Chi hội Tết đến đâu rồi anh em? Có nên làm tí lòng lợn không nhỉ?

Q.T.A

Xe buýt
Chả là thế này. Nhà em chả năm nào đi chơi Tết cả một phần vì lý không có điều kiện, phần nữa là do em thuộc tuýp người hoài cổ có thiên hướng chăm sóc hương hỏa cho Tổ Tiên nên Tết là em cứ ở nhà thôi. Hê hê. Chính vì lẽ đó trước Tết em hay bày đặt một số trò đại loại như giết lợn, mổ gà, bắn chim, nghịch bướm...vân vân và vân vân. Tóm lại là để cho nó có không khí.

Năm nay thì em vẫn phát huy tinh thần như năm trước và năm trước nữa nhưng có tí tiến bộ là em có kế hoạch bắt con lợn ngon tầm 60kg về chọc tiết. Lợn em chọn thì nó có tên là ngon không phải nghĩ (từ lông lá cho đến ruột gan cứ gọi là sạch như Vim). Cháu nó tuy sinh ra và lớn lên ở Thủ Đô (chả được cái mác sang trọng từ Mường, Mán, Tày, Nùng) nhưng được chăm sóc rất kỹ và chu đáo. Ngày nào cũng có sữa uống như bò nên thịt thơm có thể nó là vãi lái.

Thêm nữa, với cái tính tuy nhỏ mọn nhưng rộng rãi thì cũng chả kém ai nên em nghĩ ngay đến việc chung vui với các cụ. Thế nên cụ nào máu thì bơi vào đây chung đụng với nhà em. Cụ nào không máu thì đến làm bát tiết canh cho đỏ choét rồi té. Tùy theo nhu cầu của các cụ. Anh em bóng bàn thôi.

P/S: Tí quên. Em dự kiến mổ lợn vào sáng Chủ nhật tuần này tại chính Biệt thự Tuấn England cao chót vót 1 tầng của nhà em tọa tại Phố Tân Phong, phường Thụy Phương, quận Bắc Từ Liêm (Nhà mới lên quận). Có một số cụ trong chi hội biết nhà em rồi. Nhà cháu tuy chật hẹp chỉ có 3000m2 thôi nhưng có lẽ cũng chứa đủ các cụ. À mà cụ nào muốn uống rượu thì tự cắp nách đi theo nhé, chè cũng vậy. Từ ngày em bị chó dại cắn nên gác hết mấy món này lại rồi. Cụ nào đến chén thì nhớ mang theo một bát và một đôi đũa vì mấy thứ này nhà em không nhiều. Cụ nào máu đăng ký luôn tại đây nhé.

Nào. Tết đến rồi đấy. Bơi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

daicatroc

Xe buýt
Quá hay, dưng mà chủ nhật này anh lại tổ chức tất niên cho Cty không xơ múi được gì rồi, thèm quá

haibun84

Xe hơi
CN này e về quê rồi, lỡ hẹn TVC mất rồi.

Hieudao

Xe buýt
thứ 7 này tổ MĐ nhà em mổ con này rồi bác Q.T.A ạ nên không tham gia với bác được

trauden12

Xe tải
Tôi thì chủ nhật k bận cv nhưng đi quà xếp nhé, cảm ơn nhà QTA nhiều, hẹn gặp.

cudem

Xe buýt
Chung đụng hả? ko đi vụ đào rừng được nên vẫn chưa có gì ăn Tết đây! Bổ dọc nhá? hay có ai nữa QTA ới?

white_angel

Xe tải
Nhà Quả Tạ từ ngày bị chó dại cắn đến giờ nói gì cũng hay, viết gì cũng dễ đọc dễ hiểu kkk

cuongcao113

Xe tăng
Em chả tham gia đc ạ.
Chủ nhật này con lợn rừng 80kg đang đợi em về để hiến xác ạ.