[Funland] Thằng nghiện

hanamkr

Xe buýt
Ko phải ạ....92 trẻ ranh nó mang ra bến Phía Nam vào hàng cà phê hút lộ thiên...ai hỏi nó còn bảo thuốc xông họng kia.
Cứ ngồi im đấy mà đọc ko phải nhẩy lên vỗ ngực đâu. Mà 91 mới vào ĐH thì kém cháu nửa giáp đấy.
Cụ nói gầni đúng, khoảng thời gian đó cưới anh T lốp bên Gia Lâm bọn em và bạn ngồi chơi ngay tại hàng nước dưới câu Chui mọi người thấy hỏi cũng bảo là thuốc xông họng. Nhưng mà thời đó trắng không nhiều đến đầu 94 mới rộ.

Chỉnh sửa cuối:

Camry 2.0Q

Xe tải
Ai tóm tắt lại em cái không,

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF
Vâg..bgio cũng vẫn đầy. Ý e là trc 92 con nghiện chỉ biết đến bàn đèn thôi...sau đó rất nhiều % đã chuyển sang trắng.
Cụ sai rồi. Trước đó có sedusen+dolagan+nước sái thuóc phiện....

Chile0310

Xe tải
Cụ Chile0310 mở vi đê ô à, khéo em gặp cụ nhiều rồi. Em thổ dân Ngõ Chợ KT đây ạ, ngày xưa hay thuê băng nhà cụ Dũng Ba Bằng đầu ngõ 9 và nhà em Tuyết Ngọng đầu ngõ 13, hóng xem có cụ nào Ngõ Chợ vào chém ko mà chưa thấy. Em thì ngại chém chỉ hóng cho vui thôi ạ
Em làm ở đoạn ngõ 3 cụ ah

Chile0310

Xe tải
Thế ạ, em ở ngõ 10 cũ nên em chỉ thuê ở đấy cho gần, thỉnh thoảng thuê nhà Ngời đầu ngõ 8. Em hay sang nhà thằng bạn cùng lớp ở ngõ 2 con nhà Thành Chây hình như nhớ đoạn ngõ 3 có hàng thuê băng thì phải nhưng ko thuê bao giờ. Thế nhà cụ Chile0310 có gần nhà bà Thư xoăn giáo viên ko, hồi ấy bà ấy nổi tiếng vì ác với học sinh.
Em làm ở đấy thôi chứ ko ở, hồi đấy em biết nhiều nhưng giờ lâu quên rồi, nhà Ngời thì em biết

đường đời

Xe tăng
Em làm ở đấy thôi chứ ko ở, hồi đấy em biết nhiều nhưng giờ lâu quên rồi, nhà Ngời thì em biết
Có lẽ Cụ và Cháu gặp nhau rồi nhỉ, nếu ngõ 3 thì cửa hàng đó bé tẹo... Sau này hình như là sửa tivi hay gì đó, Cháu quay lại khi lấy hồ sơ 1 ông nghẹo ạ, ở đó cháu không nhầm thì nhà cách ngõ mấy trăm m, là nhà Hưng phốt hình sự bên VC... bạn thân Cháu đấy ạ!

odaiba

Xe tăng
Ôi, nghiện, ma túy và thuốc phiện...E có nhiều chuyện để kể lắm, E sinh ra và lớn lên trên đất trồng thuốc phiện. e hay nói khác là hầu như nhà ai cũng trồng như trồng cải vài luống để lấy rau ăn, Đi học xin bạn bè gói hạt giống cho nhau như cái kẹo bây giờ, Nhà thầy giáo còn bạt ngàn , gi chứ nghiện nó là chuyện bt như bây giờ các Cụ uống rượu, người k nghiện đếm trên đầu ngón tay được, chứ ng nghiện thì sách bút ghi k xuể, bản mafia mà c.an k dám vào trong bản thì E chơi đến 20 ông bạn, bị bòm hết rồi, sau 20-30 nhìn ảnh và nhớ lại mới thấy cơm đen tàn phá Tây Bắc kinh quá nếu k có 168, E cứ đánh dấu kể sau...
138 cụ ơi, ko phải 168:D

đường đời

Xe tăng
138 cụ ơi, ko phải 168:D
- 138 là quyết định phòng chống tệ nạn nói chung, ở vùng cao dân tộc thì vận động chặt phá cây thuốc phiện và thay thế bằng cây công /nông nghiệp để thay đổi đời sống người dân... Song song đó ra quyết định 197 là ban chỉ đạo các vấn đề xã hội

Chỉnh sửa cuối:

Chile0310

Xe tải
Có lẽ Cụ và Cháu gặp nhau rồi nhỉ, nếu ngõ 3 thì cửa hàng đó bé tẹo... Sau này hình như là sửa tivi hay gì đó, Cháu quay lại khi lấy hồ sơ 1 ông nghẹo ạ, ở đó cháu không nhầm thì nhà cách ngõ mấy trăm m, là nhà Hưng phốt hình sự bên VC... bạn thân Cháu đấy ạ!
Hôm nào gặp lại nhìn mặt nhớ ngay mà cụ :D Em đóng cửa hàng ở đó cũng gần 2 chục năm rồi, giờ cũng quên nhiều ...

Bupket

Xe điện
Đọc một mạch bài " tự truyện " của cụ thớt xong ... Quá khứ ngày xưa lại bất chợt hiện về, giờ đôi lúc vắt tay lên trán nghĩ lại vẫn thấy toát mồ hôi hột, lạnh hết xống lưng, nổi cả da gà .

Kính cụ chủ thớt một ly ạ !

Chỉnh sửa cuối:

lehai1122

Xe tải
Hóng truyện cụ chủ, phải nói là những năm tháng đó em chẳng bao giờ quên. Em thì không phải là dân phố nên không biết những chuyện cụ chủ kể, em dân quê nên ở quê nó cũng có những kiểu chả giống ai. Những năm đó quê em Đồng Hỷ - Thái Nguyên nổi tiếng với những "bưởng vàng" và chuyện thanh toán cướp bãi vàng của nhau bằng hàng nóng. Nghĩ lại quá ghê, tụi em lúc đó (7x) toàn đốt mìn thay pháo, nhét dây cháy chậm vào kíp nổ và cắt dây cháy chậm bằng mặt kíp và châm bằng thuốc lá (sau khi đã phùng mồm thổi cho nó nhọn cái đầu thuốc) để đáp. Nghĩ lại thấy mình quá may mắn khi vẫn còn ngồi đây để hóng chuyện cụ
Phải nói cái thời anh em mình chơi lắm trò hoang dại. Mới 10 tuổi đầu, Tết đến cũng hò nhau quấn pháo đùng, ném vào nhau nổ đì đoàng, thế mà ko thằng nào làm sao. Chơi súng cao su bắn nhau, dùng đạn mơ, đạn dây chán quay sang đạn đồng. Lấy dây đồng uốn thành hình móc câu rồi bắn nhau chiu chíu. Ối thằng bị bắn vào mặt mà sao lại ko vào mắt, giờ nghĩ lại còn kinh!

đường đời

Xe tăng
Phải nói cái thời anh em mình chơi lắm trò hoang dại. Mới 10 tuổi đầu, Tết đến cũng hò nhau quấn pháo đùng, ném vào nhau nổ đì đoàng, thế mà ko thằng nào làm sao. Chơi súng cao su bắn nhau, dùng đạn mơ, đạn dây chán quay sang đạn đồng. Lấy dây đồng uốn thành hình móc câu rồi bắn nhau chiu chíu. Ối thằng bị bắn vào mặt mà sao lại ko vào mắt, giờ nghĩ lại còn kinh!
Cái đó là cái chạc ( làm ra từ cành ổi, hình chữ y) mà cụ, uốn đồng làm đạn đi bắn chim. Em có thằng cu Em bị chột mắt vì cái trò này đấy ạ, giờ làm Giao thông của Phòng nhá. Nhiều lúc Em hỏi nó, mày có túm nhầm xe sau ko? Mắt mày nhìn thế mà hàng họ chọn cấm có sai:D

Tomtom2011

Xe hơi
Hehe em cũng một thời ngu dại như chủ thớt, có vẻ cùng thế hệ luôn. Nhưng may ko bập vào trắng. Nếu đúng cụ chủ cùng hội Đại "Đô", Tuấn "chó" thì có khi em với cụ chủ biết nhau đấy. Đọc tiểu sử có vẻ cụ ko liên quan đến Tiến "tẩu", Quân "đen" hay Tú "quý" Tùng "quỳ" trước đó. Kính cụ 1 chén ;)
E biet mỗi Hoàng Lì

Tomtom2011

Xe hơi
Khi bọn em học lớp 8 tầm 14-15 tuổi thì trò hút thuốc trên tờ giấy kẹo cao su mới bắt đầu. Hầu như bọn con trai nghịch nghịch hay đá bóng bọn em thằng nào cũng thử vài lần.. Có thằng dính thành nghiện,có thằng chả nghiện ( vì ko có duyên :)))

Lên cấp 3 thì level bắt đầu tăng. chích thuốc cho rẻ và nhanh .. đến thời này là công khai chứ ko giấu diễm nữa... Trốn vào góc tụm năm tụm ba... đổ thuốc chích.. cãi nhau tùm lum do cố tình hay vô ý bơm quá vạch quy định

Bạn bè em chết khoảng 6-7 thằng gì đó... giờ vẫn còn vài thằng nghiện.

Món này cai thì cai được( cai do ý chí hay cấy ngọc vào bụng vẫn cai được) ,mới chơi vài năm cai được thì sống... 5-7 niên mà cai thì sẽ chết sớm do phá gan... thằng nào chơi thì bây giờ vẫn phải theo chuyển sang đá đấm,cỏ rả. có thằng thì chơi đến mấy môn phối hợp . lấy vợ về làm cảnh . con vợ than nghiện đã khổ,nửa năm ko chịch nổi vợ vì đá nó làm hại thân hại thận...

Lớp trẻ bi giờ tỉnh hơn,ko chích chung ko si đa nhưng vẫn cỏ rả hút từ rất sớm,rồi chuyển sang đá đấm ... ngẫm ra thì chúng nó có khi còn chết sớm hơn bọn 8x vì đụng xe thần kinh
Cỏ rả ăn dc,ngủ dc.người béo tốt.mỗi tội hay quên thôi cụ ạ.