[VHGT] Thánh đỗ xe

MePun

Xe tải
Website
www.facebook.com
Đúng là cái hình thức không thể quyết định ý thức. :))

PentaCT

Xe hơi
Em mà là chủ nhà kia em cho vài nhát vào khu vực phía sát tường (cửa xếp), đảm bảo lúc lấy xe không để ý bên đó, cho nó chừa vì đỗ ngu. Ít ra cũng phải dán cái số điện thoại trên kính xe chứ .
Kể cả chơi bên lái cũng làm j dc nhau, đỗ đấy ai đi qua chả quệt dc. kể cả chọc thủng đèn luôn

dualshock

Xe tải
Kể cả chơi bên lái cũng làm j dc nhau, đỗ đấy ai đi qua chả quệt dc. kể cả chọc thủng đèn luôn
Để nó nhìn thấy ngay thì dễ xảy ra cãi nhau lắm. Có trường hợp chủ nhà phải đền đó cụ. Nên thôi cứ âm thầm mà dạy dỗ ^^

phobapbo

Xe đạp
Do kheo that, vua bang dung canh cua luon.

huyentrang89

Xe máy
Các cụ đỗ xe nên nhìn trước nhìn sau khi đỗ, nếu vướng quá nên để lại số điện thoại trên xe :-*

Kevin_ko0l_90

Xe máy
ý thức kém quá

thuannt15

Xe buýt
Những trường hợp này thì khuyên bảo ko ăn thua, cứ phải có biện pháp manh đánh vào kinh tế, đảm bảo lần sau trước khi đỗ xe sẽ ko quên ngó xung quanh :))

Đỗ siêu thật cc ạ. Hỏi sao thi thoảng lại bị vẽ chữ lên xe. Ý thức chán thật

One-77

Xe cút kít
Nửa đêm vẫn đứng đường vì "xe lạ" chắn kín cửa nhà

Chiếc xe 5 chỗ được đỗ rất "gọn gàng" chắn ngang, sát toàn bộ khung cửa ra vào của một gia đình sống ở đường Tây Tựu, Từ Liêm, Hà Nội. Cả gia đình rơi vào cảnh "dở khóc, dở cười" "nội bất xuất, ngoại bất nhập" ngay chính nhà mình dù đây là thời điểm gần nửa đêm.

Trước hình ảnh này, nhiều người đã vô cùng bức xúc về sự vô ý thức của người xe. Chủ tài khoản TB Cường Moon chỉ trích: "Đỗ xe như thế chả may trong nhà có việc gì người ta không ra được thì tính sao?", "Em nói xui chứ cháy nhà thì làm thế nào ra được nhỉ?", chủ tài khoản Ninh H nhận xét. Cũng có ý kiến cho rằng bức ảnh được "dàn dựng" và chiếc xe đó thực chất là của chính gia đình bị chắn cửa.

Trên thực tế, tình trạng đỗ xe như "đường của nhà mình" không phải chuyện hiếm gặp. Cộng đồng mạng đã nhiều lần bức xúc phản ánh tình trạng bị chủ xe hồn nhiên chắn lối đi, chắn tầm nhìn... Thậm chí, một số xe đỗ ngang ngược kiểu đó đã bị "cảnh báo" dưới nhiều hình thức như: Dán thông báo, sơn, viết lên xe...

Như chủ tài khoản FB Hongvi Nguyen mới đây đã ghi lại hình ảnh một chiếc ôtô được chủ xe "cẩn thận" đỗ sát sạt chặn trước cửa ra vào. Mặc dù, ngay cạnh cửa chủ nhà đã dán tờ giấy lưu ý "Vui lòng không chặn xe trước cửa nhà"... Quá ngao ngán, chủ tài khoản FB Bui Hung bình luận: "Cấp bằng lái xe chứ có cấp bằng đỗ xe đâu??".

Mặc dù chủ nhà mới phải dán thông báo "vui lòng không để xe chặn trước cửa nhà" .... nhưng

...... vẫn bị một thánh đỗ "chặn lối" ra vào của chủ nhà

Ô tô chắn lối ra vào lớp học ngay thời điểm học sinh tới trường
Sao Thớt không gọi CA tới cẩu mịa nó đi. Kể cả chỗ đó không cấm đỗ xe thì vẫn cẩu được vì xe đỗ trên vỉa hè, mà đỗ xe trên vỉa hè là phạm luật, có thể bị cẩu rồi?

kakaneu

Xe đạp
Chuổn dồi. Nhà em bị nó đỗ thế em ra nhắc bảo "Em đánh xe lên trên tí hộ anh, anh đang cần chở ít đồ nên cần không gian chỗ này ", lúc đầu nó tưởng em ko phải chủ nhà nó con nhìn đểu gườm gườm em. Em bảo "Em đậu trước cửa nhà anh thế này anh làm sao mang đồ ra được". Nó quay ra bảo đây không phải đất nhà anh, anh mang sổ đỏ ra mà xem. Em bảo "Anh biết đây không phải đất nhà anh, đất nhà anh chỉ tới cửa là hết nhưng không gian trước cửa em đỗ thế này anh không mang đồ ra được". Nó bù lu lên em cậy nhà anh thế này thế kia. Mọi người bu vào xem, em bực quá bảo: "Anh đã rất lịch sự nhờ em đánh xe hộ anh rồi, em cần có thể xem lại camera nhà anh, xem anh nói thế nào nhé. Còn em không đánh xe ra hộ anh phải không?". Nó vênh mặt thách thức phải. Em nhờ người nhà ở gần đấy phi mấy cái xe máy ra vây quanh xe nó khóa mệ nó cổ và xích vào cổng nhà em rồi nói: "Em bảo không phải đất nhà anh em cứ đậu. Giờ mấy cái xe này người nhà anh đề đây đúng cả ngày. Em động vào hỏng hóc gì thì em đền nhé. Nhà anh có cam ghi hết lại đấy". Xong hôm đấy em mặc nó xuống nc năn nỉ, em giam nó hơn 8 tiếng mới cho đi còn nhà em đi lại lối sau.
Cụ làm quả này là chuẩn đấy, em vodka cho cụ luôn

mai8586

Xe đạp
ý thức kem quá