thăm dò ý kiến các cụ trước khi quyết, SH Mode hay Liberty 3v

Gravita2304

Xe tăng
Mới gặp quả Mode, xấu!

Duymaster8

Xe tải
Thật ra là do thiết kế nên bạn mới cảm tưởng dắt Lx nặng hơn Lib thôi. Chứ theo thông số 2 em nó thì Lx là 114kg, còn Lib là 116kg đấy ạ :)
Vãi. Li 3v của em nặng có 114 kg thôi. Hay là bị ăn bớt mất 2kg? nó tháo mất cái gì của em rồi =))

phuongtv_76

Xe container
Cảm ơn bác nhé. Hình như bằng tuổi. Bác chồng cứ chê LX bánh nhỏ với xe ko an toàn nhất quyết ko cho mua hix hix. Cảm ơn các bác đã góp ý :). Chiều nay vc đi xem
1 lần nữa chốt vậy.
Mợ mua LX là chuẩn nhất đấy ợ, e vừa lấy cho bà xã đây, phù hợp với nữ nhất trong mấy xe mợ kể

cdv

Xe buýt
Chiều em đã múc Li 3v ở chỗ mợ Nguyênhạnh topcom 96 Phố Huế, cảm nhận đàu tiên về service của mợ cho anh em ofer là 9,5/10 rất nhiệt tình nên e quyết ngay :)
Còn sau vài tiếng chạy thử xe và lượn lờ cảm nhận sơ bộ xe đi bốc, êm tuy nhiên có cảm giác lọc xọc phía đầu xe khi bị xóc như bị rơ cái gì đáy hoặc nhựa ko chắc, xe ko được chắc nịch như hàng honda, bỏ 2 tay xe ko cân và bị lao về bên trái, đi lâu mùi khét lẹt kiểu như cháy nhà:)
Tuy nhiên gấu nhà em vẫn thấy hài lòng là em ok
Thanks mợ Nguyênhạnh topcom 96 phố huế 1 lần nữa hy vọng sau này có gì bảo dưỡng gấu nhà tôi ra topcom tây sơn cho gần nhà, mợ bố trí chăm sóc gấu nhà tôi giùm

Chỉnh sửa cuối:

MinPrince

Xe buýt
Chiều em đã múc Li 3v ở chỗ mợ Nguyênhạnh topcom 96 Phố Huế, cảm nhận đàu tiên về service của mợ cho anh em ofer là 9,5/10 rất nhiệt tình nên e quyết ngay :)
Còn sau vài tiếng chạy thử xe và lượn lờ cảm nhận sơ bộ xe đi bốc, êm tuy nhiên có cảm giác lọc xọc phía đầu xe khi bị xóc như bị rơ cái gì đáy hoặc nhựa ko chắc, xe ko được chắc nịch như hàng honda, bỏ 2 tay xe ko cân và bị lao về bên trái, đi lâu mùi khét lẹt kiểu như cháy nhà:)
Thanks mợ Nguyênhạnh topcom 96 phố huế 1 lần nữa hy vọng sau này có gì bảo dưỡng gấu nhà tôi ra topcom tây sơn cho gần nhà, mợ bố trí chăm sóc gấu nhà tôi giùm
Em cũng hướng dẫn mợ cách bảo dưỡng luôn. Em cũng mua Liberty Việt từ hồi nó mới ra. Tự hào là 1 trong 200 xe đầu tiên xuất xưởng ở Việt Nam =). Đi từ hồi đó đến giờ là được gần 3 năm rồi. Xe em giờ em cảm giác còn ngon hơn lúc mới mua. Vít nhẹ đã bay người. Xăng thì công nhận có tốn tí. Nhưng em không quan tâm. Không bao giờ em đo xăng cả, cứ hết lại đổ, hết lại đổ.

Mợ phải đi bảo dưỡng đều đặn, đúng lịch. Thỉnh thoảng xe có hay đi giật giật là do côn. Vệ sinh côn thì sẽ hết. Thay dầu thì thay loại Agip. Đừng thay castrol. Sau khoảng 1 năm rưỡi đến 2 năm thì thay bi côn và dây curoa bando xịn. Mợ có thể tham khảo của Thiễn Nhẫn. Đảm bảo đi rất tốt.

Xe nó có thể hơi đỏng đảnh tí nhưng biết chăm sóc thì xe đi rất tốt. Và độ đầm xe thì em thấy rất ok. Đi airblade, Lead, nếu đi trời mưa phanh gấp chắc chắn đo đất luôn. Li thì ngược lại, đầm và phanh rất tốt.

Có thể xe nó nặng nên nó hơi tốn xăng tí. Nhưng em nghĩ rằng có thể bỏ thêm vài k tiền xăng nhưng mua lại được sự an toàn, thời trang, thẩm mỹ đẹp và phù hợp với mình. Cũng nên đấy chứ ạ.

Còn nói về máy móc, bền hay không thì em không biết như nào. Nhưng mợ cứ nghĩ một điều rằng. Xe SHmode và cả Liberty đều sx ở VN. Tỉ lệ nội địa hóa cực cao. Mà Việt Nam bây giờ không thể tự sx được 1 cái động cơ. Mợ có thể hình dung xe nó là động cơ của nước nào không ạ.

Nhưng đi xe máy thì bảo bền hay không, tã hay không thì đi ít cũng phải 5 năm....bảo dưỡng đều đặn có khi còn hơn. Sau 5 năm đk kinh tế khác thì ta lại thay mẫu xe khác.

Còn ở đây, 1 số cụ chỉ trích Piaggio rất ác liệt. Các cụ ấy chỉ nghe đồn miệng, chỉ nghe bạn nói là xe nó lỗi vành đấy, xe nó lỗi này nọ. Và tư tưởng hồi trước xe không có IE đi kêu nên các cụ thi nhau phán là xe không bền. Nhưng chỉ những ai sử dụng xe, yêu xe thì mới cảm nhận được.

Nói về lỗi, xe Honda cũng có lỗi rung đầu của Airblade, lỗi dừng xe Idding. Hay như hồi còn là sinh viên em có mua 1 con wave. Cứ đến đèn đỏ là tự nó tắt máy. Tắt phải đến 10 lần. Hoặc đang đi thì tắt. Lúc đó chẳng nhẽ em không biết để tự khắc phục mà mang lên diễn đàn kêu xe của Honda đểu hay sao.

Đôi lời cùng mợ.

Chỉnh sửa cuối:

vqhuy2512

Xe máy
chúc mừng cụ nhé, em cũng đang mon men múc một em Li :-bd:-bd:-bd

USRobotics

Xe buýt
Theo em nghĩ bác mua SH Mode, đơn giản là vì nó sẽ lành hơn Liberty 3v. Đừng vì hai chữ SH Việt Nam hay Piagio Ý.
con Piaggio giờ cũng sản xuất ở VN rồi mà bạn
vậy là như nhau, SH VN vs Piaggio VN ^_^

mình thì vote cho Honda Mode vì sự bền bỉ, tiện dụng, kinh tế, trừ khi gấu chủ thread là fan của Liberty thì mới nên mua thôi

MayLocKhongKhi

Xe máy
Em cũng ủng hộ bác chủ Liberty, vì nếu chị nhà ko chạy thì bác chủ chạy bình thường. Chứ SH MODE mang tiếng xe nữ, bác chủ chạy hơi kì hehehehe

maithanh85

Xe buýt
Sh mode đi khỏe và mạnh mẽ hơn li rất nhiều.Li sau nay qua chắn bùn sau hay bị long và rung lắm,giảm sóc yếu,một thời gian xe bị nghiêng sang phải trễ xuống,giảm sóc cũng bị nghiêng về bên phải.ngồi 2 người mà nhìn của đuôi xe nặng nề.lốp gần như chạm vào chắn bùn.

Chỉnh sửa cuối:

Duymaster8

Xe tải
Bạn bị não à mà ko hiểu. Chủ topic nói là Lx nặng hơn Lib, nhưng thực chất là ngang bằng nhau nhưng do thiết nên dắt Lib dễ hơn Lx.
Thế ông lôi mấy cái LX 114kg, Li 116kg ra làm cái gì?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

boomsite

Xe máy
Em mua cho gấu ạ
Coi như em xin phiếu tín nhiệm xe nào của các cụ vì đang lăn tăn cả 2
nhà vừa xúc lx3v + sh 2012 + lib 3v gần như cùng 1 lúc, theo cảm nhận của em đi cả 3 con thì sh no1 nhưng cụ không có nhu cầu sh thì làm con lib đi nhé

anhse_bienmat

Xe hơi
Thế ông lôi mấy cái LX 114kg, Li 116kg ra làm cái gì?
Mợ ý tưởng Lx nặng hơn Lib nên tôi lôi ra để giải thích cho mợ ý hiểu. Mà tôi có nói chuyện với ông đâu mà tự nhiên lại nhảy vào chọc ngoáy, bắt lỗi này nọ :-|

thangngo

Xe tăng
nhà vừa xúc lx3v + sh 2012 + lib 3v gần như cùng 1 lúc, theo cảm nhận của em đi cả 3 con thì sh no1 nhưng cụ không có nhu cầu sh thì làm con lib đi nhé
vãi, kết nhà cụ nổ đĩa, lx với lib thì em nào ổn hơn hả cụ

cdv

Xe buýt