[CCCĐ] Thâm Quyến - Miền nam nước lạ!

15-05-2015

Xe tải
Ở nước lạ , khi lên các phương tiện công cộng như tàu điện ngầm, tàu cao tốc. Vào các khu bảo tàng, triển lãm...đều phải qua máy soi an ninh. Người bản xứ phải có CMND, ngoại quốc phải có hộ chiếu mới mua được vé đi tàu. Cửa ga luôn có CS cơ động cầm gậy xoi mói quý khách...

Dưới Metro cụ nhẻ

dmdviet

Xe cút kít
Em đi tour Quảng Châu - Thâm Quyến, năm 2008, có vào thăm quan Công viên Thế giới thu nhỏ. Biểu tượng của các nước thì to, đẹp như ảnh cụ chủ đưa rồi. Trong đoàn ai cũng hỏi hướng dẫn viên là : Việt Nam của bọn tao ở đâu, sau một hồi loanh quoanh, mọi người hỏi rát quá, nó mới dẫn vào đường ngách, cây cỏ rậm rạp, chắc không được cắt tỉa thường xuyên. Biểu tượng của nước mình là Chùa Một Cột nó bé không thể bé hơn, ai trong đoàn nhìn thấy cũng phải thốt lên câu chửi đcmnn....khựa thâm thật :( Em mất cả hứng luôn.
Cháu vừa đi về, đông quá cụ ợ

Đông như trung quốc phải không ạ
em vào hóng ảnh đẹp
Ở nước lạ , khi lên các phương tiện công cộng như tàu điện ngầm, tàu cao tốc. Vào các khu bảo tàng, triển lãm...đều phải qua máy soi an ninh. Người bản xứ phải có CMND, ngoại quốc phải có hộ chiếu mới mua được vé đi tàu. Cửa ga luôn có CS cơ động cầm gậy xoi mói quý khách...

Như thế mới đảm bảo an ninh chứ lão
Lúc cụ đi nó chưa làm dàn giáo hết
Hồi em đi cuối tháng 11 dàn giáo nó che kín tháp rồi

Dưới Metro cụ nhẻ
Cảm ơn các cụ :)

Light

Xe tăng
Em vào hóng tiếp. Tết này Cụ Chủ hoa chân có lịch đi đâu nữa chưa ? :D

hailuatn

Xe container
Chủ thớt thì đã về nhà với vợ từ lâu, vậy mà các cụ khách vẫn còn la cà ở đây à :)).

Babuvi.com

Xe máy
Website
babuvi.com
Cám ơn cụ chủ thớt. Năm tới theo chân cụ chủ thớt đi một chuyến nước lạ cho biết.