[Funland] Tết này em không lì xì đứa nào hết

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Thật đáng buồn cụ nhỉ , chính người làm cha làm mẹ cũng không hiểu được ý nghĩa của bao lì xì , ý nghĩa của nó không nằm trong nội dung bên trong . Có những đứa trẻ nhận bao lì xì xong , không cảm ơn mà rút ngay tờ tiền bên trong ra đút túi , ném cái phong bì đi , chúng và cha mẹ chúng đều không hiểu ý nghĩa của bao lì xì , chỉ nhăm nhăm xem phong bì có bao nhiêu tiền, tiền càng nhiều thì càng thích . Chính vì thế cụ chủ thớt mới cho là biến tướng ,hủ tục và so kè.
Vì bản thân ông thớt so kè nên mới thế T.T

icemain

Xe tăng
Lì xì là phong tục tốt nhưng biến tướng vì kiểu rút tiền ra mừng tuổi. Phong tục là để trong bao lì xì, nhiều ý nghĩa ở trên phong bao chứ rút tiền thì em nói thật, nó kiểu sao sao - lại nảy sinh tệ nạn đổi tiền mới. Nên mấy năm nay trừ các cụ với trẻ con, còn lại nhà em cứ lì xì 10-20k vé Vietlott cho đồng nghiệp, người thân.

Thích Đu Đủ

Xe điện
Lì xì từ phong tục tốt đẹp của ông bà các cụ bây giờ đã biến tướng thành tệ nạn so kè tiền nong, lấy lòng nhau, làm hư bọn trẻ
Em quyết tâm tết này làm kẻ mặt dày không lì xì đứa nào nữa, kể cả con sếp
Các cụ được mấy ai làm như em không.
Em đầu tiên đếch có xiền.
Thứ 2 là có cũng đếch mừng :))
Thứ 3 là mặt sẽ dày hơn cụ vì ai mừng em vẫn nhe dăng cười và nhận.

--Lamborghini--

Xe lăn
e nghĩ cụ hơi thái quá.
nếu như cụ nghĩ thì cụ lì xì ít thôi, coi như tượng trưng thôi.

spiderman

Xe tăng
Động chạm đến mấy món này là tranh luận mệt nghỉ, chả khác gì hồi đầu em thấy trên OF cãi nhau vì so sánh Civic-Altis, Cx5-CRV hoặc Messi hay Ronaldo. Theo em, bỏ hay ko bỏ (mừng tuổi bằng tiền) là quan điểm cá nhân của mỗi người và ko có đúng hay sai khi áp dụng vào người khác.
Năm nay em chỉ không đổi tiền mới để khỏi phải làm phiền người khác, còn việc lì xì hay không thì phải đợi 1-2 hôm nữa xem tình hình thưởng tết ra sao, tùy cơ ứng biến!