[Funland] Thành Chương

Duc Sang

Xe container
Siêu giàu thì còn xa mới tới danh hiệu đó, nhưng trong giới hoạ sỹ thì TC là người được mệnh danh là " vẽ nhiều nhất và bán tranh đắt nhất"
Tranh này mà tặng bác thủ thì có thất lễ không cụ?

745Lii

Xe điện
Người OF
Ngô hương vk t3 đc gần 15 20 năm rầu còn j cụ. Bà này cũng kinh, con gái mới 3 tuổi mà kiên quyết li dị Lưu trọng lư. Lưu trọng lư từng ví NH như 1 con ngựa bất kham. Thế mà trụ tận tới giờ. Cto cụ này ngoài tài vẽ còn biết làm ... lái ngựa :))
Đạo diễn Lưu Trọng Ninh chứ cụ, còn cụ Lư là bố chồng cũ mới phải.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]

Mandalord

Xe điện
Nói thật là em không đủ khả năng để cảm loại tranh này.
Đối với em ông nào vẽ mà như thật thì em mới thấy giỏi.
Đã từng có thời kỹ năng vẽ tranh như thật có giá, nhưng đến thời nay thì hết rồi, vì máy ảnh lên ngôi không có một hoạ sĩ nào địch lại được về độ chân thực. Do vậy mà hội hoạ hiện đại càng lúc càng trừu tượng hơn.

Juhu

Xe buýt
Đạo diễn Lưu Trọng Ninh chứ cụ, còn cụ Lư là bố chồng cũ mới phải.
E đã đính chính

745Lii

Xe điện
Người OF

seowebthue

Xe tăng
Website
ihome-motors.com
Phải tầm 2023 thì phủ Thành Chương mới tính là 20 năm bắt đầu có khách tham quan và vẫn còn sửa lặt vặt rả rích . Cuối năm 2002 mới có mỗi cái nhà sàn. Đận đập đi xây lại cái cổng mấy lần , ông bảo vệ bẩu mất 3 tỏi to ( năm 2002) , các cụ hãi chưa.

cadan

Xe container
Trong 7 môn nghệ thuật

thuòng ta quen với

ca nhạc (chưa chăc đã là âm nhạc)
Thơ văn (dễ lẫn với hò vè, ở cuòng quôc gieo vần như xứ mình)
phim ảnh (nếu coi phim có Trấn Thành hay Truòng Giang là điện ảnh)
Sân khấu (hiện bị thay thế bằng cac sô truyền hình thực tế còn kịch hơn cả kịch)
Kiến trúc và trang trí (chắc vì gắn với nhu cầu ở, cơ mà nếu nhìn nhan nhản cac mái nhà vòm và chóp ...thì cũng nên xem lại)

còn Hai bộ môn:

hội hoạ
điêu khăc

dường như đều khó cảm thụ đối với số đông

Visser III

Xe tăng
Trừu tượng nói chung mà cụ, sở thích cá nhân nó đa dạng, tây ba lô là thích du lịch khám phá trải nghiệm, hàn lâm hơn là đám thích giao hưởng, hôi họa...Cụ cứ nhìn những món đồ công nghệ thì thấy nó xuất phát từ những khái niệm trừu tượng, cái này liên quan giáo dục và văn hóa, món ăn tinh thần. Ở VN mình món ăn tinh thần chủ yếu cầy tơ 7 món ;))
Trừu tượng nói chung mà cụ, sở thích cá nhân nó đa dạng, tây ba lô là thích du lịch khám phá trải nghiệm, hàn lâm hơn là đám thích giao hưởng, hôi họa...Cụ cứ nhìn những món đồ công nghệ thì thấy nó xuất phát từ những khái niệm trừu tượng, cái này liên quan giáo dục và văn hóa, món ăn tinh thần. Ở VN mình món ăn tinh thần chủ yếu cầy tơ 7 món ;))
Thôi cụ ạ.thớt đang nói về tranh.đồ công nghệ là công nghệ,là khoa học kĩ thuật.liên quan gì đến cái trừu tượng từ nghệ thuật,hội họa hả cụ.cụ chê "người VN rất kém trong tư duy trừu tượng" là sai.
Mà cái cầy tơ 7 món đó là món ăn thực,chén được ngay chứ tinh thần cái gì ở đây hả cụ.

khanhpt4

Xe tăng
E thấy đồn mấy bức tranh này toàn để rửa tiền.
Từ lâu, tranh đã được coi là thứ vật ngang giá hạng sang để trao đổi mà Cụ. Người hiểu về nghệ thuật đa số không có khả năng sưu tầm tranh mà chủ yếu dân buôn đi bán lại. Hiện tại, các triển lãm hay gallery tranh thực chất là chợ tranh chứ không còn đơn thuần là nơi thửong thức hay bàn luận nghệ thụât

745Lii

Xe điện
Người OF
Ạ cụ. Còm 110 sau đó đã nhận là nhầm rồi! Có cụ đã qoute nên 0 sửa nữa. Bắt bẻ hoài
Cụ ném cái tiêu đề thớt vào bắt em bấm vào đọc, em có rỗi hơi đâu mà bắt bẻ. Chỉ có cái còm em quất của cụ ấy, sửa thì sửa ở đấy. chứ đính chính sau đó ai ngừoi ta để ý làm gì.
Thôi em chặn nick, kính chào cụ.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Xưa thấy nói là vi phạm nhiều lắm mà giờ lại cổ vũ à? thế là làm sai được cổ vũ phỏng cụ?

Juhu

Xe buýt
Cụ ném cái tiêu đề thớt vào bắt em bấm vào đọc, em có rỗi hơi đâu mà bắt bẻ. Chỉ có cái còm em quất của cụ ấy, sửa thì sửa ở đấy. chứ đính chính sau đó ai ngừoi ta để ý làm gì.
Thôi em chặn nick, kính chào cụ.
"Người of" mà cũng ... vậy sao. Đó là cái link post 110, nó tự chèn tiêu đề vào. Thôi cụ next đi e 0 rảnh tiễn