[TNGT] Tết 2024 - Lại tai nạn

HH1993

Xe điện
Bao giờ lũ đi láo thế này hay người nhà chúng nó phải bồi thường 100% chi phí thiệt hại nhỉ?

doctor103

Xe điện
xem đoạn trích clip thấy rầm rầm
may xe rác. xe be bé như kiểu morning các thứ thì khéo biêu đầu .
đoạn xe 2 không thấy. chỉ thấy xe đỏ. thằng cầm nài dê dê cái chân. phóng thẳng đầu xe rác. ghê người.
Tổng là 3 xe máy ngược chiều, xe đầu thoát, 2 xe sau gồm một đỏ, một trắng dính

Yaris_2009

Xe tăng
xe rác đền ốm, lái xe rác đi tù nha...toà thái nguyên đã xử cứ thế mà áp
=)) =))
Ý cụ nói vụ xe ỉn và xe cont hử, cái nào đi cái nấy, vụ này có giời cứu mấy thằng báo.

1. Bọn nó chưa đủ tuổi điều khiển moto
2. Vác Moto lên đường cấm ( cao tốc dành cho ô tô )
3. Lao đối đầu trực tiếp vào xe ô tô với tốc độ cao, ( phương tiện đang luu thông đúng luật đúng tốc độ ) ko cho ô tô cơ hội xử lý tình huống.

=> Trường hợp này khác hẳn vụ ỉn lùi, dù sao vụ Ỉn nó vẫn là phương tiện đc lưu thông trên đường đó, nó giật lùi thì tốc độ cũng thấp, là xe cont húc vào xe Ỉn ở phần đường ngoài cùng bên phải ( nhấp nhô với làn khẩn cấp ). Còn vụ này là bọn xe máy đâm vào ô tô.

Chỉnh sửa cuối:

phuongan

Xe điện
Sáng nay có thớt rồi, Mod lại chuyển sang khu vực Thông tin tai nạn giao thông đấy cccm ạ.

Xe rác đi tù là chắc nịch rồi.
Lần 1 có thể là bất khả kháng bị xe máy đâm vào đầu. Có thể ko đi tù vì đâm chết 2 thằng đầu tiên.
Nhưng sau khi va chạm với 2 thằng đầu thì lại đánh lái (hoặc mất lái) đâm sang làn khẩn cấp làm chết 2 người nữa.

Lacet_ti

Xe container
Xe rác đi tù là chắc nịch rồi.
Lần 1 có thể là bất khả kháng bị xe máy đâm vào đầu. Có thể ko đi tù vì đâm chết 2 thằng đầu tiên.
Nhưng sau khi va chạm với 2 thằng đầu thì lại đánh lái (hoặc mất lái) đâm sang làn khẩn cấp làm chết 2 người nữa.
Cụ này dân Thái nguyên hộp chắc :)
Em fun tí
Hay cụ trêu ?
Chứ cụ dân OF mà ko đi oto bao giờ ?
Đâm vào vật cản + tính mạng người . Trong tích tắc cụ vẫn xử lý tốt và xe vẫn ngon lành
Thì chỉ trên fim :)

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Bọn trẩu chết vì ngu liệu có cảnh tỉnh dân vùng đó tham gia giao thông đúng luật ko nhỉ?

Dan du an

Xe cút kít
Bọn trẩu chết vì ngu liệu có cảnh tỉnh dân vùng đó tham gia giao thông đúng luật ko nhỉ?
Em nghĩ là có với người biết nghĩ. Còn bọn vô não thì chả cảnh được cái gì đâu.

Beu 4x4

Xe điện
Ý cụ nói vụ xe ỉn và xe cont hử, cái nào đi cái nấy, vụ này có giời cứu mấy thằng báo.

1. Bọn nó chưa đủ tuổi điều khiển moto
2. Vác Moto lên đường cấm ( cao tốc dành cho ô tô )
3. Lao đối đầu trực tiếp vào xe ô tô với tốc độ cao, ( phương tiện đang luu thông đúng luật đúng tốc độ ) ko cho ô tô cơ hội xử lý tình huống.

=> Trường hợp này khác hẳn vụ ỉn lùi, dù sao vụ Ỉn nó vẫn là phương tiện đc lưu thông trên đường đó, nó giật lùi thì tốc độ cũng thấp, là xe cont húc vào xe Ỉn ở phần đường ngoài cùng bên phải ( nhấp nhô với làn khẩn cấp ). Còn vụ này là bọn xe máy đâm vào ô tô.
Em vodka cụ, dù cụ nói có hơi tí cảm tính ạ.
Khi cầm lái, đi đúng quy định trên con đường dành cho phương tiện mình. N ví dụ có con chồn con cáo đi hoang vào đường, giật mình phản xạ không được như mức lý tưởng… xảy ra hậu quả.
Nhẹ thì thôi. N thiệt hại mạng người xảy ra, thậm chí trên chính phương tiện mình thì vẫn phải điều tra và có thể phải chịu trách nhiệm cho phần xử lý thiếu lý tưởng trên ợ.

Tất nhiên với em thì 4 thằng cháu kia thật đáng trách. Muốn tự tử thiếu gì cách không làm hại thêm người khác.

Mrlinhebhp

Xe hơi
Có vẻ như dân ở khu này vẫn đi như vậy. Nhưng có thằng ngu hơn lại đi hẳn ra giữa đường nơi phương tiện chạy ở tốc độ cao nhất. Vậy nên ban quản lý đường, csgt và địa phương nên tăng cường tuần tra bắt giữ cũng như tuyên truyền.
Còn thằng ngu nó chết rồi thì thôi. Ơn giời là nó đâm vào xe rác. Hy vọng các bác công nhân không sao.

Yaris_2009

Xe tăng
Em vodka cụ, dù cụ nói có hơi tí cảm tính ạ.
Khi cầm lái, đi đúng quy định trên con đường dành cho phương tiện mình. N ví dụ có con chồn con cáo đi hoang vào đường, giật mình phản xạ không được như mức lý tưởng… xảy ra hậu quả.
Nhẹ thì thôi. N thiệt hại mạng người xảy ra, thậm chí trên chính phương tiện mình thì vẫn phải điều tra và có thể phải chịu trách nhiệm cho phần xử lý thiếu lý tưởng trên ợ.

Tất nhiên với em thì 4 thằng cháu kia thật đáng trách. Muốn tự tử thiếu gì cách không làm hại thêm người khác.
Vâng nhưng cái cụ nói cụ thể đó cũng là cụ điều khiển đâm vào, còn ở đây là xe rác bị xe máy tông vào, giống như máy bay gặp tên lửa bắn trực tiếp vào đầu ấy, có mà tránh vào mắt. Nếu mà cụ vẫn cố bảo là xe rác đâm xe máy thì em chịu và cám ơn cụ đã vodka.

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: 202

LongNguyễn8x

Xe buýt
Tổng là 3 xe máy ngược chiều, xe đầu thoát, 2 xe sau gồm một đỏ, một trắng dính

Xem clip thì em thấy 2 ông kễnh đi bên trong chết hơi oan. Nếu 2 ông tướng kia không đi giữa đường thì con xe rác đã ko phải đánh lái vào để quét nốt 2 ông kễnh đi trong. Âu cũng là đi láo và số.

huutrinh6688

Xe điện
Chờ đợi cơ quan chức năng đưa ra phán quyết cuối cùng xem luật pháp có còn tí giá trị nào hay ko.