[Funland] Thắc mắc về Bán vàng ở Doji không lấy được tiền ngay

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Cái app của Doji để cho các cụ mua bán giống như chứng khoán ko cầm vàng. Chứ Doji không phải thương hiệu vàng quốc gia như SJC, muốn bán được giá chỉ bán ở tiệm vàng của Doji thôi ạ.
Em đã nhận được tiền chuyển khoản sau 1h gọi chửi mắng hotline lẫn số sale ghi lại trên bill.
Em nói thẳng luôn đây lần cuối cùng e giao dịch với bên Doji. (Bán sáng nay là e đc giá cao hơn vài trăm 1 lượng, bị nhà vàng chiêu trò chiếm dụng vốn thôi)
Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ.
Mệt cả người với anh Đỗ jew này =))
App này như nào cụ nhờ, để em ngâm cứu, lươt sóng hơn lãi ngân hàng thì thử xem. lãi bankk giờ thấp quá, gửi 6t-12t thì chỉ cần lướt sóng 1 2 lần lên xuống là ngon hơn NH rồi
Dạo em thấy quảng cáo trên VT mà phải có Tk TPbank phải ko cụ
Quảng cáo, mua vàng mệt quá, mua vàng phải nhanh, gì gì ý :D

tieugia

Xe đạp
Đúng như cụ nói, cùng giá thà mua SJC còn hơn, được chấp nhận mua ở mọi tiệm vàng với giá SJC. còn a doji này tự cho giá của mình lên ngang SJC, trong khi tính thanh khoản ko bằng.
Cái này là dành cho các cụ ko đủ tiền mua 1 cây SJC, mua gom mỗi lần 1-2 chỉ. Chứ nếu mua nhiều thì mua hẳn SJC luôn.

Em nghĩ làm dịch vụ như này thì dở rồi. Khách ko quay lại lần thứ 2 đâu ạ.
Cụ cứ thử các bên khác, thì thấy Doji vẫn ok. Bên nào cũng có vấn đề cả. Chỗ thì giá ko rõ ràng, chỗ thì thường xuyên hết hàng, chỗ thì khi bán bị vặn vẹo vấn đề bao bì rồi đòi giảm giá...

Giờ ví dụ cụ cần mua/bán chục cây SJC, thì ko phải bên nào cũng có để giao dịch đâu.

maximax903

Xì hơi lốp
Đây là vàng miếng của Doji, nhưng giá bằng với giá vàng SJC. Chiều mua/bán đều như thế. Tất nhiên chỉ bán ở Doji mới có giá này, chứ mang ra bên khác bán thì chỉ bằng giá bàng nhẫn như cụ nói.
Em ko để ý giá vàng miếng (loại 1 lượng) của Doji. Chỉ biết giá vàng miếng 1 lượng của BTMC nó ngang ngang với nhẫn tròn trơn. Chứ giá Doji như thế thì mua SJC cho nhanh.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Vàng DoJi với vàng SJC này cùng 1 mẹ
Như com với phở, chán cơm ăn phở
Hình thức thôi chứ giá như nhau.
Cũng ko sợ Doji nó sập được, còn vàng các ngân hàng bán thì sập hết
Em cũng mua chơi chới thử 1 lượng tầm 2007, trên bao vàng có chữ ký của bà TGD
BTW à em nhớ nhần sang PNJ
Mà em nghĩ DOJi chắc cũng thế
Em nhớ PNJ còn có cả tạp chí, các cuộc thi vàng trang sức, khá bài bản
Nếu so BTMC thì đúng là 1 ông nhà quê cục mịch
Sau này em đọc thì biết PNJ có đầu tư mạnh của nước ngoài

Chỉnh sửa cuối:

enghoang

Xe buýt
Cái app của Doji để cho các cụ mua bán giống như chứng khoán ko cầm vàng. Chứ Doji không phải thương hiệu vàng quốc gia như SJC, muốn bán được giá chỉ bán ở tiệm vàng của Doji thôi ạ.
Em đã nhận được tiền chuyển khoản sau 1h gọi chửi mắng hotline lẫn số sale ghi lại trên bill.
Em nói thẳng luôn đây lần cuối cùng e giao dịch với bên Doji. (Bán sáng nay là e đc giá cao hơn vài trăm 1 lượng, bị nhà vàng chiêu trò chiếm dụng vốn thôi)
Cảm ơn các cụ đã tư vấn ạ.
Mệt cả người với anh Đỗ jew này =))
Cứ từ 3 chỉ trở lên thì doji nó hẹn CK. Muộn nhất đầu giờ chiều đi bán thì tiền mới về trong ngày. Mà bọn này lúc nào cũng đòi CCCD. Kinh nghiệm là chỉ vào doji mua sjc, sau này bán đâu cũng dc. Mua trên app của nó thì tính phí giữ vàng. Nói chung khg chơi dc với a này.

IP man

Tháo bánh
Cái này e gặp rồi, họ thông báo là giao dịch giá trị trên 20tr là phải chuyển khoản, dưới 20tr có thể đưa luôn tiền mặt. Mà chuyển khoản phải có chữ ký của kế toán và cửa hàng trưởng, như thông tin bác đưa lên thì giao dịch đúng ngày nghỉ nên có thể kế toán và cửa hàng trưởng không đi làm nên không có ai ký chuyển tiền nên hẹn sang ngày. Còn giá bán thì theo tại thời điểm bác bán thôi chứ không theo thời điểm chuyển tiền
Chắc cụ lập nick chỉ để còm phát này phỏng ;))
(Em thấy là bài viết đầu tiên luôn).
Trường hợp của em như này cụ nhé, em bán vàng cho doji, họ đã thu vàng, kiểm kê, xong đưa tờ biên nhận bảo em ký “đã nhận đủ tiền”.
Sau đó bảo em đợi đi, rồi chuyển khoản. Em ngồi nửa tiếng ko thấy ting ting mà việc lại đang vội, em sợ ngân hàng có vấn đề nên bảo cửa hàng là “em in cho anh cái phiếu chuyển tiền, để nếu có trục trặc thì anh bảo ngân hàng tra soát”.
Xong bên cửa hàng có in cho em giấy chuyển tiền thật, em đọc thì ối zời ơi. Đây là lệnh chuyển tiền của cửa hàng vào bên thứ 3 chứ ko phải vào tài khoản em nhé.
Ôi, kiểu đó thì em ko chơi. Em phải huỷ việc, ngồi ì ở cửa hàng, bao giờ có tiền thì về.
Mình ký giấy nhận đủ tiền rồi, để đến sáng mai quay lại thì có mà quỳ lạy chúng nó trả cho :))
Hàng vàng mà chơi kiểu đó thì đếu ai chơi.

Trần Đoành.

Xe container
E chào các cụ,
Hôm qua e có việc cần tiền nên bán 5 chỉ vàng Lộc phát tài ở cửa hàng chính hãng Doji, chỗ Trần Nhân Tông.
Nhân viên cửa hàng viết phiếu xong xin số tài khoản của e, hẹn sáng hôm sau chuyển khoản.
Sáng nay e vẫn chưa thấy tiền về nên hơi hoang mang.
E xin hỏi các cụ đã gặp tình cảnh như e bao giờ chưa ạ.
E nghĩ số tiền cũng ít, nhưng vì công việc gấp mà chưa có tiền nên khá sốt ruột ạ.
Thank cả nhà.

Mai mợ ra chìa cái giấy đấy, xong bảo mua 10 chỉ, cầm vàng bảo hôm sau chị ck xem họ nói sao =))

thanhphuqn

Đi bộ
Chắc cụ lập nick chỉ để còm phát này phỏng ;))
(Em thấy là bài viết đầu tiên luôn).
Trường hợp của em như này cụ nhé, em bán vàng cho doji, họ đã thu vàng, kiểm kê, xong đưa tờ biên nhận bảo em ký “đã nhận đủ tiền”.
Sau đó bảo em đợi đi, rồi chuyển khoản. Em ngồi nửa tiếng ko thấy ting ting mà việc lại đang vội, em sợ ngân hàng có vấn đề nên bảo cửa hàng là “em in cho anh cái phiếu chuyển tiền, để nếu có trục trặc thì anh bảo ngân hàng tra soát”.
Xong bên cửa hàng có in cho em giấy chuyển tiền thật, em đọc thì ối zời ơi. Đây là lệnh chuyển tiền của cửa hàng vào bên thứ 3 chứ ko phải vào tài khoản em nhé.
Ôi, kiểu đó thì em ko chơi. Em phải huỷ việc, ngồi ì ở cửa hàng, bao giờ có tiền thì về.
Mình ký giấy nhận đủ tiền rồi, để đến sáng mai quay lại thì có mà quỳ lạy chúng nó trả cho :))
Hàng vàng mà chơi kiểu đó thì đếu ai chơi.
Em thì không bị như bác, em vẫn còn giữ biên lai như của chủ thớt, có ghi ngày tháng giao dịch vào ngày chủ nhật, và tin nhắn biến động số dư vào ngày hôm sau khi doji chuyển tiền luôn.chắc trường hợp của bác là nhân viên khôn lỏi đó chứ e nghĩ tập đoàn lớn như doji họ phải uy tín

aitymo

Xe điện
trước em mua 71tr sau ra đó án 68 do cần tiền trả ngân hàng cũng viết giấy..
Em hiểu thì họ không để tiền mạt ở của hàng và bộ phận chuyển tiền chác con chấu trong nhà thực hiện nên giao dịch nhận vàng xong nhập lệnh trên vp họ chuyển nhanh chậm do sl giao dịch nhiều hay ít ..

Roman

Xe điện
Giờ mà ra cửa hàng nó bảo em Tuyết Anh nghỉ việc rồi anh ah. Chủ thớt tìm ai bắt đền. ;))
Hoá đơn có đủ chữ ký đâu.

Marance

Xì hơi lốp
Mong gì ra Trần Duy Hưng được giao dịch trả chậm ntn thì tốt.
Trần Nhân Tông cửa dưới so với Trần Duy Hưng rồi😂

Batman

Xe điện
Người OF

LongLH

Xe điện
Em thấy đại gia họ quản lý tiền nó cũng khác mình. Hôm trước vào BTMC mua vàng, em thấy người mua trước mua 20 cây. Bạn nhân viên hẹn là mua từ 10 cây thì ba ngày sau mới giao vàng. Bạn đó đồng ý luôn. Đến em, em nói bán cho tớ 5 cây, ck xong nhận 5 cây, em lại sang cửa hàng khác của BTMC cách đó mấy nhà mua tiếp 5 cây nữa. Em cứ phải cầm cho chắc đã.

sherlock cốc

Xe buýt
Hôm sau cửa hàng đi nghỉ mát hết thì cụ thớt khóc tiếng mán. Mà e cũng phục các cụ mua loại vàng doji ngang giá sjc thật. Nó mà vỡ nợ thì bán cái đấy giá có khi ko bằng nhẫn trơn luôn.

Batman

Xe điện
Người OF
Em thấy đại gia họ quản lý tiền nó cũng khác mình. Hôm trước vào BTMC mua vàng, em thấy người mua trước mua 20 cây. Bạn nhân viên hẹn là mua từ 10 cây thì ba ngày sau mới giao vàng. Bạn đó đồng ý luôn. Đến em, em nói bán cho tớ 5 cây, ck xong nhận 5 cây, em lại sang cửa hàng khác của BTMC cách đó mấy nhà mua tiếp 5 cây nữa. Em cứ phải cầm cho chắc đã.
Ngày mua 10 cây, đại gia đây chứ đâu. ;))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em dự là giữa năm, là hè năm nay, vàng SJC xuống dưới 75
Cụ nào cầm cái, cho em đặt cửa với :D

Ennho88

Xe tăng
Các cụ mợ ơi mua vàng nhẫn rẻ hơn nhỉ!

Ennho88

Xe tăng
E đã từng. Bán chục cây SJC ở Doji. Nhưng đến cuối ngày, cửa hàng gọi lại đến lấy tiền mặt.

Nói chung trong các bên kinh doanh vàng, e vẫn tin tưởng PNJ và Doji, giá niêm yết rõ ràng. Còn các bên khác hay có tình trạng, cùng 1 chuỗi nhưng giá khác nhau.

Giờ Doji nó mở app rồi, nên e mua bán luôn trên app. Tiền về luôn, ko phải chờ.
Ơ, có cả mua vàng trên app! Vậy nhận vàng bawngf cách gì ạ?

piston

Xe container
Em thấy “bình thường” với cách làm của bọn nhà vàng :)), lúc các cụ cần mua mà nó khan hàng, nó cũng cầm tiền trc rồi đưa tờ giấy cho cầm về, giá tại thời điểm giao dịch, mai có qua lấy vàng sau.

Lúc vàng lên xếp hàng bán chắc gì bọn nó đã mua :))

Giá mua vào bán ra biên độ có lúc tới 3000k.
Mua doji vớii giá miếng sjc :(