[Funland] Thằng nghiện

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Nghiện cai dễ mà,em cai mấy chục lần rồi

Ural 75

Xe tăng
Nói về may mắn thì Em cũng gặp nhiều ạ, lúc đầu mới lấy Vợ các Cụ cho cái nhà riêng bên khu tập thể KL, bẩn bẩn mốc mốc và đổ lúc nào không biết, lúc đó lấy nhau về mới thấy khổ... 1 đứa vừa công chức vài đồng lương đểu chả vẹo gì, 1 đứa vẫn đi học... Đi qua hàng chân gà nướng thèm rỏ rãi mà chả có tiền... 2 vợ chồng đi bộ chém gió, Em nói với Vợ 1 điều ước rất giản đơn: Anh ước có 50k bây giờ thì VC mình sẽ quay lại ăn chân gà nướng...:))
Vâng ạ, chỉ 10p sau dưới chân cầu thang có tờ 100k của 1 ông Bụt nào đó đánh rơi=)), chả ngần ngại Em kéo Vợ về nhậu chân gà luôn và ngay.
Đang nhậu thì các Cụ gọi điện sang nhà có việc, mút tay cho đỡ phí chút nước ngòn ngọt của chân gà còn dính lại... 2 đứa đi bộ sang nhà các Cụ xem chuyện gì...
Bố Em bảo 2 vợ chồng ngồi xuống nói chuyện, kết thúc là cho vc Em 100tr để làm vốn và thêm 4 cây vàng, vàng lúc đó có 19 thôi ạ, Ông Cụ không quên dặn Vợ em, Con cầm lấy và giữ chứ thằng xxx này nó mà cầm chỉ 2 hôm là hết. Đời đúng là đời, tự dưng có tiền Em lại rủ Vợ ăn chân gà tiếp mới chán đời chứ:D
Lúc đó chắc cuối 2008 phải không cụ.

lsakvn

Xe tăng
Rồi cũng đến 1 ngày Em phải xa N!
Em đến phòng của N và định vào như bình thường thì thấy rất nhiều người, ngoài cửa là xe oto ( lúc này nhà N đã là chủ thầu xây dựng giàu nhất nhì cái đất khỉ ho đó rồi), Em định lùi lại trước khi ông chủ lò gạch nhìn thấy Em, tất cả mấy người, cả nam cả nữ ngồi cúi mặt xuống giữa bộ bàn ghế cũ mèm chả ai nói với ai câu nào... và có tiếng mấy thanh niên nói: đập chết mẹ nó đi anh à ( nói với anh N, là kỹ sư), thằng chó nghiện này...
Nghe và Em đoán ngay giọng cái thằng Em đã va chạm 1 lần ở trường Đại học TL, lần đó Em mà không nói với bạn Em thì có lẽ nó... về bệnh viện sớm hơn về nhà.
Nó là bạn của Anh trai N, nó cũng theo đuổi và lúc gặp Em ở trường TL ngoan như thỏ, thế mà bây giờ cậy đang trong nhà to mồm thế...
Kết cục Em bị bố N đuổi về, chửi như hát hay... còn N bị tạm dừng học về quê vì cái tội dám yêu thằng nghiện!
Sau đó là bao ngày Em đi tìm N, khắp các nơi có thể, những chỗ nào từng có dấu chân 2 đứa là Em đến, nhưng vô vọng... những bức thư gửi trên yahoo để mong 1 ngày nào đó Em sẽ mở ra đọc và tìm đến mình... Cái bóng đen của 1 thằng nghiện nó bao trùm lên 1 số phận bản thân quá lớn đến như vậy... Sau nhiều ngày chìm đắm trong riệu để quên nỗi nhớ của N, hôm nào cũng uống... Bố, Mẹ còn chả hiểu tại sao...
Có lần Em mò tìm về dưới đó theo lời dặn của N là ngay đầu TP cứ nhà to nhất màu vàng, là đúng... Em nhìn thấy và ở đó mấy ngày nhưng... chỉ thấy Bố, Mẹ của N ra vào nhà chứ chưa nhìn thấy dù cái bóng của người yêu. Thời gian đầu xa nhau Em cảm thấy quá khó sống mặc dù không phải người đa cảm nhưng cái tình, cái nghĩa nó quá lớn... Bao nhiêu năm tưởng có ngày nên nghĩa thì lại vụt tắt... Riệu chè chán để ngủ và để đi tìm... 1 thứ rất gần nhưng lại quá xa... Tình yêu cũng khó định nghĩa thật!
Em đã theo dõi thớt của bác từ đầu nhưng ko dám còm vì sợ loãng thớt. Nhưng em thấy qua đc vụ này bác vượt qua đc là rất bản lĩnh vì với một tình cảm như vậy mà luôn bị bao trùm bỏi cái bóng "thằng nghiện" là cực kỳ khó hòa nhập với cuộc sống. Chúc bác và gia đình sức khỏe hạnh phúc

gncg

Xe hơi
Tối qua, tối nay mà e đọc hết 75 trang luôn. Rót rượu mỏi cả tay. Nể phục và mừng cho bác đường đời ạ.

sunrise8x

Xe tăng
giờ em mới dám còm.
chuện của cụ chủ hay thiệt, cơ mà hết rồi ah, em đang bị vật vì ko còn gì mà đọc nữa.

đường đời

Xe tăng
Nói về may mắn thì Em cũng gặp nhiều ạ, lúc đầu mới lấy Vợ các Cụ cho cái nhà riêng bên khu tập thể KL, bẩn bẩn mốc mốc và đổ lúc nào không biết, lúc đó lấy nhau về mới thấy khổ... 1 đứa vừa công chức vài đồng lương đểu chả vẹo gì, 1 đứa vẫn đi học... Đi qua hàng chân gà nướng thèm rỏ rãi mà chả có tiền... 2 vợ chồng đi bộ chém gió, Em nói với Vợ 1 điều ước rất giản đơn: Anh ước có 50k bây giờ thì VC mình sẽ quay lại ăn chân gà nướng...:))
Vâng ạ, chỉ 10p sau dưới chân cầu thang có tờ 100k của 1 ông Bụt nào đó đánh rơi=)), chả ngần ngại Em kéo Vợ về nhậu chân gà luôn và ngay.
Đang nhậu thì các Cụ gọi điện sang nhà có việc, mút tay cho đỡ phí chút nước ngòn ngọt của chân gà còn dính lại... 2 đứa đi bộ sang nhà các Cụ xem chuyện gì...
Bố Em bảo 2 vợ chồng ngồi xuống nói chuyện, kết thúc là cho vc Em 100tr để làm vốn và thêm 4 cây vàng, vàng lúc đó có 19 thôi ạ, Ông Cụ không quên dặn Vợ em, Con cầm lấy và giữ chứ thằng xxx này nó mà cầm chỉ 2 hôm là hết. Đời đúng là đời, tự dưng có tiền Em lại rủ Vợ ăn chân gà tiếp mới chán đời chứ:D
Sự may mắn không đến với Em chỉ 1 lần, nó lại tiếp tục vào sáng hôm sau khi 1 ông tướng bên ban quản lý dự án gọi Em xuống rất sớm
- Anh muốn mua nhà của Em với giá 2 tỉ, Em quyết nhanh và nói với Anh, chậm là Anh sang mua nhà hàng xóm...
Em nghĩ: đùa vui thì cũng vui vừa thôi chứ, nhà mua 400tr mà nó mua lại 2 tỏi, chắc thằng này mới bị ngã, Em mà tin nó có lẽ Em ngã đau hơn nó nên Em cười và đi.
Tối đó Em sang bên Ông Cụ kể lại thì ông nói tuyệt đối ko bán, chờ đến lúc gọi đi đền bù hãy tính... Sau đó Em được gọi lên ban đền bù giải phóng mặt bằng, hứa bán cho Em 1 cái nhà bên khu CC ngoài mặt đường ( chỉ trả thêm 200tr) và nếu Em thích thì đăng ký mua thêm ki ốt bên dưới thì thêm 700k/70 năm. Em nghĩ kiếm chó đâu ra 700k bây giờ, tốt nhất là nhận nhà mới cho nó khệnh:D

jaguarpl

Xe buýt
Thời em bên pl thấy mấy bác trc nghiện trắng ở Đức. Đã cai đc lâu rồi thế mà lại dính vào đá.
Có lẽ vì đá nó k vật như trắng.
Nên k ông nào nghĩ là nghiện.
Thấy các ông ấy ngồi ôm bình gần 2 ngày.
Về vn cũng thấy 1 ông bạn bị như vậy.
Nhà cửa, xe cộ mất hết, thỉnh thoảng thấy vắt cái áo trên vai đi tuần dọc phố cả tối mà k thấy nghỉ :(
Hỏi ra mới biết chơi đá vào ảo, lấy máy bóng về gõ nên trắng tay.

Em xấu giai mà Cụ, cái này Em nói thật nhưng chắc số Em nó phải khổ vì chỗ trũng nên Em thế... Vợ Em bây giờ ai cũng nói đẹp nhất Quận mà ko giữ, Em chỉ nói mỗi câu: Giữ làm gì khi nó không phải của mình... thích Em làm ván mới, của lạ bao giờ chả đẹp nhất=)), mai Em gửi hình cho Cụ, tất nhiên Em che mẹt... Hình Em vừa đi Tuy Hòa về.
Cụ post ảnh gấu lên nữa đi để anh em còn ngưỡng mộ :))

đường đời

Xe tăng
Thời em bên pl thấy mấy bác trc nghiện trắng ở Đức. Đã cai đc lâu rồi thế mà lại dính vào đá.
Nhà cửa, xe cộ mất hết, thỉnh thoảng thấy vắt cái áo trên vai đi tuần dọc phố cả tối mà k thấy nghỉ :(
PL nghiện lòi ra ạ, thằng con nhà NHNN mà Em nhắc trên bài đó Cụ, nó về chơi rất tự hào: Bên này nghiện đầy ra nhưng tao bỏ được.
Chán đời, Bên vịt kém nghiện bên mày à, tao hơn mày vì mày về chữa bệnh còn tao chưa có bệnh :))

My Hao

Xe điện
Cụ chủ mà không dính vào nghiện ngập thì có khi giờ lại lên báo là một trong những lãnh đạo trẻ tuổi 40 nhỉ?

baoden_cz

Xe buýt
Thời em bên đấy cũng thấy bọn nó chơi suốt mà

đường đời

Xe tăng
Sự may mắn không đến với Em chỉ 1 lần, nó lại tiếp tục vào sáng hôm sau khi 1 ông tướng bên ban quản lý dự án gọi Em xuống rất sớm
- Anh muốn mua nhà của Em với giá 2 tỉ, Em quyết nhanh và nói với Anh, chậm là Anh sang mua nhà hàng xóm...
Em nghĩ: đùa vui thì cũng vui vừa thôi chứ, nhà mua 400tr mà nó mua lại 2 tỏi, chắc thằng này mới bị ngã, Em mà tin nó có lẽ Em ngã đau hơn nó nên Em cười và đi.
Tối đó Em sang bên Ông Cụ kể lại thì ông nói tuyệt đối ko bán, chờ đến lúc gọi đi đền bù hãy tính... Sau đó Em được gọi lên ban đền bù giải phóng mặt bằng, hứa bán cho Em 1 cái nhà bên khu CC ngoài mặt đường ( chỉ trả thêm 200tr) và nếu Em thích thì đăng ký mua thêm ki ốt bên dưới thì thêm 700k/70 năm. Em nghĩ kiếm chó đâu ra 700k bây giờ, tốt nhất là nhận nhà mới cho nó khệnh:D
Hóa ra căn nhà tập thể cũ Em ở vài tháng đều đã có sự tính toán, Em về đó được gần năm thì bán được 3 tỏi, thằng mua lại bán tiếp được 3 tỏi rưởi. Em về mua nhà ngay gần chỗ các Cụ cho tiện qua mới ngu chứ, bên LTT lúc đó nhà to vật đường bây giờ đẹp quên chết, cả nhà cũng chỉ có giá 2 tỏi hơn. Em làm quả đất và xây nhà bên PL ( hình Em post lên khi đang sửa lại đấy), cả đất cả nhà 2 tỏi mấy còn lại Em vay thêm mua con Lac cdx số tự động năm 2008 chỉ tiếc bên phải nó chả có chữ CDX bên phải, nhìn qua vẫn như con xe Việt đời số sàn... sau gần 4 niên Em bán 420tr cho bọn cò... lỗ gần nửa:))

Chỉnh sửa cuối:

jaguarpl

Xe buýt
Em về vn năm 2010.
Còn trc đó đi bay với mấy ku em chúng nó chỉ chơi lắc, cỏ, cô.
Đá chúng nó sợ k dám mó.
Văn phòng em thuê ở trong chợ trung tâm wolka, trên tầng 2 khá rộng.
Cho nên bọn em ngăn đôi, ngồi bên trong cho kín đáo.
Bên ngoài cho 1 em từ bên czech sang thuê gội đầu.
Thỉnh thoảng ra tán phét tí, hoặc gội đầu ủng hộ.
Đc 1 thời gian, thỉnh thoảng em lại thấy 1 bác hoặc chị già phi vào trong vp em.
Hỏi mua hoặc nhấm nháy mới bỏ mịa.
Giật cả mình.
Em mới chạy ra ngoài hóa ra em kia đi vắng.
Đt cho mấy đứa em check lại cho chắc.
Sôi máu, đợi em kia về em mới lôi vào chửi cho 1 trận, đuổi k cho thuê nữa.

Chỉnh sửa cuối:

STF399

Xe điện
Cụ đường đời cho em hỏi 1 chút , chơi đá ( ngựa ) gọi là có thâm niên ctac rồi bây giờ có khả năng cai ko cụ ? Em vẫn áy náy vụ của thắng em .
Chúc cụ sức khoẻ , hạnh phúc . cảm ơn vì những chia sẻ rất thật của cụ . Em cũng 7x , cũng đua xe giai đoạn 98-2002 nhưng chỉ chạy theo phong trào thôi và manh nha đua để bán xe nên giwux gìn lắm . Cũng nhiều lần ngồi cùng ae nhưng e ko thích nên ko bị lôi kéo .

jaguarpl

Xe buýt
Cụ đường đời cho em hỏi 1 chút , chơi đá ( ngựa ) gọi là có thâm niên ctac rồi bây giờ có khả năng cai ko cụ ? Em vẫn áy náy vụ của thắng em .
Nếu mà chơi lâu khả năng giống thằng em vợ em rồi :(
Giờ ngơ ngẩn, hỏng hết não :(
Lúc nào có tí thì tỉnh táo, hoạt bát lên đc 1 lúc.
Nát.

đường đời

Xe tăng
Hóa ra căn nhà tập thể cũ Em ở vài tháng đều đã có sự tính toán, Em về đó được gần năm thì bán được 3 tỏi, thằng mua lại bán tiếp được 3 tỏi rưởi. Em về mua nhà ngay gần chỗ các Cụ cho tiện qua mới ngu chứ, bên LTT lúc đó nhà to vật đường bây giờ đẹp quên chết, cả nhà cũng chỉ có giá 2 tỏi hơn. Em làm quả đất và xây nhà bên PL ( hình Em post lên khi đang sửa lại đấy), cả đất cả nhà 2 tỏi mấy còn lại Em vay thêm mua con Lac cdx số tự động năm 2008 chỉ tiếc bên phải nó chả có chứ CDX, nhìn qua vẫn như con xe Việt đời số sàn... sau gần 4 niên Em bán 420tr cho bọn cò... lỗ gần nửa:))
Thời kỳ đó đặt con xe nhìn hình thức như mec về E lại sắm thêm lốp michenlin, la răng xịn, màn hình, chống ồn và dán kính đủ cả. giá xe lên tới 8 lít mấy, Em đi thấy cũng ngon và đầm dư mờ uống như thằng nghiện ăn vã heroin:)), Em xây nhà xong bảo vợ bỏ tiền làm thêm con lx cho oách... o-+!

Không Trí

Xe tải
Website
facebooko.com
Em cũng vote cụ chủ viết sách rồi gửi xuất bản, hoặc gửi làm kịch bản phim, em thấy còn hay bằng mấy nhật ký Đặng Thuỳ Trâm
cụ so sánh dư này nghe có phần sóng sánh. lồi lõm qus cụ ạ.