[Funland] Thắc mắc về khu biệt thự Khai sơn Hill Long Biên

mr chinsu

Xe hơi
Hôm trước em có xem qua thì khu này lô 2 mặt tiền tại ngã tư đang trào em là 140tr/m rơi vào 14tỷ căn 5 tầng đang định đầu tư nhưng thấy giá khá là căng!lên hơi lo!
Bên em có những lô thấp nhất là khoảng 7,3 tỉ mà cụ

minhtuan_te

Xe tăng
Nhà em cũng có một mảnh ở đây, hôm trước xem trên bản đồ quy hoạch của TP cho phân khu N10, thì thấy nhà mình nằm ở khu "LX" , theo em tìm hiểu thì là "Đất làng xóm chỉnh trang", và theo ý hiểu của em thì sẽ được ở lại, chỉ bị khống chế về diện mạo và chiều cao khi xây dựng. (à, mũi tên chỉ vòng tròn đỏ là nhà em đấy ạ, cmcc nào là hàng xóm tương lai nhà em thì ới nhé :) )

Bản đồ quy hoạch phân khu N10, file đầy đủ đây ạ cmcc down về và xem bằng trình đọc PDF nhé.
https://vanban.hanoi.gov.vn/documents/10194/2484817/N10 SDD xac nhanFINAL-Model.pdf

Phối cảnh 3D, trông như "quét sạch làm lại" ạ
Thế nhưng xem phối cảnh 3D của Khai Sơn City thì thấy các công trình xây dựng mới mọc lên san sát, kiểu "quét sạch làm lại" như của Ecopark ấy, và nhà em cũng như nhiều mảnh có kí hiệu LX cũng bị quét hết.

Bản đồ bên Sale show thì có cả những vùng màu xám, em chỉ mũi tên đấy ạ. Không biết dân cư khu này có được ở lại không?
Còn bản đồ mà bên Sale của Khai Sơn mời khách thì thấy một số chỗ ký kiệu màu vàng, đỏ, cam...còn một số khu lại chỉ bôi mầu xám.

Vậy thì k biết quy mô của Khai Sơn city sẽ đến đâu, liệu hợp đồng BT xây đường 40m này có được đổi lại là toàn bộ đất họ bôi xám hay không. Em gửi mấy cái bản đồ để cmcc cùng soi, ai có quen biết thông tin gì cùng cập nhật cho box nó khỏi trôi ạ.
Nhà cụ ở Đức Giang à, em ở Tổ 29 Thượng Thanh. Nó quy hoạch vậy chứ còn lâu mới xong , còn nhiều vấn đề tồn đọng lắm, xây có mấy chục căn biệt thự mà mãi ko bán được mấy, đường 40 m vẫn ngổn ngang, em chả hy vọng nhiều cái dự án này

minhtuan_te

Xe tăng
Nhà em ở khu tập thể quân đội ngay phía sau nên em khá bồ kết khu này! Nhưng thật lòng em thấy giá này đầu tư hơi khó, khu Ngọc Thuỵ em ở từ nhỏ nên đánh giá tổng quan giao thông, khí hậu, con người môi trường sống chẳng chê đc chỗ nào! Có điều- các cụ nhìn trên google map cho dễ hình dung- khu Ngọc Thuỵ vị trí nó hơi "lửng lơ" không phải trục giao thông chính nên đầu tư kinh doanh cho thuê shophouse em sợ không hiệu quả! Người dân xung quanh chủ yếu công chức, thu nhập chỉ tầm trung bình nên mức tiêu dùng cũng thấp! Giá ~ 100 triệu/m2 cho một dự án chưa rõ khi nào xong, từ một chủ đầu tư đã từng có tai tiếng em k thấy hấp dẫn lắm (Giá nhà đất xung quanh, mảnh vừa miếng tầm 50m, ô tô đỗ cửa hiện đang giao dịch loanh quanh 40 tr- 50 triệu/m2 các cụ ạ)
Cụ ở Z133 hay Học viện Hậu cần?

Kem-den hoi

Xe đạp
Nhà cụ ở Đức Giang à, em ở Tổ 29 Thượng Thanh. Nó quy hoạch vậy chứ còn lâu mới xong , còn nhiều vấn đề tồn đọng lắm, xây có mấy chục căn biệt thự mà mãi ko bán được mấy, đường 40 m vẫn ngổn ngang, em chả hy vọng nhiều cái dự án này
Dạ, nhà em ngõ 81 ĐG ạ. Nói chung nhờ ơn Đ & CP thì giờ khu nhà em đường xá sạch đẹp, thông thoáng lắm rồi. E, cũng không trông chờ gì để tăng giá tăng rổ nữa, chỉ mong được ở lại thôi cụ ạ, chứ nhìn các dự án san sát mạn nhà mình thì cũng hai hãi ấy ạ.

Maybach Tàu

Xe container
Mấy thanh niên Gia Thượng, Xóm Mới tập trung đê:D

NguyenLy2711

Đi bộ
Cụ nào còn căn view hồ 2 mặt tiền cho em xin thông tin với ạ?
Bác cho em xin mail em FW cho, hôm trước vừa hỏi giá bạn tư vấn

Hoặc Alo bạn tư vấn này nhé, nhiệt tình lắm bác. 0976.271.717 - thúy

hoànghà559

Xe máy
Em có xuất ngoại giao himlam thượng thanh và bên khai sơn , cụ nào quan tâm ibox nhé , giá 68 tr/m rẻ hơn khai sơn , 5 tr/m tiền xây nhà . Chỗ bôi đỏ ak.

Được gửi từ nokia 110i - Otofun

cuongruoi

Xe máy
Em có xuất ngoại giao himlam thượng thanh và bên khai sơn , cụ nào quan tâm ibox nhé , giá 68 tr/m rẻ hơn khai sơn , 5 tr/m tiền xây nhà . Chỗ bôi đỏ ak.

Hình của cụ có cái vệt màu đỏ bên Khai sơn, nhưng hình như vệt đất đó là ngoài dự án Khai sơn city. Cụ cho hỏi đấy là dự án gì đó?

Lexus1977

[Tịch thu bằng lái]
5h sáng đã rửa đường, hôm nay khánh thành các cụ nhé ( có tý liên quan đến Khai Sơn)

Đường đẹp phết nhỉ, mội tội phải qua cầu, khu này mà đi cái đường đê thì vòng và vòng vèo chóng cả mặt.

hoànghà559

Xe máy
Hình của cụ có cái vệt màu đỏ bên Khai sơn, nhưng hình như vệt đất đó là ngoài dự án Khai sơn city. Cụ cho hỏi đấy là dự án gì đó?
Dự án này của himlam cụ nhé. Ở đây hầu như bán hết xuất cho cán bộ .

cuongruoi

Xe máy
Dự án này của himlam cụ nhé. Ở đây hầu như bán hết xuất cho cán bộ .

Được gửi từ nokia 110i -
Otofun
Ý là cái vệt đỏ ở gần Gia Quất, cụ thể nó là chung cư hay nhà liền kề hả cụ ? Cụ cho thêm thông tin như baoh xây, baoh bán, diện tích...

hoànghà559

Xe máy
Ý là cái vệt đỏ ở gần Gia Quất, cụ thể nó là chung cư hay nhà liền kề hả cụ ? Cụ cho thêm thông tin như baoh xây, baoh bán, diện tích...
Nó là lk cụ ak. Chỗ này chưa bán nhưn hầu như bán xuất cho cán bộ hết rồi. Có quyết định hết rồi cụ ak. Cụ quan tâm ibox em sdt nhé trao đổi cụ thể ak.