Thắc mắc về bộ khóa cửa tự động KNM 2010

tunghoangyen

Xe hơi
Chiều nay, em đến chỗ cụ Trung Già lắp bộ khóa cửa tự động cho V2.
Trong khoảng 1h là ae lắp xong, công nhận dây dợ cũng lằng nhằng phết.
Khi F1 nhà em xuống xe, e vẫn để máy nổ, mở cửa bằng chốt bên lái. F1 sau khi xuống xe đóng cửa lại, em vào số D để đi thì cửa tự động khóa. Cái này rất ok.
Nhưng em có thắc mắc là nếu đi xe 1 mình khi dừng xe để máy vẫn nổ, số vẫn để D (cái này hay quên lắm). Mình mở cửa bên lái đi ra ngoài, rồi đóng cửa lái lại, liệu cửa có tự động khóa không cccm nhỉ. Lúc đó thì chỉ có khóc ra tiếng mán thui :(

tunghoangvu

Xe hơi
Cụ hỏi thẳng cụ Trung già đi, để được tư vấn cho cẩn thận, cả những tình huống khác nữa. Nhưng mà đang ngồi lái, cụ ra khỏi xe mà vẫn có thể để số D (dù quên) thì em vái cụ rồi. Trước em có con bạn đi mazda 3, đang dừng đèn đỏ, để túi xách ở ghế phụ, bị 2 thằng đi xe máy mở cửa khoắng mất túi. Nó hoảng quá phi ra khỏi xe chạy theo (lúc dừng chỉ đạp phanh chân, số vẫn để D). Thế là cái xe lừ lừ bò đi. Hú hồn là nó sực nhận ra và phi vào trong xe phanh lại (may mà ko hoảng đạp nhầm chân ga). Đó là lần đầu tiên và duy nhất cho đến nay em được nghe về vụ này. Giờ cụ là người thứ 2...

tunghoangyen

Xe hơi
Cụ hỏi thẳng cụ Trung già đi, để được tư vấn cho cẩn thận, cả những tình huống khác nữa. Nhưng mà đang ngồi lái, cụ ra khỏi xe mà vẫn có thể để số D (dù quên) thì em vái cụ rồi. Trước em có con bạn đi mazda 3, đang dừng đèn đỏ, để túi xách ở ghế phụ, bị 2 thằng đi xe máy mở cửa khoắng mất túi. Nó hoảng quá phi ra khỏi xe chạy theo (lúc dừng chỉ đạp phanh chân, số vẫn để D). Thế là cái xe lừ lừ bò đi. Hú hồn là nó sực nhận ra và phi vào trong xe phanh lại (may mà ko hoảng đạp nhầm chân ga). Đó là lần đầu tiên và duy nhất cho đến nay em được nghe về vụ này. Giờ cụ là người thứ 2...
Em mới lái nên cũng chưa quen lắm. Nhưng đấy là em giả sử có tình huống đó xảy ra thì ko biết thế nào. Mai em sẽ xin tư vấn cụ Trung già :)

chipbom11

Xe đạp
Xe em đi trên 30km tự khoá rồi. Em muốn giảm xuống 7-10km đc k nhỉ? Với cả 2010 có cách nào độ ấn nút mở cửa k? Hay vẫn phải rút chốt

Trung già

Xe buýt

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Chạm đến điện đóm là em ngại nhất. Em em cứ nguyên bản mà dùng

thktsvtc

Xe hơi
Cụ Trung già trả lời giúp vụ để N hoặc D kéo phanh tay mở cửa ra xe có tự khoá cửa không.
Theo mình là không
. chỉ khoá khi chuyển từ P đi thôi

Trung già

Xe buýt
Cụ Trung già trả lời giúp vụ để N hoặc D kéo phanh tay mở cửa ra xe có tự khoá cửa không.
Theo mình là không
. chỉ khoá khi chuyển từ P đi thôi
Ko bác ạ ' chỉ ra vào số P nó mới khoá mở bác ạ

thktsvtc

Xe hơi
Hệ thống khoa sử dụng remote, nút bấm trên xe sử dụng bình thương.

tunghoangyen

Xe hơi
Báo cáo các cụ, hôm nay em đã test kỹ. Khóa cửa tự động khi chuyển từ P sang D. Hoặc khi nhấn phanh.
Chỉ mở cửa tức thì khi tắt máy.
Khi để số ở P hoặc D rồi mở cửa bằng rút chốt. Sau đó đóng cửa lại thì cửa không bị khóa (trừ khi có ai đạp phanh).
Do đó không sợ bị khóa ở ngoài khi mở cửa ra khỏi xe rồi đóng lại.