[Funland] thang máy thysenkrupp

suzu37

Xe container
Bác thớt định mua căn tầng 28 à.

Chung cư cao tầng thế kiểu gì chả có BQL họ phụ trách thang/cửa/không gian chung.

---

Nên kiếm cái nhà cho thuê đắt đắt một chút, ở thử vài tháng rồi xuống tiền mua nếu thấy khoái cho chắc bác thớt ạ.

boy_spott

Xe điện
hãng này ngon , mua nhập nguyên kiện đừng ham giá rẻ

lovecarhpqn

Xe điện
với Các cụ cho em hỏi về dòng thang máy này với ạ? Em không am hiểu mà lên google thấy ghi là 1 trong 10 thang top đầu thế giới. Nhưng trong quá trình sử dụng em thấy nó k bằng Mitsubisi.
Nhờ các cụ trong ngành chia sẻ giúp em với ạ.
Em thì chẳng phải trong nghành nhưng sử dụng thang máy hãng này thì thấy nó gọi Hyundai, Mitsubishi bằng bố, Cty em lắp 2 cái, thỉnh thoảng nó lại treo, phải ngắt điện đi bật lại, nhà lắp thang máy có 5 tầng thôi mà dùng thấy nó ngu thật ở cái tính năng ấn chọn tầng, nếu mà nhà nhiều tầng mà dùng con này thì thời gian đợi chờ nó cũng mệt mỏi vì tính năng lập trình logic, thông minh của nó rất kém,

Chỉnh sửa cuối:

Euro2CityStar

Xe lăn
với Các cụ cho em hỏi về dòng thang máy này với ạ? Em không am hiểu mà lên google thấy ghi là 1 trong 10 thang top đầu thế giới. Nhưng trong quá trình sử dụng em thấy nó k bằng Mitsubisi.
để tôi thắp nhang
elevonic

Euro2CityStar

Xe lăn
đồng chí này hình như có thread cải tạo nhà lắp thang máy , đúng không nhỉ .

Ronadol

Xe hơi
Thang máy nhiều công ty việt nam có khi họ nhập cái động cơ tên hãng nổi tiếng nào đó, rồi để tên thang máy hiệu đó, còn các chi tiết khác : khung, bệ, ray vv gia công lấy hoặc mua ngoài rồi ráp lại, thế mới rẻ đc. Hãng này thì nổi tiếng, nhưng ở VN cũng cao ba nhá. Cc anh thản điếu cày hay dùng loại này, cảm giác hơi lởm. Cụ có thể qua các cc cũ của ấy để tham khảo.
Dạ vâng để em tham khảo ạ. Vì em search thấy đây là 1 trong các loại top đầu thế giới, còn hơn cả mitssubisi tuy nhiên căn hộ e mua là hãng giá rẻ, vật liệu hoàn thiện rẻ nên chắc chắn ng ta k nhập hàng ngon về làm được. Em đọc thấy của Việt Nam mà sale báo là nhập khẩu Hàn Quốc. Vì e mua tầng cao nên rất sợ thang máy. Em cám ơn cụ nhiều, em sẽ qua cc bên đấy để xem ạ

conco1978

Xe tăng
Em thích thang này hơn mitsu vì nó rất êm, hãng này cũng là hãng nổi tiếng

Ronadol

Xe hơi
Em thì không trong ngành, nhưng nhà trước em (chung cư) cũng sử dụng thang hãng này, lúc mua cũng được quảng cáo là thang của hãng hàng đầu thế giới. Em cũng thích tìm hiểu, có thông tin thì thang này giờ là nhập bên Hàn chứ không phải của Đức. Thực tế sử dụng em thấy thua kém so với Mitsu
Dạ vâng cụ. Em cũng thấy sale báo là nhập khẩu hàn. Em cũng trải nghiệm rồi thấy mới nhưng chưa ok lắm, thang vẫn chậm, cảm giác ko được như mitsu. Em mua tầng cao nên phải tham khảo kỹ ạ. E cám ơn cuj

Ronadol

Xe hơi
Tính cụ cẩn thận thật đấy, thảo nào cứ tiếc mãi căn tầng 20 ở chỗ nào bị khách vuột mất. Cụ yên tâm đi, thang máy mà được bảo trì kiểm tra định kỳ nó an toàn mà. Hay cụ sợ chẳng may nó tụt tụt tụt mấy tầng lại chuyển sang đi thang bộ đấy :D
Dạ vâng em rất cẩn thận ạ. Vì mua nhà tầng cao, xác định thang máy là 1 trong những vde đáng chú ý. Với cả bên này là cc giá rẻ, BQl lại rất lộn xộn nên em cũng lo. Nhà laii có trẻ con với cả di chuyển thang máy là chủ yếu nên em sợ các vde như rơi thang các thứ lắm cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Ronadol

Xe hơi
Em thì chẳng phải trong nghành nhưng sử dụng thang máy hãng này thì thấy nó gọi Hyundai, Mitsubishi bằng bố, Cty em lắp 2 cái, thỉnh thoảng nó lại treo, phải ngắt điện đi bật lại, nhà lắp thang máy có 5 tầng thôi mà dùng thấy nó ngu thật ở cái tính năng ấn chọn tầng, nếu mà nhà nhiều tầng mà dùng con này thì thời gian đợi chờ nó cũng mệt mỏi vì tính năng lập trình logic, thông minh của nó rất kém,
Nghe chán quá cụ nhỉ. E cũng nghĩ n k phải là hãng xịn sò gì rồi. Giờ e mua tầng cao gặp ngay con thang máy này thì ...

muoibaconcho

Xe điện
Dạ vâng cụ. Em cũng thấy sale báo là nhập khẩu hàn. Em cũng trải nghiệm rồi thấy mới nhưng chưa ok lắm, thang vẫn chậm, cảm giác ko được như mitsu. Em mua tầng cao nên phải tham khảo kỹ ạ. E cám ơn cuj
Hãng này thang máy nổi tiếng, giá thành thang cũng vào loại đắt. Cụ yên tâm mà sử dụng.

danleduc

Xe điện
Chủ thớt hỏi thế khác gì chụp 1 chai rượu Chivas lên rồi hỏi "rượu này có ngon không?" =))

maximax903

Xì hơi lốp
Dạ vâng em rất cẩn thận ạ. Vì mua nhà tầng cao, xác định thang máy là 1 trong những vde đáng chú ý. Với cả bên này là cc giá rẻ, BQl lại rất lộn xộn nên em cũng lo. Nhà laii có trẻ con với cả di chuyển thang máy là chủ yếu nên em sợ các vde như rơi thang các thứ lắm cụ ạ
Hãng thang máy chung cư cụ thực sự là tốt đấy nếu nhập khẩu từ chính hãng. Còn các hãng ngày nay nó thâu tóm, mua bán lại cổ phần của nhau hoặc chuyển nhượng ngành sản xuất cho nhau thì chất lượng kém. Kiểu như hãng thiết bị gia dụng 20 năm trở về trước chất lượng khác bây giờ nhiều.

Ronadol

Xe hơi
Hãng thang máy chung cư cụ thực sự là tốt đấy nếu nhập khẩu từ chính hãng. Còn các hãng ngày nay nó thâu tóm, mua bán lại cổ phần của nhau hoặc chuyển nhượng ngành sản xuất cho nhau thì chất lượng kém. Kiểu như hãng thiết bị gia dụng 20 năm trở về trước chất lượng khác bây giờ nhiều.
E nghĩ vì đây là cc giá rẻ, vật liệu hoàn thiện rẻ nên không cớ gì CĐT lại lắp cho cái thang máy xịn nhất vào. Cùng lắm là mitsu. Hôm qua em được trải nghiệm rồi thấy đi cũng lâu chứ chẳng nhanh đâu cun. Đợi thang dài cổ

alceste

Xe điện
Thyssen ngon cụ nhé, còn tùy line nhưng tương đương thì ngon hơn Mitsu nhiều. Mitsu khá phổ thông.
Còn ngoài ra cụ có thể cân nhắc Schnider. Phương châm của Schnider là safety first, nên nó quan tâm rất nhiều vào yếu tố an toàn và test an toàn. Hình như h ko dùng hydrolic nữa mà dùng Ecodisc rồi.

suzu37

Xe container
Biết tính bác cẩn thận nên em nhắc bác thêm một cái để bác lưu tâm cho vẹn tròn, ấy là từ khi cc 3 chục tầng tại HN xuất hiện hàng loạt thì số lượng các status trên mạng về cái món rung lắc nhà khi có giông to, gió giật ngày càng nhiều ná.

;))

alceste

Xe điện
E nghĩ vì đây là cc giá rẻ, vật liệu hoàn thiện rẻ nên không cớ gì CĐT lại lắp cho cái thang máy xịn nhất vào. Cùng lắm là mitsu. Hôm qua em được trải nghiệm rồi thấy đi cũng lâu chứ chẳng nhanh đâu cun. Đợi thang dài cổ
Đợi thang dài cổ là vì nó dừng các tầng hay sao? Cụ xem thông số xem nó là bn m/s là biết thôi chứ có gì đâu.
Công nhận cụ kĩ tính thật, còn để ý thang máy hiệu gì và lấy nó là 1 tiêu chí đánh giá khi mua nhà thì em cũng phục cụ rồi.

Các cụ khen thằng Thysen giúp em cái. Chê nhiều thì 1 là cụ chủ đổi chung cư; hai là cụ ấy đổi thang máy. Cái nào cũng phiền.