[Funland] Thận trọng quá với Nanocovax ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vulq71

Xe container
Cụ chủ muốn định hướng hay gì gì đấy thì phải chú ý dấu chấm phẩy tý. Ghớm, đọc đoạn văn của cụ mà mệt quá.

Kurumasuki

Xe container
Chị yêu của em chuẩn ngành Y tế cộng đồng bây giờ ở đâu rồi các cụ, đất nước đang lâm nguy thì cứ gọi chị ý tiếng cho chị ý cơ hội lấy công chuộc lỗi. Có khi lại sáng nhất ĐNA ý chứ
Chị của cụ đang lo đại án ở cục Dược ạ.

blackhole1

Xe điện
Đã là phê duyệt khẩn cấp tức là trong thời chiến đòi hỏi nhanh chóng ,nhưng cài thêm mấy câu đúng quy trình và an toàn nữa thử hỏi ai dám quyết ? Đã là quyết định là phải có % sai xót .chưa có vị tướng nào đúng 100% cũng như chưa có vacxin nào tuyệt đối an toàn vậy theo các cụ tỷ lệ an toàn là bao nhiêu % ?ngưỡng nào thì cho phép .

Matizcoi

Xe cút kít
Người Việt Nam hay cười bác nhỉ.

Có nguồn:

Vâng, em thuần Việt mà, còn bác thì ở hành tinh nào ghé thăm chúng em ở nhà giãn cách múa phím chữa covid thế?
Ở đất nước em không có cái khái niệm THƠM NGON BỔ RẺ đi cùng với nhau, hành tinh của bác lại có thì thiên đường rồi.

tratida

Xe container
Tôi thấy các nước dẫy chết, vắc xin nó mang ra nó nói rõ tác dụng phụ như thế nào, tỉ lệ ra sao, còn mấy ông phe ta chỉ công bố mỗi hiệu quả bao nhiêu % còn tác dụng phụ dấu nhẹm
Bác ví dụ cho em mở mang đầu óc được không ạ ? tác dụng phụ em thấy thằng nào chả như nhau ? cho đến khi có tai nạn xảy ra thì nó bổ sung thêm tác dụng phụ mới

blackhole1

Xe điện
Cụ chủ muốn định hướng hay gì gì đấy thì phải chú ý dấu chấm phẩy tý. Ghớm, đọc đoạn văn của cụ mà mệt quá.
Em định hướng gì đâu cụ , chỉ là muốn nói đến các khía cạnh có thể thay đổi cuộc sống thôi chứ cấm mãi thế này sống sao cụ ơi . em viết bằng điện thoại câu cú linh tinh thông cảm em cụ ơi .

tratida

Xe container
Sợ nhất tiêm thử nghiệm toàn ở vùng ko có dịch hoặc nhóm ng tiêm có ý thức giãn cách xh tốt thì kết quả sẽ ko chính xác
Thực tế nó vậy, công thức tính hiệu quả thằng mà thằng Tây nghĩ ra nó cũng chỉ rõ cái này, nên con số cuối cùng cũng chả có ý nghĩa gì

vingraux

Xe tăng
Vâng, em thuần Việt mà, còn bác thì ở hành tinh nào ghé thăm chúng em ở nhà giãn cách múa phím chữa covid thế?
Ở đất nước em không có cái khái niệm THƠM NGON BỔ RẺ đi cùng với nhau, hành tinh của bác lại có thì thiên đường rồi.
Vầng, cười đi bác :D

DrH2012

Xe buýt
Chất lượng thì em ko dám bàn, nhưng sự thật kiểu thống kê, báo cáo, nghiên cứu khoa học ở VN buồn cười lắm. Trong ngành bọn e có 1 từ hay dùng " Làm đẹp số liệu", ko phải tự dưng thuốc ngoại, vacxin ngoại vẫn được tin tưởng dùng :D
Còn quy trình cho vacxin nội được lưu hành sớm, em nghĩ khó có ai, kể cả Bộ trưởng BYT dám đơn phương quyết vụ này.

soulmales

Xe buýt
nhiều khi tiêm vaccin cũng là đánh bạc, may thì không sao,không may thì tèo.nhưng tỷ lệ không may là rất thấp. các bác đừng quá lo, chắc sẽ trừ mình ra.

Mr.Alo

Xe lăn
ông nào dám ký khi thông tin chưa đầy đủ , lỡ sao cả nước chửi cho 3 đời không yên :)

tamock

Xe tăng
Khả năng có một Cát Linh - Hà Đông nữa, tức là đùn đẩy trách nhiệm đấy.

Nếu chuyên gia bẩu rằng chưa đủ dữ liệu để đánh giá chính xác (mà em đồ rằng đang là như thế), việc quyết định trong lúc nước sôi lửa bỏng này tuỳ lãnh đạo, thì lãnh đạo có dám "phê duyệt khẩn cấp" không?

Merkava Mk4

Xe máy
Theo cụ thớt thì không cần thận trọng với sinh mạng hàng triệu người VN ?

coolpix8700

Xe ngựa
Nếu chuyên gia bẩu rằng chưa đủ dữ liệu để đánh giá chính xác (mà em đồ rằng đang là như thế), việc quyết định trong lúc nước sôi lửa bỏng này tuỳ lãnh đạo, thì lãnh đạo có dám phê duyệt không?
Cũng như trong chiến tranh thôi!
Chuyện kể về sau thường hay ca ngợi sự quyết đoán của 1 ông tướng nào đó, nhưng thực ra quyết định của các ông ấy đều dựa trên sự bàn bạc, cân nhắc của các chuyên gia. Cùng lắm là các ông ấy mang quyền ra chọn giải pháp tốt nhất trong các giải pháp tốt hoặc ít xấu nhất trong các giải pháp xấu thôi.
Còn khi hội chuyên gia kia chưa có dữ liệu nào (thông tin cả về địch lẫn về ta) để bàn với bạc thì không chỉ họ bó tay mà mấy ông tướng kia cũng bó tay luôn.
Trường với cái vaccine này cũng theo kiểu "chưa có thông tin nhưng nước sôi lửa bỏng thì cứ quyết đi". Thông tin ở đây là KQ thử nghiệm giai đoạn 3 về tính hiệu quả chống được covid 19. Còn chỉ mỗi tính an toàn của vaccine thì nước cất tiêm vào cũng khá an toàn!

gocart

Xe cút kít
Bộ test kit của công ty gì đó không tiện nêu lại tên không được WHO phê duyệt để mua cho COVAX hoá ra không đảm bảo cái quy trình ISO mà cũng đang là quy trình bắt buộc ở Việt Nam.

Và nó vẫn được sử dụng ở ta.

Nên em ủng hộ việc quá trình phê duyệt phải làm thật nhanh, nghiêm túc, khoa học. Nhưng phải đúng!
Và một số tỉnh đã không công nhận kết quả test nhanh.

poiuy

Xe cút kít
Năm 2020 không dám quyết mua sớm Vx, bây giờ ko dám quyết đưa nanocovax vào sớm. Lý do cơ bản là giống nhau: không gánh nổi trách nhiệm nếu quyết sai.

Trạng thái
Thớt đang đóng