[Funland] Thai Vietjet số 1 Thái Lan

Cartoner

Xe điện
Toàn hệ thống AirAsia đang rất thảm, chưa chắc đã đứng vững được, trong vài năm tới có lẽ AirAsia sẽ phải cắt giảm quy mô nhiều cụ ạ. AirAsiaX là nhánh bay đường dài của AirAsia đang ngất, kéo theo cả tập đoàn. Thị trường LCC Thái xem ra không ai cản được VJ đi lên.
Thị trường LCC Thái thì có thằng TAA quy mô nhất, thằng Thai Lion Air cũng mạnh. TVJ sau 5 năm hoạt động nghiên cứu thị trường thì sắp tới sẽ bung mạnh mảng bay quốc tế. Mấy hãng nội địa Thái thì dặt dẹo khi tiềm lực không đấu lại 3 đại gia kia.
Thằng Air Asia mà quỵ là cơ hội lớn cho TVJ chiếm thị phần cả nội địa và quốc tế ở đất Thái.
Thằng Thai Airways phải ăn trợ cấp phá sản của chính phủ Thái rồi, thoi thóp cầm cự chứ khó có cửa gia tăng thị phần.
Thằng TVJ còn 1 lợi thế lớn ở Thái là dùng nhiều máy bay A321, có cùng chi phí vận hành bằng với A320 của các hãng khác nhưng lại nhiều hơn tới 30% số ghế. Do đó tỷ suất sinh lời cao hơn. Chưa kể máy bay cũng mới hơn rất nhiều. Nói chung là tiềm năng.

Nadi.18

Xe hơi
Như thế là oách rồi, dẫu sao cũng có một hãng bay tư nhân của VN dám đầu tư liên doanh với nước ngoài, mong sao làm ăn hiệu quả chứ ko như ông VNA đầu tư liên doanh với K6 của Cambodia chết sặc kia kìa, và thua lỗ trầm trọng

Cartoner

Xe điện
Ngon thì làm cho đàng hoàng đừng chơi trò delay. Như ở Việt Nam mình bạn bè NĂM CHÂU họ cười cho. À sẵn cho em hỏi hãng của Vn mình thuộc công ty du lịch giờ sao rồi các cụ?? Lâu quá chẳng thấy hắn đâu
Em thấy bọn Thái nhiều người khen chất lượng phục vụ và cũng có 1 số chửi TVJ vụ delay này. Nhưng rẻ và phục vụ số đông thì họ mua thôi.

scorp8x

Xe container
Tỉ lệ sở hữu thế nào cụ nhỉ? Hình như quy định của Thái là sở hữu nước ngoài không được đến 50%?
Thời đó là VJ 49%, bây giờ thì ko rõ có thay đổi ko
Hóng chuyện vui của cụ.
Cụ bật mí thêm đi. Xem như case study kinh doanh của TVJ nó như thế nào.
Start up nào thời gian đầu cũng nhiều chuyện vui thôi :D VJ cũng vậy, mình thuộc thế hệ đầu tiên cho đến khi VJ lên sàn. Nói chung chị Thảo đúng là trường hợp hiếm có, ai đã từng làm việc trực tiếp đều phải nể phục tài năng. Những chuyện râu ria, thông tấn xã vỉa hè kiểu ộp phờ hóng thì miễn bàn :D đa phần là sai hết

• Vodka
Reactions: A98

vneseman

Xe lăn
Mang ngoại tệ nước ngoài về cho mình là em ủng hộ nhiệt tình.

Saviah

Xe buýt
Người OF
Hàng không giá rẻ chuyện delay là ai cũng biết, ở một mức độ nào đó người dùng vẫn chấp nhận được vì cơ bản người mua phần lớn không bị căng thẳng vì thời gian, còn nếu căng thẳng thời gian thì phần lớn bay thương mại cao cấp rồi, không có áp lực tiền để cân nhắc hàng không giá rẻ. Thời gian là tiền bạc mà.

A98

Xe container
Hàng không giá rẻ chuyện delay là ai cũng biết, ở một mức độ nào đó người dùng vẫn chấp nhận được vì cơ bản người mua phần lớn không bị căng thẳng vì thời gian, còn nếu căng thẳng thời gian thì phần lớn bay thương mại cao cấp rồi, không có áp lực tiền để cân nhắc hàng không giá rẻ. Thời gian là tiền bạc mà.
Ai kêu mời sang châu Âu bay thử Ryanair xem hàng không châu Âu thế nào!

Hieumos

Xe container
Thằng Thai Airways phải ăn trợ cấp phá sản của chính phủ Thái rồi, thoi thóp cầm cự chứ khó có cửa gia tăng thị phần.
Sao mấy thằng có vốn nhà nước này thích nghi kém nhỉ. Ông VNAirline chắc cũng thoi thóp như vậy.

Em có vé bay khứ hồi hủy đợt trước dịch (tháng 6), đến giờ vẫn chưa nhận được tiền hoàn. Alo hotline thì toàn là xin anh thông cảm và chờ thôi.

toyennha

Xe lăn
Mới công bố rót thêm xèng vào rồi nha lão. Yên tâm hãng travel vẫn bay.
Chúc mừng bà Chị e mang chuông đi oánh xứ người kêu bong bong.
Em đang mong hãng mới bay đây!! Tết về Lào Cai cưới cục kẹo. Hy vọng vẫn áp dụng đãi max 30 người :D

toyennha

Xe lăn
Em thấy bọn Thái nhiều người khen chất lượng phục vụ và cũng có 1 số chửi TVJ vụ delay này. Nhưng rẻ và phục vụ số đông thì họ mua thôi.
Trễ ko sao miễn nhắn cái tin hoặc 1 cái thư điện tử như anh Quyết ấy chứ gì đâu im như bị câm bức bối bực bội. Trễ hẹn với cục kẹo nó bắt em trả bài gấp 3 lầm ko à :((

A98

Xe container
Sao mấy thằng có vốn nhà nước này thích nghi kém nhỉ. Ông VNAirline chắc cũng thoi thóp như vậy.

Em có vé bay khứ hồi hủy đợt trước dịch (tháng 6), đến giờ vẫn chưa nhận được tiền hoàn. Alo hotline thì toàn là xin anh thông cảm và chờ thôi.
Thai Airways (TG) quản lý kém, tham nhũng lãng phí lớn từ mấy chục năm nay rồi cụ. Trước đại dịch toàn cầu nó đã mất khả năng chi trả rồi. So với TG, VN quản lý còn tốt chán.

MiTa

Xe lăn
Em đang mong hãng mới bay đây!! Tết về Lào Cai cưới cục kẹo. Hy vọng vẫn áp dụng đãi max 30 người :D
Vâng, cứ có thêm hãng bay là người dùng có lợi. Chứ để độc quyền bọn nó đòi bỏ giá trần nâng giá sàn là đi xe đò hết.

toyennha

Xe lăn
Vâng, cứ có thêm hãng bay là người dùng có lợi. Chứ để độc quyền bọn nó đòi bỏ giá trần nâng giá sàn là đi xe đò hết.
Zzzzhaizzz chuyện trần sàn đến mà hãi. Cụ chắc biết Phương Trang . Năm covid thứ 3 Phương Trang chơi vé 0 đồng chở đồng bào về quê. Mà có thấy lãnh đạo mình khen 1 câu nào đâu. Máy bay lên giá thì lại bảo do a do b do cô- dích .

kubi82

Xe điện
Mới công bố rót thêm xèng vào rồi nha lão. Yên tâm hãng travel vẫn bay.
Chúc mừng bà Chị e mang chuông đi oánh xứ người kêu boong boong.
Em thêm cho cụ hai chữ O cho nó vang.

xuanphuongccs

Xe điện
Ngon thì làm cho đàng hoàng đừng chơi trò delay. Như ở Việt Nam mình bạn bè NĂM CHÂU họ cười cho. À sẵn cho em hỏi hãng của Vn mình thuộc công ty du lịch giờ sao rồi các cụ?? Lâu quá chẳng thấy hắn đâu
Chưa bay chuyến nào, đang lập đề án hỗ trợ cô vít 1.000 tỷ. Tiền là lá đa mà.