[Funland] Tết buồn quá các cụ ạ :((

honglongit

Xe buýt
Năm nay hai vợ chồng em lên lịch ăn tết ngoại dự định 30 về quê, đùng phát nửa đêm 29 thì F1 ốm sốt, 1h sáng 30 âm 2 vợ chồng cuống cuồng đưa con vào viện vì sốt co giật (e ân hận mãi vì co giật lần 2, trong nhà đã trữ thuốc chống co giật mà vẫn để con bị) . Tối mùng 1 tết 2 vợ chồng lại ôm con vào viện vì ko cắt sốt (mùng 1 mà các cháu vào viện đông khủng khiếp) bác sĩ đuổi về bảo mới uống kháng sinh 1 hôm cắt sao được :( . E thức từ đêm hôm qua canh F1, buồn quá lên đây viết vài dòng các cụ ạ :((
Ps: e muốn cho F1 vào viện theo dõi cho yên tâm mà viện nhi thì đông sợ lây chéo, giờ ko biết cho vào đâu, các cụ nào có kinh nghiệm cho e vài lời khuyên vs :((

Chỉnh sửa cuối:

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Trẻ con ốm sốt là chuyện bình thường. Nhưng để cháu đến mức co giật lần 2 thì đáng trách quá. Chẳng tết thì thôi, làm gì phải buồn. Lo cho thằng nhóc ổn thì ngày nào chả là tết.
Cố gắng lên!

honglongit

Xe buýt
Trẻ con ốm sốt là chuyện bình thường. Nhưng để cháu đến mức co giật lần 2 thì đáng trách quá. Chẳng tết thì thôi, làm gì phải buồn. Lo cho thằng nhóc ổn thì ngày nào chả là tết.
Cố gắng lên!
Vợ chồng e cũng ân hận mãi vì chuyện này, nhìn F1 lúc đó thương lắm, k biết sau này ảnh hưởng j ko, giờ đêm ko dám ngủ, phải cắt cử nhau canh F1, khổ cái là nó sợ thuốc mỗi lần uống như cực hình :((

tổ lái HP

Xe máy
Chúc cụ nhiều sức khoẻ để chăm sóc cháu.
Chúc cháu mau khoẻ.

Đức Phạm 8x

Xe điện
Chúc cháu bé nhanh khoẻ mạnh lại cho gđ có được cái Tết trọn vẹn.
Bv không cho ở lại thì Cụ tìm phòng khám tư nhân vào để họ theo dõi 1 vài hôm cho an tâm cũng được.

Michael J

Xe điện
Năm nay nghỉ tết dài, ăn tết sau, đúc con heo vàng để tìm hiểu cách nuôi trẻ một thể

honglongit

Xe buýt
Chúc cháu bé nhanh khoẻ mạnh lại cho gđ có được cái Tết trọn vẹn.
Bv không cho ở lại thì Cụ tìm phòng khám tư nhân vào để họ theo dõi 1 vài hôm cho an tâm cũng được.
E cám ơn cụ, nếu hôm nay F1 vẫn ko đỡ chắc e cho vào viện nội trú, nhưng viện nhi thì đông các cháu sợ lây chéo, e đang ko biết đi đâu cho yên tâm nữa

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Cố gắng lên cụ, trẻ con ốm sốt là thường. Em có bận một mình chăm cả 3 mẹ con nhà nó trong viện. Đúng là bất lực, ra giữa giời, chửi thề phát lấy khí thế rồi cứ thế trông cho đến khi khỏi thì thôi.

susu

Xe điện
Chúc cháu mau khoẻ. Không tết này có tết khác mà cụ.

kimma

Xe điện
cụ lấy khăn , dùng nc ấm lau nách 2 bên bẹn. mặc áo mỏng thôi. nhớ lau liên tục. uống nc cam , chanh sẽ đỡ, trong nhà phải có cặp nhiệt độ, và đo liên tục. chúc cháu bé sớm hạ sốt, mau khỏi bệnh.

HWSEPMU

Xe đạp
Năm nay hai vợ chồng em lên lịch ăn tết ngoại dự định 30 về quê, đùng phát nửa đêm 29 thì F1 ốm sốt, 1h sáng 30 âm 2 vợ chồng cuống cuồng đưa con vào viện vì sốt co giật (e ân hận mãi vì co giật lần 2, trong nhà đã trữ thuốc chống co giật mà vẫn để con bị) . Tối mùng 1 tết 2 vợ chồng lại ôm con vào viện vì ko cắt sốt (mùng 1 mà các cháu vào viện đông khủng khiếp) bác sĩ đuổi về bảo mới uống kháng sinh 1 hôm cắt sao được :( . E thức từ đêm hôm qua canh F1, buồn quá lên đây viết vài dòng các cụ ạ :((
Ps: e muốn cho F1 vào viện theo dõi cho yên tâm mà viện nhi thì đông sợ lây chéo, giờ ko biết cho vào đâu, các cụ nào có kinh nghiệm cho e vài lời khuyên vs :((
Đúng là con cái mà ốm thì bố mẹ sốt ruột lắm. Nếu cụ muốn cho cháu nhập viện để theo dõi cho yên tâm mà viện nhi TW đông quá sợ lây chéo thì cụ xem cho cháu sang bệnh viện đa khoa Đức Giang bên Long Biên ấy. Em thấy cơ sở vật chất bệnh viện ấy khá tốt, rộng rãi, bác sỹ cũng giỏi và nhẹ nhàng ân cần. Ba bốn năm trước F1 nhà em hay bị ho rồi phế quản hay sốt em cũng cho cháu vào đấy và thấy yên tâm ạ. Vài lời chia sẻ để cụ tham khảo và cân nhắc. Chúc F1 nhà cụ mau khoẻ!

lai xe lu

Xe buýt
E cám ơn cụ, nếu hôm nay F1 vẫn ko đỡ chắc e cho vào viện nội trú, nhưng viện nhi thì đông các cháu sợ lây chéo, e đang ko biết đi đâu cho yên tâm nữa
Cứ viện nhi thôi cụ à, có khoa quốc tế ấy không thua gì vinmec cả chất lượng và viện phí

Bebon

Xe tăng
Trẻ con ốm sốt cũng bình thường thôi mà cụ, chỉ nay mai sẽ cắt sốt thôi. Cháu họ em chiều 30 vào viện thông đít vì táo bón trương phềnh bụng lên, cả nhà nó lo quay cuồng. Bác sỹ siêu âm chỉ cho thấy hàng chục viên táo trong bụng cháu nhìn phát khiếp. Chúc cháu mau lành chúc cụ và gia đình năm mới an khang, thịnh vượng ạ

kts_cheguevara

Xe tải
Nuôi con trăm ngàn vất vả là bình thường cụ ạ, tết năm kia 6h sáng mùng 1 tết 2 vc em phải đưa bé con ra nhi vì Rota, đêm 30 vẫn bình thường mà sáng hôm sau đã sốt + đi ngoài rồi, lúc ý chưa đủ 6 tháng để uống phòng đã dính. Rồi cũng ổn hết cụ ạ, chúc bé mau khỏe ,chúc cụ cùng gia đình năm mới an khang

zaisev

Xe tăng
Vấn đề là sốt vì nguyên nhân gì. Nếu virus, viêm hô hấp là chuyện bình thường, đừng để viêm phổi thì nặng quá. Kháng sinh là xong thôi. Nhưng cụ để co giật (lần 2) thì dở đấy. Lúc bé sốt, ngoài uống thuốc hạ sốt thì phải chườm nước ấm liên tục. Cứ lột quàn áo bé ra, chườm nước ấm vào nách, bẹn, các khoeo chân tay... người mới hạ nhiệt độ nhanh được. Bao giờ nó ra mồ hôi là bắt đầu hết cơn sốt
Chúc bé mau khoẻ!

ATNH

Xe buýt
Như cụ gì nói trên đó, con cái khoẻ mạnh thì ngày nào chả tết. Nhà e tết còn buồn hơn.

Running Safety First

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghĩ tầm tết chỉ các bệnh viên tư như Hồng ngọc, Tâm anh còn tiếp nhận lưu bệnh nhân. Bệnh viện nhà nước do cho bs trực ít lên chủ yếu làm ca khó