[Thảo luận] Thân gửi OFer Mercedes C250 biển 30Y 7435

cafeda5

Xe tải
Sáng nay cháu đang bon bon trên đường đi làm với tâm trạng vui vẻ, đường vắng, dưới ánh nắng thu rực rỡ vàng tươi. Hà Nội dường như đẹp hơn trong không khí ngày quốc khánh.
Đi đến Lạc Long Quân, đoạn rẽ ra Xuân La Xuân Đỉnh gì đó, 1 cụ Mercedes trắng muốt, láng cóng, có cả logo OF vượt phải, ép cháu phanh dúi dụi rồi mới xi nhan để rẽ trái.
Đi kiểu này thì cháu cũng gặp nhiều rồi, chủ yếu là taxi.
Cháu post lên đây cũng để Cụ Mer lưu ý rút kinh nghiệm thôi ạ.
Chúc các cụ 2-9 vui vẻ.

cháu lên 3

Xe container
em thấy khoảng cách xa thế kia, chắc là do bác đi chậm quá nên người ta khó chịu rồi, đường vắng bác đi chậm thế thì người đi sau khó chịu là đúng rồi còn gì

trung74

Xe hơi
Tí nữa lại có ông bảo mới bán xe, hoặc cho mượn xe bla bla

cafeda5

Xe tải
em thấy khoảng cách xa thế kia, chắc là do bác đi chậm quá nên người ta khó chịu rồi, đường vắng bác đi chậm thế thì người đi sau khó chịu là đúng rồi còn gì
Em đi làn trong cùng bên trái, lúc phanh dúi dụi làm sao em chụp ảnh được. Cụ ấy vượt em từ trước đoạn rẽ xa lắm. Lúc cụ ấy vượt xong mới chụp ảnh được

LiemBlue

Xe lăn
Cụ nầo kêu xa và đi chậm vậy,lên đường đấy cụ đi nhanh hộ cháu cái với ạ.Đường đấy khó đi và rất nhiều nắp hố ga lồi lõm trên mặt đường các cụ nhé

Mr.Funny

Xe tải
Sáng nay cháu đang bon bon trên đường đi làm với tâm trạng vui vẻ, đường vắng, dưới ánh nắng thu rực rỡ vàng tươi. Hà Nội dường như đẹp hơn trong không khí ngày quốc khánh.
Cụ làm nhà cháo nhớ đến anh cộng tác viên trên Vê Ô Vê giao thông ( Văn Đồng thì phải). Cũng hoa lá cành, cũng lả lướt...
(b) Quốc Khánh vui vẻ cụ nhá (b)

sakuda

Xe điện
haizzzz cụ đi mà để cho người ta phải vượt phải trước chỗ rẽ rồi bị tạt đầu thì em dự:
1. Cụ không để ý người ta xin vượt?! và không cho cụ kia lên phỏng?
2. Phía trước vắng thế mà, cụ bò trên dường làm gì rồi bắt ông sau bò theo cụ phỏng?

Thôi thì cả 2 cùng rút kinh nghiệm cụ ạ

tqt77

Xe điện
chắc tại *ít xe bác cũng gắn logo nên bác kia mới làm cái để chào thôi ý mà

tuanzs

Xe container
Chỗ này đi làn ngoài có 2 cái nắp cống bê tông gần sát phân cách đang bị vỡ (sắp sụt đến nơi rồi) nên hầu như các xe chạy trên làn này đi hơi chậm và hay lạng tránh cái nắp cống. Đường đoạn này ngắn thôi nhưng đẹp, em bị vượt phải suốt ở chỗ vừa qua giao với đường ven hồ. Nói chung bị tạt đầu ở cái HN phố này là chuyện bình thường đến nơi rồi. Hôm nay chắc cụ chủ giật mình chứ gì
Thôi bỏ qua đi, quốc khánh roài

quang74

Xe buýt
OFer chào nhau lạ nhỉ! :D

Chẫu Chuộc

Xe buýt
Bé ở cạnh bình sữa. Lớn vẫn thích ở cạnh bình sữa
haizzzz cụ đi mà để cho người ta phải vượt phải trước chỗ rẽ rồi bị tạt đầu thì em dự:
2. Phía trước vắng thế mà, cụ bò trên dường làm gì rồi bắt ông sau bò theo cụ phỏng?

Em hoàn toàn đồng ý với cụ Sakuda ! Nếu đúng thế thì khó chịu lắm ạ.

Muabui29A09395

[Tịch thu bằng lái]
Ofer chào nhau đó! :(
Hôm Qua cháu dừng đèn đỏ ở Hoàng M Giám còn bị xe tải của CSGT chào kiểu đó cơ.
Nhà cháu định táng mựa nó vào rồi ăn vạ, cháu có X-driven.
Nhưng lại thôi. Cháu nhường nhà nó.
Thôi cụ ạ!
Chúc cả nhà nghỉ Quốc khánh vui vẻ.

autobahn-hanoi

Xe tăng

Không có chuyện thấy người ta đi chầm chậm thì bức xúc vượt phải, kụ nhớ nhé, cái tư duy của kụ và nhiều kụ trên này, khiến nền giao thông chúng ta chụp giật hỗn loạn, và chỉ toàn những cú vượt phải tạt đầu rồi phanh dúi dụi như thế này. Em ngày nào cũng gặp kiểu này.
Mong các kụ có những ngày nghỉ lễ vui vẻ, relax và chung tay xây dựng văn minh đường phố.

sakuda

Xe điện
Không có chuyện thấy người ta đi chầm chậm thì bức xúc vượt phải, kụ nhớ nhé, cái tư duy của kụ và nhiều kụ trên này, khiến nền giao thông chúng ta chụp giật hỗn loạn, và chỉ toàn những cú vượt phải tạt đầu rồi phanh dúi dụi như thế này. Em ngày nào cũng gặp kiểu này.
Mong các kụ có những ngày nghỉ lễ vui vẻ, relax và chung tay xây dựng văn minh đường phố.
kính kụ là em cũng chỉ mới biết lái xe khoảng hơn chục năm nay thôi, em đảm bảo ông nào mà cứ à ê thơ mộng chạy trên dường mà không choe em vượt thì ki em vuột đc lên ăn ngay chai nước vào xe, hoặc bị tạt đầu là chuyện thường thôi ạ..... và nói thật em cụng bị tạt đầu nhiều rồi, với em mỗi lần bị thế em thấy em sai nhiều hơn là em đúng, thường em không bức xúc đâu

Tommyle

Xe điện
Website
www.facebook.com
và cũng mong các cụ đi chậm thì gọn vào nhờ , đình trình ình ra làn ngoài còi đèn mặc kệ, chính kiểu đi như vậy mới gây ra chộp giật xã hội , vượt phải tạt đầu :P ngày nào em cũng gặp kiểu này

Chỉnh sửa cuối:
lần sau tâm trạng như cụ thì kiếm con xe đạp hay cup 50 mà đi. đi oto trong hà nội mà cứ trời và nắng ntn thì mệt lắm.