[Funland] Tết đi đâu chơi ngoài Bắc này các cụ ?

Sakai Việt Nam

Xe điện
Đi như cụ có mà hành xác. HN- Đồng Văn đi về mất 2 ngày rồi. Cung Sapa thì ok vì có cao tốc chạy nhanh!
Đi 3 ngày 2 đếm đúng là hơi căng. Nhưng nếu khỏe và chỉ quan tâm đến cảnh trên đường thì vẫn có vui an.
ngày 1: HN -TP. Hà Giang, nghỉ TP
Ngày 2: TPHG- Đồng Văn, nghỉ Đồng Văn
Ngày 3: Đồng văn- Nho Quế (ngồi cofe ngắm cảnh)- Mèo Vạc, về qua Ql34 đi Bắc Kạn- HN.
Đi hơi hành xác tý, phù hợp với đội thích xả trét và cảm giác mạnh tốc độ

Ăn mày dĩ vãng

Xe điện
Cụ đi bằng gì ? Xe của cụ hay đi xe khách ?

Vác xe mình lên và đi, quãng 2-3 ngày thì cụ quất tuyến Hà Nội - Yên Bái - Trạm Tấu - Mù Cang Chải - Sapa - Lào Cai - Hà Nội là đẹp.
Tầm này đi xa cũng phai book phòng ko là mệt phết ạ

Tony_Le

Xe container
Đi như cụ có mà hành xác. HN- Đồng Văn đi về mất 2 ngày rồi. Cung Sapa thì ok vì có cao tốc chạy nhanh!
Hà Hội - Hà Giang đi 3 ngày 2 đêm là tua chuẩn đấy, em còn ra sân bay về SG luôn được mà. Muốn thảnh thơi thì cả tuần cũng chưa hết chỗ chơi chứ check-in thì được.

Đi 3 ngày 2 đếm đúng là hơi căng. Nhưng nếu khỏe và chỉ quan tâm đến cảnh trên đường thì vẫn có vui an.
Ngày 3: Đồng văn- Nho Quế (ngồi cofe ngắm cảnh)- Mèo Vạc, về qua Ql34 đi Bắc Kạn- HN.
Ngày đầu vừa chạy vừa chơi cũng tới được Yên Minh.

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Hà Hội - Hà Giang đi 3 ngày 2 đêm là tua chuẩn đấy, em còn ra sân bay về SG luôn được mà. Muốn thảnh thơi thì cả tuần cũng chưa hết chỗ chơi chứ check-in thì được.

Ngày đầu vừa chạy vừa chơi cũng tới được Yên Minh.
Hi, e chạy 1 mình HN lên Mèo Vạc trong ngày rồi, nhưng mệt lắm cụ ơi. Đi chơi thì phải thoải mái, đi chậm còn ngắm cảnh vs chơi!

hienzm

Xe tăng
Tết em rảnh nên năm nào cũng đi, năm ngoái em lượn cung Hà Giang, 4 ngày 3 đên, năm nay thì em đi Sapa, đón xuân trên các nẻo đường cũng rất thú vị, đi quen nghiện đấy cụ.

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Tết em rảnh nên năm nào cũng đi, năm ngoái em lượn cung Hà Giang, 4 ngày 3 đên, năm nay thì em đi Sapa, đón xuân trên các nẻo đường cũng rất thú vị, đi quen nghiện đấy cụ.

Với tình trạng giao thông VN, lại còn đường núi, thì cháu nghĩ cụ cũng nên tiết chế, đi đêm lắm thì gặp ma. Cháu có lần bị tay thổ dân chạy xe máy cua lấn làn, đâm cmn vào đầu xe, xuống xe đền cho nó 1 mớ mới đi được, mà mình chả sai gì.

hienzm

Xe tăng
Với tình trạng giao thông VN, lại còn đường núi, thì cháu nghĩ cụ cũng nên tiết chế, đi đêm lắm thì gặp ma. Cháu có lần bị tay thổ dân chạy xe máy cua lấn làn, đâm cmn vào đầu xe, xuống xe đền cho nó 1 mớ mới đi được, mà mình chả sai gì.
Cám ơn cụ đã nhắc nhở, cơ mà sao nghe nó cứ úm úm kiểu gì đó. Em quanh năm chạy xe cũng nhiều chứ ko phải ngồi đút chân gầm bàn cuối năm mới đi xa. Đường Đông Bắc, Tây Bắc em đi suốt chưa có vấn đề gì bao giờ, chở cả gia đình đi chơi em càng cẩn thận, hơn nữa đi du xuân là đi thong dong có gì phải vội.

Lavede

Xe đạp
Cụ cho em hỏi. Nếu đi cùng đường như cụ mô tả, thì đi thời gian giáp tết, khoảng từ 25 âm xuât phát. Thì đường xá có quá đông ko? Chỗ ăn, nghỉ có ổn ko a?. Lúc đầu em cũng tính đi sau tết khoảng mùng 2, nhưng năm nay nhà em có mừng thọ, nên phải đổi lịch?. Em chỉ lăn tăn giáp tết đường xá đông đúc quá.

nvht

Xe điện
cụ tham khảo làm 1 Tour du lịch tâm linh: chùa Yên Tử - Cửa Ông - Cái Bầu

Ms.Ms

Xe hơi
Em đồ rằng chưa qua được cửa khẩu dễ thế đâu, TQ còn mở từ từ.
e thấy trên nhóm phượt luôn dân chúng review đi được rồi nên e mới định sang nước ngoài tí đấy mợ ạ

cha biet chi

Xe điện
Nếu ở hà nội cụ lên tất cả các tuyến xe bus đi từ đầu đến cuối để trải nghiệm ạ.thú vị lắm.

nhtho

Xe buýt
Tầm mùng 3 4 5 tết thì đã có các quán ăn, nhà hàng mở chưa cụ.
Nhà có trẻ nhỏ, cháu ngại nhất khoản ăn uống của F1

thaibinhdutu

Xe buýt
Hà Nội - Mộc Châu - Quỳnh Nhai - Sa Pa - Hà Nội. Quỳnh Nhai ở chơi khu cầu Pá Uôn mênh mang sóng nước, và cá lăng thượng nguồn sông Đà nướng lẩu nhâm nhi với vang trắng cạnh dòng sông Đà phiêu lãng lắm. Em vừa đi về, tết lại tua lại.

hienzm

Xe tăng
Tầm mùng 3 4 5 tết thì đã có các quán ăn, nhà hàng mở chưa cụ.
Nhà có trẻ nhỏ, cháu ngại nhất khoản ăn uống của F1
Tết giờ ở các nơi cũng nhộn nhịp lắm cụ ạ, không sợ thiếu quán ăn đâu, tuy nhiên nếu các bé còn nhỏ muốn ăn cháo thì đến nơi cụ nên loanh quanh hỏi trước hoặc thủ sẵn cháo ăn liền, còn bé lớn, ăn cơm được rồi thì không lo đâu, dự phòng chút lương thực cho an tâm thôi. Em đi từ mùng 2 mà thấy nhiều quán mở lắm, với lại quan trọng là cụ định đi đâu nữa.

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
Quanh HN ít chỗ chơi quá, công viên giải trí lớn không có, vườn hoa công viên thì bé tẹo lèo tà lèo tèo... Tết đúng là bí chỗ chơi. Có phải ai cũng có hứng đi nông thôn, miền núi đâu.

russian_blue

Xe buýt
Quanh HN ít chỗ chơi quá, công viên giải trí lớn không có, vườn hoa công viên thì bé tẹo lèo tà lèo tèo... Tết đúng là bí chỗ chơi. Có phải ai cũng có hứng đi nông thôn, miền núi đâu.
e ở tỉnh, định lên Hn chơi mà cũng chưa biết đi đâu đây

greenearthforus

[Tịch thu bằng lái]
e ở tỉnh, định lên Hn chơi mà cũng chưa biết đi đâu đây
Mấy năm trước thấy báo chí rầm rộ đưa tin xây công viên giải trí Kim quy gì đó, giống Disneyland, 2023 khai trương, mấy thằng F1 nhà cháu nhảy cẫng sung sướng, giờ vẫn không thấy tăm hơi. Cả nước có mấy khu giải trí to to thì toàn miền trung, miền nam, phú quốc, 50 triệu dân miền bắc chẳng có chỗ nào chơi cho ra hồn, cháu chán quá.

hienzm

Xe tăng
Cụ đang ở thành phố rồi, không có hứng đi nông thôn, miền núi, không về quê thì đi đâu giờ, em nhiều năm mấy ngày Tết loanh quanh chùa chiền thì về nhà nằm, cày phim rồi lại ăn như con nhợn, tầm mùng 5, mùng 6 mấy thằng bạn từ lúc quần thủng đít mới lên để qua thăm nhau nhậu với nhau. Tẻ nhạt quá, mấy năm nay echỉ ở nhà mùng 1 hương khói, chúc Tết ông bà nhạc, đi lễ mấy cái đền, chùa gần nhà, mùng 2 là lượn.

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ cho em hỏi. Nếu đi cùng đường như cụ mô tả, thì đi thời gian giáp tết, khoảng từ 25 âm xuât phát. Thì đường xá có quá đông ko? Chỗ ăn, nghỉ có ổn ko a?. Lúc đầu em cũng tính đi sau tết khoảng mùng 2, nhưng năm nay nhà em có mừng thọ, nên phải đổi lịch?. Em chỉ lăn tăn giáp tết đường xá đông đúc quá.
Cụ đi với trẻ con dưới 10 tuổi thì nên tính truoc chỗ ăn nghỉ, còn khoing thì tiện đâu nghỉ đấy, đường đi cũng dễ vì đi ít ngày nên chút yếu đi trục chính, xe cộ bình thường ko đông đâu.
- Hà Giang là thành phố nên thoải mái nếu ko cầu kỳ khách sạn to đẹp
- Đồng văn thì nên đặt trước vì lad trung tâm thị trấn du lịch. em thì hay tiện đâu nghỉ đấy nên đi gần đến noi dị h nghỉ mới goii hỏi khách sạn, nếu thấy hết thì nghỉ cách xa 5-10km nhà nghỉ thông thường lại có.

mat mo chan cham

Xe tải
Ko có cụ nào tư vấn đi phía đông bắc nhỉ? Em thấy ngày Tết đi Quảng Ninh cũng là 1 lựa chọn hay kết hợp đi đền chùa
Nếu thích núi thì đi Yên Tử, có resort Legacy ngay chân Yên Tử, thích biển thì ra Cẩm phả Vân Đồn có đền Cửa Ông, Chùa Cái Bàu nghỉ ở yoko osen QH tắm nước nóng thỏa thích