[Funland] Thằng nghiện

dream gà

Xe đạp
Ô! Thế chuyện nghiện vẫn chưa hết à các cụ ơi. :D Công nhận cơm ở trại đồi ba huyện thời chú Dũng ngon, kể cả ko gia đình vẫn sống tốt. Ở những trung tâm tỉnh khác thời điểm đó ko được như vậy đâu cụ dream gà ạ.
Hiện giờ thì cụ ở đâu?

kemosabe

Xe tải
Đọc thớt này là một cách để biết thêm về địa danh và con nguời Hà Nội. Cảm ơn các cụ đã chia sẻ.

Vienxu

Xe tăng
Em người BN gốc nên em biết rõ cả họ hàng, tông tích.....nhà cậu này.
Tay Ánh này suốt ngày ngân nga:
Hận kẻ sinh thành chơi éo đẹp
Lừa bố vào đây éo đón về.
Thi thoảng lại kể: mày ko biết chứ anh là bị nhà lừa cho uống thuốc ngủ rồi khênh vào đây đấy. :D:D Ko biết giờ bỏ được chưa?

đường đời

Xe tăng
Vưng cụ! Nhưng từ ngày chú Dũng hói chuyển công tác thì anh này không về Bắc Ninh cai nữa. Em cứ nhớ mãi cái cảnh 2 vợ chồng nhà này nói chuyện với nhau bằng tay qua hàng rào và cả khoảng sân rộng.
Bác này đến chỗ Em sống cũng tốt, bởi quen nhiều A, Em và được gia đình hỗ trợ rất nhiều... hát hay, đàn giỏi và từng là đệ Cụ TM mà Em đã kể trên bài. Cụ TM này thì nói thật là từ Lạng Sơn xuống đến Hà Nội, người cùng thời đều biết ạ. Còn Bác Báo này cũng mời Em về xứ lạng... Bây giờ mất liên lạc, với lại Em cũng muốn quên đi không gặp lại, dù biết đã có cuộc sống tốt và có địa vị trên đó... chỉ trừ khi số phận đưa đẩy gặp nhau thôi.

dream gà

Xe đạp
Tay Ánh này suốt ngày ngân nga:
Hận kẻ sinh thành chơi éo đẹp
Lừa bố vào đây éo đón về.
Thi thoảng lại kể: mày ko biết chứ anh là bị nhà lừa cho uống thuốc ngủ rồi khênh vào đây đấy. :D:D Ko biết giờ bỏ được chưa?
Giờ bỏ được rồi, bỏ tuyệt đối! (Cũng được vài năm rồi)

quanghungle

Xe tăng
Cháu xếp viên gạch ngồi hóng

TRIHON

Xe tải
Cháu đánh dấu cái, rỗi tý lôi ra đọc.

Huyndaicounty

Xe buýt
Ngày đấy những năm 95-96 sinh nhật thằng bạn cấp 3 nhà ở khu Thanh Xuân Bắc, ngay gần Bách hoá TX. Nó đưa cả lũ lên sới hít mà chả thằng nào biết gì, khi thấy mấy anh chuyên gia mang bột ra mới biết là hàng thì may quá em có bao thuốc Vina 5 thằng chia nhau hút. Thế mà khi ra về em vẫn phải gửi lại con thắt lưng ghẻ. May mà ngày đấy hàng nó cũng rẻ :D

ChessMan

Xe tải
em chả biết gì , xin lỗi em lướt qua 1 lượt rồi :))) em lại ra ạ hii

dream gà

Xe đạp
Bác này đến chỗ Em sống cũng tốt, bởi quen nhiều A, Em và được gia đình hỗ trợ rất nhiều... hát hay, đàn giỏi và từng là đệ Cụ TM mà Em đã kể trên bài. Cụ TM này thì nói thật là từ Lạng Sơn xuống đến Hà Nội, người cùng thời đều biết ạ. Còn Bác Báo này cũng mời Em về xứ lạng... Bây giờ mất liên lạc, với lại Em cũng muốn quên đi không gặp lại, dù biết đã có cuộc sống tốt và có địa vị trên đó... chỉ trừ khi số phận đưa đẩy gặp nhau thôi.
Hình như em đã nhận ra cụ, cụ Đời ạ, thật đấy, mặc dù cụ chỉ qua trung tâm BN một thời gian ngắn thôi.

Thang3606

Xe tăng
Tội tù vì đua Xe đầu tiên e biết là Hiệp Sơn năm 95, vì tội đua Xe ăn tiền với Cường Ba Toong, đi khoá 6 tháng. Nó ra tù thì lại đc bọn số cho đi bắt đua, cái thằng Người nhỏ đi TZM bắt đua là nó đấy. Cụ chủ thớt duongdoi với cụ chắc tầm tuổi đầu 8x, bọn Em 7x nên năm 91,92 đã lượn hồ rồi, đến năm 95, 96 là ít đua đòi rồi. Bạn hồi đấy của Em nghiện chết nhiều, toàn con nhà giầu :(
Hiệp Sơn là có con DB 9 Driff đâm ở Đài Cảm Tử - Đền Bà Kiệu bờ hồ. Những năm trước 95 dân tổ lái phải là những nhà rất điều kiện.

Thang3606

Xe tăng
Tội tù vì đua Xe đầu tiên e biết là Hiệp Sơn năm 95, vì tội đua Xe ăn tiền với Cường Ba Toong, đi khoá 6 tháng. Nó ra tù thì lại đc bọn số cho đi bắt đua, cái thằng Người nhỏ đi TZM bắt đua là nó đấy. Cụ chủ thớt duongdoi với cụ chắc tầm tuổi đầu 8x, bọn Em 7x nên năm 91,92 đã lượn hồ rồi, đến năm 95, 96 là ít đua đòi rồi. Bạn hồi đấy của Em nghiện chết nhiều, toàn con nhà giầu :(
Hiệp Sơn là có con DB 9 Driff đâm ở Đài Cảm Tử - Đền Bà Kiệu bờ hồ. Những năm trước 95 dân tổ lái phải là những nhà rất điều kiện.

Thang3606

Xe tăng
Thời 91-92 mới chỉ lác đác, Kim Mã là chiếu lửa. Vụ đêm Noel nào đó còn đốt xe cs nữa. Tầm 96- 98 bắt đầu đông hơn, đêm thứ 7, trung thu, noel... chả có hàng nghìn xe chạy lòng vòng tuyến phố chính bờ Hồ, cửa Nam, ĐTH, hàng Đậu... tắc hết cả đường :)
Em làm xe ôm nên nắm vững lắm.
Cháu xin chia sẻ để các cụ ko phải là thanh niên Hà Nội thời đó hiểu thêm chút về Văn hoá đua xe Ha Noi để theo dõi thêm phần thi vị. Chủ đề đua xe thì 7x Dân Hà Nội nắm rất rõ quá trình phát triển bắt đầu từ năm 90-91, khoảng từ năm 93 bắt đầu có mốt đấu đèn nhấp nháy khắp xe, còn Đề can mua ở Cầu Gỗ dán tùm lum, xe nữ là phải tháo giọ để hàng đằng trước. Đến 97-98 thì các em 8x cũng tham gia, và nhiều xe khủng. Đặc sản đua xe ở Hà Nội thì chỉ có thanh niên Hà Nội mới thời đó bây giờ kể lại thấy rạo rực vì ai cũng có liên quan đến, không đua thì cũng cổ vũ và còn nhớ rõ các cung đường. Phải nói dân phố cổ rất lợi thế khi chạy công an vì nhớ rất rõ các ngõ ngách trong phố cổ. Cái hay của đua xe Hà Nội là trình diễn đánh võng, bó vỉa, kẹp 3 mà võng vỉa lụa với tốc độ cao chứ không như Sài Gòn là đua kiểu Đề pa tốc độ theo tôi rất nhàm chán. Khi đua thì cả đoàn chạy theo thằng cầm cờ và nó bất ngờ úp vỉa đổi cung đường là cả đoàn úp theo, nên độ xoè rất cao. Các cao thủ cầm cờ thì thường trong top 10 tổ lái đều biết tiếng nhau hết, Các tổ lái theo đội thường là theo khu phố, cùng học, cùng hội chơi và khi đua thì kèm để cho cơ tổ trưởng tổ bay vọt lên. Thời đó đua không phải ăn tiền, chủ yếu là để Yêng Hùng, để nổi tiếng. Việc gá kẹp xe cùng nhau cũng rất tứ hải giai huynh đệ, cứ ngồi uống tra đá chỗ Đài phun nước chém gió với nhau một lúc là có thể ghép đội luôn, sẵn sàng giao tay lái hoặc ngồi sau thằng mới quen mà chẳng còn biết tên nó là gì. Còn các em gái đú mời lớn thì chỉ cần huýt sáo là leo tót lên xe đi đua cùng. Nhà cháu có xe DD đỏ từ năm 89, A tếch tem mưa năm 91, Được đang ký Dream lùn tem mưa to chính chủ năm 93 khi 19 tuổi, năm 95 đổi sang Win100 đen tem tím, Năm 98 đổi suzuki crystal 110, năm 2000 lại đổi Draem II đi cho nhã. Vì vậy nên cũng có xe để hóng hớt, theo đóm ăn tàn, nhiều lần ghép đôi ở đài phun nước với bạn chẳng quen, đua a rua xong đến sáng chia tay hẹn tái ngộ. Khoảng năm 97 thằng bạn làm Số 7 TQ rủ đi theo dõi xe cầm cờ rồi đọc biển số để cho vệ tinh chặn bắt, đưa vào danh sách bắt nguội tại nhà. Có lần đang Hóng đoàn đua trên Hàng Bài thì có 1 đội lạc đoàn tấp vào rút Hê ra hít với nhau ngay tại đường, nhưng kệ ko bắt vì nhiệm vụ là đọc biển tốp xe cầm cờ. Sau vài buổi nó rủ ko đi nữa vì mình thì khoái xem đua và mấy năm trước cũng a dua, bây giờ lại tiếp tay bắt các em là ko ưng cái bung.

Thang3606

Xe tăng
Thấy tả người như con ếch ôm Xe mình nghĩ Ngay la Hiệp sơn. Còn con gái bị bắt Xe vì tội đua Xe là con Giang mặt ngựa nhà Nguyễn Khuyến.
Cụ này nắm rõ hảo thủ Tổ lái đời F1 thế còn là dân chơi khét nữa

Thang3606

Xe tăng
Giờ em mới biết.
cứ tưởng có mỗi ở voz thôi.
đẹt mợ chúng nó, lấy truyện của mình đăng éo trả xu mịa nào nhuận bút nhỉ :)
Theo chau cụ kết hợp với cụ Đường Đời phát hành một cuốn sách, nếu ngại ảnh hường đến hiện tại thì ký hợp đồng đại diện. Đến bây giờ cũng phải đòi những giá trị quá khứ bù đắp cho hiện tại. Rất nhiều những người trên thế giới kể cả tội phạm giết người hàng loạt người Việt lai Ấn cũng kiếm nhuận bút rất nhiều từ giá trị quá khứ của mình. Cháu tin là nếu có ý định nghiêm túc thì sẽ có Nhà phát hành đầu tư.