Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

Tuỳ anh

Xe đạp
cụ có cách chữa bệnh lạ fết nhỉ ~X(. Cụ alo nhờ thợ magnus của hội tư vấn nhé . Cường 0989067373
Em chỉ test thử xem vì lý do gì thôi. Vì trc e có thay dây và cục tăng dây rồi ạ. Ko biết có phải thay dây ko đảm bảo hay sao ấy. Em cũng hay táy máy xem thợ làm gì rồi về ngâm xem.

macnocadoi

Xe tải
Em chỉ test thử xem vì lý do gì thôi. Vì trc e có thay dây và cục tăng dây rồi ạ. Ko biết có phải thay dây ko đảm bảo hay sao ấy. Em cũng hay táy máy xem thợ làm gì rồi về ngâm xem.
nếu bạn có kiến thức tốt về ck và đam mê làm được lấy thì quá ổn,các cụ ngày xưa vẫn dạy trăm hay không bằng tay quen.

lamthaithinh

Xe buýt
Cứ từ từ nó mới thấm cụ ạ,xe cụ càng đi lại càng mới nó mới thêm yêu,nếu cứ mới hết thì buồn lắm,k có việc gì để làm.

Hai Sing Sang

Xe đạp
Mình cũng sài magnus l6 2.5 đời 2004. Sài thích. Nhưng gần đây mình có bị bục két nước, nước vào Hộp số khi đang đi Sơn Tây. Và nước dầu bụng hết, cố lết đc đến gần thành phố kéo vào chú em Thu ở đó, kêu tháo súc sạc hộp số. Đi đc một thời gian gần đây thấy máy ì chuyển số chậm vòng tua máy có vẻ cao, đem ra chevorlet Thăng Long thì thợ bảo xe vẫn bình thường. VVừ rồi test đường 5 mới thấy kéo lên 120km/h thấy xe bắt đầu rung. A em trong hội cho tư vấn nhé. À mình còn cái cửa trên bên phụ ko hiểu sao bị kêu, đem ra hãng cũng ko thấy hết, lại còn gần đây thấy khu vực dây curoa tổng kêu kít kít khó chịu( trc đây xe chạy êm như ru), mình tháo capo đổ nước vào thì ko thấy kêu nữa nhưng cũng chỉ đc một lúc thì nó lại kêu. A em nào gặp rồi chỉ giáo cho mình với.
Chào cụ, xe của tôi cách đây vài tháng cũng bị bục két nước, nước lẫn vào cả dầu hộp số. Xử lý thì cũng ko có gì phức tạp lắm nhưng phải làm triệt để. Tôi đã phải thay két nước mới, thay 1 số ống cao su dẫn nước (ống trên & ống dưới, ...) & thay dầu hộp số, thậm chí phải thay dầu hộp số 2 lần do thay dầu lần đầu nước vẫn còn ở trong mà chưa ra hết, và thay 2 lần nước làm mát do sau khi thay lần đầu vẫn còn váng dầu trong nước. Tổng chi phí cũng kha khá.
Cụ nên liên lạc trực tiếp với bác sỹ của hội là Cường ở Kia Bạch Đằng 319 Nguyễn Khoái. Cường đã trực tiếp xử lý vụ này cho xe của tôi nên bây giờ thì ngon rồi. Nhân tiện, cụ cũng nên kiểm tra cả bugi (bugi cho Magnus 2.5 L6 chuẩn là loại 3 chấu, đắt hơn loại thường nhưng hiệu quả thì khác hắn). Chúc cụ sớm khắc phục được sự cố.

santafe_9999

Xe tải
Hội mình giờ cũng đông ra phết rồi ấy các cụ nhỉ, được hai chục chưa ạ? Cụ chủ thớt lamthaithinh phát động ngày TỔNG OF để anh em biết và chuẩn bị ak.

thiênan1982

Xe máy
Em rất thích manus nhưng nghe nói em ay ăn xăng gom lắm phải không ....so k nuôi dc em ay

Hai Sing Sang

Xe đạp
Em rất thích manus nhưng nghe nói em ay ăn xăng gom lắm phải không ....so k nuôi dc em ay
Tôi cũng mới dùng Magnus 2.5 L6 được vài tháng nay. Đi đường phố thì khoảng 15L/100km, mỗi ngày đi khoảng 30km, mỗi tháng ~1,000km & tiền xăng ~ 3 triệu. Giả sử tôi dùng Toyota Altis, chạy cho cùng quãng đường hàng ngày/hàng tháng, thì chi phí xăng sẽ khoảng 2 triệu/tháng.
Tuy nhiên, để sở hữu đc 1 em Altis mới cóong, cụ sẽ phải bỏ ra ~ hơn 900 triệu. Như vậy, nếu như thay vì tậu 1 e Magnus cũ nhưng còn long lanh (~250 triệu), mà cụ tậu Altis, thì cụ sẽ phải bỏ ra thêm trên 650 triệu để mỗi tháng tiết kiệm đc 1 triệu tiền xăng.

Bài toán trên chưa tính đến việc bán lại xe sau vài năm sử dụng, nhưng với ~250triệu cho 1 chiếc xe, tôi chắc chắn sẽ ko bị mất giá quá nhiều. Cứ cho rằng sau 3 năm cụ chỉ bán đc 100 triệu, có nghĩa là mất 50 triệu/năm, 3 năm là 150 triệu, thì chắc chắn là Altis cũng sẽ mất giá tương tự, có khi còn hơn. Chưa tính đến chi phí cơ hội khi cụ có thể gửi 650 triệu kia vào ngân hàng, mỗi năm cũng rút ra đc ~50 triệu/năm, dư đổ xăng cũng như chăm sóc bảo dưỡng xe.

Đối với Magnus, cá nhân tôi chỉ thấy có điểm đặc biệt đây là dòng xe cao cấp của Daewoo, động cơ do Holden là 1 Cty của Úc sản xuất, 1 số bộ phận khác cũng là do Nhật hoặc Đức sản xuất nên xe máy nổ êm, chạy đầm êm ái. Tuy nhiên cũng phải chăm sóc theo đúng đẳng cấp của em nó. Nếu thấy có hiện tượng gì là phải khắc phục ngay, nếu ko sẽ phải trả giá. Còn như Toy thì ko thể hỏng những thứ nó ko có.

Hãy là những người tiêu dùng thông thái các cụ ạ

macnocadoi

Xe tải
bạn so sánh magnus với toy làm gì,hãy thử soánh nó với mec hoặc bim xem,của bền tại người các cụ ngày xưa dạy rùi.

aka

Xe tải
Anh Lâm tổ chức nhé.

hieppq71

Xe máy
Tôi cũng mới dùng Magnus 2.5 L6 được vài tháng nay. Đi đường phố thì khoảng 15L/100km, mỗi ngày đi khoảng 30km, mỗi tháng ~1,000km & tiền xăng ~ 3 triệu. Giả sử tôi dùng Toyota Altis, chạy cho cùng quãng đường hàng ngày/hàng tháng, thì chi phí xăng sẽ khoảng 2 triệu/tháng.
Tuy nhiên, để sở hữu đc 1 em Altis mới cóong, cụ sẽ phải bỏ ra ~ hơn 900 triệu. Như vậy, nếu như thay vì tậu 1 e Magnus cũ nhưng còn long lanh (~250 triệu), mà cụ tậu Altis, thì cụ sẽ phải bỏ ra thêm trên 650 triệu để mỗi tháng tiết kiệm đc 1 triệu tiền xăng.

Bài toán trên chưa tính đến việc bán lại xe sau vài năm sử dụng, nhưng với ~250triệu cho 1 chiếc xe, tôi chắc chắn sẽ ko bị mất giá quá nhiều. Cứ cho rằng sau 3 năm cụ chỉ bán đc 100 triệu, có nghĩa là mất 50 triệu/năm, 3 năm là 150 triệu, thì chắc chắn là Altis cũng sẽ mất giá tương tự, có khi còn hơn. Chưa tính đến chi phí cơ hội khi cụ có thể gửi 650 triệu kia vào ngân hàng, mỗi năm cũng rút ra đc ~50 triệu/năm, dư đổ xăng cũng như chăm sóc bảo dưỡng xe.

Đối với Magnus, cá nhân tôi chỉ thấy có điểm đặc biệt đây là dòng xe cao cấp của Daewoo, động cơ do Holden là 1 Cty của Úc sản xuất, 1 số bộ phận khác cũng là do Nhật hoặc Đức sản xuất nên xe máy nổ êm, chạy đầm êm ái. Tuy nhiên cũng phải chăm sóc theo đúng đẳng cấp của em nó. Nếu thấy có hiện tượng gì là phải khắc phục ngay, nếu ko sẽ phải trả giá. Còn như Toy thì ko thể hỏng những thứ nó ko có.

Hãy là những người tiêu dùng thông thái các cụ ạ
Bác phân tích đánh giá rất hay. Vote bác cái

hieppq71

Xe máy
Có bác nào trên này đã độ angel eyes cho V2 chưa? Nếu là rồi thì úp vài shoot để anh em tham khảo học tập