Thăm mấy người em là du học sinh Việt Nam tại Nhật Bản.

Trạng thái
Thớt đang đóng

45do

Xe đạp
Em thích cái nhìn của bác ĐCCS về nước Nhật, con người Nhật. Lời bình nhẹ nhàng khiêm tốn, sâu sắc. Chúc bác luôn vui khỏe và có nhiều chuyên đi cho anh em chiêm ngưỡng.

khiemds

Xe tải
F1 lớn nhà em hiện đang học lớp 6. Em muốn định hưởng cho cháu du học Nhật sau khi học xong lớp 11. Cụ chủ có giới thiệu được nguồn thông tin nào tin cậy về tư vấn du học Nhật không ạ. Em nhờ anh GG mà thông tin rộng quá, không biết kiểm chứng như thế nào.

flowerhn

Xe điện
Pro nói chỗ này như NHÀ BÁO ấy nhể?:D
Nhằm đáp ứng nhu cầu tăng trưởng ngày càng cao của ngành hàng không, phục vụ tốt nhu cầu đi lại của hành khách, góp phần thúc đẩy kinh tế, xã hội, du lịch và đầu tư của đất nước, đảm bảo an ninh quốc phòng; thực hiện Quyết định số 590/QĐ-TTg ngày 20/5/2008 của Thủ tướng Chính phủ về việc phê duyệt Quy hoạch Cảng HKQT Nội Bài giai đoạn đến năm 2020 và định hướng sau năm 2020; ngày 27/8/2009, Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải có Quyết định số 2499/QĐ-BGTVT về việc phê duyệt dự án đầu tư công trình “Xây dựng nhà ga hành khách T2 – Cảng HKQT Nội Bài”.

CHIP_TUMI

Xe đạp
Bác như quảng cáo chương trình du học của Bác í nhỉ

An Tôn

Xe tải
F1 lớn nhà em hiện đang học lớp 6. Em muốn định hưởng cho cháu du học Nhật sau khi học xong lớp 11. Cụ chủ có giới thiệu được nguồn thông tin nào tin cậy về tư vấn du học Nhật không ạ. Em nhờ anh GG mà thông tin rộng quá, không biết kiểm chứng như thế nào.
Em cũng có câu hỏi như cụ này, nhờ cụ chủ thớt giải đáp ạ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em cũng có câu hỏi như cụ này, nhờ cụ chủ thớt giải đáp ạ.

Cháu cảm ơn hai cụ. Nếu gia đình có điều kiện cho F1 sang Nhật học ngay từ lớp 10 là tốt nhất. Vì sau khi học hết lớp 12 ở Nhật thì F1 có đầy đủ mọi quyền lợi bình đẳng như một học sinh Nhật Bản (có thể nộp đơn trực tiếp vào tất cả các trường đại học của Nhật Bản như mọi học sinh người Nhật). Chi phí cho việc học lớp 10, 11 và 12 ở Nhật, tổng cộng khoảng 1,2 ~ 1,3 tỷ.

Càng đi sớm thì càng có cơ hội lựa chọn đại học tại Nhật Bản (mà không cần thì đầu vào). Ví dụ :
- Đi ngay từ hết lớp 9 và học ba năm lớp 10, 11, 12 tại Nhật thì có thể đăng ký vào học tại 160 trường đại học Nhật Bản (mà không cần thi đầu vào).
- Nhưng nếu đi từ lớp 11 hoặc lớp 12 thì chỉ có thể đăng ký vào học tại 40 ~ 20 trường đại học Nhật Bản, chủ yếu là đại học tư thục (mà không cần thi đầu vào).

An Tôn

Xe tải
Cháu cảm ơn hai cụ. Nếu gia đình có điều kiện cho F1 sang Nhật học ngay từ lớp 10 là tốt nhất. Vì sau khi học hết lớp 12 ở Nhật thì F1 có đầy đủ mọi quyền lợi bình đẳng như một học sinh Nhật Bản (có thể nộp đơn trực tiếp vào tất cả các trường đại học của Nhật Bản như mọi học sinh người Nhật). Chi phí cho việc học lớp 10, 11 và 12 ở Nhật, tổng cộng khoảng 1,2 ~ 1,3 tỷ.

Càng đi sớm thì càng có cơ hội lựa chọn đại học tại Nhật Bản (mà không cần thì đầu vào). Ví dụ :
- Đi ngay từ hết lớp 9 và học ba năm lớp 10, 11, 12 tại Nhật thì có thể đăng ký vào học tại 160 trường đại học Nhật Bản (mà không cần thi đầu vào).
- Nhưng nếu đi từ lớp 11 hoặc lớp 12 thì chỉ có thể đăng ký vào học tại 40 ~ 20 trường đại học Nhật Bản, chủ yếu là đại học tư thục (mà không cần thi đầu vào).
Em cảm ơn thông tin hữu ích của cụ. Cụ cho em hỏi thêm là 1.3 tỷ là học phí thôi đúng k cụ, nếu thêm tiền ăn-ở-sinh hoạt phí thì tầm bao nhiêu cho 3 năm học ạ? Em hỏi cụ để còn lo tích lũy từ bây giờ ạ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Em cảm ơn thông tin hữu ích của cụ. Cụ cho em hỏi thêm là 1.3 tỷ là học phí thôi đúng k cụ, nếu thêm tiền ăn-ở-sinh hoạt phí thì tầm bao nhiêu cho 3 năm học ạ? Em hỏi cụ để còn lo tích lũy từ bây giờ ạ.
Cháu cảm ơn cụ.
1,3 tỷ là bao gồm trọn gói tiền học phí, tiền ăn, tiền ở, bảo hiểm y tế trong 03 năm học (365 ngày/năm).
Không bao gồm tiền vé máy bay đi/về trong 03 năm. Nếu học sinh không nghỉ hè, nghỉ đông tại trường mà về thăm gia đình thì sẽ được hoàn trả tiền ăn, ở trong thời gian không lưu trú tại trường.

khiemds

Xe tải

Cám ơn cụ, ngoài tiền ra thì cần chuẩn bị cho cháu những vấn đề gì ạ?
- Tiếng
- Sức khỏe
- Khả năng hòa nhập.

.....

Cái này chắc nhiều thông tin, cụ có thể giúp em cái nguồn hoặc link nào tin cậy được để nghiên cứu rồi xây dựng kế hoạch với F1 được không ạ.

cụ cho em hỏi thêm là 1,2 đến 1,3 tỷ là chồng tiền luôn một lúc ạ? hay mỗi năm khoảng 400 triệu?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Cám ơn cụ, ngoài tiền ra thì cần chuẩn bị cho cháu những vấn đề gì ạ?
- Tiếng
- Sức khỏe
- Khả năng hòa nhập.

.....

Cái này chắc nhiều thông tin, cụ có thể giúp em cái nguồn hoặc link nào tin cậy được để nghiên cứu rồi xây dựng kế hoạch với F1 được không ạ.

cụ cho em hỏi thêm là 1,2 đến 1,3 tỷ là chồng tiền luôn một lúc ạ? hay mỗi năm khoảng 400 triệu?
Cháu cảm ơn cụ.

1. Nếu đi du học từ lớp 10 thì F1 chỉ cần học 150 giờ học tiếng Nhật tại Việt Nam, không bắt buộc phải có chứng chỉ Nx (x=1 ~ 5).
2. Sức khỏe và hòa nhập thì cháu nghĩ là những F1 có thể đi du học sớm như vậy đều có sức khỏe tốt và được gia đình giáo dục tốt từ nhỏ nên không phải là trở ngại gì cả.
3. Tiền có thể đóng theo từng năm một.
4. Du học sớm từ lớp 10 thì các trường trung học nội trú ở Nhật tiếp nhận học sinh quốc tế, đều là những trường có uy tín, nên cụ không cần phải băn khoăn như du học kiểu đại trà hiện nay (chỉ là du học trường tiếng Nhật).

An Tôn

Xe tải
Cháu cảm ơn cụ.
1,3 tỷ là bao gồm trọn gói tiền học phí, tiền ăn, tiền ở, bảo hiểm y tế trong 03 năm học (365 ngày/năm).
Không bao gồm tiền vé máy bay đi/về trong 03 năm. Nếu học sinh không nghỉ hè, nghỉ đông tại trường mà về thăm gia đình thì sẽ được hoàn trả tiền ăn, ở trong thời gian không lưu trú tại trường.
Vâng ạ, ngoài tích lũy tiền thì em sẽ phải cho F1 học 150 giờ tiếng Nhật trước khi đi đúng ko cụ?

Huuminh

Xe tăng
Hiên e đang làm visa theo diện khách mời ( e đi ké cơ quan ô bạn). Nếu không được thì có lẽ phải làm visa theo đường du lịch. Vậy cho e hỏi cụ chủ thớt 1 câu là : giá của dịch vụ này dư lào ạ?

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Vâng ạ, ngoài tích lũy tiền thì em sẽ phải cho F1 học 150 giờ tiếng Nhật trước khi đi đúng ko cụ?
Cháu cảm ơn cụ. Đúng thế ạ, cụ cho F1 đi học dần cho đủ 150 giờ học tiếng Nhật ạ.

đứngcạnhcửasổ

Xe container
Hiên e đang làm visa theo diện khách mời ( e đi ké cơ quan ô bạn). Nếu không được thì có lẽ phải làm visa theo đường du lịch. Vậy cho e hỏi cụ chủ thớt 1 câu là : giá của dịch vụ này dư lào ạ?
Cháu cảm ơn cụ. Cụ có thể hỏi các công ty du lịch ạ, rất nhiều cụ trên OF làm dịch vụ, có thể đáp ứng nhu cầu của cụ ạ.

Huuminh

Xe tăng
Cháu cảm ơn cụ. Cụ có thể hỏi các công ty du lịch ạ, rất nhiều cụ trên OF làm dịch vụ, có thể đáp ứng nhu cầu của cụ ạ.
Vâng,e cám ơn cụ đã trao đổi ạ. Ô bạn thân của e có lẽ sẽ lo luôn khoản này. Ô ý là xếp 1 cty chuyên đưa học sinh sang bên đó ....nên việc đó trong tầm tay cuả ô ý. Đợt tới e chỉ đi 3 ng, gồm e và ô ý + phiên dịch.

buidinhphuoc

Xe điện

buidinhphuoc

Xe điện
Cháu thấy ở đây xe đạp rất rẻ, chỉ khoảng 4 man (7,2 triệu VND) là có một con xe đạp cực ngon, ngon gấp nhiều lần con xe 9 củ lần trước cháu mượn để dắt bộ ra bãi giữa sông Hồng.

Ạ bờ dồ Sổ !!! He He

Trạng thái
Thớt đang đóng