[Funland] Thằng nghiện

đường đời

Xe tăng
Rồi cũng đến 1 ngày Em phải xa N!
Em đến phòng của N và định vào như bình thường thì thấy rất nhiều người, ngoài cửa là xe oto ( lúc này nhà N đã là chủ thầu xây dựng giàu nhất nhì cái đất khỉ ho đó rồi), Em định lùi lại trước khi ông chủ lò gạch nhìn thấy Em, tất cả mấy người, cả nam cả nữ ngồi cúi mặt xuống giữa bộ bàn ghế cũ mèm chả ai nói với ai câu nào... và có tiếng mấy thanh niên nói: đập chết mẹ nó đi anh à ( nói với anh N, là kỹ sư), thằng chó nghiện này...
Nghe và Em đoán ngay giọng cái thằng Em đã va chạm 1 lần ở trường Đại học TL, lần đó Em mà không nói với bạn Em thì có lẽ nó... về bệnh viện sớm hơn về nhà.
Nó là bạn của Anh trai N, nó cũng theo đuổi và lúc gặp Em ở trường TL ngoan như thỏ, thế mà bây giờ cậy đang trong nhà to mồm thế...
Kết cục Em bị bố N đuổi về, chửi như hát hay... còn N bị tạm dừng học về quê vì cái tội dám yêu thằng nghiện!
Sau đó là bao ngày Em đi tìm N, khắp các nơi có thể, những chỗ nào từng có dấu chân 2 đứa là Em đến, nhưng vô vọng... những bức thư gửi trên yahoo để mong 1 ngày nào đó Em sẽ mở ra đọc và tìm đến mình... Cái bóng đen của 1 thằng nghiện nó bao trùm lên 1 số phận bản thân quá lớn đến như vậy... Sau nhiều ngày chìm đắm trong riệu để quên nỗi nhớ của N, hôm nào cũng uống... Bố, Mẹ còn chả hiểu tại sao...
Có lần Em mò tìm về dưới đó theo lời dặn của N là ngay đầu TP cứ nhà to nhất màu vàng, là đúng... Em nhìn thấy và ở đó mấy ngày nhưng... chỉ thấy Bố, Mẹ của N ra vào nhà chứ chưa nhìn thấy dù cái bóng của người yêu. Thời gian đầu xa nhau Em cảm thấy quá khó sống mặc dù không phải người đa cảm nhưng cái tình, cái nghĩa nó quá lớn... Bao nhiêu năm tưởng có ngày nên nghĩa thì lại vụt tắt... Riệu chè chán để ngủ và để đi tìm... 1 thứ rất gần nhưng lại quá xa... Tình yêu cũng khó định nghĩa thật!
Cũng như đã nói ở trên Em lao vào rượi chè cũng ác nhưng chỉ riệu thôi ạ, có hôm đang ngồi với mấy thằng Em uống rượi nó rủ Em sang nhà bạn gái nó chơi.
Uh thì sang chơi, thời đó về bạn nghiện chết gần hết còn những thằng khác vẫn dặt dẹo... nên Em chơi với bọn trẻ đang đi học đại học cho nó lành. Sang nhà con bé kia cứ nghĩ phải học đại học, ai nghờ mới lớp 11, 12 mà đã tập tành yêu đương... Sang đó chơi thấy con bé cũng được, mà cái số Em nó cũng đen... Cứ gặp gái xinh là đời lại thăng hoa ngay, từ lúc yêu đến lúc lấy vợ toàn đứa đẹp ( ý kiến mọi người, ko phải chủ quan của Em).
Lúc đầu Em chẳng nói năng gì nhiều vì nghĩ người yêu của bạn, nhưng sau đó thì luyên thuyên vài câu... rồi 3 ngày sau Em thấy có tiếng điện thoại gọi...
Uh, Anh đến... chỗ A,B,C à
Rồi hai Anh, Em vừa đi chơi vừa nói chuyện, lúc này Em đã có quả jupito rồi ạ, do đi làm cò nên có lúc đó mua đâu 24 triệu là thành quả đầu tiên đi làm cò. Đi chơi với nó Em cũng thấy vui vui, vì tính khí trẻ con chứ không nghĩ đến yêu. Cũng chính thời điểm nhớ N đó, Em gặp 1 bé nhà dưới đường GP, trắng như Ngọc Trinh nhưng lại mũm mĩm chứ không khô như cái cây sắp chết hay đi loanh quanh trên sàn cat walk...
Mỗi lần Em xuống nhà em này thì nói thật, không khác gì Obama đến Việt Nam... Đến rửa mặt mà cô ấy còn rửa cho, nhưng dường như cái gì mà cứ thừa mứa thì chắc chắn là ngấy... Em bỏ sau gần năm vì không thấy hợp, lúc Em không đến nữa Cô ấy gọi điện và khóc suốt, đến nhà Em tìm, Em toàn bảo Mẹ ra nói nó đi suốt chả mấy khi ở nhà.
Thú vui của Em lúc đó chỉ là ngóng N, các tình yêu cũng chỉ là thú vui trong khi chờ đợi:">. Rồi 1 hôm, thằng bạn thân gọi:
- Ông ơi đi uống với tôi đi, hôm nay bạn con H nó rủ đấy.
H nào?
Con Em họ tôi ý, ở trên xxx đấy quên à!
Ok, mày đón tao đi.
Bỏ Mẹ không chứ lỵ, con bé đẹp thế mà quên...
Em hăm hở tắm rửa sạch sẽ mọi ngõ ngách rồi lên đường, sang quán chỗ rượi dân tộc NH trên đường TH, em vào quán thấy lố nhố 1 lũ, em chả quan tâm lắm và đưa mắt tìm H ( 1 thời làm Em nhớ điên cuồng, 1 nét đẹp rất thánh thiện )...
Vào tới nơi thấy H vẫn đẹp thậm chí còn đẹp hơn xưa, Em ngứa ngáy ngay lập tức:))... rót liên hồi cho cái bọn đang cưa cẩm kia nhằm hạ đối thủ ngay trên bàn nhậu:D, tối đó Em hỏi đầy thứ linh tinh và đưa H về nhà thuê 2 tầng, chỗ đó 2 đứa con gái ở chung cùng học năm thứ 2, vì nhà H thuộc loại điều kiện...
Năm thứ 2 thì các Cụ biết, bắt đầu dạn dĩ tò mò với cái đất Hà Nội phồn vinh toàn văn vật:)):)):)), nên chả ngày nào Em bỏ cơ hội lân la, la liếm... Ngày H về quê thì Em đến chém gió với bạn thân cô ấy, đứa đó lại uống được bia nên 2 A,E hay bù khú với nhau và có vệ tinh khác là Em biết ngay.

lead2011

Xe container
Em hóng phần sau khi từ bỏ ma tuý bác chủ với nghị lực vươn lên hoàn thiện bản thân và cống hiến cho xã hội, cho gia đình ntnao.

KhanhPK

Xe buýt
Tốt nhất các Cụ đừng tin những lời nói nhảm, Em kể chuyện đời chả lẽ lại nhái đời ông khác, còn là Ông Tây thì giờ đây Em ngồi chém gió để giải quyết việc gì ạ
Cụ hiểu sai ý em, vào cái link kia nghe ông Sài Gòn thị bị virus. Sorry cụ!

KhanhPK

Xe buýt
Em cùng thế hệ cụ chủ. Trải qua 1 thời bão trắng nên rất hiểu và thông cảm cho các bạn lầm lỡ!

đường đời

Xe tăng
Cũng như đã nói ở trên Em lao vào rượi chè cũng ác nhưng chỉ riệu thôi ạ, có hôm đang ngồi với mấy thằng Em uống rượi nó rủ Em sang nhà bạn gái nó chơi.
Uh thì sang chơi, thời đó về bạn nghiện chết gần hết còn những thằng khác vẫn dặt dẹo... nên Em chơi với bọn trẻ đang đi học đại học cho nó lành. Sang nhà con bé kia cứ nghĩ phải học đại học, ai nghờ mới lớp 11, 12 mà đã tập tành yêu đương... Sang đó chơi thấy con bé cũng được, mà cái số Em nó cũng đen... Cứ gặp gái xinh là đời lại thăng hoa ngay, từ lúc yêu đến lúc lấy vợ toàn đứa đẹp ( ý kiến mọi người, ko phải chủ quan của Em).
Lúc đầu Em chẳng nói năng gì nhiều vì nghĩ người yêu của bạn, nhưng sau đó thì luyên thuyên vài câu... rồi 3 ngày sau Em thấy có tiếng điện thoại gọi...
Uh, Anh đến... chỗ A,B,C à
Rồi hai Anh, Em vừa đi chơi vừa nói chuyện, lúc này Em đã có quả jupito rồi ạ, do đi làm cò nên có lúc đó mua đâu 24 triệu là thành quả đầu tiên đi làm cò. Đi chơi với nó Em cũng thấy vui vui, vì tính khí trẻ con chứ không nghĩ đến yêu. Cũng chính thời điểm nhớ N đó, Em gặp 1 bé nhà dưới đường GP, trắng như Ngọc Trinh nhưng lại mũm mĩm chứ không khô như cái cây sắp chết hay đi loanh quanh trên sàn cat walk...
Mỗi lần Em xuống nhà em này thì nói thật, không khác gì Obama đến Việt Nam... Đến rửa mặt mà cô ấy còn rửa cho, nhưng dường như cái gì mà cứ thừa mứa thì chắc chắn là ngấy... Em bỏ sau gần năm vì không thấy hợp, lúc Em không đến nữa Cô ấy gọi điện và khóc suốt, đến nhà Em tìm, Em toàn bảo Mẹ ra nói nó đi suốt chả mấy khi ở nhà.
Thú vui của Em lúc đó chỉ là ngóng N, các tình yêu cũng chỉ là thú vui trong khi chờ đợi:">. Rồi 1 hôm, thằng bạn thân gọi:
- Ông ơi đi uống với tôi đi, hôm nay bạn con H nó rủ đấy.
H nào?
Con Em họ tôi ý, ở trên xxx đấy quên à!
Ok, mày đón tao đi.
Bỏ Mẹ không chứ lỵ, con bé đẹp thế mà quên...
Em hăm hở tắm rửa sạch sẽ mọi ngõ ngách rồi lên đường, sang quán chỗ rượi dân tộc NH trên đường TH, em vào quán thấy lố nhố 1 lũ, em chả quan tâm lắm và đưa mắt tìm H ( 1 thời làm Em nhớ điên cuồng, 1 nét đẹp rất thánh thiện )...
Vào tới nơi thấy H vẫn đẹp thậm chí còn đẹp hơn xưa, Em ngứa ngáy ngay lập tức:))... rót liên hồi cho cái bọn đang cưa cẩm kia nhằm hạ đối thủ ngay trên bàn nhậu:D, tối đó Em hỏi đầy thứ linh tinh và đưa H về nhà thuê 2 tầng, chỗ đó 2 đứa con gái ở chung cùng học năm thứ 2, vì nhà H thuộc loại điều kiện...
Năm thứ 2 thì các Cụ biết, bắt đầu dạn dĩ tò mò với cái đất Hà Nội phồn vinh toàn văn vật:)):)):)), nên chả ngày nào Em bỏ cơ hội lân la, la liếm... Ngày H về quê thì Em đến chém gió với bạn thân cô ấy, đứa đó lại uống được bia nên 2 A,E hay bù khú với nhau và có vệ tinh khác là Em biết ngay.
Những ngày sau đó Em vẫn gắn chặt với H ( bây giờ là Vợ em) nhưng biến cố sảy ra khi sắp cưới thì Em gặp lại N.
thời gian đó Em với H đi chơi nhiều rồi thi thoảng lại đi chơi với con bé L lớp 11 mà em đã kể trên, Em coi L như Em thôi nhưng sự việc đi quá tầm kiểm soát của Em và mọi sự rắc rối tiếp tục đến với Em khi xuất hiện N, mà xuất hiện đúng thời điểm đời Em chuẩn bị sang trang mới... Cái này đau đầu vô cùng và cũng thời điểm này Em đã đỗ công chức nhà nước đi làm với lương ba cọc, ba đồng. Sau này qua chính N nói ra, Em ấy hay nhìn Em qua kính taxi, vì ở cơ quan Em rất hay ra ngoài đường hút thuốc và ngắm... đường.
Cuộc đời là cái vòng luẩn quẩn, thoát ra được vòng này lại quấn vào vòng khác, càng quẫy càng đau và bị thít chặt hơn. Nhưng bây giờ Em luôn vui với gia đình yên ấm, 2 đứa con trai thông minh ngoan ngoãn và điều kiện kinh tế tạm thời ổn định so với Em. Mọi việc đã qua đôi khi nghĩ lại cũng rùng mình, chuyện đời mà... Em sẽ kể nốt đoạn cuối, không quá 15p đọc của Các Cụ, Các Mợ.

khanhnguyen09

Xe container
Đọc thớt nhớ lại thời trẻ bồng bột, phải nói đời 7X mà tồn tại đến được bây giờ là may mắn lắm. Những năm lớp 12 thì vướng vào bạn bè hút trích, qua 12 lên được đại học thì lại đua xe.

đường đời

Xe tăng
Em hóng phần sau khi từ bỏ ma tuý bác chủ với nghị lực vươn lên hoàn thiện bản thân và cống hiến cho xã hội, cho gia đình ntnao.
Mợ ơi, khác gì người khác đâu ạ, cũng thua lỗ khi làm thêm bên ngoài... Cố kiếm cho con hộp sữa đi mất hơn 2 tỉ nên quay đầu làm NN cho lành thi thoảng kiếm tí bên ngoài để sống nhưng nhất quyết ko liều nữa:))

lead2011

Xe container
Mợ ơi, khác gì người khác đâu ạ, cũng thua lỗ khi làm thêm bên ngoài... Cố kiếm cho con hộp sữa đi mất hơn 2 tỉ nên quay đầu làm NN cho lành thi thoảng kiếm tí bên ngoài để sống nhưng nhất quyết ko liều nữa:))
Vâng. Cuộc sống vốn đã vất vả. Nhg ng qua thăng trầm như bác vươn lên mạnh mẽ vậy lại càng đáng quý. E vẫn hóng ạ.

đường đời

Xe tăng
Những ngày sau đó Em vẫn gắn chặt với H ( bây giờ là Vợ em) nhưng biến cố sảy ra khi sắp cưới thì Em gặp lại N.
thời gian đó Em với H đi chơi nhiều rồi thi thoảng lại đi chơi với con bé L lớp 11 mà em đã kể trên, Em coi L như Em thôi nhưng sự việc đi quá tầm kiểm soát của Em và mọi sự rắc rối tiếp tục đến với Em khi xuất hiện N, mà xuất hiện đúng thời điểm đời Em chuẩn bị sang trang mới... Cái này đau đầu vô cùng và cũng thời điểm này Em đã đỗ công chức nhà nước đi làm với lương ba cọc, ba đồng. Sau này qua chính N nói ra, Em ấy hay nhìn Em qua kính taxi, vì ở cơ quan Em rất hay ra ngoài đường hút thuốc và ngắm... đường.
Cuộc đời là cái vòng luẩn quẩn, thoát ra được vòng này lại quấn vào vòng khác, càng quẫy càng đau và bị thít chặt hơn. Nhưng bây giờ Em luôn vui với gia đình yên ấm, 2 đứa con trai thông minh ngoan ngoãn và điều kiện kinh tế tạm thời ổn định so với Em. Mọi việc đã qua đôi khi nghĩ lại cũng rùng mình, chuyện đời mà... Em sẽ kể nốt đoạn cuối, không quá 15p đọc của Các Cụ, Các Mợ.
Em đi chơi với H nhiều, rồi 1 ngày trời mưa to đến gần dốc Thanh niên thì xe của Em chết máy, đẩy được xe về chắc máy của mình tàn tạ hơn cái máy xe... 2 đứa vào hiên nhà dân chỗ ngã 3 rẽ ra Phủ ạ, Hôm đó mưa tầm tã, chả biết H thế nào chứ riêng Em thấy khổ quá... ngồi trên hiên nhà người ta Em đề xuất luôn:))
Mình cưới nhau đi, chứ lãng mạn thế này Anh chả chịu nổi, già rồi chứ trẻ trung gì nữa mà đú đởn.
Nhìn cái mẹt của H dài ra, quay sang Em kinh ngạc lắm và có vẻ không tin...
Em trả lời lại cưới rồi tiếp tục học, kiểu này khổ bỏ mẹ lên được:D
Lúc đó Em cũng chả biết Vợ em chả lời thế nào do mưa và gió hất vào mặt...
Đúng thời gian đó thì có thông tin của N, Em bắt đầu bối rối... tuy nhiên nhà Em đã xuống nói chuyện, đặt vấn đề về tìm hiểu và làm lễ ăn hỏi. Nói lại vấn đề Em đã đề cập ở phần đầu... Người yêu cũ thời đi học cùng tên cũng yêu nhau mấy năm, lúc Em bảo cưới H gia đình vẫn nghĩ là H kia, sau phát hiện ra không phải, các Cụ ngúng nguẩy mãi:))

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Nhanh đoạn gái mú cụ ơi em còn có hứng đi tắm cho gấu.

Ama Ben

Xe buýt
Lúc đang đoạn giữa thì mong nhanh. Gần hết rồi thấy hụt hẫng vì sắp hết quá. Cụ chủ chơi mợ nó kiểu kết thúc xong có phần 2 như Hô Li Út đi.

xe ko e

Xe tải
Người yêu cũ thời đi học cùng tên cũng yêu nhau mấy năm, lúc Em bảo cưới H gia đình vẫn nghĩ là H kia, sau phát hiện ra không phải, các Cụ ngúng nguẩy mãi:))
Mời cụ cán bộ quèn hiện nguyên hình :)). E nghi ngờ ngay từ đâu roài vì văn phong giống nhau kinh.

Lalalalala

Xe máy
Chuyện của bác chủ cứ như tiểu thuyết Kim Dung ấy nhỉ, cứ khi nào bác gặp nạn là có quý nhân anh em cưu mang hỗ trợ, gái đẹp thì bâu từ đầu đến cuối, ko cần tán cũng đổ.

nhatvt

Xe buýt
Chuyện tình của cụ cũng phức tạp không kém chuyện kia. Em hóng cả chiều này

đường đời

Xe tăng
Em đi chơi với H nhiều, rồi 1 ngày trời mưa to đến gần dốc Thanh niên thì xe của Em chết máy, đẩy được xe về chắc máy của mình tàn tạ hơn cái máy xe... 2 đứa vào hiên nhà dân chỗ ngã 3 rẽ ra Phủ ạ, Hôm đó mưa tầm tã, chả biết H thế nào chứ riêng Em thấy khổ quá... ngồi trên hiên nhà người ta Em đề xuất luôn:))
Mình cưới nhau đi, chứ lãng mạn thế này Anh chả chịu nổi, già rồi chứ trẻ trung gì nữa mà đú đởn.
Đúng thời gian đó thì có thông tin của N, Em bắt đầu bối rối... tuy nhiên nhà Em đã xuống nói chuyện, đặt vấn đề về tìm hiểu và làm lễ ăn hỏi. Nói lại vấn đề Em đã đề cập ở phần đầu... Người yêu cũ thời đi học cùng tên cũng yêu nhau mấy năm, lúc Em bảo cưới H gia đình vẫn nghĩ là H kia, sau phát hiện ra không phải, các Cụ ngúng nguẩy mãi:))
Đoạn gái gú cuối Em xin không đi vào chi tiết nữa.
Đúng cái thời điểm chuẩn bị lấy Vợ thì Em gái trẻ tên L đến tìm Em và mắng té tát.... tại sao Anh không gọi, hay nhắn tin cho Em?
Em nghĩ mãi... mình có bao giờ nói yêu nó đâu nhỉ?
Ra quán cafe với L, Em chọn 1 góc khuất ngồi tâm sự, L bỗng hỏi Em rất ngây thơ:
- Anh không biết là Em yêu anh à?
Bỏ mẹ thật, thời gian đó Em đưa L đi chơi, mua cả hoa sen khi Em khen, cần gì Em chiều và Em thích sự nhũng nhiễu của 1 cô bé mới lớn... Nó vui vui và làm vơi đi nỗi buồn của Em chứ nghĩ gì đến yêu đâu.
Nhưng giờ đây bên ngọn đèn hồng hồng, mờ mờ thì thằng đàn ông trong Em trỗi dậy bỏ qua mọi lý trí... Em ôm và hôn ngấu nghiến, bé cũng đáp ứng nhiệt tình. Thấy bên ngoài nhiều người soi quá nên Em quyết định từ bỏ...
Nhưng là bỏ quán đó để đưa gái đến chỗ kín hơn tránh những ánh mắt thèm thuồng:D.
Rồi cũng đến ngày Em lấy Vợ, 4h00 sáng Em đã chong chong không ngủ nổi do 1 tin nhắn: CHÚC ANH HẠNH PHÚC!
Em gần như chết lặng và hoạch định bỏ đám cưới, nhưng cuối cùng 4h15 Em vẫn ra xe trong lòng đầy ngổn ngang, tất cả các ảnh trong ngày cưới Em đều không cười, cuộc đời là thế... khách đến chúc tụng trong ngày vui nhất của cuộc đời thì chưa chắc... người nhận lời chúc đã vui!
Bản lĩnh cuộc đời va chạm đã rèn luyện Em nên người chứ nếu không có lẽ giờ này chưa chắc Em đã ngồi đây tâm sự với các Cụ... Và cái được gọi là rèn luyện đó nó cũng giúp Em cứng rắn để bỏ qua... người con gái sống chết vì Em!
Có thời gian N sau khi đã làm KT ở 1 công ty lớn, Em vẫn nhắn qua yahoo như 1 thói quen mà đến bây giờ vẫn thế... mãi ko bỏ, nhưng ko làm ảnh hưởng đến gia đình nhau.
Em lấy chồng đi, Anh mới yên tâm sống được.
- Em sẽ lấy nhưng chưa phải bây giờ Anh ạ, nỗi đau của Em lớn quá
Anh xin lỗi !
Thôi Em làm việc đây, Anh đừng làm hại đời mình lần nữa.
Đây là đoạn chát Em lưu vào máy tính riêng trên cơ quan cách đây hơn 2 năm.
Thời gian đầu khi mới lấy vợ, VC còn nghèo nên cãi nhau suốt... Em lại tìm đến chỗ N. Em biết sau bao ngày tìm hiểu, đã có lần Em vứt bỏ hết để theo cô ấy... nhưng với người con gái cứng rắn thì luôn đuổi Em về sau khi khóc...
Sau khi có nhóc thứ nhất, Em thấy N mặc áo dài đỏ nên Em mừng lắm nt tin chúc mừng qua yahoo thì nhận lại 1 tin: Em đi bê tráp giúp bạn, Anh với Em gần như là tất cả, làm sao Em đi lấy chồng được hả Anh?
Lần đầu tiên Em rơi nước mắt vì yêu, bao kỷ niệm ùa về, có khi giữa đêm 2 đứa ra sân bay xem máy bay, lúc không biết sống chết trong trại thế nào thì 1 cô bé trong trẻo, nhí nhảnh luôn ra đưa bánh mỳ hoặc cái gì đó sau cái lò gạch nham nhở... nhưng Em hoàn toàn không phải chí phèo và N cũng ko phải Thị Nở mà là 2 con người hòa hợp, bây giờ đều có chỗ đứng của Xã hội... Nhưng cuộc đời luôn không cho ai toàn vẹn!

vietran

Xe ba gác
Đúng là nghiện kể chuyện, gái cũng chết mà nhiều ofer cũng mê.