[Funland] Thằng nghiện

đường đời

Xe tăng
kết quả nó đi cai 2 năm bắt buộc[/QUOTE]
Vâng cụ, meth chỉ dùng cai hê thôi ạ. Với ma tuý tổng hợp thì chỉ có cách vào bv tâm thần.
Mợ va chạm nhiều thật đấy, Methadon hầu như chỉ tác động vào Heroin còn lắc thì rất ít, các cái khác thì Trâu Quỳ tác động mới cứu được, Mợ với Em xì một kẹp là chuẩn đới:))

đường đời

Xe tăng
Câu này là pass của anh em room 420 hở cụ.
Ha ha
Em tin cụ không còn nghiện nữa nhưng vẫn còn giao lưu
Không Cụ à, nó là câu nói của hơn 10 niên rồi ạ, Em cách đây 5 năm vẫn tiếp xúc với bọn nghiện nhưng với tư cách là cán bộ... Ở các trại thuộc Hà Nội là... Con chào cán bộ. Sau đó Em chuyển ngành sang 1 ngành vô cùng chán đời nhưng kệ thôi vì nó chọn mình chứ mình ko chọn nó, nhưng bây giờ vẫn dính đến bọn nghiện vì hay đưa Gấu lên tòa dự xử nghiện, và đôi lúc cũng ngồi trên tòa ngắm nghía cho vui. Còn ngoài đời tuyệt đối Em ko tiếp xúc bất cứ con nghiện nào...

xebetong

Xe container
Không Cụ à, nó là câu nói của hơn 10 niên rồi ạ, Em cách đây 5 năm vẫn tiếp xúc với bọn nghiện nhưng với tư cách là cán bộ... Ở các trại thuộc Hà Nội là... Con chào cán bộ. Sau đó Em chuyển ngành sang 1 ngành vô cùng chán đời nhưng kệ thôi vì nó chọn mình chứ mình ko chọn nó, nhưng bây giờ vẫn dính đến bọn nghiện vì hay đưa Gấu lên tòa dự xử nghiện, và đôi lúc cũng ngồi trên tòa ngắm nghía cho vui. Còn ngoài đời tuyệt đối Em ko tiếp xúc bất cứ con nghiện nào...
Em có bảo cụ chơi với nghiện đâu ợ, giữa nghiện và giao lưu có có khoảng cách
Tiếc là anh em mới vào đời bập vào là thành nghiện luôn

dream gà

Xe đạp
Methadone rất tốt với các cụ đã dùng hê lâu năm chưa cai đc. Dùng methadone một tgian, các cụ sẽ mất cg thèm mt và có dùng mt cũng k phê pha đc nữa. Dùng mà không phê thì bỏ luôn cho rồi phải không ạ? Em đã chứng kiến ng ngập nặng và cai đc nhờ pp này.
Em thì lại đoán là mợ Lead hóng được điều này từ đâu đó, điều mợ biết này là đúng rồi nhưng mợ không biết sâu hơn đó là: Meth cũng là ma tuý, khi dùng Meth thì hàm lượng ma tuý trong cơ thể đáp ứng được sự đòi hỏi nên không có cảm giác thèm Hê nữa. Thực tế xảy ra là ngày nào người nghiện cũng vẫn phải đưa một lượng ma tuý vào cơ thể. An toàn hơn, tiện lợi hơn, rẻ hơn.....nhưng vẫn là người nghiện!

Vienxu

Xe tăng
Em thì lại đoán là mợ Lead hóng được điều này từ đâu đó, điều mợ biết này là đúng rồi nhưng mợ không biết sâu hơn đó là: Meth cũng là ma tuý, khi dùng Meth thì hàm lượng ma tuý trong cơ thể đáp ứng được sự đòi hỏi nên không có cảm giác thèm Hê nữa. Thực tế xảy ra là ngày nào người nghiện cũng vẫn phải đưa một lượng ma tuý vào cơ thể. An toàn hơn, tiện lợi hơn, rẻ hơn.....nhưng vẫn là người nghiện!
Thế mới gọi là: liệu pháp thay thế mà cụ, sau khi an toàn rồi thì có thể ngừng cả meth. Thực ra mợ lead nói cũng có phần chưa đúng, uống meth chích vẫn phê như thường, ngoài bắc meth được thử nghiệm ở HP đầu tiên thì phải. Đăng ký cai bằng meth thời gian đầu còn được cho tiền mua mt, cấp cả xilanh luôn. Em thấy lũ bạn cũ người Hp đêm qua hiện về kể thế. Còn thuốc để chơi vào ko có cảm giác phê đấy là thuốc kháng. Uống vào chích bao nhiêu cũng ko thấy phê, người nóng rực, có nhiều người chết vì cai rồi, thuốc kháng uống rồi nhưng rượu vào máu lên định chơi lại, nhưng vì ko thấy phê nên cố tình chơi thêm, cuối cùng sốc và ko bao giờ nghiện nữa.

Chỉnh sửa cuối:

đường đời

Xe tăng
Cụ hoàn toàn nhầm, lý thuyết là thế nhưng thực chất nó không có 1 chút tiền chất ma túy nào hết đâu, đừng nghĩ theo định hướng Việt ạ, thuốc này được tài trợ nên thành phẩm do những gì tạo nên được nước ngoài giấu kỹ hết. Chủ yếu nó tác động đến tiền chất ma túy ( ko dùng chất hóa học, chỉ là chất được tạo ra để kháng thuốc phiện " cây anh túc") nó làm mất cảm giác phê của He roin khiến người nghiện chán nên bỏ thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

ngocxit78

Xe hơi
kinh nghiệm của bạn em khi cai là đủ quyết tâm là 1 phát lên tầu vào nam. khi in túi ko còn 1 xu. vật trên tầu thì kiếm đâu ra thuốc mà tâm lý ko kiếm đc thuốc nên nó cũng ko vật nhiều.cứ lang thang trên tầu vào nam ra bắc rồi trở về.giờ nó cũng coi là 1 đại gia khi in tay cũng có vài chục củ to và 1 dãy cửa hàng vlxd

Vienxu

Xe tăng
Cụ hoàn toàn nhầm, lý thuyết là thế nhưng thực chất nó không có 1 chút tiền chất ma túy nào hết đâu, đừng nghĩ theo định hướng Việt ạ, thuốc này được tài trợ nên thành phẩm do những gì tạo nên được nước ngoài giấu kỹ hết. Chủ yếu nó tác động đến tiền chất ma túy ( ko dùng chất hóa học, chỉ là chất được tạo ra bởi thuốc phiện " cây anh túc") nó làm mất cảm giác phê của He roin khiến người nghiện chán nên bỏ thôi ạ.
Cụ chủ công nhận với em là cắt cơn nhẹ nhàng nhất chỉ có nước lã với dùi cui là nhanh khoẻ ko ạ.

dream gà

Xe đạp
Cái gì nó cũng 2 mặt cụ ạ. Các cụ nghiện thì muốn cách nhìn nhận, ánh mắt, thái độ bao dung...của mọi người. Vậy các cụ có bao giờ nghĩ đến cảm giác thất vọng ê chề của mọi người khi đáp lại sự bao dung...của họ lại là câu xin lỗi với gương mặt đờ đẫn (thậm chí đến lần thứ n) của các cụ không? Không phải vô cớ có câu không nghe nghiện trình bày. Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Em nghĩ các cụ có quay đầu được hay không thì đến 99% là do các cụ thôi, mọi người chỉ 1% còn lại.
Vài lời chân thật, các cụ đừng giận em.
Sao mà giận được, cụ nói đúng mà. Tất cả đều do bản thân mình, em chỉ cảm thấy tiếc nuối và đôi lúc có cảm giác tủi thân khi mình rơi vào hoàn cảnh bế tắc hoàn toàn mà mọi người xung quanh dù nói là hiểu và thương mình nhưng lại không hề cho mình một con đường để quay đầu, không dành cho mình một cơ hội để mình tự sửa chữa sai lầm......Tất nhiên, mình phải tự trách mình trước, trách thật nhiều.....Phải tự mình nỗ lực hết sức, bằng mọi cố gắng của bản thân mình mà bươn ra khỏi cái vũng bùn mình đã lăn vào. Chỉ dám thầm mong chờ ở đâu đó một bàn tay chìa ra với mình thôi!

ttngoc

Xe tăng
Website
alocanhosg.com
Methadone rất tốt với các cụ đã dùng hê lâu năm chưa cai đc. Dùng methadone một tgian, các cụ sẽ mất cg thèm mt và có dùng mt cũng k phê pha đc nữa. Dùng mà không phê thì bỏ luôn cho rồi phải không ạ? Em đã chứng kiến ng ngập nặng và cai đc nhờ pp này.
Liệu pháp này mới áp dụng vài năm nay thôi cụ, cũng là cách dùng cái này thay cái khác nhưng có kiểm soát. Hiệu quả bước đầu được đánh giá tốt. Methadone trước được tài trợ và thử nghiêm, giờ hình như phải đóng tiền thì phải.
Cai He em thấy quan trọng nhất là tư tưởng và môi trường, cai bo cũng được. Chứ trường trại càng dễ lún sâu hơn
Em cứ nói nhảm thế :)

đường đời

Xe tăng
kinh nghiệm của bạn em khi cai là đủ quyết tâm là 1 phát lên tầu vào nam. khi in túi ko còn 1 xu. vật trên tầu thì kiếm đâu ra thuốc mà tâm lý ko kiếm đc thuốc nên nó cũng ko vật nhiều.cứ lang thang trên tầu vào nam ra bắc rồi trở về.giờ nó cũng coi là 1 đại gia khi in tay cũng có vài chục củ to và 1 dãy cửa hàng vlxd
Hồi đó Em vào Nam thường xuyên để bỏ nghiên ạ, Nhưng Em bán vé máy bay để mua vé tầu, tiền thừa ra Em mua He để dùng trên đường đi cai:-*, vào SG em gặp mấy A,em làm đội 3 chỗ hồ con rùa ý, cả lũ lại rủ nhau mua ma túy về hàn huyên:)). Nói chung bỏ được hay ko ở bản thân hết ạ!

xedithue

Xe tăng
Thớt hay quá.
Cụ dám kể lại những chuyện thế này, phải nói là cụ rất dũng cảm. Em cũng có nhiều góc khuất, nhưng chôn chặt trong lòng. Để được đến ngày hôm nay em vẫn tự hào còn mỗi khoản hút hít em chưa từng thử, nhưng cai hộ thì rất nhiều rồi.

Vienxu

Xe tăng
Sao mà giận được, cụ nói đúng mà. Tất cả đều do bản thân mình, em chỉ cảm thấy tiếc nuối và đôi lúc có cảm giác tủi thân khi mình rơi vào hoàn cảnh bế tắc hoàn toàn mà mọi người xung quanh dù nói là hiểu và thương mình nhưng lại không hề cho mình một con đường để quay đầu, không dành cho mình một cơ hội để mình tự sửa chữa sai lầm......Tất nhiên, mình phải tự trách mình trước, trách thật nhiều.....Phải tự mình nỗ lực hết sức, bằng mọi cố gắng của bản thân mình mà bươn ra khỏi cái vũng bùn mình đã lăn vào. Chỉ dám thầm mong chờ ở đâu đó một bàn tay chìa ra với mình thôi!
Đã có quá nhiều cơ hội, rất nhiều bàn tay sẵn sàng chìa ra giúp ta, nhưng ta ko nắm lấy, ta cố tình ngập sâu thêm vào vũng bùn mt. Để rồi khi mọi người ngoảnh mặt ta lại thấy cô đơn, tủi thân đến cùng cực. Em rời Vn ra đi trong đầu với một mục đích: nếu ko giữ được mình và quay lại con đường cũ, em sẽ tự mình giải thoát vì ko muốn cha mẹ thấy cảnh lá vàng khóc lá xanh. 8 năm nay em chưa một lần trở lại, ko phải em sợ về lại nghiện, mà vì vn trong em có quá nhiều kỷ niệm đau buồn.

Simson

Xe buýt
Nghe nói có thuốc gì đó của Tàu, cắt cực nhanh và rẻ. Nhưng cai rồi chích lại là sốc chết luôn.

Hay là loại bác đang kể đấy?

Thế mới gọi là: liệu pháp thay thế mà cụ, sau khi an toàn rồi thì có thể ngừng cả meth. Thực ra mợ lead nói cũng có phần chưa đúng, uống meth chích vẫn phê như thường, ngoài bắc meth được thử nghiệm ở HP đầu tiên thì phải. Đăng ký cai bằng meth thời gian đầu còn được cho tiền mua mt, cấp cả xilanh luôn. Em thấy lũ bạn cũ người Hp đêm qua hiện về kể thế. Còn thuốc để chơi vào ko có cảm giác phê đấy là thuốc kháng. Uống vào chích bao nhiêu cũng ko thấy phê, người nóng rực, có nhiều người chết vì cai rồi, thuốc kháng uống rồi nhưng rượu vào máu lên định chơi lại, nhưng vì ko thấy phê nên cố tình chơi thêm, cuối cùng sốc và ko bao giờ nghiện nữa.

cuongkilo

Xe tăng
Nhiều cụ đang chờ cụ đừong đời lắm ạ

dpl

Xe lăn
Hồi trước bọn em hay nói " nghiện có sĩ diện của nghiện" :))
Vâng
E đang ngồi trà đá thằng nghiện đầu ngõ ra xin tiền, e còn 5k lẻ rút ra cho
Nó ném thẳng xuống đất : " bố m nghiện nhg nghiện có sĩ diện của nghiện, m cho thế này để đào mả xxx m lên à " :)))
Đi trà đá ai cầm nhiều tiền đâu ạ :((