[Funland] Tết âm đi du lịch, có phải là không yêu thương cha mẹ?

114hangbong

Xe lăn
Quan trọng tết anh e họ hàng ở xa về gần như đông đủ, gặp mặt nó dễ cụ ạ. Chứ quê tháng nào e chả về nhưng anh em họ cũng bận làm ăn.
Thế bên cụ giỗ chạp con cháu không về đầy đủ ạ. Nhà em giỗ là đông vui nhất, bên nội bên ngoại gặp hết năm mấy lượt nên Tết em chỉ đi đến nhà ông bà là anh em ruột của bố mẹ em thôi.

--Lamborghini--

Xe lăn
Thế bên cụ giỗ chạp con cháu không về đầy đủ ạ. Nhà em giỗ là đông vui nhất, bên nội bên ngoại gặp hết năm mấy lượt nên Tết em chỉ đi đến nhà ông bà là anh em ruột của bố mẹ em thôi.
Giỗ thì vẫn có người không về được mợ ạ.
Nhưng người VN mình cứ tết đến là ai cũng tự nhớ quê hương để mò về :)
Đen vâu có cái bài hát khá hay dù có thất bát cũng về nhà.

Tiengmuadem

Xe hơi
E thì mấy ngày tết lo sắm sửa dọn dẹp, tết đến qua nhà nội nhà ngoại xong là e ở nhà ngủ, đọc sách, chơi game, nghỉ ngơi đúng nghĩa. Bạn bè đồng nghiệp tới hôm đi làm thì mới qua nhà nhau chúc tết, bạn bè thân thiết cứ ngoài mùng 10 mới gặp nhau. Còn thằng ku e làm cùng nó theo đạo chả thờ cúng gì, cả nhà 4 người đi chơi xuyên tết luôn. Cái này tùy quan điểm mỗi người

114hangbong

Xe lăn
Giỗ thì vẫn có người không về được mợ ạ.
Nhưng người VN mình cứ tết đến là ai cũng tự nhớ quê hương để mò về :)
Đen vâu có cái bài hát khá hay dù có thất bát cũng về nhà.
Hai bên họ nhà em và nhà chồng anh em tụ họp nhanh lắm, ma chay hiếu hỉ là cả họ bao giờ cũng cố gắng mỗi nhà cử 2 người tham gia nên gặp nhau chan chát. Lại còn chương trình tất niên mỗi bên nữa nên tết toàn đi chơi mút chỉ với bạn bè đến tận ngày đi học của bọn trẻ con. Còn đồng nghiệp thì miễn đi, vừa chui vào thang máy tan làm 5h chiều xong về ngủ 1 giấc đến 8h sáng lại cùng chui vào thang máy, gặp quá nhiều rồi.

Meoxuxi

Xe hơi
thầy u nhà e năm nay đuổi hết con cái đi du lịch để các cụ còn nghỉ ngơi : ))) chưa bao giờ e đi du lịch tết mà năm nay bị đuổi quá nên đi vậy. Mẹ em còn sợ tết con cháu ốm k đi chơi đc ra chăm cháu hộ con cơ ạ 🤣

BMW X11

Xe tăng
Mỗi nhà mỗi cảnh không ai giống ai cả, hỏi cho hoàn cảnh của mình thì ai trả lời được?
Nếu đi cả năm tết lễ mới có dịp về thăm bố mẹ thì nên ở nhà, ngược lại quanh năm ở với ông bà thì dịp tết cả nhà mới được nghỉ cùng nhau, đi được thì cứ đi chứ sao (điều kiện là các cụ còn đủ khỏe để tự thân vận động hoặc có gia đình các anh/chị/em khác ở bên).
Em chuyên đi tết, xuyên từ tầm 25 âm đến mùng 2 tết về. Vẫn kịp ăn tết và đi chúc tết, hóa vàng....này nọ. Mà cũng vài ba năm mới đi 1 lần, chứ không phải năm nào cũng đi. Em thì ở HN, các cụ thì ở Nam Định, cơ mà hầu như cuối tuần nào con cháu cũng về chơi, nên tết cũng chẳng quá quan trọng.
Tôi cứ tết là trốn.
Vì 1 năm có 2 dịp đi như thế, là tết và dịp hè.

Bà già cũng quen vậy rồi.