[Funland] Thằng nghiện

Môi Cuốn Lô

Xe tải
E cũng ngồi chầu rìa xem bọn nó hút suốt nhưng chưa 1 lần có ý định thử. :D:D:D

Thời đó em cũng hay ngồi hàng ngày với hội này nhưng không đụng vào. May thật. Chúng nó đều nghiện ngập vào tù ra tội hết. Thế mà có thằng bây giờ lại làm mục sư hội Thánh giờ chuyên đi giúp đỡ những người nghiện ngập. Đời chả biết thế nào.

matizdo

Xe tăng
Canh lối cây xăng ạ.Lối đâm ra hồ có cái vườn cây chơi trốn tìm vui phết ợ.
Ngày xưa đợt sân Patin Thanh Nhàn mới mở em cũng hay ra đấy truơtj Patin, nhưng hình như dạo đó hàng trắng chưa phổ biến nên em thấy khu Thanh Nhàn lành lắm. Hay tại do em không để ý nên không biết nhỉ

tqtuan

Xe tăng
Èo. Nữ mà nghiện thì không biết quá trình cai thế nào? Có ai giải ngố cho em với.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Trong này em mới thấy sơ sơ có Hoàng Lì, Lịch, Thắng côn đồ, Dương béo, Tuấn Anh, Hùng sấn nữa thì phải. Hồi đó Hoàng Lì mới lấy RGV tím. Đợt này anh em hay tụ ở quán Bi-a Thái Hà. Em hay đánh độ với Lịch cụ ạ.
Oác. Em điểm danh tí. Nghe chừng bác là gương mặt thân quen đây ;))

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Có khi xem ảnh trên FB là nhận ra, Hà nội nhỏ mà bác. Không nghĩ từ lúc đó đến giờ cũng đã 20 năm, nhanh khiếp đi được.
Giờ nhìn em chả ra đâu. Lúc đó em 1m71 mà chưa được 50kg, lại không ăn ngủ ở Bi-a Thái Hà với Karaoke Mây Hồng như chúng nó ;) chắc bác là bạn của 1 trong cái lũ ở trên :P

Ngày đó vui mà cũng tệ nạn thật. Bác biết thẳng Hoàng Lỳ mới lấy RGV là khi đó nửa cuối 98 rồi, trước Tiger Cup 1998.

Khi đó đội em 3 Fx là khét nhất Hồ rồi, ngang đội Bách bò 3 RGV (có Hoàng Lỳ trong đó). Em đính chính tí là Thịnh cóc bạn em và Dung osin, không phải ruồi ;)

Thẳng Tomtom2011 những năm đó hay ngồi sau em nhất, bất kể em chạy Fx, GL Pro nay su Sport của nó, kể cả wave cũng nó nhân vật chính ngồi sau, bác phán em là ai ;)

Rảnh rỗi gặp nhau hàn huyên tí bác nhẩy :) sáng em vừa cafe với Tomtom2011 :D

Calich

Xe tải
Hơ hơ, em vừa bấm quẻ ngày xưa bác chạy con GL, hình như có đợt bị xoè thì phải, hehe. Mà hồi đó em nhớ bác gầy lắm, bảo không nghiện hơi phí.
Đợt đó còn nhớ Hoàng Lì về nhà giục ông già mua nhanh RGV vì sắp Tiger Cup. 3 FX tím hồi đó thì hot rồi. Nhớ hồi ấy trẻ trâu vãi, có hôm đi cùng ông Hùng sấn lên hồ không chạy được, thế là làm kèo từ Quốc Tử Giám về Thái Hà, phần thưởng là bao 555 o:-)

Chỉnh sửa cuối:

mAd_lOvE

Xe lăn
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Hơ hơ, em vừa bấm quẻ ngày xưa bác chạy con GL, hình như có đợt bị xoè thì phải, hehe. Mà hồi đó em nhớ bác gầy lắm, bảo không nghiện hơi phí.
Đợt đó còn nhớ Hoàng Lì về nhà giục ông già mua nhanh RGV vì sắp Tiger Cup. 3 FX tím hồi đó thì hot rồi. Nhớ hồi ấy trẻ trâu vãi, có hôm đi cùng ông Hùng sấn lên hồ không chạy được, thế là làm kèo từ Quốc Tử Giám về Thái Hà, phần thưởng là bao 555 o:-)
Ối zời ơi trí nhớ quá tốt chính Thánh đây rồi (vụ gầy, và xoè thì thi thoảng phải có ý mà) =)) kể cả GL cũng gần đúng vì khi đó Quang béo bạn em nó bảo mày đi X rồi, tao mua GL cho khác, mà nó thân hình hơi béo 1 tí, ngoại trừ em, chả ai Nài được nó ngồi sau nếu vào vỉa :P

Bạn vừa mua xe lúc trưa, mang xuống Thái Hà khoe tí rồi định qua đón bạn gái đi chơi, mình dí luôn cho xe mình, vác GL Pro nó chạy nát Thanh Niên - Hùng Vương - Hoàng Diệu - Phan Đình Phùng - Quán Thánh từ chiều tới tối =))

Khi đó là 2 tím 1 xanh rêu, xe Tuấn tượng xanh rêu, chính em xoè bóc tem xe nó, giờ nó vẫn nhắc :))

Sau 2001 nghĩ lại ngày xưa đúng ngu ngốc và dại dột thật. Nhưng đúng Thanh niên thời đó chả có vẹo gì chơi. Xe cộ lượn phố, bi-a, KOK Thái Hà với Quan Thánh, bo 2, 3 xịch như giá làng 5 lít bây giờ, các em cười phe phé ;)) thôi may không nghiện rồi chết rục xác như thời đó là phúc Tổ tiên để lại rồi ^:)^

Biết thế xưa ngoan, không phá, bán xe máy xuống Mỹ Đình thôn mua đất, giờ chắc ấm cúng lắm 8->

Calich

Xe tải
Em chỉ nhớ có hôm cả team toàn FX với RGV về Thái Hà, hết trò anh em rủ nhau chơi ném loong ống bơ ấy. Dân tình trong ngõ nhìn với ánh mắt nghi ngờ lắm, toàn ông xe đẹp đồ hiệu mà hồn nhiên chạy chân đất cầm dép ném loong vui vãi, chắc họ nghĩ mấy thằng này hâm cmnr :o)
Em vào facebook của bác, nhìn ảnh là em nhận ra bác rồi ;;) Em được cái nhớ dai kinh, hình như hồi đó có lần bác xoè GL Pro bị gãy tay đúng không nhỉ ~X(

Chỉnh sửa cuối:

dream gà

Xe đạp
Đã có quá nhiều cơ hội, rất nhiều bàn tay sẵn sàng chìa ra giúp ta, nhưng ta ko nắm lấy, ta cố tình ngập sâu thêm vào vũng bùn mt. Để rồi khi mọi người ngoảnh mặt ta lại thấy cô đơn, tủi thân đến cùng cực. Em rời Vn ra đi trong đầu với một mục đích: nếu ko giữ được mình và quay lại con đường cũ, em sẽ tự mình giải thoát vì ko muốn cha mẹ thấy cảnh lá vàng khóc lá xanh. 8 năm nay em chưa một lần trở lại, ko phải em sợ về lại nghiện, mà vì vn trong em có quá nhiều kỷ niệm đau buồn.
Nếu có cơ hội thì em cũng muốn rời khỏi VN!

dream gà

Xe đạp
Em trả lời nhầm Em tưởng Cụ hỏi Thái Nguyên, còn về lạng Sơn có 1 cậu 75 tên Báo đẹp trai, cao ráo và rất văn nghệ sĩ. Và cũng có không ít các trường hợp khác nhưng Em ko nhớ nổi tên đâu.
Anh Báo này đẹp trai, văn nghệ sỹ, quan hệ rộng và lại có một bà vợ "bộ đội" quan tâm hết mình......

dream gà

Xe đạp
Rất chuẩn Cụ à, ngày càng lộ nhiều nhân vật quen phải ko ạ!
Vưng cụ! Nhưng từ ngày chú Dũng hói chuyển công tác thì anh này không về Bắc Ninh cai nữa. Em cứ nhớ mãi cái cảnh 2 vợ chồng nhà này nói chuyện với nhau bằng tay qua hàng rào và cả khoảng sân rộng.

Vienxu

Xe tăng
Ô! Thế chuyện nghiện vẫn chưa hết à các cụ ơi. :D Công nhận cơm ở trại đồi ba huyện thời chú Dũng ngon, kể cả ko gia đình vẫn sống tốt. Ở những trung tâm tỉnh khác thời điểm đó ko được như vậy đâu cụ dream gà ạ.

Vienxu

Xe tăng
Vưng cụ! Nhưng từ ngày chú Dũng hói chuyển công tác thì anh này không về Bắc Ninh cai nữa. Em cứ nhớ mãi cái cảnh 2 vợ chồng nhà này nói chuyện với nhau bằng tay qua hàng rào và cả khoảng sân rộng.
Đứng ở ngay sân là "nét" ra ngoài đường được cụ nhỉ, em nhớ có cái đường ở phía trước trại, trong ngoài vẫn vẫy được nhau thì phải.

dream gà

Xe đạp
Đứng ở ngay sân là "nét" ra ngoài đường được cụ nhỉ, em nhớ có cái đường ở phía trước trại, trong ngoài vẫn vẫy được nhau thì phải.
Vưng cụ, làm ở xưởng giấy phía ngoài thì gần cổng trại lắm!