[CCCĐ] Tết độc lập trải nghiệm 2 đảo thiên đường ở Malaysia

Skoda_Favorit

Xe container
Nếu chỉ đi trong ngày cụ nên đi cao nguyên genting vì gần hơn thời gian di chuyển chỉ hơn 1h (Khu này tương tự như khu Bà Nà Hills của mình). Còn eo biển Malacca thời gian di chuyển sẽ phải gấp đôi thời gian đi Genting. Năm 2014 em có đi Malacca nhưng hồi đó em chọn phương án ngủ ở đó 1 đêm để sáng hôm sau có thể đi thăm được toàn bộ ở Malacca. Tất nhiên nếu muốn cụ vẫn hoàn toàn có thể đi Malacca trong ngày được vì xe khách ở mallaysia dịch vụ rất tốt nhưng sẽ mất nhiều thời gian di chuyển (tối thiểu cả đi + về phải mất tầm 6h đi lại).:D
Vâng em cảm ơn Cụ! Cần gì em lại ới Cụ!

Gia Bảo Anh

Xe buýt
Sau buổi sáng lăn biển cùng 2 em Malaysia bọn em trở về chuẩn bị cho bữa trưa của resort. Sau khi hoàn thành bữa trưa bọn em quyết định mượn thuyền Kaiyak của resort chèo 1 vòng quanh đảo xem thế nào.
Em gái Malaysia không dám đi 1 phần vì mệt 1 phần vì nắng to quá nhưng cũng phải đòi phải sống ảo tí =))

Cảm giác trèo thuyền giữa biển cũng ghê thật :-@

Nắng to quá em chống nắng bằng cách này

Cũng thử câu cá giữa biển xem nó thế nào:

Nhưng có lẽ phê nhất vẫn là làm được một điếu thuốc giữa biển :-j

e ko tin là cụ chủ ko đi cùng Gấu, vì nếu Gâu ko đi cùng đố cụ dám đưa ảnh lên như này :))

mr.dan

Xe máy
chi phí nhiều không cụ nhỉ. Lúc đi có phải xin vísa trước không cụ.

0906081083

Xe buýt
e ko tin là cụ chủ ko đi cùng Gấu, vì nếu Gâu ko đi cùng đố cụ dám đưa ảnh lên như này :))
Em thật mà 4 năm nay em toàn trốn gấu đi với thằng bạn, môi 2 thằng xách balo lên thôi.
Em dám up lên đây vì quan trọng 1 điều là gấu nhà em không bao giờ lên diễn đàn này và em cũng không add vào hội otofun này :))

0906081083

Xe buýt
chi phí nhiều không cụ nhỉ. Lúc đi có phải xin vísa trước không cụ.
Chi phí em có Post chi tiết ở trên rồi đó cụ khoảng 16tr/1 người. Malaysia thuộc các nước Asian mình có thể nhập cảnh không cần visa ở tối đa 30 ngày chỉ cần có hộ chiếu là được cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

boymuathu

Xe đạp
Em xin phép móc lại thớt này xin cụ chủ một chút thông tin về đảo Rawa với nhé! Đảo đẹp quá 5 năm rồi giờ ko biết đi có thuận tiện không?