, phải củ từ, thoải mái, dễ dàng dừng, tạt ngang tạt ngửa, thấy suối mát có thể táp vô bắn điếu thuốc, rửa chân cho mát chẳng hạn. Nên đi làm thì phi cao tốc, còn đi chơi xuyên Việt thì chạy đường HCM ngắm cảnh mới zui, tuy nhiên phải chuẩn bị hành trang kĩ tí, kẻo thiếu thốn vì dân cư thưa thớt, ít hàng quán
Em đi cao tốc bám biển thấy biển đẹp ômmphanr lao ra biển thú vị hơn rửa chân ở suối:)))

hoanptp

Xe điện
Cũng rằm, mấy gia đình tụ tập ăn uống rồi lại rủ nhau Tết đi xuyên Việt. Ko biết tầm Tết 2023 cao tốc Bắc Nam có nhanh hơn nhiều chưa các cụ nhỉ.

Em chạy đg 1 thấy xuống cấp nhiều rồi. Đoạn Thanh hoá đi qua Hà tĩnh thấy nhiều chỗ xóc và mặt đg kém quá.

Hy vọng. Tết có thêm nhiều trải nghiệm cung đường cao tốc mới.

Em xiên vịt tầm 5-6 lần. Chứ ko phải lần đầu. Nhưng lần này háo hức cao tốc mới.
Em cũng đi xuyên Việt nhiều rồi nhưng đợt mới nhất em đi mới về được 1 tuần thì có nhiều cái mới, cụ lưu ý xem có sử dụng được không. Hà Nội - Ninh bình giờ quá đơn giản cao tốc phóng vù vù, Ninh bình vẫn tắc nhiều ở Tam điệp, vào Thanh Hóa Nghệ an cũng dễ đi rồi, cụ lưu ý đừng vào Vinh mà có đoạn đi rẽ vào Cửa Lò ko đi đường 1 nữa mà vào đó đi qua cầu Cửa Hội - phóng sang Hà tĩnh đi một mạch tới hết Kỳ anh mới nhập vào đường 1 đường quá đẹp phóng 90km và đường cực vắng luôn. Đoạn Hà Tĩnh - Quảng Bình giờ đi cũng đẹp rồi hầm nhiều ko phải leo đèo nữa, tới Quảng Bình cụ chạy đường qua miền cát trắng - điện gió vào tới Quảng trị đường đẹp cảnh đẹp. Chỉ có từ Quảng Trị và Huế thì đường khó chạy thị trấn thị xã quá nhiều, nếu được vào Huế cụ đi xuyên Huế còn chạy đường tránh Huế đường đang làm đi hay bị tắc.
Thêm nữa vào tới Đà nẵng cụ chạy Quảng Ngãi nếu chạy cao tốc thì ko nói làm gì nhanh, đường tốt nhưng ko thú vị cả cụ nghe em chạy thẳng từ Đà Nẵng và Hội An qua cầu Nam Cửa Hội đi đường ven biển chạy mấy chục cây đường ven biển đẹp rồi mới nhập đường 1 chạy Quảng Ngãi.
Từ Quảng Ngãi chạy sang Bình Đinh đường đẹp rồi từ Bình ĐỊnh đi Phú Yên cụ chạy đường ven biển nhé đẹp hơn đường 1 nhiều, từ Phú Yên đi Nha Trang cụ lại chạy đường ven biển tiếp đi qua Ngọn Hải Đăng - Vũng rô đẹp phải nói cảnh đẹp nhất vùng biển VN nhất theo con mắt của em. Đợt rồi em chi đi tới Nha trang nên tư vấn cho cụ như vậy.
À quên mất cụ nên bố trí ăn trưa tại Vũng rô làm con cá mú nhúng nước dừa ăn mù tạc cụ sẽ thấy nó ngon và dai hơn tất cả các con cá mú cụ đã từng ăn cụ ah. Ưu tiên đi hết biển tại Phú Yên cụ nhé, Bãi Xép, Bãi Tiên, Biển Gành đỏ, Vịnh Xuân Đài, Vịnh Vũng Rô..... tuyệt vời cụ ah
Em để cái ảnh cho chân thực

Chỉnh sửa cuối:

banmotnucuoi

Xe lăn
Cũng rằm, mấy gia đình tụ tập ăn uống rồi lại rủ nhau Tết đi xuyên Việt. Ko biết tầm Tết 2023 cao tốc Bắc Nam có nhanh hơn nhiều chưa các cụ nhỉ.

Em chạy đg 1 thấy xuống cấp nhiều rồi. Đoạn Thanh hoá đi qua Hà tĩnh thấy nhiều chỗ xóc và mặt đg kém quá.

Hy vọng. Tết có thêm nhiều trải nghiệm cung đường cao tốc mới.

Em xiên vịt tầm 5-6 lần. Chứ ko phải lần đầu. Nhưng lần này háo hức cao tốc mới.
Tết 2023 chắc hơn tết 2022 được mỗi đoạn Cao Bồ - Mai Sơn (trong tỉnh Ninh Bình) và La Sơn Túy Loan (Huế - Đà)
Thêm 360km nữa, Nâng tổng số lên 800/1700km. Nhưng cơ bản các đoạn đông xe như Hà nội Thanh hóa, Hay SG Phan thiết đi ổn rút ngắn đc khá nhiều thời gian. Tết 2024 thì cơ bản các đoạn đông xe sẽ hoàn thành hết

TSTA

Xe container
... cụ lưu ý có đoạn này đi rẽ vào Cửa Lò ko đi đường 1 nữa mà vào đó đi qua cầu Cửa Hội - phóng sang Hà tĩnh đi một mạch tới hết Kỳ anh mới nhập vào đường 1 đường quá đẹp phóng 90km và đường cực vắng luôn.

... nếu được vào Huế cụ đi xuyên Huế còn chạy đường tránh Huế đường đang làm đi hay bị tắc.

Thêm nữa vào tới Đà nẵng .... qua cầu Nam Cửa Hội đi đường ven biển chạy mấy chục cây đường ven biển đẹp rồi mới nhập đường 1 chạy Quảng Ngãi.

Đợt rồi em chi đi tới Nha trang nên tư vấn cho cụ như vậy.
À quên mất cụ nên bố trí ăn trưa tại Vũng rô làm con cá mú nhúng nước dừa ăn mù tạc cụ sẽ thấy nó ngon và dai hơn tất cả các con cá mú cụ đã từng ăn cụ ah. Ưu tiên đi hết biển tại Phú Yên cụ nhé, Bãi Xép, Bãi Tiên, Biển Gành đỏ, Vịnh Xuân Đài, Vịnh Vũng Rô..... tuyệt vời cụ ah
Quá hữu ích cụ ơi.

binhduongdriver

Xe tải
Các cụ miền bắc thì tết vào nam chơi còn em thì miền nam lại ra bắc. Năm nay miền nam ko biết có xong được đoạn nào cao tốc Phan Thiết Dầu giây hay không chứ em dự nếu không xong thì bắc nam lại vẫn thế. Năm nào em cũng xuyên việt về ăn tết, năm nay thì không về nhà mà chạy thẳng lên Hà giang, Cao Bằng và vài điểm nữa chơi xong hết tết thì lại vào nam

dpl

Xe lăn
Em cũng đi xuyên Việt nhiều rồi nhưng đợt mới nhất em đi mới về được 1 tuần thì có nhiều cái mới, cụ lưu ý xem có sử dụng được không. Hà Nội - Ninh bình giờ quá đơn giản cao tốc phóng vù vù, Ninh bình vẫn tắc nhiều ở Tam điệp, vào Thanh Hóa Nghệ an cũng dễ đi rồi, cụ lưu ý đừng vào Vinh mà có đoạn đi rẽ vào Cửa Lò ko đi đường 1 nữa mà vào đó đi qua cầu Cửa Hội - phóng sang Hà tĩnh đi một mạch tới hết Kỳ anh mới nhập vào đường 1 đường quá đẹp phóng 90km và đường cực vắng luôn. Đoạn Hà Tĩnh - Quảng Bình giờ đi cũng đẹp rồi hầm nhiều ko phải leo đèo nữa, tới Quảng Bình cụ chạy đường qua miền cát trắng - điện gió vào tới Quảng trị đường đẹp cảnh đẹp. Chỉ có từ Quảng Trị và Huế thì đường khó chạy thị trấn thị xã quá nhiều, nếu được vào Huế cụ đi xuyên Huế còn chạy đường tránh Huế đường đang làm đi hay bị tắc.
Thêm nữa vào tới Đà nẵng cụ chạy Quảng Ngãi nếu chạy cao tốc thì ko nói làm gì nhanh, đường tốt nhưng ko thú vị cả cụ nghe em chạy thẳng từ Đà Nẵng và Hội An qua cầu Nam Cửa Hội đi đường ven biển chạy mấy chục cây đường ven biển đẹp rồi mới nhập đường 1 chạy Quảng Ngãi.
Từ Quảng Ngãi chạy sang Bình Đinh đường đẹp rồi từ Bình ĐỊnh đi Phú Yên cụ chạy đường ven biển nhé đẹp hơn đường 1 nhiều, từ Phú Yên đi Nha Trang cụ lại chạy đường ven biển tiếp đi qua Ngọn Hải Đăng - Vũng rô đẹp phải nói cảnh đẹp nhất vùng biển VN nhất theo con mắt của em. Đợt rồi em chi đi tới Nha trang nên tư vấn cho cụ như vậy.
Em để cái ảnh cho chân thực

E lại thấy vịnh hòa đẹp nhất phú yên

banmotnucuoi

Xe lăn
Các cụ miền bắc thì tết vào nam chơi còn em thì miền nam lại ra bắc. Năm nay miền nam ko biết có xong được đoạn nào cao tốc Phan Thiết Dầu giây hay không chứ em dự nếu không xong thì bắc nam lại vẫn thế. Năm nào em cũng xuyên việt về ăn tết, năm nay thì không về nhà mà chạy thẳng lên Hà giang, Cao Bằng và vài điểm nữa chơi xong hết tết thì lại vào nam
Bắt buộc phải thông xe trong tháng 12, làm chưa xong ăn tết xong làm tiếp, thực ra nhanh chậm vài tháng ko là gì nhưng các anh toàn nhồi quyết tâm chính trị vào kinh vãi