[Funland] Thằng ngu

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung mình cũng tinh ý trong việc giúp đỡ. Ví dụ như cái vụ cho thanh niên đi nhờ xe em cũng nhìn mặt bắt hình dong chứ đồ đạc vác nhiều khá là hiền lành, vừa đi em vừa kể là đi cùng thằng bạn nó phóng xe đằng sau, hay nhìn qua gương xem có hành động gì lạ không chứ không đến nỗi vô tư quá cụ ạ :(:(
Thì đúng vậy Cụ ạ, em đợt vừa chở đi cấp cứu vừa dặn dò con bé mà vừa run.
Run chứ không sợ Cụ nhé.:))
Nói chung xã hội giờ nguy hiểm quá làm người ta sợ mà vô tâm.
Nhưng không vì thế mà gặp cảnh cần giúp mà làm ngơ được.

Sợ thì ở nhà với vợ hij, cụ cứ phát huy , làm dc gì giúp dx người khác trong khả năng của mình thì vui mà.

Năm 12 tuổi chó nhà mình cắn chó hàng xóm rách toạc 1 chân, sang nhà ông hàng xóm thông báo mang về chữa, hôm sau chó nhà mình bị lê 2 chân về. Bị mẹ chửi thằng ngu đi tự nhiên đi nói làm gì.

Đại học năm thứ 2 đi xe bus tuyến 21 thấy thằng móc túi đang chuẩn bị móc cái ví của cô gái đứng phía trước, học cách ông phụ xe khách ở quê hay làm nói to “Mọi người để ý trên xe có móc túi nhé” thằng móc túi không làm ăn gì được, lúc mình xuống Chùa Bộc thằng móc túi tức quá bám theo trả vờ như xe đông mọi người chen lấn đấm mình 1 phát tím má, thằng bạn đi cùng bảo thằng ngu dây với bọn đấy làm gì

Năm đại học thứ 3 đi xe máy 1 mình về Tân Lạc - Hòa Bình nhà thằng bạn chơi, đi tới đoạn đường Hồ Chí Minh thấy có 1 thanh niên xin đi nhờ vì bị xe khách lừa đi khác bến nên bỏ giữa đường xin không ai cho đi. Mình thấy thương chở khoảng 5km có chỗ đón xe buýt, về kể với thằng bạn nó bảo ngu may không bị cướp.

Sáng hôm qua chủ nhật, phóng xe máy ra chợ mua ít đồ vợ dặn, gặp bà cụ chắc 80 tuổi xin đi nhờ, chẳng vội gì chở cụ về tận nhà, lúc quay ra gặp ông trung niên bảo mày chở thế chẳng may cụ ngã có mà đền oan.

Tản mạn
Vô tư đi cụ ạ. Sợ đếch gì, mình làm việc tốt đó mà. Em có đận đi xe máy về TP Thái Bình, qua đò Tịnh Xuyên, có bà cô bắt xe ôm ko được đi bộ, em chở bà về, ngược đường gần 20km. Bà xin số, tưởng để đấy, thế mà gần tết bà gọi điện chúc tết mấy năm liền. Hình như bà ko có con cái, đang sống tại viện dưỡng lão trên Lào Cai. Cũng chưa có dịp lên trên đó thăm bà.

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Tình huống của em đây:

Vừa trưa qua 1 xe Vios dừng ở đường ngõ chiếm hết 1 phần đường đi, lại ngược chiều. Lúc về em nhờ bổ trợ gương trái, phải, cam sườn, hạ kính mới qua được.

Lúc đi ra thì thấy tiếng cãi nhau, hóa ra có 1 chú bán tải đi vào quệt vào con Vios kia, em góp ý là xe bán tải chạm vào là sai nhưng Vios đỗ cũng chưa đúng đâu.

Thằng bạn Vios đầy mùi rượu sửng cồ loạn lên mày tưởng mày đi SF mà to à ba la bô lô.

Em biết nói lý, phân tích với những thằng bất mãn, không cùng quan điểm và biết mình là ai thì chả bao giờ được, nên kệ mẹ chúng nó. Những thằng như thế rồi đời sẽ dạy, mình sửng cồ theo nó thì còn rẻ rách hơn nó, thế nên ờ thôi bố đi :))
Em thì có vụ thế này: Em đi xe máy, phía sau 1 con 4 bánh, 1 đồng chí đi song song với em phịch nhẹ vào đuýt con 4 bánh. Chủ xe xuống kiểm tra, em bảo:
- Xe không sao đâu anh ạ
- chủ xe: "Đuỵt mịa mầy đâm vào tao còn bảo không sao ah"
- Em: Em không đâm, đồng chí này đâm, em chỉ nhìn thấy bảo vậy thôi
Chủ xe quay sang đồng chí kia, đồng chỉ chẳng nói gì lạng ra chạy mẹ luôn. Chủ xe tẽn tò lườm em cái rồi lên xe phắn
Kể ra em cũng ngu thật, đ éo ra làm sao, tự nhiên bị chửi oan :))

BinhLee

Xe tăng
Vô tư đi cụ ạ. Sợ đếch gì, mình làm việc tốt đó mà. Em có đận đi xe máy về TP Thái Bình, qua đò Tịnh Xuyên, có bà cô bắt xe ôm ko được đi bộ, em chở bà về, ngược đường gần 20km. Bà xin số, tưởng để đấy, thế mà gần tết bà gọi điện chúc tết mấy năm liền. Hình như bà ko có con cái, đang sống tại viện dưỡng lão trên Lào Cai. Cũng chưa có dịp lên trên đó thăm bà.
Cho đi nghĩa là nhận lại đúng trong trường hợp của cụ nhỉ ? ấm áp

inmanhnhung

Xe tăng
Vote hành động đẹp của cụ!
Xã hội giờ thật giả lẫn lộn, cơ mà đôi khi e cũng cố làm việc tốt, nhưng việc đó phải trong tầm kiểm soát nhé, ví dụ: thấy tai nạn thì đừng có mà chạy xe tới đỗ ngay đó, tí người ta lại tưởng mình gây tai nạn là bỏ mẹ, thằng cụ e e dính ăn đấm mấy phát vì thấy bà kia bị 2 thằng trẻ trâu nó quệt ngã, ra nâng bà í lên, có một bà bán hàng gần đấy chạy ra lại bảo ngay là cu e va vào, nghe bà kia nói vậy có mấy thanh niên ở gần đó ra xem tưởng là cu e va vào, thế là táng luôn, khi cu e chưa kịp giải thích, bà bị ngã thì đau quá, mấy phút sau mới bảo ko phải cậu này, 2 thằng kia nó va vào tôi nó chạy rồi, thế là cu e bị đánh oan mà bọn kia nó cũng chả xin lỗi luôn. Nên đôi khi cũng phải vô tâm 1 chút cho đời bình an

BinhLee

Xe tăng
Em thì có vụ thế này: Em đi xe máy, phía sau 1 con 4 bánh, 1 đồng chí đi song song với em phịch nhẹ vào đuýt con 4 bánh. Chủ xe xuống kiểm tra, em bảo:
- Xe không sao đâu anh ạ
- chủ xe: "Đuỵt mịa mầy đâm vào tao còn bảo không sao ah"
- Em: Em không đâm, đồng chí này đâm, em chỉ nhìn thấy bảo vậy thôi
Chủ xe quay sang đồng chí kia, đồng chỉ chẳng nói gì lạng ra chạy mẹ luôn. Chủ xe tẽn tò lườm em cái rồi lên xe phắn
Kể ra em cũng ngu thật, đ éo ra làm sao, tự nhiên bị chửi oan :))
Chuyện của cụ vừa tức vừa buồn cười nhỉ :)):))

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Năm 12 tuổi chó nhà mình cắn chó hàng xóm rách toạc 1 chân, sang nhà ông hàng xóm thông báo mang về chữa, hôm sau chó nhà mình bị lê 2 chân về. Bị mẹ chửi thằng ngu đi tự nhiên đi nói làm gì.

Đại học năm thứ 2 đi xe bus tuyến 21 thấy thằng móc túi đang chuẩn bị móc cái ví của cô gái đứng phía trước, học cách ông phụ xe khách ở quê hay làm nói to “Mọi người để ý trên xe có móc túi nhé” thằng móc túi không làm ăn gì được, lúc mình xuống Chùa Bộc thằng móc túi tức quá bám theo trả vờ như xe đông mọi người chen lấn đấm mình 1 phát tím má, thằng bạn đi cùng bảo thằng ngu dây với bọn đấy làm gì

Năm đại học thứ 3 đi xe máy 1 mình về Tân Lạc - Hòa Bình nhà thằng bạn chơi, đi tới đoạn đường Hồ Chí Minh thấy có 1 thanh niên xin đi nhờ vì bị xe khách lừa đi khác bến nên bỏ giữa đường xin không ai cho đi. Mình thấy thương chở khoảng 5km có chỗ đón xe buýt, về kể với thằng bạn nó bảo ngu may không bị cướp.

Sáng hôm qua chủ nhật, phóng xe máy ra chợ mua ít đồ vợ dặn, gặp bà cụ chắc 80 tuổi xin đi nhờ, chẳng vội gì chở cụ về tận nhà, lúc quay ra gặp ông trung niên bảo mày chở thế chẳng may cụ ngã có mà đền oan.

Tản mạn
Em là thằng đấm cụ tím má trên xe bus đây. Nguyên nhân không phải là vì cụ đánh động cho người ta, mà là vì lúc sau em định móc túi cụ để bù lại thì chỉ móc được không khí vì túi cụ không có đồng xu mẻ nào cả. Tóm lại tội của cụ là không có tiền mà lại to mồm =))

Gomtamlinh

Xe tải
Cảm ơn cụ đã động viên @};-@};-
E thỉnh thoảng cũng như cụ. Có hôm U em đi xe buýt lên khu cũ chơi, ở bến xe có cậu thanh niên đẹp trai hỏi bảo bác đi đâu cháu chở ra tận nơi, trả tiền không lấy. Còn nói tý bác về đâu tiện cháu chở về tận nhà, bác không phải ngại gì. U em về cứ cười suốt. E cũng thấy vui vì có những lúc đi qua rồi, thấy dắt bộ xe máy lại vòng lại hỏi có hết xăng ko anh đẩy lại trạm xăng... Nói chung mình thấy vui là đc.Ủng hộ cụ chủ

BinhLee

Xe tăng
Em là thằng đấm cụ tím má trên xe bus đây. Nguyên nhân không phải là vì cụ đánh động cho người ta, mà là vì lúc sau em định móc túi cụ để bù lại thì chỉ móc được không khí vì túi cụ không có đồng xu mẻ nào cả. Tóm lại tội của cụ là không có tiền mà lại to mồm =))
Sinh viên thì lấy đâu ra tiền cụ, cụ ở đâu em báo công an =))=))

Honghen2008

Xe container
Em chỉ thấy Cụ chủ tốt, còn gì thì em chẳng cần biết!

Như em và cụ thì chả mong nhận lại gì. Em thường xuyên giúp đỡ người gặp vấn đề dọc đường như hỏng xe, nhỡ xe hoặc cần chỉ đường. Vì có lần em hỏng xe được một bác gọi cả nhà ra đủn hộ, được một anh trai vá xe hộ khi dong gần 2km ko kiếm được quán. XH nhiều người tốt vậy cơ mà, phải ko cụ?

Kappuccino

[Tịch thu bằng lái]
Sinh viên thì lấy đâu ra tiền cụ, cụ ở đâu em báo công an =))=))
Giờ này cụ báo công an thì muộn rồi, có nói cũng chẳng ai tin.

Em đã dùng tiền ăn cắp được đi kinh doanh, rồi thành đạt, đi làm từ thiện, tài trợ xã hội, được lên đài báo suốt ngày... =))

Xe Tăng 390

Xe tăng

Tản mạn
xã hội bây giờ rất thiếu những người ngu như bạn nên nó trở thành một xh vô cảmvà ích kỉ.

TRANGDC

Xe tăng
Ngu như cụ quê em hiếm lắm :D

Puppet

Xe buýt

Tản mạn
Cụ ngu quá, nhưng mà em ngu hơn cụ :))