Thắc mắc về súng Colt.

Chã Nhỏ

Xe điện
Colt cũng có dòng ANACODA dùng đạn .44 magnum

và 1 dòng nâng cấp thêm chống giật là Colt Kodiak

Chã Nhỏ

Xe điện
còn 1 khẩu súng nữa rất nổi tiếng dùng đạn .44 magnum

cardreamer

Xe điện
Có một chút thắc mắc phiền cụ nào rành giải ngố giúp: cái loại rulo này, theo em hiểu thì đạn nó nổ luôn khi đang nằm trong rulo chứ không có tiến lùi gì ráo phải không ạ? như vậy thì làm sao bao kín buồng nổ để khí cháy không thoát ra khe hở giữa rulo và phần nòng cố định ạ? nếu không cần bao kín chỗ này thì nòng chính dài ngắn đâu còn nhiều ý nghĩa? Và cái gì đẩy vỏ đạn ra khỏi rulo khi next?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Có một chút thắc mắc phiền cụ nào rành giải ngố giúp: cái loại rulo này, theo em hiểu thì đạn nó nổ luôn khi đang nằm trong rulo chứ không có tiến lùi gì ráo phải không ạ? như vậy thì làm sao bao kín buồng nổ để khí cháy không thoát ra khe hở giữa rulo và phần nòng cố định ạ? nếu không cần bao kín chỗ này thì nòng chính dài ngắn đâu còn nhiều ý nghĩa? Và cái gì đẩy vỏ đạn ra khỏi rulo khi next?
Xưa ông nội em cũng tự mua 1 cây rouleau St-Etiene.
Loại súng này luôn có khe hở ở cuối nòng.
Vỏ đạn phải tự móc bằng tay ra khi bắn hết.
Cây của ông em có 1 rouleau nạp đạn trước dự phòng khi bắn hết đạn trong súng để thay nhanh :D

cardreamer

Xe điện
Cây của ông em có 1 rouleau nạp đạn trước dự phòng khi bắn hết đạn trong súng để thay nhanh :D
Em chưa hiểu là ở cái khe hở đó. Hồi bé chơi súng diêm, có cụ nào biết không nhỉ, làm nòng súng ghép bằng các mắt xích xe đạp ấy, luôn luôn gặp vấn đề khí cháy lọt qua ke hở ở giữa cái "nòng" ghép ấy, làm cháy dây chun lò xo hehe. Không hiểu súng rulo làm thế nào mà khi đạn nổ lại không thấy cái gì phì ra hai bên cái khe này nhỉ. Vấn đề tương tự đặt ra với khẩu phóng lựu liên thanh gì đó cugx tiếp đạn bằng rulo mà nhà ta tự vọc đó.

Em nghĩ rằng nếu không làm kín buồng nổ thì thực chất cái gọi là nòng súng chỉ là đoạn ống ngắn choằn trong cái rulo, còn cái nòng cố định chỉ cung cấp cái khương tuyến thôi

Vulcan V70

Xe trâu
Cụ Cố nhà Cụ ăn chơi phết nhể.
Khe hở này có phải để hơi thoát và đẩy vòng xoay, lên đạn phỏng Cụ?