Tháng ngâu mua nhà. Nên hay ko?

Koichi

Xe hơi
Cửa hàng em cho thuê ở phố Nguyễn Xiển họ vừa trả mặt bằng. Định đóng cửa chờ qua tháng ngâu mới đi rao. Thấy cụ viết thế này có khi tuần sau em đi rao cho thuê
Em mua 1 cái tháng ngâu, mua để cho thuê. Chiều thanh toán xong tối có người thuê luôn và đến giờ cũng chưa bị trống 1 ngày nào.

Còn nhà e đang ở thì động thổ trong tháng ngâu. Vì e muốn làm xong trc tết nên vài người can em cũng kệ. Xong e cứ thế dọn vào ở luôn mà chả cúng nhập trạch gì cả, chỉ làm mâm cơm thắp hương các cụ báo cáo cháu về nhà mới.
Có ông thầy cúng cứ dọa mày ko cúng nhập trạch thì abc các kiểu, em kệ. Giờ ở cũng 10 niên rồi mà có sao đâu, toàn linh tinh.

thanhxuan21

Xe buýt
Tháng ngâu bán nhà còn tốt hơn tháng thường, giống như mấy căn tầng 13/14 còn bán nhanh hơn căn áp nóc (ở nc ngoài càng cao càng sang, ở Vn cao vừa vừa để còn chữa cháy được)

KyleDaring

Xe máy
Vâng, cũng hi vọng thị trường tháng tới, nhờ các chính sách tốt thì thị trường nó khởi sắc hơn tí

Nguyễn Phii

Xe đạp
Theo e có 2 quan điểm thế này :
- Mình có Tín ko.
- Giá Tốt thì Tín cũng mua vì có nhiều cách.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua dự án hay nhà đất thổ cư/chuyển nhượng? Nếu dự án thì thường tháng ngâu cđt sẽ có chính sách tốt nhất để tăng doanh số bán hàng. Dự án thì nên. Nếu nghi ngại thì cụ có thể cọc r xin giãn ra tháng sau mới ký hđmb. Quan trọng là tư tưởng cụ có nặng nề chuyện tâm linh quá không.

luonmayman

Xe tải
E nghĩ cứ đi ngược dòng không khéo lại hay. Người ta ko mua thì m lại mua :)

Thatnghiepemc

Xe hơi
Em cứ thấy tháng ngâu mà giảm được nhiều giá thì cứ chốt các cụ ạ. Đợi ngày tháng đẹp lại đông đúc, giẫm lên chân nhau.

nvtung1

Xe tăng
Em chốt mua nhà tháng ngâu. Đúng hôm mua gió sụt sùi, đến bây h vẫn ổn.

Nhiều khi mua nhà, đặc biệt nhà mình ở, nó ngu cái duyên Cụ ạ. Hợp thì tháng nào cũng chốt được. Không hợp thì tháng nào cũng là tháng ngâu.

Sắp tới cái háng cô thồn rồi các cụ ạ.
Lâu nay vẫn nảy sinh 2 quan điểm mua hay ko mua nhà trong tháng ngâu.
Em làm cái topic xin cao kiến của các cụ về vấn đề này.
- Tất nhiên yếu tố tác động lớn nhất là vấn đề tâm linh, cái em muốn xin ý kiến là về thời điểm này có tác động ntn đến cơ hội đầu tư, dòng tiền và thời điểm hợp lý trong năm để mua nhà, cả về mục đích ở hay đầu tư.
Xin các cụ cho ý kiến ạ, em xin kính 1 ly.

cha biet chi

Xe điện
Sắp tới cái háng cô thồn rồi các cụ ạ.
Lâu nay vẫn nảy sinh 2 quan điểm mua hay ko mua nhà trong tháng ngâu.
Em làm cái topic xin cao kiến của các cụ về vấn đề này.
- Tất nhiên yếu tố tác động lớn nhất là vấn đề tâm linh, cái em muốn xin ý kiến là về thời điểm này có tác động ntn đến cơ hội đầu tư, dòng tiền và thời điểm hợp lý trong năm để mua nhà, cả về mục đích ở hay đầu tư.
Xin các cụ cho ý kiến ạ, em xin kính 1 ly.
giá rẻ cứ mua cụ ak.ai bán rẻ e mua ngay.mùng 1 e cũng mua.

benthoi

Xe buýt
Em mua 1 cái tháng ngâu, mua để cho thuê. Chiều thanh toán xong tối có người thuê luôn và đến giờ cũng chưa bị trống 1 ngày nào.

Còn nhà e đang ở thì động thổ trong tháng ngâu. Vì e muốn làm xong trc tết nên vài người can em cũng kệ. Xong e cứ thế dọn vào ở luôn mà chả cúng nhập trạch gì cả, chỉ làm mâm cơm thắp hương các cụ báo cáo cháu về nhà mới.
Có ông thầy cúng cứ dọa mày ko cúng nhập trạch thì abc các kiểu, em kệ. Giờ ở cũng 10 niên rồi mà có sao đâu, toàn linh tinh.
cụ giống e, e mua nhà thấy ưng là mua, chẳng quan trọng ngày nào.
cửa hàng nhà e chật, nên cũng không thờ thần tài mà bán 10 năm nay vẫn OK. em thì không tín nhưng không báng bổ, quan điểm của e là nhân quả do mình
sống đàng hoàng thì OK thôi

nguyenhoang80

Xe đạp
Giá nhà các quận nội thành Hà nội biến động hả các bác , em thấy giá các nơi đều nhích trong tháng 7 ?

KyleDaring

Xe máy
Giá nhà các quận nội thành Hà nội biến động hả các bác , em thấy giá các nơi đều nhích trong tháng 7 ?
Giá trong tháng 7 sẽ nhích mà cụ, nhích tí để chủ đầu tư ra chính sách cụ ạ :D

Binhcoi8x

Xe tăng
Em thì chẳng kiêng tháng nào cả, cứ thích và quan trọng giá rẻ là nhích luôn. Và ngược lại tháng ngâu em cũng đăng bán mảnh đất của em, cũng ko có kiêng cữ gì cả.

Dragon Carp

Xe máy
Em thì chỉ cần sẵn tiền và lựa chọn đc sản phẩm hợp lý là quất thôi