[Funland] Tết xin tiền!!

kt3x

Xe buýt
PCCC chỗ em mới đến:
- A lô, Tết rồi, bọn em có quà cho anh em không? cái này các công ty khác đều tự giác làm cả, nhưng bên em là doanh nghiệp nước ngoài nên anh cứ nhắc thế...
Vài hôm sau:
- A lô, em ơi đừng mua bánh kẹo gì nhé, cứ tiền mặt để anh em dễ chia...

:-o:-?L-)>:P

fanmu1234

Tháo bánh
Bên em làm sản xuất, không rời xa các anh PCCC được, lễ tết quên cái là alo nhắc ngay, lởm khởm làm phát công văn kiểm tra đột xuất là toát mồ hôi mít :))
Phận cá nằm trên thớt phải chịu thôi.

Kiểm tra đột xuất, không đủ điều kiện PCCC, đình chỉ hoạt động đến khi đảm bảo, toi đời ngay.

vumanhkien

Xe buýt
Chuyện thật như đếm ở xứ thiên đường mà các cụ.

binhsu7273

Xe cút kít
nếu mày làm đúng làm đủ chi phí theo pháp luật quy định thì viẹce đ éo gì phải xoắn ???

5 triệu đấy liệu đủ không ???
Phát ngôn nghe chừng hơi "Vô giáo dục", và có làm ăn chân chính thì cũng éo thoát được nhé Ku.
Làm công ăn lương thì đừng tham gia vào chuyện Kinh Doanh của các Cụ, loại thượng tôn PL này núp sau mớ Đạo Đức giả thôi.

VIKO L

Xe điện
Ông nhớ mấy thèng chưởi đểu rồi nhá, năm sau ông éo thèm xin nữa xem chúng mài có phải vác quà đến ko.

Agent47

Xe hơi
Xin là lịch sự rồi, Tết mới thế đấy. Ngày thường toàn cướp cứ chả xin :)

Bachnguyen98

Xe tải
Sáng nghe bóp còi tít tít.
Ra sân thấy các chú xxx CSGT ngồi trên xe cười to nói rõ.
xXx : Chào anh, em hôm bữa có ngồi nhậu chung với mấy anh em.
Nay Tết nhất bọn em đi xin tiền ủng hộ cuối năm.
Em : {chửi thầm...}
xXx : Em xin 1tr anh nhé.
Em : OK, tuần sau mình gửi.
xXx : cám ơn anh.

Chiều 1 đội PCCC ghé qua.
xxx : Em nhớ anh là ai không ?
Em : Dạ không {gặp lần đé oo nào đâu mà nhớ}
Xxx : Bọn anh đi kêu gọi ủng hộ tiền cho các anh em xa nhà ở lại trực Tết.
Em : À dạ {ơ hay trực kệ cụ chúng mày chứ, tao có nộp thuế trả lương mà...}
Xxx : Thôi của ít lòng nhiều anh xin 1 tờ cũng được...

Chán chả thốt nên lời :))
Các cụ ngày xưa đã dạy : Qua sông thì phải lụy đò . Kinh doanh làm sao tránh được lỗi, phải chấp nhận đó là chi phí kinh doanh thôi Cụ

fantasy0178

Xe tăng
Chiện bt như cân đường hộp sữa, bên e ngoài những chỗ bắt buộc phải nộp quà Tết thì mấy đội lau nhau xin từ cách đây cả tuần rồi, mỗi chỗ 2-3 củ.

tomtomchát

Xe container
=))=)) em ơi đợt này bọn anh đi nghỉ mát, anh xin các chú xxxtr.
Em ơi đợt này bên anh có xuất bản sách của tml xxx mỗi cuốn 500k. Em mua vài cuốn ủng hộ bọn anh nhé. Cái đcm nhà các anh =))=))
Cụ cứ bảo Cho e mua xx cuốn sách của thồn mặt lằng xxx đó, chúng chả quan tâm đâu :)) :))

cưỡi chổi

Xe lăn
chính xác cụ
hôm qua xxx PCCC qua cty em, nói thẳng luôn "Tết nhất rồi, ae PCCC mong doanh nghiệp quan tâm, cho xin thùng bia cốc nước."
đcm
Doanh nghiệp méo nào chả thế. Làm bên nhà hàng hay thực phẩm còn có bên thị trường, bên QL VSATTP nữa. Tết rồi đua nhau vặt

Xechaybangcom

Xe điện
PCCC chỗ em mới đến:
- A lô, Tết rồi, bọn em có quà cho anh em không? cái này các công ty khác đều tự giác làm cả, nhưng bên em là doanh nghiệp nước ngoài nên anh cứ nhắc thế...
Vài hôm sau:
- A lô, em ơi đừng mua bánh kẹo gì nhé, cứ tiền mặt để anh em dễ chia...

:-o:-?L-)>:P
Có đáng tin không nhỉ? Tôi đã từng lượn qua vài công ty nước ngoài, chưa có anh công an cơ sở, địa phương nào đến xin tiền nhé.
Ngày xưa hồi công ty ở Tràng Thi thì duy nhất có 1 lần phường (nhưng không phải bên công an) cho 1 bác già điếc nặng đến xin tiền, tôi bảo sếp cháu đi vắng, cảm phiền bác chúng cháu không duyệt chi được ạ nhưng bác già cứ hớ với hở. Cuối cùng tôi đành cho xuất quỹ 100K để bác hớ với hở bác ấy đi, nhưng đó là lần duy nhất.

omerta77

Xe điện
chính xác cụ
hôm qua xxx PCCC qua cty em, nói thẳng luôn "Tết nhất rồi, ae PCCC mong doanh nghiệp quan tâm, cho xin thùng bia cốc nước."
đcm
Cụ chửi làm gì. Lúc nó xuống kiểm tra mà nhận phong bì để bỏ qua lỗi ko phạt các cụ có chửi nó không? =)) Lúcđấy lại chả khen bọn này nhanh gọn

Euro2CityStar

Xe lăn
đã rặt một phường tắm mắm tôm như nhau thì đừng chửi thằng khác khi mình không thơm hơn nó .
Phát ngôn nghe chừng hơi "Vô giáo dục", và có làm ăn chân chính thì cũng éo thoát được nhé Ku.
Làm công ăn lương thì đừng tham gia vào chuyện Kinh Doanh của các Cụ, loại thượng tôn PL này núp sau mớ Đạo Đức giả thôi.

tom9343

Xe buýt
nếu mày làm đúng làm đủ chi phí theo pháp luật quy định thì viẹce đ éo gì phải xoắn ???

5 triệu đấy liệu đủ không ???
Ko biết ông bao nhiêu tuổi?
Nếu sai dù nhỏ nhất thì cũng ko bao giờ thoát đc,tôi nói rõ là bị XIN mà ông ko hiểu tiếng Việt sao?