[Funland] Thành phố Vinh bây giờ phát triển thật các cụ ạ

TieuFu

Xe container
Nguồn tiền ngoại hối của dân Nghệ nhiều lắm. Đi làm 3-5 năm ở nước ngoài tích lũy được từ 1-5 tỷ, về quê xây nhà với mua xe chứ không đầu tư sản xuất gì. Nên nhìn nhà cửa nói chung khá khang trang.
Còn Vinh từ xưa đã là đô thị lớn, nó như thủ đô của vùng, tinh hoa tập trung về đấy cả. Nó khác với các đô thị công nghiệp mới như trong miền nam.
Nhưng người nghèo nói chung cũng đang rất nhiều và đặc biệt là cán bộ địa phương nói cũng dở mà làm cũng dở, kiểu đọc nghị quyết copy theo mẫu thì nhanh thôi, chứ đụng việc là không biết làm, toàn đùn đẩy nhau đi vòng vòng hết ngày.
Cái này nhẽ cụ học nghị quyết nên ngáo rồi ! Vinh thì tinh hoa nào mà về đươcl ! Dân Nghệ tinh hoa thì phần lớn bỏ xữ ra đi. Lãnh đạo ra HN, công nhân vào các tỉnh mièn Nam, dân buôn mánh mung hết hàng nhật nộ địa, thì kéo sang Lào, đi làm chui khắp Á, Mỹ Phi. Ông Hà tĩnh chịu không thấu tách mẹ nó ra để khỏi phải làm tinh hoa ! Nó là vị trí tung tâm đấy, nhưng giao thông không thuận, cảng biể không có, trung tâm thương mại, tài chính vùng cũng không. Nghệ An chênh lẹch thu nhập rất lớn giữa các vùng nhé cụ ! Vùng ven biển và vùng núi phía tây khác xa về thu nhập.

Cartoner

Xe điện
Cái này nhẽ cụ học nghị quyết nên ngáo rồi ! Vinh thì tinh hoa nào mà về đươcl ! Dân Nghệ tinh hoa thì phần lớn bỏ xữ ra đi. Lãnh đạo ra HN, công nhân vào các tỉnh mièn Nam, dân buôn mánh mung hết hàng nhật nộ địa, thì kéo sang Lào, đi làm chui khắp Á, Mỹ Phi. Ông Hà tĩnh chịu không thấu tách mẹ nó ra để khỏi phải làm tinh hoa ! Nó là vị trí tung tâm đấy, nhưng giao thông không thuận, cảng biể không có, trung tâm thương mại, tài chính vùng cũng không. Nghệ An chênh lẹch thu nhập rất lớn giữa các vùng nhé cụ ! Vùng ven biển và vùng núi phía tây khác xa về thu nhập.
Ý em là tinh hoa của tỉnh. Dân ở Vinh vẫn tự cho mình ở cái tầm cao hơn dân huyện cụ ạ. Còn tất nhiên đám giỏi hơn nữa nó đi ra ngoài làm rồi.

lucxury

Xe buýt
Vinh được cái quy hoạch đường xá đẹp, đường nào có vỉa hè rộng. Nhưng về kinh tế không có gì nổi bật, đang dừng mức nhỏ lẻ. Người Nghê chăm chỉ, chịu khó nhưng cục bộ, bè phái, hay ghanh đua nhau, làm gì cũng dc nhưng phải bằng thằng hàng xóm.

Xe 4 chân

Xe hơi
Nguồn tiền ngoại hối của dân Nghệ nhiều lắm. Đi làm 3-5 năm ở nước ngoài tích lũy được từ 1-5 tỷ, về quê xây nhà với mua xe chứ không đầu tư sản xuất gì. Nên nhìn nhà cửa nói chung khá khang trang.
Còn Vinh từ xưa đã là đô thị lớn, nó như thủ đô của vùng, tinh hoa tập trung về đấy cả. Nó khác với các đô thị công nghiệp mới như trong miền nam.
Nhưng người nghèo nói chung cũng đang rất nhiều và đặc biệt là cán bộ địa phương nói cũng dở mà làm cũng dở, kiểu đọc nghị quyết copy theo mẫu thì nhanh thôi, chứ đụng việc là không biết làm, toàn đùn đẩy nhau đi vòng vòng hết ngày.
Chuẩn cụ. Kiều hối do đi nước ngoài ở nghệ an nhiều lắm. Nên chủ yếu đi vào bất động sản. Xây dựng nhà cửa. Sắm xe cộ. Chứ quan thì nói phét hay. Làm dở. Chỉ ăn chặn nhanh

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ tả kỹ hơn chút giúp e. Sang tuần e phi đi Quy Nhơn. 1a xuyên V chạy cũng hơn chục lần rồi nhưng ko để ý chỗ cụ nói.
Cụ đi từ trạm thu phí hoàng mai vào tp Vinh thì biển đô thị gần đèn xanh đèn đỏ đầu tiên ở "Thành phố" Hoàng mai, nhưng chiều ngược lại từ Vinh ra trạm thu phí thì biển hết đô thị lại phải gần trạm thu phí ( hai biển cách nhau hơn 3km/ phần mềm thì em ko sài việt map nhưng các phần mềm khác đều sai ở đây.

beSuSu

Xe điện
Cụ đi từ trạm thu phí hoàng mai vào tp Vinh thì biển đô thị gần đèn xanh đèn đỏ đầu tiên ở "Thành phố" Hoàng mai, nhưng chiều ngược lại từ Vinh ra trạm thu phí thì biển hết đô thị lại phải gần trạm thu phí ( hai biển cách nhau hơn 3km/ phần mềm thì em ko sài việt map nhưng các phần mềm khác đều sai ở đây.
Cụ có dùng navitel ko? Ko biết ok ko.

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ có dùng navitel ko? Ko biết ok ko.
Navitel cập nhập chậm, lại ko tự cập nhập nên em ko dùng, chắc nó lấy theo tiêu chuẩn bọn tây lông, 10-30 năm mới thay cái bỉn báo, chứ quê em thì họ thay hàng ngày

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Đi mấy ph hết tp thì mua xe làm j nhỉ?

bubu08

Xe tăng
Mấy cụ ở thành phố lớn, đặc biệt là mấy ông losers, rất hay bỉ bôi chuyện dân tỉnh lẻ mua xe hơi nhiều, nào là sĩ, nào là tằn tiện,v..v.
Nếu mấy ông losers đó mà chịu khó và có đủ tài chính để đi thăm các tỉnh lẻ chứ đừng mang cái hiểu biết eo hẹp và đầy GATO của mình để mà tìm hiểu thì mới thấy: dân tỉnh lẻ (thành phố, thị xã) có cuộc sống khá tốt, ổn định, đặc biệt là miền trung từ Bình Thuận trở ra. Họ có thu nhập tốt, cuộc sống ít áp lực do dân ít, mật độ ít, giá nhà cửa rất thấp so với các tp lớn, và có nguồn tài chính từ bên ngoài gửi về, nên rất nhiều gia đình có tiền mua xe hơi, nó cũng chỉ vài trăm triệu thôi, 1 tỷ đổ lại, nhưng là tiện nghi cho cả gia đình. Các ông loser đặc biệt là ở Saigon là nghèo xác, đến giờ vẫn còn nghĩ xe hơi là cái gì to tát lắm, với dân mua xe ở tỉnh lẻ họ chỉ coi là tiện nghi thôi, phục vụ cho cả gia đình, chả có gì là sĩ hay nhịn ăn nhịn mặc cả. Cái thời phải quan tâm miếng ăn tấm áo của người dân thành phố qua lâu rồi. Thanh Hóa, Vinh, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Quy Nhơn, Tuy Hòa, Quảng Ngãi là những đô thị mà người dân có xe hơi rất là nhiều, họ làm được tiền và có tiền và làm rất tốt chứ không phải dè xẻn ăn uống đâu. Làm gì có chuyện mà ăn uống tiết kiệm mà đủ tiền mua dc xe hơi, ngoài tư duy của mấy ông losers.

Chỉnh sửa cuối:

xe thủng lốp

Xe container
Mong các bác ở trỏng thật giàu để dân gốc trở về quê hương luyện võ với nhau cho đầm ấm không phải ra các tỉnh khác mần ăn nữa :D

hd-vt

Xe container
Mong các bác ở trỏng thật giàu để dân gốc trở về quê hương luyện võ với nhau cho đầm ấm không phải ra các tỉnh khác mần ăn nữa :D
Trỏng là trỏng lào, đường về nà đường mô?
Đội ơn cụ. :D