[CCCĐ] Thanh Hóa ->Mũi Né - Phan Thiết lần đầu tiên

vitbau

Xe tải
Đã có rất nhiều cụ đi xuyên Việt. Nhà em đây là lần đầu tiên, các năm trước e chỉ đi Lý Sơn là xa nhất.
Trong bài viết này em sẽ review lại cho các cụ từng cung đường, nơi ăn nghỉ cho từng chặng mà em đã đi qua. Bây giờ em là ngày 2/7/2017. Em đang trên đường quay ra và đang ngồi ngắm biển Sa Huỳnh.

Các thành viên trong đoàn nhà em:
Vợ 2: cruize ls, 2F0, 3F1: 12 tuổi, 7 tuổi, 16 tháng
Đồ dùng mang theo ngoài quần, áo còn có bình thủy nấu nước nóng, nồi nấu cháo và 1 cái phích nhỏ để đựng cháo cho cả ngày...

Chặng 1: Thanh Hóa -> Đà Nẵng.
Chặng này khoảng 600 km.
E bắt đầu xuất phát từ TH lúc 3h5' (kiêng tí) đến Hà Tĩnh lúc 7h30, ăn sáng ở cháo chim cu bà Mân (ngay trục đường 1A). Nếu các cụ ăn trưa thì có thể đi vào ăn quán cơm Thủy Đơ (tra google), các năm trước e đi em toàn ăn trưa ở đây.
Ăn sáng xong e tiếp tục lên đường,
Đường vắng, e đến Quảng Trị khoảng 12h30, ăn cơm niêu ở TP Đông Hà.
Em đến Đà Nẵng lúc 18h30, nhận phòng rồi đi ăn cơm. Phòng ở Đà Nẵng em ở Fanxipan hotel vì em có voucher ở đây. (Phụ thu giường phụ và 2 phiếu ăn sáng là 500k). Phòng ốc ở đây tạm được, ăn sáng hơi ít món, nhân viên ko được tận tình cho lắm.
Ăn cơm: Đường Nguyễn Văn Thoại có rất ngiều quán cơm. Nhà em ăn ở quán cơm bắc Năm Hiền, quán này ăn cũng được, nhiều món hợp khẩu vị ( em sẽ up tờ thanh toán sau)

Chỉnh sửa cuối:

Toni Nguyễn

Xe máy
Chúc cụ có chuyến đi vui vẻ, hạnh phúc bên gia đình=D>=D>=D>

vitbau

Xe tải
Ngày 2: Sáng: ăn sáng tại ks, gd em đi thăm chùa Linh Ứng - Bãi Bụt.

Chùa Linh Ứng vẫn như mọi năm, nhưng năm nay có rất nhiều khách Trung Quốc, ồn ào và vô ý thức.
Ăn trưa vẫn nhà hàng Năm Hiền. Vì F1 nhà e thích ăn bún bò Huế.
Chiều: gd em lên đường sang Hội An. Ở Hội An em nghỉ ở travel lodge hoi an. Phòng 1,4t (cà giường phụ và ăn sáng). Phòng ở tốt, đồ đặc ks mới, nv thân thiện mỗi tội ăn sáng hơi ít món.
Tối: Gd em ăn tối ở quán chả nướng Bale well ( gần ks và nổi tiếng) ăn được, đông khách. Sau khi ăn xong em lượn phố đêm Hội An vài vòng rồi về ngủ để mai lên đường đi Quy Nhơn sớm

Đây là các món ăn ở Bale well.

Chỉnh sửa cuối:

tran.hung

Xe tải
trộm vía 2 nhóc nhà bác kháu quá ạ

minhquankt

Xe hơi
Cụ chạy tít quá, em hóng chuyến đi của cụ. Chúc gđ cụ vui vẻ

vitbau

Xe tải
Ngày 3: Hội An - Quy nhơn. 300 km
Em xuất phát ở Hội An tầm khoảng 9h. Dự tính ăn trưa ở Quảng Ngãi. Em đi theo ql 1A đoạn này đường khá xấu và có nhiều trạm xxx.
Giữa trưa nắng mà có a Tây cởi trần đi đường

Em đến QN lúc 12h30, lượn lờ tìm quán cơm và ăn ở quán này

Chỉnh sửa cuối:

vitbau

Xe tải
Ở Quảng Ngãi có món đường phèn, đường phổi, mạch nha. Em mua mỗi loại 1 ít về làm quà, mua luôn ở quán cơm. Tiếp tục lên đường đi Quy Nhơn.
Điểm đến giữa chặng này của em là bãi biển Sa huỳnh, nơi này có bãi tắm khá đẹp và ăn uống cũng ổn.
Quảng Ngãi - Sa Huỳnh khoảng 75 km.
Đường vắng tanh

Em đến đây lúc 15h30 nhưng do không biết đường xuống bãi tắm nên em đi đường mới, phải lòng vòng quay lại tìm (Chú ý: Nếu các cụ chạy từ Hội An vào trong thì nên chạy các đường qua thị xã, thành phố. Đừng chạy các đường tránh, nhiều xe tải và đường bị lún vệt bánh xe rất nhiều).
Cuối cùng em cũng đến được bãi tắm và ăn uống ở Sa Huỳnh

Nghỉ ngơi 1 chút rồi cả nhà xuống tắm biển. Nước ở đây xanh, trong nhưng thỉnh thoảng có đá dưới đáy, khi tắm các cụ để ý.

3d4s

Xe tăng
Đã có rất nhiều cụ đi xuyên Việt. Nhà em đây là lần đầu tiên, các năm trước e chỉ đi Lý Sơn là xa nhất.
Trong bài viết này em sẽ review lại cho các cụ từng cung đường, nơi ăn nghỉ cho từng chặng mà em đã đi qua. Bây giờ em là ngày 2/7/2017. Em đang trên đường quay ra và đang ngồi ngắm biển Sa Huỳnh.

Đồ dùng mang theo ngoài quần, áo còn có bình thủy nấu nước nóng, nồi nấu cháo và 1 cái phích nhỏ để đựng cháo cho cả ngày...

Chặng này khoảng 600 km.
E bắt đầu xuất phát từ TH lúc 3h5' (kiêng tí) đến Hà Tĩnh lúc 7h30, ăn sáng ở cháo chim cu bà Mân (ngay trục đường 1A). Nếu các cụ ăn trưa thì có thể đi vào ăn quán cơm Thủy Đơ (tra google), các năm trước e đi em toàn ăn trưa ở đây.
Em đến Đà Nẵng lúc 18h30, nhận phòng rồi đi ăn cơm. Phòng ở Đà Nẵng em ở Fanxipan hotel vì em có voucher ở đây. (Phụ thu giường phụ và 2 phiếu ăn sáng là 500k). Phòng ốc ở đây tạm được, ăn sáng hơi ít món, nhân viên ko được tận tình cho lắm.
Ăn cơm: Đường Nguyễn Văn Thoại có rất ngiều quán cơm. Nhà em ăn ở quán cơm bắc Năm Hiền, quán này ăn cũng được, nhiều món hợp khẩu vị ( em sẽ up tờ thanh toán sau)
Cụ máu thế, F1 mới 16 tháng đã cho xuyên Việt rồi à :) em thứ 7 này xuất phát

vitbau

Xe tải
Em ăn ở quán Minh Mai. Đồ ăn tươi, ngon, giá cả phải chăng, phục vụ nhiệt tình và vui vẻ. Ở đây có món đặc sản mắm Nhum, nhưng ăn cháo Nhum ở đây mới là tuyệt

vitbau

Xe tải
Các cụ rất chú ý là không được dùng đồ uống có cồn ở Sa Huỳnh nếu không là ra đầu đường sẽ được xxx cho thổi nồng độ cồn ngay. Và muốn tìm bãi tắm này thì các cụ tra google hoặc hỏi dân ở đây bãi tắm Phổ Châu.

Quanghuy84

Xe đạp

Chặng này khoảng 600 km.
Mở màn cụ kể rất chi tiết rõ ràng. E ngồi hóng chuyện cụ

Bắp cải

[Tịch thu bằng lái]
Ảnhdemo đẹp quá, lại cụ tỉ nữa....em hóng cụ chủ :)

cao thanh hà

Xe tải
Em cũng muốn làm một chuyến như cụ chủ. Nhưng chưa sắp xếp được thời gian hợp lý.

manchester6868

Xe tăng
chuyến đi hay quá, nhà em đánh dấu có gì đi vài chỗ chưa đi

vitbau

Xe tải
Sau khi tắm táp, ăn uống no nê. Gia đình em lại tiếp tục lên xe lúc 18h30 và hướng đến tp Quy Nhơn
Đây là 4 bố con em

vitbau

Xe tải
Em đến Quy Nhơn vào lúc 21h15 và bắt đầu công cuộc tìm phòng. Do chủ quan nghĩ Quy Nhơn nhiều ks. Nhưng do hôm đấy vào T7. Sau khi vào hỏi 1 vài ks sạn đều nhận đc cái lắc đầu, loanh quanh 1 hồi em cũng tìm đc ks Sunflowers trên đường Nguyễn Huệ (thì phải) với giá 750k cho 3 người (có ăn sáng). Thế là may rồi. Nhận phòng tắm rửa, nấu cháo cho f1 xong là 12h :((.
Phòng ốc ở đây tệ, đồ đạc, thiết bị cũ, ăn sáng ít món và ko ngon.

Chỉnh sửa cuối:

vitbau

Xe tải
Ngày 4: Thăm thú Quy Nhơn, đi Eo gió - Kỳ Co. Sau đó chạy Quy Nhơn - Phú Yên: 100km
Sáng em đi thăm ghềnh ráng.
Quy Nhơn là 1 điểm đến mới trong năm nay, đường phố Quy Nhơn đông đúc khách du lịch và sạch đẹp.

Biển Quy Nhơn qua cửa xe

Vào thăm quan ghềng ráng gia đình e ko thấy bị thu phí, chỉ thu tiền xe 20k ( chắc do nơi này đang sửa chữa, xây dựng bãi tắm Hoàng Hậu)

Đây là khu mộ của thi sỹ Hàn Mặc Tử

Ghềng ráng nhìn từ trên cao

Và nhìn xung quanh

Chỉnh sửa cuối:

vitbau

Xe tải
Sau khi tham quan Ghềnh ráng, em đi tiếp đến bảo tàng tháp đôi (Giá vé vào cổng 8k/người)
Nhìn xa thì như này

Còn lại gần hơn đây

Và đây là bảng giới thiệu

Chỉnh sửa cuối: