Tham khảo về chất lượng của LX VN

kukaokao

Xe hơi
Có mấy lỗi lặt vặt chẳng hạn như giảm sóc cứng, kim chỉ xăng ko chính xác, chỗ tản nhiệt phả ngay bên bàn chân trái, đầu rung (cái này sau khi roda sẽ đỡ hơn nhiều). Nói chung là lỗi vặt thôi, tổng quan là ổn, rất đáng mua :D
Hí hí, em đã vodka cụ rồi đới cụ ơi(*). Hìn như em thấy thiên hạ 10 người họ comment chê xe thì 7 người họ không đang đi xe ấy cụ ợ, toàn nghe ngta đồn rồi vào ném đá. Hồi trước em mua laptop HP, đọc trên các diễn đàn chê loạn kào kào lên, dưng mà em mua hơn 2 năm nay vẫn chạy ngon, chỉ mỗi cái pin bị chai do mình dùng, cái này ko trách ai được. Túm lại thì của bền tại người cụ nhỉ:-@

hvtc.89

Đi bộ
đi hỏi thì có nhiều ý kiến, theo mình đã thích thì nhích thôi, chúc bạn mua được xe như ý, hí hí:bz

chuoi9laixe

Xe hơi
em mới cưới Lx 125ie Việt được 3 ngày, đi mới được 55km nhưng ban đầu cảm nhận là ổn, chỉ tội là cái cốp hơi nóng (may mà yên xe ko nóng, chứ em vừa đọc bài báo thấy bảo yên xe nóng có thể bị vô sinh :-ss), giảm xóc thì cứng nhưng em nghĩ là do xe mới nên mới vậy, còn mức độ ăn uống thì phải sau đợt roda 500km đầu thì mới oánh giá được.
Túm lại thì em nghĩ cụ thích thì nhích thôi, của bền tại người mà, còn chất lượng của Vespa đã được khẳng định từ rất lâu rồi.

[K]club

Xe tải
sơn bị xước do chủ quan thì giời cũng chẳng được bảo hành . cái trường hợp duy nhất được bảo hành sơn là sơn xe tự nhiên bị rộp giống 1 bác nào lyberty ý , rộp sơn rồi lên báo ý , ít lắm mấy ai bị . còn không có chuyện các cụ đi xe ngã , quệt đổ các kiểu tự xước được bảo hành đâu . Thêm nữa bác nào bảo LX 125 yếu thì phải rõ ràng xem yếu so với xe nào chứ . So với xe số hay SH 150 , sh 300 cả phân khối lớn thì so làm gì . Nói thế dễ gây hoang mang lắm :D

KunLuVe

Xe đạp
nhà e mua con lxx việt màu trắng, ko dán, đi dc 2 tháng thì tróc sơn, pó tay
Tróc sơn ý ạ :-ss Em cũng chỉ nghe là sơn bị mỏng nên dễ xước vào tận phần trong thôi chứ bị tróc ra thì :-ss
Mà bác có dùng khung quây không bác :-/

[K]club;6463246 nói:
sơn bị xước do chủ quan thì giời cũng chẳng được bảo hành . cái trường hợp duy nhất được bảo hành sơn là sơn xe tự nhiên bị rộp giống 1 bác nào lyberty ý , rộp sơn rồi lên báo ý , ít lắm mấy ai bị . còn không có chuyện các cụ đi xe ngã , quệt đổ các kiểu tự xước được bảo hành đâu . Thêm nữa bác nào bảo LX 125 yếu thì phải rõ ràng xem yếu so với xe nào chứ . So với xe số hay SH 150 , sh 300 cả phân khối lớn thì so làm gì . Nói thế dễ gây hoang mang lắm :D
Vodka bác ạ ;)
125 thì phải yếu hơn xe 150 rồi 8->
Nói chung là bác chủ thớt đã quyết là cứ múc thôi ạ, chứ 100 người mỗi người một ý thì bác đọc một hồi khéo lại quyết định đi xe đạp cho lành =.="

hvtc.89

Đi bộ
[K]club;6463246 nói:
hí hí. vespa s cũng điệp:D

emvotoi

Xe máy
Xe nhà em đời 2010, mua thắng 7 2010 đến nay được 2 vạn km chưa thấy gì nghiêm trọng ngoài mấy cái ngoài da như thay dây công, làm nhẹ tay ga. Em cứ chú ý thay dầu máy 1500km lần dầu Vitra trắng thôi chẳng cần cái loại quảng cáo là 3000km hay 6000km của hãng làm gì với lại 2 lần thay dầu máy thì 1 lần thay dầu lab cũng loại can to của oto lấy xilanh hút rồi bơm vào thôi chẳng cần cao sang gì, bây giờ máy êm hơn LEAD.

kukaokao

Xe hơi
[K]club;6463246 nói:
Đúng rồi cụ ợ, em hỏi kỹ đúng là nhân viên ở hãng nói sẽ bảo hành sơn trong trường hợp tự nhiên sơn bị rộp lên thui, còn họa không may do mình thì tèo, ko được bảo hành. Trước đó em hỏi ko rõ cứ ung dung nghĩ vưỡn được bảo hành. Hị

kukaokao

Xe hơi
Tróc sơn ý ạ :-ss Em cũng chỉ nghe là sơn bị mỏng nên dễ xước vào tận phần trong thôi chứ bị tróc ra thì :-ss
Mà bác có dùng khung quây không bác :-/

Vodka bác ạ ;)
125 thì phải yếu hơn xe 150 rồi 8->
Nói chung là bác chủ thớt đã quyết là cứ múc thôi ạ, chứ 100 người mỗi người một ý thì bác đọc một hồi khéo lại quyết định đi xe đạp cho lành =.="
Ngày mai em đi lấy xe cụ ạ. Màu đỏ lung linh xì tin, hị hị. Đã vodka cụ ợ.

kukaokao

Xe hơi
Bác lấy LX ở đại lý nào thế bác, em đang định múc mà chả biết nên lấy ở đâu cho yên tâm ;))
Hôm qua đẹp zời hợp với tuổi em (theo sách nói), em hớn hở đi cưới em ý về nhà, nhưng mà các showroom đều hết màu đỏ bác ợ, nên đành hoãn sự sung sướng đến thứ 6 này :(. Em đặt cọc ở Topcom rùi. Topcom, Ý Việt hay Xuân Cầu xe đều như nhau cụ ạ, cùng 1 lò mà *-:), cụ cứ yên tâm. Nhà cụ ở đâu ợ,

minhpham1712

Xe hơi
Hôm qua đẹp zời hợp với tuổi em (theo sách nói), em hớn hở đi cưới em ý về nhà, nhưng mà các showroom đều hết màu đỏ bác ợ, nên đành hoãn sự sung sướng đến thứ 6 này :(. Em đặt cọc ở Topcom rùi. Topcom, Ý Việt hay Xuân Cầu xe đều như nhau cụ ạ, cùng 1 lò mà *-:), cụ cứ yên tâm. Nhà cụ ở đâu ợ,
Nhà em ở Tây Sơn, bác lấy màu đỏ à cá tính phết nhẩy
Em chắc lấy xcl vì em mệnh mộc thấy trên diễn đàn có bác nào bảo em chỉ hợp màu xanh hoặc đen thôi ợ mà em ko thích màu đen lắm
Đành rằng xe ở đại lý nào cũng như nhau nhưng em đang băn khoăn vụ bảo hành bảo dưỡng sau khi mua xe ấy, chỗ nào làm ăn tử tế thì vẫn yên tâm hơn, mà sao em đọc trên diễn đàn thấy có bác nào bảo lấy LX bị lỗi phao xăng với phun xăng điện tử j j đó mà em hãi quá, do số đen nên lấy nhầm cái bị lỗi sản xuất hay sao ấy :-ss

kukaokao

Xe hơi
Nhà em ở Tây Sơn, bác lấy màu đỏ à cá tính phết nhẩy
Em chắc lấy xcl vì em mệnh mộc thấy trên diễn đàn có bác nào bảo em chỉ hợp màu xanh hoặc đen thôi ợ mà em ko thích màu đen lắm
Đành rằng xe ở đại lý nào cũng như nhau nhưng em đang băn khoăn vụ bảo hành bảo dưỡng sau khi mua xe ấy, chỗ nào làm ăn tử tế thì vẫn yên tâm hơn, mà sao em đọc trên diễn đàn thấy có bác nào bảo lấy LX bị lỗi phao xăng với phun xăng điện tử j j đó mà em hãi quá, do số đen nên lấy nhầm cái bị lỗi sản xuất hay sao ấy :-ss
hehe, em sn 89, cũng mệnh mộc đây cụ. mệnh mộc đúng hợp nhất với XCL và màu đen, dưng mà em là girl nên 2 màu đó thấy hơi bị nam tính:-/, e thích màu đỏ nổi bần bật kia cơ. hé hé. Em đặt cọc ở 175 Nguyễn Thái Học đấy. Mua xe đúng là tùy vào mình bốc được xe tốt hay ko cụ ợ, chứ ko thể đánh đồng hết các xe đều giống nhau. Lúc đầu em cũng hoang mang như cụ, dưng mà giờ thấy phó mặc cho vận may vậy. hehe. Cứ yên tâm lấy xe đi cụ, à mà cụ mún chắc chắn tý thì xem ngày cho thoải mái tinh thần cụ ợ.

minhpham1712

Xe hơi
hehe, em sn 89, cũng mệnh mộc đây cụ. mệnh mộc đúng hợp nhất với XCL và màu đen, dưng mà em là girl nên 2 màu đó thấy hơi bị nam tính:-/, e thích màu đỏ nổi bần bật kia cơ. hé hé. Em đặt cọc ở 175 Nguyễn Thái Học đấy. Mua xe đúng là tùy vào mình bốc được xe tốt hay ko cụ ợ, chứ ko thể đánh đồng hết các xe đều giống nhau. Lúc đầu em cũng hoang mang như cụ, dưng mà giờ thấy phó mặc cho vận may vậy. hehe. Cứ yên tâm lấy xe đi cụ, à mà cụ mún chắc chắn tý thì xem ngày cho thoải mái tinh thần cụ ợ.

Uầy lại còn có vụ xem ngày mua xe nữa cơ à, em tưởng chỉ cần xem mệnh là đủ rồi chớ :-ssMình sn 88 thế cả 2 đứa cùng mênh mộc rồi hé mà vụ xem ngày là như thế nào vậy ta, chưa có một ý niệm nào về vấn đề này cả, cụ giải thích kỹ hơn cho em xem lào

kukaokao

Xe hơi
Uầy lại còn có vụ xem ngày mua xe nữa cơ à, em tưởng chỉ cần xem mệnh là đủ rồi chớ :-ssMình sn 88 thế cả 2 đứa cùng mênh mộc rồi hé mà vụ xem ngày là như thế nào vậy ta, chưa có một ý niệm nào về vấn đề này cả, cụ giải thích kỹ hơn cho em xem lào
Thực ra xem ngày là cho mình yên tâm thui, xem ngày đó có hợp tuổi ko, nên xuất hành mua sắm gì không ý cụ, rùi giờ nào là giờ hoàng đạo ý ợ. Thực ra em là cuối 88, đầu 89 nên vưỡn được tính là 88 cụ ợ, mợ em có xem ngày đẹp cho em thì là mùng 6/9 (passed) và 9/9 tới đây là tháng này hết ngày đẹp cho em lấy b-(. Cụ có thích thì đi lấy xe cùng ngày với em, hẹ hẹ, vì em với cụ bằng tuổi nên em thiết nghĩ là xem ngày nó cũng như nhau ợ.

trangcali

Xe tăng
lúc e lấy xe cũng bị can ngăn nhiều lắm
thick thì e nhick thui
giờ thì e vẫn yêu em nó :D
mợ chủ định lấy màu đỏ thì sợ mặc đồ hơi khó 1 chút thui
tuy nhiên thì em thấy màu nào cũng đẹp :D

Chỉnh sửa cuối:

kukaokao

Xe hơi
lúc e lấy xe cũng bị can ngăn nhiều lắm
thick thì e nhick thui
giờ thì e vẫn yêu em nó :D
Đã vodka mợ. Em bị lăn tăn vì lướt thấy nhiều người can là xe nhanh "tã" với cả tốn xăng. Nhưng mà đúng là thik thì em nhik, xe của em chứ của họ đâu :>. Của bền tại người mợ nó nhỉ. Mà xe mợ nó màu rì thế

trangcali

Xe tăng
Đã vodka mợ. Em bị lăn tăn vì lướt thấy nhiều người can là xe nhanh "tã" với cả tốn xăng. Nhưng mà đúng là thik thì em nhik, xe của em chứ của họ đâu :>. Của bền tại người mợ nó nhỉ. Mà xe mợ nó màu rì thế
xe e màu vàng kem
e cũng bị can giống mợ, có mà e có thấy tốn lắm đâu :D
bớt mua quần áo 1 chút là đủ tiền đổ xăng :D

kukaokao

Xe hơi
xe e màu vàng kem
e cũng bị can giống mợ, có mà e có thấy tốn lắm đâu :D
bớt mua quần áo 1 chút là đủ tiền đổ xăng :D
Hợ hợ, sao mợ với em đồng quan điểm thế. Thêm 1 chút tiền xăng từ tiền ăn quà vặt và một cái áo thoai mà:P. Em chưa lấy đc xe mợ nó à, thứ 6 mới được cưới em nó về, chờ dài cổ ý. hix. Em kết màu đỏ nên sẽ cưới bằng được em ý về. Mà mợ mua xe ở đâu thế.

minhpham1712

Xe hơi
Thực ra xem ngày là cho mình yên tâm thui, xem ngày đó có hợp tuổi ko, nên xuất hành mua sắm gì không ý cụ, rùi giờ nào là giờ hoàng đạo ý ợ. Thực ra em là cuối 88, đầu 89 nên vưỡn được tính là 88 cụ ợ, mợ em có xem ngày đẹp cho em thì là mùng 6/9 (passed) và 9/9 tới đây là tháng này hết ngày đẹp cho em lấy b-(. Cụ có thích thì đi lấy xe cùng ngày với em, hẹ hẹ, vì em với cụ bằng tuổi nên em thiết nghĩ là xem ngày nó cũng như nhau ợ.

Mồng 9 là ngày kia hả cụ có vẻ hơi gấp với em, trong tháng 9 ko còn ngày nào đẹp nữa hả cụ :-ss
Mà cụ đặt xe ở topcom nào đấy, để em ra đặt cùng 2 đứa cùng lấy cho thêm phần yên tâm :P