Thảm da I30 CW

cailin213

Xe buýt
Các cụ ơi hôm qua ngày lành tháng tốt e rước đc v2 về nhà roài:6:
E sướng ngất từ hôm wa đến h ;))
E muốn thỉnh giáo các cụ tí về việc make up cho v2 với ạ. Xin nói trước là e cũng chỉ mới cầm vôlăng đc ít lâu, trình độ tay lái còn non và cũng k cóa nhìu kinh phí để mà đua đòi này nọ với các cụ :'(
- về còi : cái này bàn quá nhìu roài và đương nhiên phải thay
- về dán 3M: nhiều người bảo e mới biết lái nên k đã dán, cái này đúng k ợ*-)
- v2 i30cw thì đã cóa sẵn thảm bọn sàn roài, e xin hỏi là cóa nên bọc thêm sàn giả da để chống ồn vàgiữ được vệ sinh hơn k, hay là e chỉ cần đầu tư mấy tấm trải thảm chân thoai ạ. các cụ tư vấn cái này kĩ tí nhé, để cho v2 e nó đc sạch sẽ tí
Ngoài ra có cần làm thêm cái j nữa thì các cụ chỉ giáo e thêm với ạ, xin nhấn mạnh là e k cóa nhìu obama để mà chạy đua với các cụ đc đâu:'(:'(:'(
Các cuh giúp e, e bún chả nhiệt liệt:69::69:

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Kính bác, về các í của bác em trả nhời nhé, có gì sai bảo các bác tư vấn tiếp/.
- Về còi: Thay là đương nhiên, bác có thể thay Bosch hoặc Hella.
- về dán 3M: ai bảo bác là mới lái là ko dán... việc dán 3M ko ảnh hưởng gì đến lái cũ hay lái mới mà nó sẽ chỉ có hiệu quả chống nóng, ko ảnh hưởng đến tầm nhìn nếu kính lái của bác dán chuẩn. Bác có thể tham khảo dán VKool - Láng Hạ hoặc Llumar - Giải phóng, mấy cái này thương đến chính công ty nó dán nên đảm bảo, còn lại 3M giờ nhiều hàng nhái, các hãng khác cũng đc nhưng em thấy cái nào có uy tín thì em nói thôi.
- v2 i30cw của bác nếu làm chống ồn thì em nghĩ là hơi thừa... vì các cụ làm chuyên nghiệp cũng tư vấn rồi, i30 làm thì hiệu quả ko cao vì bản thân i30 chống ồn rất tốt rồi (nhưng đi vào chỗ đường xấu, gồ gề thì xe nào cũng bị thế thôi, đặc trưng của dòng xe gầm thấp mà), có chăng thì bác làm theo kiểu xịt cao su non vào 4 hộc bánh và thay lốp Michellin thì sẽ đỡ ồn do bị dội gầm hơn. Cũng có nhiều bác làm chống ồn gầm và kêu đi đỡ hơn, nhưng tâm lí là chính nếu bác muốn thì cứ thử xem sao, xe của bác sẽ nặng thêm khoảng 40 - 50kg, nặng hơn, đầm hơn, thì chắc sẽ đỡ ồn hơn.:21:
Còn về trải thảm da thay vì thảm nỉ thì em nhìn nhận của em thảm da chỉ đc cái dọn dẹp lau chùi nhanh chóng, còn sẽ ko thể đẹp như thảm nỉ đc, và khi bị ẩm ướt còn có thể bị mùi. Cho nên theo em nghĩ thảm sàn người ta đã làm thế rồi thì mình ko nên làm gì làm, cái chính là mình nên giữ vệ sinh sạch sẽ, còn nhà SX họ làm luôn sàn da cho mình thì tốt quá nhưng có lẽ phải trên nhưng xe đắt tiền.
Tóm lại bác đọc hiểu đc đến đâu thì hiểu, ko hiểu chỗ nào bảo em em chỉ lại tiếp cho...(b)(b)(b)

Iron man

Xe tăng
Cụ được Cụ chủ tịt góp ý mở hàng thế nài thì nhứt roài .....
Cụ mờ cóa điều kiện thì nên dán VKool ( hình như tầm 8 - 9 mil ) coàn nếu không thì chơi Lu mờ ( 4-5 mil ) cũng được .

everestvn

Xe hơi
Các cụ ơi hôm qua ngày lành tháng tốt e rước đc v2 về nhà roài:6:
E sướng ngất từ hôm wa đến h ;))
E muốn thỉnh giáo các cụ tí về việc make up cho v2 với ạ. Xin nói trước là e cũng chỉ mới cầm vôlăng đc ít lâu, trình độ tay lái còn non và cũng k cóa nhìu kinh phí để mà đua đòi này nọ với các cụ :'(
- về còi : cái này bàn quá nhìu roài và đương nhiên phải thay
- về dán 3M: nhiều người bảo e mới biết lái nên k đã dán, cái này đúng k ợ*-)
- v2 i30cw thì đã cóa sẵn thảm bọn sàn roài, e xin hỏi là cóa nên bọc thêm sàn giả da để chống ồn vàgiữ được vệ sinh hơn k, hay là e chỉ cần đầu tư mấy tấm trải thảm chân thoai ạ. các cụ tư vấn cái này kĩ tí nhé, để cho v2 e nó đc sạch sẽ tí
Ngoài ra có cần làm thêm cái j nữa thì các cụ chỉ giáo e thêm với ạ, xin nhấn mạnh là e k cóa nhìu obama để mà chạy đua với các cụ đc đâu:'(:'(:'(
Các cuh giúp e, e bún chả nhiệt liệt:69::69:
Cái thảm trải chân này nó đi theo xe mà bác, sao lại phải đầu tư thêm:^)

Impact_Wrench

Xe buýt
Kính bác, về các í của bác em trả nhời nhé, có gì sai bảo các bác tư vấn tiếp/.
- Về còi: Thay là đương nhiên, bác có thể thay Bosch hoặc Hella.
- về dán 3M: ai bảo bác là mới lái là ko dán... việc dán 3M ko ảnh hưởng gì đến lái cũ hay lái mới mà nó sẽ chỉ có hiệu quả chống nóng, ko ảnh hưởng đến tầm nhìn nếu kính lái của bác dán chuẩn. Bác có thể tham khảo dán VKool - Láng Hạ hoặc Llumar - Giải phóng, mấy cái này thương đến chính công ty nó dán nên đảm bảo, còn lại 3M giờ nhiều hàng nhái, các hãng khác cũng đc nhưng em thấy cái nào có uy tín thì em nói thôi.
- v2 i30cw của bác nếu làm chống ồn thì em nghĩ là hơi thừa... vì các cụ làm chuyên nghiệp cũng tư vấn rồi, i30 làm thì hiệu quả ko cao vì bản thân i30 chống ồn rất tốt rồi (nhưng đi vào chỗ đường xấu, gồ gề thì xe nào cũng bị thế thôi, đặc trưng của dòng xe gầm thấp mà), có chăng thì bác làm theo kiểu xịt cao su non vào 4 hộc bánh và thay lốp Michellin thì sẽ đỡ ồn do bị dội gầm hơn. Cũng có nhiều bác làm chống ồn gầm và kêu đi đỡ hơn, nhưng tâm lí là chính nếu bác muốn thì cứ thử xem sao, xe của bác sẽ nặng thêm khoảng 40 - 50kg, nặng hơn, đầm hơn, thì chắc sẽ đỡ ồn hơn.:21:
Còn về trải thảm da thay vì thảm nỉ thì em nhìn nhận của em thảm da chỉ đc cái dọn dẹp lau chùi nhanh chóng, còn sẽ ko thể đẹp như thảm nỉ đc, và khi bị ẩm ướt còn có thể bị mùi. Cho nên theo em nghĩ thảm sàn người ta đã làm thế rồi thì mình ko nên làm gì làm, cái chính là mình nên giữ vệ sinh sạch sẽ, còn nhà SX họ làm luôn sàn da cho mình thì tốt quá nhưng có lẽ phải trên nhưng xe đắt tiền.
Tóm lại bác đọc hiểu đc đến đâu thì hiểu, ko hiểu chỗ nào bảo em em chỉ lại tiếp cho...(b)(b)(b)
Nghe quen quen ý nhể! Phun gầm chưa cụ Ruoi ơi?

i30cw9826

Xe đạp
Chúc mừng cai lin 123 có xế mới như ý, mình cũng mới múc i30cw giống bác biển 30S 9826, mình cũng chỉ thay còi và dán V cool thoai

i30cw9826

Xe đạp
Xe mới chạy hao xăng quá các bác ợ trong nội thành ăn tầm 14 l/ 100 km xe mới chạy đc 500 km đầu mà
Kô biết đến tầm nào thì nó ăn uống tầm 10 l / 100 km????

Iron man

Xe tăng
Chúc mừng cai lin 123 có xế mới như ý, mình cũng mới múc i30cw giống bác biển 30S 9826, mình cũng chỉ thay còi và dán V cool thoai
cailin213 Cụ ơi .....
Xe mới chạy hao xăng quá các bác ợ trong nội thành ăn tầm 14 l/ 100 km xe mới chạy đc 500 km đầu mà
Kô biết đến tầm nào thì nó ăn uống tầm 10 l / 100 km????
Của êm đâu cóa dữ như Cụ vậy ........ :^)

tungcalo

Xe điện
Iem đã thay còi Bosch. Cảm giác: Chuẩn.
Iem đã lắp bảo vệ gương và bắt đinh rút Logo. Cảm giác: Hối hận.
Iem đã lắp chắn bùn. Cảm giác: Chuẩn không cần chỉnh.
Iem đã lắp vè mưa. Cảm giác: Đáng đồng điền bát gạo.
Iem đã trài sàn da. Cảm giác: Không có không chịu được
Iem đã dán kính 3M. Cảm giác: Đỡ nóng hẳn, tiết kiệm được ối xiền so với VK hay LM.

Iem không làm chống ồn vì nghe nói cái này chỉ là viên thuốc an thần :))
Iem không lắp màn hình vì vừa vướng vừa chẳng biết phục vụ ai.

Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để cái đèn lùi sáng hơn.
Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để xe tự khóa khi tắt máy và ra khỏi xe.
Iem đang cân nhắc: Lắp bóng T90 để còn Oánh bật bóng đêm.

Cụ chủ thớt vodka em nhiệt tình đê (b)

Iron man

Xe tăng
Iem đã thay còi Bosch. Cảm giác: Chuẩn.

Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để cái đèn lùi sáng hơn.
Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để xe tự khóa khi tắt máy và ra khỏi xe.
Iem đang cân nhắc: Lắp bóng T90 để còn Oánh bật bóng đêm.
Cụ chủ thớt vodka em nhiệt tình đê (b)
Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để cái đèn lùi sáng hơn. Cái nài êm cũng như Cụ
Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để xe tự khóa khi tắt máy và ra khỏi xe. Cái nài thì V2 của Cụ cóa tính năng đóa roài mờ .... :^)
Iem đang cân nhắc: Lắp bóng T90 để còn Oánh bật bóng đêm. Cái nài thì Cụ choa tiến hành luôn đi, khỏi phởi cân nhắc.... ( Cụ The sun nhà mìn cũng mới làm đới ợ .. )

cailin213

Xe buýt
Cám ơn các cụ đã nhiệt liệt giúp đỡ ạ.
Đọc hết bài của các cụ thì e rút ra thế này ạ:
Trước mặt e sẽ : thay còi bosh; dán 3M ở 2 bên, k dán kính lái ; v2 đã đc bọc sàn nỉ roài nên e chỉ cần đầu tư thêm mấy tẩm trải chân nữa là ok ( cái này e k đc khuyễn mãi mới ức chứ:'( )
Sau đó e sẽ oánh nốt 1 số cái như lắp đèn T90 và cái vụ đèn lùi cho nó sáng hơn
Em tóm tắt lại thế đã ok chưa ạ:^):^)

i30cw9826

Xe đạp
Iem đã lắp bảo vệ gương và bắt đinh rút Logo. Cảm giác: Hối hận.

(b)
Bắt nút đinh tán logo thì ok chứ sao mà hối hận hả bác
Còn làm bảo vệ gương thì hối hận là chuẩn vì bọn trộm đã xác định bem gương của mình là mất, làm bảo vệ xong nó cho đi cả củ còn đau hơn

tungcalo

Xe điện
Bắt nút đinh tán logo thì ok chứ sao mà hối hận hả bác
Còn làm bảo vệ gương thì hối hận là chuẩn vì bọn trộm đã xác định bem gương của mình là mất, làm bảo vệ xong nó cho đi cả củ còn đau hơn
Vì bộ Logo của Huyndai rẻ lắm. Em hóng hớt thấy đắt hơn công bắn đinh tán có tí ti. Mà bắn vào xấu cả xe. :'(

tungcalo

Xe điện
Iem đang cân nhắc: Làm thế nào để xe tự khóa khi tắt máy và ra khỏi xe. Cái nài thì V2 của Cụ cóa tính năng đóa roài mờ .... :^)
Của cụ đời trước nó có hay sao chứ của iem thì không có đâu ợ. Mấy lần rượu say quên khóa cửa, sáng hôm sau ra mở cửa xe không cần S.Key cụ ạ:'(

Iem đang cân nhắc: Lắp bóng T90 để còn Oánh bật bóng đêm. Cái nài thì Cụ choa tiến hành luôn đi, khỏi phởi cân nhắc.... ( Cụ The sun nhà mìn cũng mới làm đới ợ .. )
Cái này hồi trước cụ lắp ở chỗ cụ Nam Vũ à? Tổng thiệt hại thế nào hở cụ?

the sun

Xe buýt
@tungcalo:Em mới lắp hôm thứ bẩy vừa rồi hết 960K cụ ạ. Nhưng cũng chưa test được vì phải đi đường trường thì test mới đoàn chuẩn (ví dụ đi Sơn la - Mộc châu chẳng hạn:)))

codam

Xe hơi
Có bác nào biết chỗ nào bác thảm trải chân đẹp đẹp cho Kia Soul ko ạ ?