[Funland] Tháng 6, châu chấu sa mạc có thể vào Việt Nam

Visser III

Xe tăng
Mấy con châu chấu mà đọc được những dòng này của các cụ thì chạy mất dép luôn.đố dám sang nước ta.

Meoden007

Xe máy
Em sợt gu gồ. Thế này chắc ko ngon đâu

Mashimaro

Xe buýt
Các cụ lạc quan tếu ghê quá. Châu chấu mà đi theo đàn hàng trăm triệu con thì đến đâu nó ăn hại cây cối đến đấy, không bắt hết được đâu ạ. Mà nó bay loạn xạ không nằm yên cho các cụ bắt đâu. Nước ngoài người ta cũng không có cách phải mở loa ầm ỹ cho chúng nó bay nhanh vùng khác là các cụ biết rồi đấy, ăn được vài con châu chấu thì chắc đi hết cả mùa lúa đấy ạ.

poiuy

Xe cút kít
Các cụ cứ tếu, đến lúc gặp thật thì khóc chả kịp. Bọn tàu c.ứt chúng nó còn ăn mà vẫn sợ đám này.

Visser III

Xe tăng
Em sợt gu gồ. Thế này chắc ko ngon đâu
Chỉ cần một mẹ bỉm sữa bán hàng online nào đó phán là "ăn cái thứ này giúp bổ thận tráng dương,tăng cường sinh lực".em đảm bảo phút mốt là nó thành đặc sản,không có mà ăn ý chứ.

Bemagauvn

Xe điện
Các cụ lạc quan tếu ghê quá. Châu chấu mà đi theo đàn hàng trăm triệu con thì đến đâu nó ăn hại cây cối đến đấy, không bắt hết được đâu ạ. Mà nó bay loạn xạ không nằm yên cho các cụ bắt đâu. Nước ngoài người ta cũng không có cách phải mở loa ầm ỹ cho chúng nó bay nhanh vùng khác là các cụ biết rồi đấy, ăn được vài con châu chấu thì chắc đi hết cả mùa lúa đấy ạ.
Bọn này xui xui mà sà vào mấy đồng rau sáng xịt thuốc chiều bán luôn đầy ở mình thì em e là đi hết già nửa ạ.
Cụ yên tâm, phun đẫm lắm!

hai.tranhr

Xe container
Lão Hoangraptor cán đinh rồi ạ? Bị đội nào rải đinh thế? Hoàn lương mau về với anh em nhá :D

Dan du an

Xe cút kít
Đang thiếu mồi nhậu mà mày lại dân tận miệng thì còn gì bằng.

A98

Xe container
Việt Nam ta đã bao giờ có thảm họa châu chấu chưa hả cụ? Tập tính bay theo đàn này là đặc thù của châu chấu sa mạc, em không nghĩ loại này sang Việt Nam làm mưa làm gió được.

Attitudematters

Xe hơi
Mấy con xanh còn ngon chứ màu vàng lẫn đen thế này nhìn khá đáng sợ, giống bọ xít.

hocsinhc

Xe tăng
Thịt châu chấu bổ hơn cả thịt gà

Não và các mô thần kinh của gián và châu chấu có chứa chất có thể tiêu diệt nhiều loại vi khuẩn kháng thuốc nhưng không phải gián, châu chấu là giúp cơ thể kháng được các loại vi khuẩn.

Nghiên cứu của các nhà khoa học thuộc Viện Y tế quốc gia Anh (NIH) đã phát hiện trong não và các mô thần kinh của hai loại côn trùng này ít nhất có chín loại phân tử có thể tiêu diệt nhiều loại vi khuẩn trong đó có vi khuẩn E.coli và khuẩn tụ cầu MRSA kháng meticillin.

Các thử nghiệm đã khẳng định các phân tử diệt khuẩn trong não và mô thần kinh của hai loài côn trùng này không gây hại cho tế bào của người.

Còn với châu chấu, chúng chỉ thực sự gây hại khi trở thành đại dịch. Bình thường, châu chấu có nhiều protein cao cấp. Các nghiên cứu đã cho thấy, châu chấu có nhiều chất dinh dưỡng còn bổ hơn cả thịt gà.

Thằng hề 06

Xe tăng
vào Việt Nam thì bay thẳng vào bàn nhậu thôi. ôi chao những con châu chấu béo ngậy, nhắm với rượu Can Lộc Hà Tĩnh nữa thì tuyệt biết bao...
Nhân đây em bán rượu Can Lộc nhé, 40k/lít ạ =))
Đắt cụ ơi, em dân thiên lộc chùa hương đây, châu chấu vào vợt lấy rượu can lộc nướng luôn

quangp5

Xe điện
Nhà nước hỗ trợ các nhà máy chế biến thức ăn chăn nuôi thu mua nguồn protein khổng lồ này. Biến nguy thành cơ!

aoe.info

Xe buýt
Website
denlonghoian.net
Ko biết có ăn giống châu chấu ta ko nhỉ? Nếu bọn này bay sang ta là đồ sạch ấy các cụ ạ, hàng nội địa uống thuốc sâu nhiều lắm. Nếu có sang thì e cũng đăng kí vài cân, bỏ tủ lạnh ăn dần :))

Thằng hề 06

Xe tăng
Các cụ nghĩ đơn giản nhỉ,1 bữa 1 nhà ăn hết trăm con là lè lưỡi mà trong khi nó dự báo số lượng cả tỷ con.bọn này nó sinh sôi nhanh lắm,bao nhiêu nước dính còn bất lực.
Cụ cứ lo bò trắng răng.... Bao nhiêu loài côn trùng số lượng hàng tỷ con mà giờ có khi còn đưa vào sách đỏ để bảo tồn ấy chứ
Ví như con bọ xít nhãn trước đây ai ăn, giờ thì sao ạ
Cụ khỏi lo nhá, vào nước ta có khi còn ko kịp giao phối chứ đừng nói là đẻ trứng nhá :))

Thằng hề 06

Xe tăng
Em mới xơi thứ 6 tuần trước. Nhắc lại vẫn thèm.
6 thằng em làm hết 2 đĩa châu chấu, 1 đĩa ve sầu :)
Cụ đúng là ăn như rồng cuốn rồi, em mà vớ đc châu chấu rang nước dưa thêm vài cái lá chanh thái nhỏ ....em xơi cả tháng đc... Khà khà ba phát hết mẹ nó nửa đĩa :))