Tết đi Lào âm lịch 2012

Ti tach

Xe buýt
Hôm nay mình đã làm xong giấy liên vận Việt Lào để vợ 2 xuất ngoại.

Của Bác có phải thế này không hay họ gia hạn dài hơn (Của E cấp 19/4 đến 19/5 là hết hạn mà). Bac xem lại cẩn thận chút nếu ko lại phải làm lại đấy
Cảnh báo cho tất cả các cụ OF định đi Lào bằng 4B của mình

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

Tungld

Xe tăng
Chết oài....... Bác định đi từ bao giờ mà giờ đã làm thủ tục liên vận từ bây giờ. hôm nay là 22/12, giấy liên vận chỉ có giá trị 01 tháng(nếu không có thay đổi mới trong 3 tháng gần đây), nhưng ngày 22/1 mơi là ngày tất niên. Vậy Bác định đi Lào về rrồi mới ăn tết à...~X(
Bây giờ được 3 tháng bác ạ. Của em đến 20/3/2012 mới hết hạn

phuonghx

Xe tải
Chết oài....... Bác định đi từ bao giờ mà giờ đã làm thủ tục liên vận từ bây giờ. hôm nay là 22/12, giấy liên vận chỉ có giá trị 01 tháng(nếu không có thay đổi mới trong 3 tháng gần đây), nhưng ngày 22/1 mơi là ngày tất niên. Vậy Bác định đi Lào về rrồi mới ăn tết à...~X(
~X( chết em roài, bác nói em mới để ý Giấy phép Liên vận Việt Lào của em cấp 22/12/2011 và hết hạn 22/1/2012 ~X(~X(. Biết sao bây giừ, em định đi 1 tết âm lịch. Tính em cẩn thận nên làm sớm cho chắc, ai dè... Nhưng mừ em thấy trong đơn có cột ghi thời gian mình đề nghị, vậy cột đó không có giá trị gì hả cụ? Huhu, chết em roài. Thế là lại mất công rồi, xe em không chính chủ mới chết. Chắc lại phải ^:)^ mợ chủ cũ rồi. Đúng là đen như cờ hó mực!!! :(:(:(~X(

phuonghx

Xe tải
Bây giờ được 3 tháng bác ạ. Của em đến 20/3/2012 mới hết hạn
Cụ xin dư lào mà được 3 tháng ợ? Giấy phép của em chỉ có giá trị 1 tháng kể từ ngày cấp, do là xe cá nhân. Xe của cụ đăng ký tên cá nhân hay công ty? Sao lại được 3 tháng nhỉ???~X(

phuonghx

Xe tải

Giấy phép của em đây ợ ~X(

Chỉnh sửa cuối:

Tungld

Xe tăng
Cụ xin dư lào mà được 3 tháng ợ? Giấy phép của em chỉ có giá trị 1 tháng kể từ ngày cấp, do là xe cá nhân. Xe của cụ đăng ký tên cá nhân hay công ty? Sao lại được 3 tháng nhỉ???~X(
Xin lỗi em nhớ nhầm. Của em được 2 tháng
Xe cty cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

TungNguyenMD

Xe container
Hôm trước em cũng có lập thớt về đi Lào. Có hẹn một số cụ khi nào rảnh ngồi cafe với nhau để lên kế hoạch. Nhưng do cuối năm công việc bận quá nên chưa nhồi được. Xin lỗi các cụ. Tiện đây có thớt đi Lào, em cũng đinj xin tham gia nhưng em chỉ có thể khởi hành vào ngàu mùng 4 tết.
Theo em cụ chủ thớt nên lập 2 or 3 đoàn, mỗi đoàn xuất phát một ngày. Rồi hôm nào rảnh ngồi cafe lại với nhau vậy

Sunflower._

Xe đạp
Vậy cụ nào thống nhất đi như kế hoạch e đã vẽ ra, đi mùng 1, mùng 7 về thì gửi email cho em. Em sẽ gửi bản chi tiết hơn. Đã có tham khảo ý kiến các cụ đi trước. Em tính sơ sơ thì có cụ tungld và cụ opspin đi cùng cung đường, cùng thời gian rồi ợ.

Sunflower._

Xe đạp

Đây là kế hoạch chi tiết đi 7 ngày. Em mạn phép cụ Tungld, đã đưa buổi giao lưu đồn biên phòng vào kế hoạch của chúng ta luôn. Các cụ xem và cho ý kiến.

Ti tach

Xe buýt
~X( chết em roài, bác nói em mới để ý Giấy phép Liên vận Việt Lào của em cấp 22/12/2011 và hết hạn 22/1/2012 ~X(~X(. Biết sao bây giừ, em định đi 1 tết âm lịch. Tính em cẩn thận nên làm sớm cho chắc, ai dè... Nhưng mừ em thấy trong đơn có cột ghi thời gian mình đề nghị, vậy cột đó không có giá trị gì hả cụ? Huhu, chết em roài. Thế là lại mất công rồi, xe em không chính chủ mới chết. Chắc lại phải ^:)^ mợ chủ cũ rồi. Đúng là đen như cờ hó mực!!! :(:(:(~X(
Chia buồn. có lẽ thu xếp khoảng 4 ngày đi Viên chăn & udonthany(Thái) rồi về ăn tết vậy. Gọi là đi khám phá Lào, còn để lại cảm hứng lưu luyến để đi lần sau cụ ạ. nhiêù cụ trên OF đã đi nhiều lần còn muốn đi lại đấy cụ ạ.

Ti tach

Xe buýt

Đây là kế hoạch chi tiết đi 7 ngày. Em mạn phép cụ Tungld, đã đưa buổi giao lưu đồn biên phòng vào kế hoạch của chúng ta luôn. Các cụ xem và cho ý kiến.
E không đi cùng các Cụ, nên hỏi có được góp ý không ạ. Hay đây là Nghị quyết của team đi Lao rồi( vì E thấy có nhiều chỗ không ổn lắm)

Chỉnh sửa cuối:

phuonghx

Xe tải
@Titach: Cụ cứ góp ý về lịch trình để team Lao chỉnh sửa hoàn thiện hơn. Vodka cụ trước (b)

Ti tach

Xe buýt
@Titach: Cụ cứ góp ý về lịch trình để team Lao chỉnh sửa hoàn thiện hơn. Vodka cụ trước (b)

Thứ 1: Ở Vientian chiều tối đến nơi nên đi 1 vòng sau khi chech in, mua 1 cái bản đồ VT, sau đó ra bở sông nhậu đồ nướng, sau đó đi cafe ở mấy hàng vuông góc bờ sông vào, E ko nhớ tên.
Sáng sớm hôn sau dậy đi supermaket ngay trung tâm gần Mina hotel ( ko nên mua gì- toàn đồ đểu), về ăn sáng rồi đi vườn phật (hay còn gọi Vatxiêng khuôn nếu hỏi đường dân địa phương). Lưu ý sau khi thăm nên đi bộ ra phía sau vườn phật ngồi ở mấy cái nhà lá thế này mà relax thi number one không bao giờ quên trong đời.( nếu tiêt kiệm thời gian thì đem đồ ăn ra đây vừa ăn vừa thưởng thức không khí thiên nhiên của bờ sông Mêkông mênh mông.....)

Khi rời Vatxiêng Khuôn thì đi về qua cầu Hữu nghị Lào-Thai, ai đi Udon thì đi luôn, còn ai về thì vào mấy khu miễn thuế [r đây to đùng có nhiều hàng Thái, sau đó về đi thăm lại Patuxay(chiều hôm trước đã qua), thăm Thatluong, một số chùa đặc trưng khác(3 chùa), thăm và xem 1 số nét văn hóa khác cua VT, Ăn trưa khoảng 11h, 12 h khởi hành đi Vangviêng, 15h đến Vangviêng.....
Dài quá , E sẽ tiếp thêm nếu có nhu cầu.

Chỉnh sửa cuối:

phuonghx

Xe tải
Thứ 1: Ở Vientian chiều tối đến nơi nên đi 1 vòng sau khi chech in, mua 1 cái bản đồ VT, sau đó ra bở sông nhậu đồ nướng, sau đó đi cafe ở mấy hàng vuông góc bờ sông vào, E ko nhớ tên.
Sáng sớm hôn sau dậy đi supermaket ngay trung tâm gần Mina hotel ( ko nên mua gì- toàn đồ đểu), về ăn sáng rồi đi vườn phật (hay còn gọi Vatxiêng khuôn nếu hỏi đường dân địa phương). Lưu ý sau khi thăm nên ra mayý cai nhà lá thế này mà relax thi number one không bao giờ quên trong đời.( nếu tiêt kiệm thời gian thì đem đồ ăn ra đây vừa ăn vừa thưởng thức không khí thiên nhiên của bờ sông Mêkông mênh mông.....)

Khi rời Vatxiêng Khuôn thì đi về qua cầu Hữu nghị Lào-Thai, ai đi Udon thì đi luôn, còn ai về thì đi thăm lại Patuxay(chiều hôm trước đã qua), thăm Thatluong, một số chùa đặc trưng khác(3 chùa), thăm và xem 1 số nét văn hóa khác cua VT, Ăn trưa khoảng 11h, 12 h khởi hành đi Vangviêng, 15h đến Vangviêng.....
Dài quá , E sẽ tiếp thêm nếu có nhu cầu.
Hay quá, cụ cứ góp ý thêm nữa đi

armoured car

Xe tải
Em chẳng biết đưa bài này vào đây có đúng không nữa...

Em rất máu tết âm lịch này 2 vợ chồng tự lái chốn tết đi Lào, search thấy bên xehoivietnam có vụ caravan như vậy nhưng xuất phát từ tpHcm. Em lại ở miền bắc, kính nhờ các bác tư vấn giúp.

Chỉ 2 vợ chồng thì em cũng hơi lo lo, muốn nhập đoàn vừa đông vui, vừa yên tâm có thể hỗ trợ nhau lúc khó khăn, cảm ơn các bác trước.
Hay quá đội dmax chúng. Iem Tết cũng đi lào đo , đôi iem đi 4 xe đây

armoured car

Xe tải
Em chẳng biết đưa bài này vào đây có đúng không nữa...

Em rất máu tết âm lịch này 2 vợ chồng tự lái chốn tết đi Lào, search thấy bên xehoivietnam có vụ caravan như vậy nhưng xuất phát từ tpHcm. Em lại ở miền bắc, kính nhờ các bác tư vấn giúp.

Chỉ 2 vợ chồng thì em cũng hơi lo lo, muốn nhập đoàn vừa đông vui, vừa yên tâm có thể hỗ trợ nhau lúc khó khăn, cảm ơn các bác trước.
Mơi cụ sang thớt isuzu đôi dmax chúng iem Tết này cũng đi lào ợ

Ti tach

Xe buýt
Thứ 2: 15h đến Vangviêng checkin theo 1 trong 2 goest hoúee (trong lịch) nằm bờ sông Namsong đấy. nhỉ ít phút rồi ra ngay sau KS đi dọc sông ngắm cảnh chiều tuyệt đẹp, nhiều quán lá có tre võng, ngắm tây nằm phao trôi trên sông, thưởng thức chút bia hay ... E chả biết gọi gì nữa, đại loại thế này

Khi về KS thì đặt tour ngay cho ngày hôm sau đi 1 ngày họ sẽ giới thiệu cụ thể (đân đây làm du lịch chuyên nghiệp, cứ yên tâm-tư vấn chu đáo). sau đó chớ quên mua vài cái túi chống thấm nước treo ở cổ chuẩn bị cho hôm sau đi sớm nên chưa có hàng bán đâu nhé (đựng những đồ bất li thân khi đi tour nước : tiền, hộ chiếu, điện thoại, đồng hồ...Mà mua về VN làm quà đi bơi hoặc tắmm biển là của độc đấy-E thề VN chưa có đâu)

Sau đó chiều tà ( không nên để tối- mùa này ko biết trời tối sớm Ko? ) Về ngay mấy quàn bên bờ sông Nậm soong, E thấy quán (quả chuối- Bananas) ổn nhất( ko biết quán trong lịch trình của Team có gần đó ko

Cái hay của quán bên sông này là ngắm mặt trời lặn trên rặng núi ánh bóng qua dòng sông Nậm sông, khung cảnh rất lãng mạn. nếu ko ra sớm thì Tây nó ngồi hết đấy--E thề (bị 1 lần rồi)

Máy E "bao diêm) nên các cụ đừng nếm đá nhé

E đoán các cụ ngồi ở đây đông vui thì chắc cũng muộn may ra mới rời được quán, cũng nên về luôn đi ngủ sáng hôm sau còn đi tour( Nhúm trẻ em lại và cử vài bảo mẫu ở nhà trông nhé, trước khi đi ngủ làm công tác tư tưởng với các bé trước. đặt 1 số chương trình cho đội trông trẻ ở nhà.....)

Chỉnh sửa cuối:

opspin

Xe tải

Nhìn ảnh này của bác Tạch em muốn lên đường luôn\m/

Sunflower._

Xe đạp
@ Opspin:Em có nhắn cho một bác bên Isuzu hỏi đoàn đó đi như thế nào nhưng chưa thấy trả lời. Không biết là cung đường các bác ấy đi ntn nữa.