[Funland] Thang máy chung cư rơi

JWalker

Xe buýt
Chắc chỗ các bác thế nào ấy chứ, khu nhà em cũng ThyssenKrupp và chạy 10 năm vẫn nhanh và êm, em đính chính tý: ThyssenKrupp là hãng công nghiệp nặng hàng đầu của Đức, cũng giống như ở Nhật, hãng công nghiệp hàng đầu là Mit và Sumi chứ không phải mấy cái thương hiệu hành tiêu dùng quen thuộc đâu ạ. Nói về thang máy em kết nhất quả ThyssenKrupp ở Kengnam.

PS: Thang ThyssenKrupp nó như đi Mec với BMW ạ, bảo dưỡng phải chuẩn và tương đối tốn tiền nên ít nơi dùng.
Mấy toà khu Xala của a Thản dùng Thyssen đấy. Hiếm tháng nào k hỏng vài ngày. Độ êm và tốc độ so với mitsu như xe tải với xe hơi.

maximax903

Xe điện
Nhiều khi tự lắp thang máy cho nhà mình, mua cái 4b cho bản thân mình mà đầy cụ còn tham rẻ vs sợ xe nặng xác tốn xăng + phí bảo dưỡng cao nữa. là mấy cái đồ phục vụ người khác!
Vầng cụ! Loanh quanh lại quay về 4 bánh mà cái thấy rõ nhất là con cà xáy gắn cái đinh ba trên mặt ga lăng, nắp capô thêm mấy chữ KHÁM PHÁ :))

nunachuoi

Xe tăng
Mấy toà khu Xala của a Thản dùng Thyssen đấy. Hiếm tháng nào k hỏng vài ngày. Độ êm và tốc độ so với mitsu như xe tải với xe hơi.
Em cũng không rõ chỗ khác thế nào nhưng cái ThyssenKrupp chỗ nhà em ăn đưt mấy cái Mit bên Mỹ Đình 2 cùng đời.

Phỡn

Xe tăng
.
Đọc mà lo quá,thế mà em từng đọc trong of này có cụ nào nói là nếu bị làm sao còn có cái gì đó hãm ko rơi được mà chỉ trôi. hic
Xin phép các cụ còm sâu, em chưa thấy cái thang cmn máy nào tải được mấy chục người :D. Cụ thớt bị thiểu não ạ :P

hbu082

Xe container
.
Đọc mà lo quá,thế mà em từng đọc trong of này có cụ nào nói là nếu bị làm sao còn có cái gì đó hãm ko rơi được mà chỉ trôi. hic
Em nghĩ hãm rồi mới đc thế, chỉ 1 cụ bà gãy chân. Chứ cả tấn rơi từ tầng 5 tự do thì có mà tèo hết.

TsarPutin

Xe tăng
Bên e dùng Schindler thì phải, e thấy đẹp và chạy nhanh, toà nhà bảo dưỡng gần như liên tục
Xưa toà Contrerxim cạnh Mobifone rơi thang chết 1 người rồi, nghĩ quả này oải thật;
Còn thang Thyssen chuẩn thì k phải nghĩ, có cái là bảo dưỡng ntn mà thôi

maximax903

Xe điện
Xin phép các cụ còm sâu, em chưa thấy cái thang cmn máy nào tải được mấy chục người :D. Cụ thớt bị thiểu não ạ :P
Cụ phát ngôn hơi hàm hồ đấy. Bài báo cụ dẫn ra nói thang chở 10 người đi ăn giỗ, ko phải cư dân ở toà này chứ có nói gì tải trọng của thang máy chở được tối đa bao nhiêu người đâu mà cụ bảo “em chưa thấy cái thang cmn máy nào tải được mấy chục người”? Cụ có biết trên thực tế có những thang máy chở 1 lúc được vài ba chục người chưa?

nunachuoi

Xe tăng
Cụ phát ngôn hơi hàm hồ đấy. Bài báo cụ dẫn ra nói thang chở 10 người đi ăn giỗ, ko phải cư dân ở toà này chứ có nói gì tải trọng của thang máy chở được tối đa bao nhiêu người đâu mà cụ bảo “em chưa thấy cái thang cmn máy nào tải được mấy chục người”? Cụ có biết trên thực tế có những thang máy chở 1 lúc được vài ba chục người chưa?
Nếu quá tải nó kêu inh lên chứ, cửa không đóng thì thang chạy sao được nhỉ, cái ngưỡng tải này có thể cài đặt được, em thấy quá tải mà thang vẫn chạy thì hơi lạ.

tôi yêu ô tô

Xe container
Em cũng không rõ chỗ khác thế nào nhưng cái ThyssenKrupp chỗ nhà em ăn đưt mấy cái Mit bên Mỹ Đình 2 cùng đời.
Hãng nào cũng thế thôi, chất lượng cao hay thấp đều do thằng đặt hàng. Thằng nhiều tiền nó bảo tao nhập Nhật, Đức. Đứa ít tiền nó bảo mày nhập tao máy thôi, các thứ làm tại tàu, tại VN. Giờ hãng nào cũng chiều khách, cứ đáp ứng dc QCVN là nó bán thôi!

melody1

Xe tải
E từng đi cái thang máy chở khoảng 50-100 người bên Khựa. Ko nhớ chính xác, nhưng không dưới 5 chục.

matrix3011

Xe tăng
Chung cư, tôi ớn nhất vụ Thang máy và Thấm nước.

Thấy đội nhà anh Thản chưa kêu thang máy hỏng, tôi cũng thực sự ngạc nhiên, khi mà bên đó, tần suất sử dụng kinh dị; và anh Thản ít có thói quen xài đồ đắt.
Nhưng sự thật là thang máy nhà anh ý toàn chơi mit thái, thyssen hàn, hyundai hàn mới ác cụ ah. Chứ không như các chỗ khác xài hàng tàu :))

melody1

Xe tải
Bên e dùng Schindler thì phải, e thấy đẹp và chạy nhanh, toà nhà bảo dưỡng gần như liên tục
Xưa toà Contrerxim cạnh Mobifone rơi thang chết 1 người rồi, nghĩ quả này oải thật;
Còn thang Thyssen chuẩn thì k phải nghĩ, có cái là bảo dưỡng ntn mà thôi
Mọi người chóng quên lắm. Vài bữa là quên ngay. Dân ta anh hùng, cưa bom còn đứng xem được mà.

phihanhgia

Xe điện
Thường là 1 tháng bảo dưỡng 1 lần thôi cụ, chứ thang máy chung cư mà 1 tuần bảo dưỡng 1 lần thì thay thang khác cho nó nhanh.
Tùy vào tần suất hoạt động của thang cụ nhé. Với những CC mà 1 thang máy phục vụ 80 hộ và chạy 25-30 tầng thì trung bình 2 tuần phải bảo dưỡng 1 lần. Quãng đường thang chạy tôi ước tính sơ bộ có thể đạt 400-500km trong 2 tuần. Thang máy ở các tòa cao ốc văn phòng tấp nập người đi lại thì 1 tuần bảo dưỡng kiểm tra 1 lần cũng không hiếm. Một tuần nó có thể chạy 300-400km.

Đối với những tòa như B10A Nam Trung Yên, thì theo tôi ước tính, cỡ 3-4 tuần phải kiểm tra bảo dưỡng thang 1 lần.

Còn thang máy nhà riêng hoặc tòa thấp tầng (dưới 10) phục vụ ít người, mỗi tháng chạy 10-30km thì thời gian 2-3 tháng bảo dưỡng kiểm tra 1 lần cũng OK.

Chỉnh sửa cuối:

tungna414

Xe tăng
Chắc chỗ các bác thế nào ấy chứ, khu nhà em cũng ThyssenKrupp và chạy 10 năm vẫn nhanh và êm, em đính chính tý: ThyssenKrupp là hãng công nghiệp nặng hàng đầu của Đức, cũng giống như ở Nhật, hãng công nghiệp hàng đầu là Mit và Sumi chứ không phải mấy cái thương hiệu hành tiêu dùng quen thuộc đâu ạ. Nói về thang máy em kết nhất quả ThyssenKrupp ở Kengnam.

PS: Thang ThyssenKrupp nó như đi Mec với BMW ạ, bảo dưỡng phải chuẩn và tương đối tốn tiền nên ít nơi dùng.
Cụ tìm hiểu kỹ hẵng phát biểu.
ThyssenKrupp có đa dạng phân khúc lắm, có cả hàng sx liên doanh ở khựa mang về ta đấy.
Và mấy chung cư tái định cư và giá rẻ thì đừng có nói chất lượng ThyssenKrupp là hay vì mấy thằng chủ đầu tư nó bẩn và bựa lắm.

Còn cụ là sales ThyssenKrupp thì chắc sớm được nghỉ làm thôi, cụ cứ liệu!

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng sự thật là thang máy nhà anh ý toàn chơi mit thái, thyssen hàn, hyundai hàn mới ác cụ ah. Chứ không như các chỗ khác xài hàng tàu :))
Thế kia à.
Tôi ko rõ bên đó xài hàng gì, nhưng rất chi là ngạc nhiên khi anh Thản hoang phí thế.

Hye Secret

Xe hơi
Vãi nhỉ, thế nhà khu này ai bán lại bị mất giá rồi