[Funland] Tháng 6, châu chấu sa mạc có thể vào Việt Nam

LeTai1979

Racing Boy
Cái hay của món này là ăn không ngán, không sợ béo, thế mới tài. Chính ra các mợ sợ béo cứ côn trùng mà xơi, đảm bảo luôn luôn da trắng, dáng xinh, thân hình mơn mởn.
Em trắng hay là do ngày xưa ăn nhiều tôm bay nhỉ? :))
Bọn này sang VN là chọn nhầm chỗ dồi. :))

5banhxe

Xe điện
Các tiến sỹ giấy bây h thấy người ta cảnh bảo thi cũng cảnh báo cho oai thôi cụ ơi! Ko cảnh báo với lập phuơng án thì làm gì có việc gì mà làm! Chứ từ bé tới giờ e chưa nhìn thấy con châu chấu sa mạc nào vào đến Việt Nam!

5banhxe

Xe điện
Nhiều cụ tự tin tuyên bố ở VN con gì cũng ăn, con gì cũng tuyệt chủng... thì các cụ nhón tay làm phúc diệt hộ bà con nông dân ốc bươu vàng, rùa tai đỏ... đi, chờ mấy chục năm rồi.

DuTi0110

Xe hơi
Gì chứ món này em nghĩ không có cửa vào VN đâu. Tôm càng đỏ bên khựa sợ vỡ cmn mật, giờ sang VN cũng không còn. Cá rô phi khỏe ngang voi nước, sống ở Ấn Độ nhiều như thế mà qua VN cũng có còn nhiều đâu, giờ muốn cá to phải nuôi cẩn thận mới có. Bọn châu chấu này cũng không là ngoại lệ đâu.Ở Yên Nghĩa có cái khu đô thị mới gì ấy, có quán nhậu làm món này khá ngon nhưng chỉ được tầm 1,2 đĩa là hết rồi, nguyên nhân là khác gọi quá đông.
Quán châu chấu, bọ xít, dế mèn,... là quán Tây Bắc, ngồi cạnh dưới đường điện cao thế Ba La phỏng ko cụ, e ngày nào cũng ngồi đấy.

HungHangNhat

Xe đạp
Dân nhậu thoải mái nhà nước thay vì chi phí diệt châu chấu thì mang qua tài trợ bia@

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ tự tin tuyên bố ở VN con gì cũng ăn, con gì cũng tuyệt chủng... thì các cụ nhón tay làm phúc diệt hộ bà con nông dân ốc bươu vàng, rùa tai đỏ... đi, chờ mấy chục năm rồi.
Ốc bươu vàng giờ ở đâu có hả cụ?

cshs2020

Xe buýt
Thôi nói chung các lão đừng có mơ, bên cam lào thái nó ăn loài này cũng ác liệt lắm, về đến Việt Nam chắc chả còn mấy
Về đến VN thì toàn siu nhơn! Dân VN ăn vào cũng thành siu nhơn! Bay qua đây đê...

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
món này chắc chỉ có các cụ uống rượu ăn thôi chứ các mợ + bọn trẻ con chắc chả động con nào.thời trước nhà nào cũng đói nên bọn trẻ con đều ăn tất chứ giờ bọn nó ăn ngon quen mồm bảo nó ăn châu chấu còn lâu nó mới ăn.
Cứ bảo là lạc rang trộn với bimbim cụ ạ. Nhai tất.

5banhxe

Xe điện
Ốc bươu vàng giờ ở đâu có hả cụ?

Haolo1992

Xe tăng

Ốc bươu vàng quê em giờ cũng chả còn. Vào mồm bọn vịt ngan rồi vịt ngan lại vào mồm các ông nhậu....

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em không rõ tên quán nhưng quán này nằm ngay khu đất mới phân lô của Yên Nghĩa. Thấy có mỗi quán này với 1 cái quán nữa. Đây toàn món nhậu bình dân, lắm hôm ăn dở miệng lại hết đồ cụ ợ! Cơ bản ăn châu chấu không có thuốc kích thích. Em thấy nó đảo bằng chảo dầu mỡ nóng thế làm gì còn loại vi trùng nào sống được cụ hề.
Quán châu chấu, bọ xít, dế mèn,... là quán Tây Bắc, ngồi cạnh dưới đường điện cao thế Ba La phỏng ko cụ, e ngày nào cũng ngồi đấy.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa tại báo nó đưa tin ăn con này nó rớt mới cả không ngon làm cho dân không mấy mặn mà. Chứ thực ra nó rất ngon mà còn đỡ rớt hơn ốc biêu ta. Quanh Hà Nội giờ hết sạch rồi cụ, làm gì có chỗ nào còn đâu cụ.

5banhxe

Xe điện
Ngày xưa tại báo nó đưa tin ăn con này nó rớt mới cả không ngon làm cho dân không mấy mặn mà. Chứ thực ra nó rất ngon mà còn đỡ rớt hơn ốc biêu ta. Quanh Hà Nội giờ hết sạch rồi cụ, làm gì có chỗ nào còn đâu cụ.
Cụ ra ngoài đồng, trứng ốc bươu đỏ hồng bám đầy khắp bờ ruộng gốc lúa. Vụ nào cũng phải diệt ốc trước khi cấy.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ra ngoài đồng, trứng ốc bươu đỏ hồng bám đầy khắp bờ ruộng gốc lúa. Vụ nào cũng phải diệt ốc trước khi cấy.
Em qua khu Đại Thành suốt. Cũng có được 3 cái ổ trứng nó nổi lên chứ đâu mà nhiều cụ ơi. Mà toàn ở bở sông đấy thôi chưa ruộng giờ thuốc sâu nhiều, ốc nào sống đc hả cụ.

5banhxe

Xe điện
Em qua khu Đại Thành suốt. Cũng có được 3 cái ổ trứng nó nổi lên chứ đâu mà nhiều cụ ơi. Mà toàn ở bở sông đấy thôi chưa ruộng giờ thuốc sâu nhiều, ốc nào sống đc hả cụ.
Thuốc rồi mà vẫn đầy ra, dừng thuốc 1 vụ là ngập ruộng.

pbinh979

Xe tăng
món này chắc chỉ có các cụ uống rượu ăn thôi chứ các mợ + bọn trẻ con chắc chả động con nào.thời trước nhà nào cũng đói nên bọn trẻ con đều ăn tất chứ giờ bọn nó ăn ngon quen mồm bảo nó ăn châu chấu còn lâu nó mới ăn.
Gấu nhà em nghiện mới tôm bay này cụ ạ
còn bọ xít nhãn, nếu đúng mùa Xuân, con cái bụng to có trứng sắp đẻ, ăn cực ngon. Thịt thơm, dai, dầy thịt, con đực mỏng dinhs nên bỏ. Trong quân đội bọn em chén suốt.

Dungha

Xe điện
Ốc bươu vàng giờ không còn quá nhiều cụ ạ. Còn Rùa tai đỏ thì chỉ sống được ở Việt Nam chứ không sinh được. Đẻ trứng là chuột ăn hết.

ocean1

Xe tăng
Em chỉ thấy trên TV nạn châu chấu chứ chưa thấy thật ngoài đời . Em nghĩ rằng, châu chấu mà bay từng đàn mấy triệu con thì chắng có ai có thể căng lưới mà bắt được cả đàn. Nếu đã tiêu diệt được hết thì làm gì còn nghe nói đến nạn châu chấu nữa .