Chi hội Thành lập hội magnus,mời a e magnus vào báo danh nào!

phongpro112

Xe máy
Em lại nhờ các cụ tư vấn coi đúng em bị vẽ ko ạh...gis là xe em bị chảy dầu thợ phán là thay phốt trái bí ok em chợ thay trước khi giao xe thì chạy bình thường..chỉ có đều lâu báo đèn hold thôi mà em đã thay cả rẻ quạt mới luôn...thợ hạ hộp số xong thay phốt xong ráp lên thì đèn hold nhấp nháy luôn ko chạy ko được...lại thoát nấp hộp số ra kiểm tra mấy con senlenoid gì đó xong ráp lại vẫn ko hết thoát ra báo em chết mấy con senlenoid gì đây giờ bắt đặc hàng ở hà nội chuyển vào..nhờ các cụ tư vấn giúp trường hộp thế có đúng báo hold so mấy con senlenoid gì đó ko ạh..em chỉ sợ đặc xong ráp vào nó lại báo em bị hỏng cái van hộp số chắt chết

Hai Sing Sang

Xe đạp

Em lại nhờ các cụ tư vấn coi đúng em bị vẽ ko ạh...gis là xe em bị chảy dầu thợ phán là thay phốt trái bí ok em chợ thay trước khi giao xe thì chạy bình thường..chỉ có đều lâu báo đèn hold thôi mà em đã thay cả rẻ quạt mới luôn...thợ hạ hộp số xong thay phốt xong ráp lên thì đèn hold nhấp nháy luôn ko chạy ko được...lại thoát nấp hộp số ra kiểm tra mấy con senlenoid gì đó xong ráp lại vẫn ko hết thoát ra báo em chết mấy con senlenoid gì đây giờ bắt đặc hàng ở hà nội chuyển vào..nhờ các cụ tư vấn giúp trường hộp thế có đúng báo hold so mấy con senlenoid gì đó ko ạh..em chỉ sợ đặc xong ráp vào nó lại báo em bị hỏng cái van hộp số chắt chết
Cụ xem khi máy đọc lỗi có báo như hình dưới đây ko nhé. Nếu đúng thì Cụ yêu cầu thợ kiểm tra vệ sinh rẻ quạt, giắc điện hộp số trước đã, những chỗ này nếu bị bẩn hoặc ẩm thì cũng có thể máy báo lỗi đó.
Với lỗi này, đèn Hold nhấp nháy liên tục, khi chuyển số (cả tiến & lùi) có tiếng giật mạnh, xe lúc bắt đầu đi rất yếu vì mặc định ở số 3. Nói chung đi rất khó chịu, rủi ro cao cho hộp số. Ở 1 vài bài trước, có Cụ cũng đã nói về v/đ này rồi, Cụ tìm lại tham khảo xem sao.
Chúc Cụ sớm khắc phục được lỗi xe.

ntphuong

Xe tải
Cụ nào nghiên cứu độ cái đèn trước và sau với em ko?

E đang muốn độ thay đèn mà chả biết lắp loại nào cho dễ độ nhỉ!

P/S: cho ra đương các cụ ko nhận ra là Mắc nợ nữa

trinhlap

Xe đạp
em ko có magnus nhưng cg bon chen hóng kinh nghiệm các cụ ah.

macnocadoi

Xe tải

Cụ xem khi máy đọc lỗi có báo như hình dưới đây ko nhé. Nếu đúng thì Cụ yêu cầu thợ kiểm tra vệ sinh rẻ quạt, giắc điện hộp số trước đã, những chỗ này nếu bị bẩn hoặc ẩm thì cũng có thể máy báo lỗi đó.
Với lỗi này, đèn Hold nhấp nháy liên tục, khi chuyển số (cả tiến & lùi) có tiếng giật mạnh, xe lúc bắt đầu đi rất yếu vì mặc định ở số 3. Nói chung đi rất khó chịu, rủi ro cao cho hộp số. Ở 1 vài bài trước, có Cụ cũng đã nói về v/đ này rồi, Cụ tìm lại tham khảo xem sao.
Chúc Cụ sớm khắc phục được lỗi xe.
hiện tượng này mình chưa gặp,tốt nhất bạn cho xe vào đúng đại lỳ GM,CHEVOLES.chắc họ sử lý được.

lamthaithinh

Xe buýt

Cụ nào nghiên cứu độ cái đèn trước và sau với em ko?

E đang muốn độ thay đèn mà chả biết lắp loại nào cho dễ độ nhỉ!

P/S: cho ra đương các cụ ko nhận ra là Mắc nợ nữa
Về đèn trước, nếu độ,chỉ lắp pha led cho sáng và hiện đại,muốn nữa thì làm daylight dải sáng liền ở pha giống k3,mercedes 2015.đèn hậu,led giống mercedes C.E 2015 là đẹp nhất,đảm bảo e nó sẽ vô cùng xinh đẹp,sẽ khó nhận ra gái già magnus năm nào đấy!^=^

Obabasa

Xe tải
Các cụ cho em hỏi dạo này con vợ e nổi đoá lúc nổi đèn hold nhấp nháy, lúc nổi đèn air bag, chuyển số thì giật khục rõ mạnh ở vòng tua cao, có lúc chạy tua lên gần 4k mà ko chuyển số, thả ga ra đệm nhẹ thì chuyển số.
Các cụ cho e cái tư vấn chứ e về miền trung ở cũng lâu ko ra bắc vào nam được.
Ah còn cái đèn gầm bán ở đâu vậy các bác, rổ giá như nào, xe e cho mượn nên lụm được nhiều vết quá :((
Tks các cụ ạ!

Obabasa

Xe tải
À,các cụ nên mua đôi bóng led lắp vào đèn lùi cho nhẹ điện nhé,rất sáng,giá cũng" hạt rẻ"và cái quạt các cụ đỡ chập như cụ Hiệp pq71 đã nói ở trên (giữa ban ngày,có nắng,đèn lùi).
Led lùi này rổ giá như nào, mua ở đâu, tên gọi là gì vậy cụ, e hóng lên led hết cho nhẹ xe.
Em mới róc rách mỗi cốp xe vs trần xe bằng led dây rẻ tiền thôi mà cũng sáng phết cụ :)

aka

Xe tải
ai mà bì được xe của cụ hải

hieppq71

Xe máy
Led lùi này rổ giá như nào, mua ở đâu, tên gọi là gì vậy cụ, e hóng lên led hết cho nhẹ xe.
Em mới róc rách mỗi cốp xe vs trần xe bằng led dây rẻ tiền thôi mà cũng sáng phết cụ :)
Bác lên chợ giời có cửa hàng chỗ vòng tròn đỏ bán giá 100K/1 chiếc