[Funland] Tham khảo ý kiến - Chuyển mạng giữ số của mạng di đông.

Esse82

Xe tăng
Tình hình là em muốn tham khảo ý kiến các Ofers, nhất là cccm đã thực hiện dịch vụ này ạ.
Hiện tại em đang dùng sim của 1 trong 3 nhà mạng lớn ở VN (để khách quan, em sẽ ko nêu tên nhà mạng em đang dùng). Trong quá trình sử dụng có 1 vài phát sinh mà nguyên nhân ko từ phía em (khách hàng) nhưng CSKH (nhà mạng) ko hỗ trợ được dẫn đến gây thiệt hại cho KH. Thiệt hại về $ thì ko nhiều nhưng ức chế và tinh thần mệt mỏi....
Vì vậy, em dự định chuyển sang 1 nhà cung cấp khác để dùng.
Em muốn tham khảo cccm xem nhà cung cấp nào có dịch vụ CSKH ổn . (Các vấn đề cước, data chắc cũng same same.)
Đặc biệt cụ/mợ nào đã chuyển cho em xin review!
Đội ơn cccm :)
Em chuyển mất 1 tháng nhắn tin gọi điện đủ kiểu giờ số em đầu 0904 cơ mà mạng viettel hehe

sonnq74

Xe tăng
em yêu cầu chuyển từ Vietnamobile sang Viettel, sau nhiều chục lần yêu cầu, đấu tranh và đến giừo em vẫn chịu thua không chuyển được. Số thì em đã dùng chính chủ hơn 10 năm, giờ nản ko làm kiểu gì mà kiện nó chẳng biết kiện đến đâu

laml

Xe đạp
em yêu cầu chuyển từ Vietnamobile sang Viettel, sau nhiều chục lần yêu cầu, đấu tranh và đến giừo em vẫn chịu thua không chuyển được. Số thì em đã dùng chính chủ hơn 10 năm, giờ nản ko làm kiểu gì mà kiện nó chẳng biết kiện đến đâu
Có lý do rõ ràng ko cụ ơi, nghe oải nhỉ :(

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng trung thành với Vina phôn thôi. vì em dùng gần 20 năm nay roài
Hôm nọ các ẻm gọi, nếu anh không đổi sang mạng khác thì mỗi tháng giảm bao nhiêu % cước đó. em không nhớ.
Nhưng em chẳng quan trọng vì đt em cơ quan trả tiền.
Thế thì bác VIP cmnr.
Nó có nhắn tin, giảm trừ 10%/tháng, nếu bác cam kết sử dụng tiếp 24 tháng nữa.

Thực tế, từ khi có 4G, cước phone của tôi giảm thê thảm luôn.
Có tháng chỉ 200K, vì gần như mọi thứ đều qua Viber hay WhatsApp và 4G, kể cả thoại.

Aladiah

Đi bộ
Nói chung cụ thấy mạng nào hợp với mình thì chuyển cụ ạ
3 tháng lại chuyển đx
Ko phải lo đâu cụ

zonda82

Xe container
Cứ ngon bổ rẻ mà xài.

hnvn1234

Xe điện
Lý do là quá nhiều thuê bao đề nghị chuyển nên không cho chuyển
Bác nói thế nào chứ. Quy định chỉ cho xử lý trong 48h. Nhiều ít không quan tâm.
Và trong nguyênn nhân từ chối không có cái nguyên nhân "quá nhiều thuê bao đề nghị chuyển nên không cho chuyển"

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì bác VIP cmnr.
Nó có nhắn tin, giảm trừ 10%/tháng, nếu bác cam kết sử dụng tiếp 24 tháng nữa.

Thực tế, từ khi có 4G, cước phone của tôi giảm thê thảm luôn.
Có tháng chỉ 200K, vì gần như mọi thứ đều qua Viber hay WhatsApp và 4G, kể cả thoại.
Em y cụ. Đận chưa 4G tháng nào em cũng từ 1tr - 1,5tr tiền cước. Giờ tháng 200k - 300k.

Dân Tổ

Xe container
Cứi ra nước ngoài rồi về mới thấy sử dụng dịch vụ viễn thông của mình rẻ và tốt như thế nào, em ko nói phét đâu.
Phải nói là siêu rẻ cụ ạ, em hoàn toàn đồng ý với cụ. :-bd

kienvinh

Tháo bánh
Anh thớt cân nhắc Viettel xem. Thấy nhiều người dùng Viettel thật, chắc mạng đó cũng có cái hay riêng. Một người có thể thích hay không thích, chứ cả triệu người thì hẳn phải có lý do.

Mỗi tội là giao dịch lâu quá. Có việc con con ra điểm giao dịch Viettel mà phải chờ hàng tiếng. Tôi đã thôi không giao dịch ở Vietcombank nữa cũng vì lý do này.

Esse82

Xe tăng
Giấy tờ và đi lại nhiều ko cụ :)
Em đăng ký chuyển đổi online sau ra chi nhánh viettel gần nhất làm 20 phút, xong nhân viên viettel họ lo còn việc của em là cứ 1 tuần 1 lần em gọi lên tổng đài chuyển của bộ tttt hò hét. Bên bộ tự giải quyêt chứ e ko đi lại nhiều đâu

Esse82

Xe tăng
Cụ chịu khó nhắn lệnh chuyển đổi lên tổng đài hỗ trợ của bộ ấy là nó phải giải quyết

laml

Xe đạp
Anh thớt cân nhắc Viettel xem. Thấy nhiều người dùng Viettel thật, chắc mạng đó cũng có cái hay riêng. Một người có thể thích hay không thích, chứ cả triệu người thì hẳn phải có lý do.

Mỗi tội là giao dịch lâu quá. Có việc con con ra điểm giao dịch Viettel mà phải chờ hàng tiếng. Tôi đã thôi không giao dịch ở Vietcombank nữa cũng vì lý do này.
Cảm ơn cụ, em ngại nhất khoản chơ đợi đấy ạ.

laml

Xe đạp
Em đăng ký chuyển đổi online sau ra chi nhánh viettel gần nhất làm 20 phút, xong nhân viên viettel họ lo còn việc của em là cứ 1 tuần 1 lần em gọi lên tổng đài chuyển của bộ tttt hò hét. Bên bộ tự giải quyêt chứ e ko đi lại nhiều đâu
Vậy là ngon rồi, chúc mừng cụ tìm được nhà cung cấp ưng ý :))

Ongrungf

Xe điện
Giấy tờ và đi lại nhiều ko cụ :)
Không.
Chụp cái mẹt mình
Chụp cái CMT của mình
Nhắn tin chuyển mạng
Và chờ nó hồi âm, báo lại bên mạng cần chuyển
Túm cái váy lại là đơn giản lắm
Em chuyển mịa từ Vịt teo sang Vina, vì Vịt teo nó thịt mạng 3G 4 G quá ác

born2go

Xe điện
Tình hình là em muốn tham khảo ý kiến các Ofers, nhất là cccm đã thực hiện dịch vụ này ạ.
Hiện tại em đang dùng sim của 1 trong 3 nhà mạng lớn ở VN (để khách quan, em sẽ ko nêu tên nhà mạng em đang dùng). Trong quá trình sử dụng có 1 vài phát sinh mà nguyên nhân ko từ phía em (khách hàng) nhưng CSKH (nhà mạng) ko hỗ trợ được dẫn đến gây thiệt hại cho KH. Thiệt hại về $ thì ko nhiều nhưng ức chế và tinh thần mệt mỏi....
Vì vậy, em dự định chuyển sang 1 nhà cung cấp khác để dùng.
Em muốn tham khảo cccm xem nhà cung cấp nào có dịch vụ CSKH ổn . (Các vấn đề cước, data chắc cũng same same.)
Đặc biệt cụ/mợ nào đã chuyển cho em xin review!
Đội ơn cccm :)
Nếu mà chuyển, thì em khuyến nghị chuyển sang viettel. Mướp nhà em cũng đã chuyển, riêng em thì vẫn ở lại Vina do tình cảm từ xưa :D
Không thằng nào là hoàn hảo cả, nhưng Viettel là thằng ngon nhất, phủ sóng mạnh nhất, ra nước ngoài cũng nhiều cái lợi. Đặc biệt là quản lý của VT là đỡ bát nháo nhất