Thảo luận Tháo cống hay sao mà Fortuner bán nhiều thế???

À, cụ vẫn chưa hiểu. Lập luận sai ở đây nhà cháu ám chỉ là sai logic. Ví dụ A lớn hơn B, B lớn hơn C và kết luận A nhỏ hơn C là sai logic.
Gần cuối năm rồi, cứ vài hôm lại có 1 xe nhảy lầu:
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/pajero-sport-giam-206-trieu-bang-gia-fortuner-tai-viet-nam-3664603.html
"Vào dịp mua sắm cuối năm cùng chính sách thuế mới từ 2018, Mitsubishi giảm giá cho Pajero Sport 2017 (nhập khẩu) bản 4x2 còn 1,149 tỷ, giảm 206 triệu từ giá bán lẻ 1,355 tỷ. Trước đó, hồi tháng 9/2017, Mitsubishi từng giảm từ 156-180 triệu cho cả hai phiên bản 4x2 và 4x4. Đến tháng 10 lại giảm bản Pajero Sport lắp ráp dáng cũ về mức 700 triệu."
Thực ra cháu muốn dừng rồi. Nhưng cháu phải nhắc lại lập luận của cụ vậy, nó gọi là ngụy biện đấy, cốt để chứng minh mình đúng, cụ nói nghị định 116 là do hiệp hội ôtô xe máy đứng sau, họ chả ảnh hưởng gì, cháu lại hỏi cụ thì cụ trả lời nó không có tác dụng nên xe vẫn tràn về, giá xe giảm, nên xe lắp ráp phải giảm giá đón đầu, vậy suy ra xe sẽ giảm giá mà giảm là đụng tới túi tền đấy là ảnh hưởng đấy. Câu trước mâu thuẫn với câu sau rồi đấy. Cụ nói lập luận của cụ logic thì có nghĩa là nó phải đúng, còn tranh luận không phải để chứng minh đúng sai thì lại phi logic đấy. Nhưng cái khéo của cụ là dùng lời lẽ ngụy biện để che bản chất bên trong là cốt chứng minh mình đúng. Thôi cụ nhé

5banhxe

Xe điện
Thực ra cháu muốn dừng rồi. Nhưng cháu phải nhắc lại lập luận của cụ vậy, nó gọi là ngụy biện đấy, cốt để chứng minh mình đúng, cụ nói nghị định 116 là do hiệp hội ôtô xe máy đứng sau, họ chả ảnh hưởng gì, cháu lại hỏi cụ thì cụ trả lời nó không có tác dụng nên xe vẫn tràn về, giá xe giảm, nên xe lắp ráp phải giảm giá đón đầu, vậy suy ra xe sẽ giảm giá mà giảm là đụng tới túi tền đấy là ảnh hưởng đấy. Câu trước mâu thuẫn với câu sau rồi đấy. Cụ nói lập luận của cụ logic thì có nghĩa là nó phải đúng, còn tranh luận không phải để chứng minh đúng sai thì lại phi logic đấy. Nhưng cái khéo của cụ là dùng lời lẽ ngụy biện để che bản chất bên trong là cốt chứng minh mình đúng. Thôi cụ nhé
Vấn đề là 116 không ra đời thì giá xe nhập vẫn giảm, giá xe lắp ráp vẫn giảm theo, vậy tức là nó vô tác dụng. Có hay không có 116 thì giá xe vẫn giảm, không thay đổi gì cả.
Cụ sai ở chỗ đó. Ví dụ thế này cho dễ hiểu:

Bây giờ cụ Lê Đại Giang được dự báo sắp tới sẽ có một số phận nghèo khổ do dốt nát và cứng đầu. 5banhxe quyết định xuống tay giúp đỡ. Sau khi giải thích các kiểu, cả forum kết luận rằng mọi nỗ lực của 5banhxe là vô tác dụng, chả có ảnh hưởng gì vì cụ Lê Đại Giang vẫn không hiểu. Kết quả là cụ ấy vẫn có một số phận giống như dự báo, là nghèo khổ do dốt nát cứng đầu. Tuy nhiên có ai đó không kết luận như thế, họ kết luận rằng: rõ ràng cụ Lê Đại Giang sắp tới sẽ nghèo đi, vậy là 5banhxe có ảnh hưởng rồi còn gì nữa. Theo cụ, kết luận như thế đúng hay sai?

AnhPC

Xe đạp
Sang 2018 chắc chắn giảm , nhưng chắc Ko nhiều, nhung thôi cứ chờ.....

Vấn đề là 116 không ra đời thì giá xe nhập vẫn giảm, giá xe lắp ráp vẫn giảm theo, vậy tức là nó vô tác dụng. Có hay không có 116 thì giá xe vẫn giảm, không thay đổi gì cả.
Cụ sai ở chỗ đó. Ví dụ thế này cho dễ hiểu:

Bây giờ cụ Lê Đại Giang được dự báo sắp tới sẽ có một số phận nghèo khổ do dốt nát và cứng đầu. 5banhxe quyết định xuống tay giúp đỡ. Sau khi giải thích các kiểu, cả forum kết luận rằng mọi nỗ lực của 5banhxe là vô tác dụng, chả có ảnh hưởng gì vì cụ Lê Đại Giang vẫn không hiểu. Kết quả là cụ ấy vẫn có một số phận giống như dự báo, là nghèo khổ do dốt nát cứng đầu. Tuy nhiên có ai đó không kết luận như thế, họ kết luận rằng: rõ ràng cụ Lê Đại Giang sắp tới sẽ nghèo đi, vậy là 5banhxe có ảnh hưởng rồi còn gì nữa. Theo cụ, kết luận như thế đúng hay sai?
Thế này cụ ợ, cháu dĩ vốn muốn dĩ hòa vi quý, những lời cháu nói chưa có một lời nào xúc phạm đến cụ cả, còn cụ thì sao??? Nhìn lại mình đi, cụ tự cho mình cái quyền phán xét và mạt sát người khác trên tư cách nhân danh cả forum. Cụ bảo cụ alexHEO là chém bừa, chém ẩu, bây giờ cụ nói cháu những lời khó nghe chỉ vì không cùng quan điểm với cụ. Cháu có thể dốt nát (theo ý cụ), nhưng cháu có thể tự hào rằng mình không vô văn hóa. Thôi cụ ạ, hòn bấc ném đi, hòn chì ném lại, cháu chỉ sợ mình cả giận mất khôn, lại nói những lời ít học với cụ, thì lại làm cho cccm trong forum người ta khinh thường cho. Không phải cháu không biết và không dám đáp trả cụ bằng những lời cay nghiệt. Nhưng cháu nghĩ đâu nhất thiết, đâu đáng làm như vậy. Cổ nhân có câu: Những gì mình không muốn thì đừng gây ra cho người khác. Mong cụ suy xét thấu đáo.
.

Chỉnh sửa cuối:

ti1986

Xe đạp
Các bác bình luận sôi nổi quá, em thì em thấy thế này, mấy ông nhập khẩu ô tô toàn là tay to thôi các bác ạ, tiền nhiều, quan hệ lại rộng, có làm khó thế nào thì các ông ấy cũng về vài ngàn con 1 năm, do vậy việc 2018 giá giảm là tất yếu.
"Dù đêm khuya rồi" nhưng cháu xin thả phát.
Các cụ ở đây có cả các cụ đang sở hữu xe và các cụ đang kiên nhẫn chờ đợi 1/1/2018. Các cụ đã có xe chắc cũng đã thấy cái hay cái dở khi có cái 4b rồi em bỏ qua. Còn các cụ chưa có xe thì tiền vẫn ở trong túi các cụ. Nếu các cụ đủ khả năng mua thì cứ mua thôi. Có thể các cụ sẽ bị hớ về giá khi quyết mua bây giờ nhưng bù lại các cụ có xe đi sớm, có nhiều cơ hội khác khi có xe... Người thông minh là người có quyết định đúng, ko chạy theo số đông. Cá nhân em thấy các cụ còn chờ đợi cái mốc 1/2018 như 1 phép màu vậy. Các cụ cố tình lờ đi chủ trương- đường lối của Đ&NN vẫn đang hạn chế phương tiện cá nhân. Tiền thuế tiền phí thì đang nhăm nhe nghĩ thêm loại mới để thu bù vào những khoản thâm hụt nặng. Giá xe có giảm thực sự cũng ko thể như các cụ đang mong chờ đâu. Mấy ông Hiệp hội ô tô VN chả cần làm gì ngoài việc chạy chính sách có lợi cho chính các ông ấy và có thể là 1 nhóm nhỏ nào đó. Người tiêu dùng chưa bao giờ là thượng đế đâu.
Ví dụ đến mốc 2018 giá xe giảm làm tăng 1 đợt sóng mua mạnh. Liệu ồ ạt mua sau mấy tháng hoặc cả năm chờ đợi liệu các khách hàng có phải trả thêm tiền chênh lệch cho sale hay phải chờ rất lâu mới được giao xe?
Hay ngược lại là giá xe chả giảm thêm bao nhiêu so với bây giờ thì các cụ vỡ mộng ko mua nữa :)
Em nói luôn với bác là cứ 1 tuần giá xe cũ và mới đang điên cuồng giảm, toyota cũng đang giảm chóng mặt nhưng nó giảm ngầm ko thông báo chính thức thôi. Từ đầu năm nay 2017 nếu ai kiên nhẫn đã tiết kiệm 1-2 trăm triệu cho 1 số dòng xe, bác cứ lấy giá tháng 1/2017 so với giá hiện tại thì thấy rõ ràng 1 sự thật kinh khủng.

Ở VN ko có gì là ko thể, đừng lôi mấy cái nghị định nghị quyết ra làm gì, anh ko nhập đc xe ko có nghĩa là người khác cũng thế, khó khăn của anh đôi khi lại là thuận lợi và cơ hội của người khác. Tóm lại em chỉ biết 2018 thằng nào mà ko giảm giá thì sẽ mất thị phần, rất nhiều người đang đợi và câu hỏi đăt ra là hãng nào sẽ đón đầu khách hàng, đây cũng là 1 cơ hội cho các hãng xe nếu làm tốt khâu giá cả. Với mấy ông nhập xe thì việc ta ta cứ làm, ở VN làm đc việc khó thì mới có tiền bác ạ, và việc khó thì cũng thành dễ với các tay to ấy thôi.

Ai thích mua thì mua, nhưng em nói luôn vài chục ngày mà bay hơn 100 củ thì nó thốn lắm đấy ko đùa đâu.

DSVN_dq

Xe tải
Các bác bình luận sôi nổi quá, em thì em thấy thế này, mấy ông nhập khẩu ô tô toàn là tay to thôi các bác ạ, tiền nhiều, quan hệ lại rộng, có làm khó thế nào thì các ông ấy cũng về vài ngàn con 1 năm, do vậy việc 2018 giá giảm là tất yếu.

Em nói luôn với bác là cứ 1 tuần giá xe cũ và mới đang điên cuồng giảm, toyota cũng đang giảm chóng mặt nhưng nó giảm ngầm ko thông báo chính thức thôi. Từ đầu năm nay 2017 nếu ai kiên nhẫn đã tiết kiệm 1-2 trăm triệu cho 1 số dòng xe, bác cứ lấy giá tháng 1/2017 so với giá hiện tại thì thấy rõ ràng 1 sự thật kinh khủng.

Ở VN ko có gì là ko thể, đừng lôi mấy cái nghị định nghị quyết ra làm gì, anh ko nhập đc xe ko có nghĩa là người khác cũng thế, khó khăn của anh đôi khi lại là thuận lợi và cơ hội của người khác. Tóm lại em chỉ biết 2018 thằng nào mà ko giảm giá thì sẽ mất thị phần, rất nhiều người đang đợi và câu hỏi đăt ra là hãng nào sẽ đón đầu khách hàng, đây cũng là 1 cơ hội cho các hãng xe nếu làm tốt khâu giá cả. Với mấy ông nhập xe thì việc ta ta cứ làm, ở VN làm đc việc khó thì mới có tiền bác ạ, và việc khó thì cũng thành dễ với các tay to ấy thôi.

Ai thích mua thì mua, nhưng em nói luôn vài chục ngày mà bay hơn 100 củ thì nó thốn lắm đấy ko đùa đâu.
Chuẩn cụ. Em hết rượu rồi nên để khi khác em mời cụ.

5banhxe

Xe điện
Thế này cụ ợ, cháu dĩ vốn muốn dĩ hòa vi quý, những lời cháu nói chưa có một lời nào xúc phạm đến cụ cả, còn cụ thì sao??? Nhìn lại mình đi, cụ tự cho mình cái quyền phán xét và mạt sát người khác trên tư cách nhân danh cả forum. Cụ bảo cụ alexHEO là chém bừa, chém ẩu, bây giờ cụ nói cháu những lời khó nghe chỉ vì không cùng quan điểm với cụ. Cháu có thể dốt nát (theo ý cụ), nhưng cháu có thể tự hào rằng mình không vô văn hóa. Thôi cụ ạ, hòn bấc ném đi, hòn chì ném lại, cháu chỉ sợ mình cả giận mất khôn, lại nói những lời ít học với cụ, thì lại làm cho cccm trong forum người ta khinh thường cho. Không phải cháu không biết và không dám đáp trả cụ bằng những lời cay nghiệt. Nhưng cháu nghĩ đâu nhất thiết, đâu đáng làm như vậy. Cổ nhân có câu: Những gì mình không muốn thì đừng gây ra cho người khác. Mong cụ suy xét thấu đáo.
.
Cụ vẫn chưa hiểu đây không phải tranh luận về quan điểm, đây là logic. Quan điểm mỗi người một thứ và không ai áp đặt được cho ai, nhà cháu cũng không phân định với cụ chuyện đó, nhưng logic chỉ có một. Logic học là nguyên tắc mọi người phải tuân theo khi suy luận, và cụ đang sai logic.

Với những cái sai, đôi khi cứ dĩ hòa vi quý thì không thể khá được. Ở cõi ảo này, cụ có bị nặng lời cũng chả ảnh hưởng gì đến uy tín hay thu nhập của cụ ngoài đời. Cũng chỉ ở cõi ảo này cụ mới nhận được lời nói thẳng nói thật, nói trực diện vào cái mình kém bằng những cách diễn đạt không thể thẳng thắn hơn. Ở ngoài kia, phần lớn họ chỉ tủm tỉm cười sau lưng những cái sai của nhau, rồi trao cho nhau những lời chẳng làm mất lòng ai.

Nhà cháu hiếm khi nói nặng, nhưng thấy cách cụ rào trước đón sau như thể sợ tranh luận, va chạm, nghi lễ phức tạp cho một vấn đề quá ư đơn giản, nên mượn cách diễn đạt móc máy cụ chơi. Nếu cụ đủ sức gạt bỏ những thứ cụ nghĩ là xúc phạm, nhìn vào những ý mà người khác muốn chuyển cho mình, thì tự cụ thấy họ có xúc phạm mình không. Cũng chỉ ở trên cõi ảo, nhà cháu mới rảnh rang tranh luận đúng sai, mới thoải mái chê cụ này sai, phê cụ kia kém, chứ ngoài kia, thiên hạ nhiều người cũng như cụ, cũng giãy nảy lên khi bị chọc trực diện vào cái phần kém của mình, thì lại phải dĩ hoà vi quý cho được việc chung.

Cụ vẫn chưa hiểu đây không phải tranh luận về quan điểm, đây là logic. Quan điểm mỗi người một thứ và không ai áp đặt được cho ai, nhà cháu cũng không phân định với cụ chuyện đó, nhưng logic chỉ có một. Logic học là nguyên tắc mọi người phải tuân theo khi suy luận, và cụ đang sai logic.

Với những cái sai, đôi khi cứ dĩ hòa vi quý thì không thể khá được. Ở cõi ảo này, cụ có bị nặng lời cũng chả ảnh hưởng gì đến uy tín hay thu nhập của cụ ngoài đời. Cũng chỉ ở cõi ảo này cụ mới nhận được lời nói thẳng nói thật, nói trực diện vào cái mình kém bằng những cách diễn đạt không thể thẳng thắn hơn. Ở ngoài kia, phần lớn họ chỉ tủm tỉm cười sau lưng những cái sai của nhau, rồi trao cho nhau những lời chẳng làm mất lòng ai.

Nhà cháu hiếm khi nói nặng, nhưng thấy cách cụ rào trước đón sau như thể sợ tranh luận, va chạm, nghi lễ phức tạp cho một vấn đề quá ư đơn giản, nên mượn cách diễn đạt móc máy cụ chơi. Nếu cụ đủ sức gạt bỏ những thứ cụ nghĩ là xúc phạm, nhìn vào những ý mà người khác muốn chuyển cho mình, thì tự cụ thấy họ có xúc phạm mình không. Cũng chỉ ở trên cõi ảo, nhà cháu mới rảnh rang tranh luận đúng sai, mới thoải mái chê cụ này sai, phê cụ kia kém, chứ ngoài kia, thiên hạ nhiều người cũng như cụ, cũng giãy nảy lên khi bị chọc trực diện vào cái phần kém của mình, thì lại phải dĩ hoà vi quý cho được việc chung.
Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, nhà cháu tôn trọng cụ, nhưng cụ hình như không hiểu hoặc không đủ trình độ để hiểu. Vậy để cháu nói thẳng cho đúng ý cụ nhé; Đối với loại người luôn luôn ảo tưởng là mình cái rốn của vũ trụ, lời nói suy nghĩ của mình mặc định là đúng , mọi người phải có nghĩ vụ công nhận như cụ có lẽ không bao giờ có thể chấp nhận nổi sự phản bác của người khác, khi không thuyết phục đươc bàng lý lẽ thi quay sang dùng những từ ngữ nếu nói nhẹ thì là thiếu văn hóa, còn nói thẳng như ý thích của cụ thì là vô học, không được giáo dục đầy đủ. Cụ lấy tư cách gì mà nói người khác ngu dốt khi cụ chă biết gì về người ta mà chỉ vì không đồng tình với cụ, không những thế còn lu loa là cả forum nói vậy để tăng thêm sức thuyết phục .đánh giá một con người cần cả một quá trình cụ ợ. Vậy mà cụ hành sử như vậy khác gì lấy tay tự vả vào mồm mình, cụ không đủ thông minh để phân biệt giữa nói thẳng nói thật với xúc phạm người khác , hay cố tình không hiểu vậy. Cháu đã cố gắng tôn trọng cụ nhưng lại phản tác dụng, kể ra thì cháu thấy cụ nói có phần đúng, cháu cũng thấy mình dốt khi cố gắng hạ mình để nói chuyện tử tế với một người không có thiện chí, cháu nói dài vậy chắc gì một người mà trong óc chỉ thích hợp để vãi hạt trồng rau như cụ đã hiểu.
Ps: Cháu rất xin lỗi cccm trong forum đã phải chứng kiến kiến những lời nói mà cháu cũng cảm thấy quá đáng của mình, nhưng trước khi phê phán cháu, cccm hãy đọc tất cả những comen của cháu và cụ 5banhxe thì các cụ sẽ thông cảm cho cháu.

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Từ giờ đến giữa năm 2018 giá xe nhập khẩu giảm đâu chưa thấy chỉ thấy là không có xe để mua :) Còn giá xe trong nước thì cũng được đà tự dưng mất đi cơ số đối thủ. Giảm thì có giảm đấy nhưng mà có đáng để đợi đến giữa năm sau không. Còn k biết sang 2018 có tự dưng lại đẻ ra thêm mấy cái luật gì đó siết chặt việc mua xe mới, chi phí đăng ký tăng không. :)

5banhxe

Xe điện
Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, nhà cháu tôn trọng cụ, nhưng cụ hình như không hiểu hoặc không đủ trình độ để hiểu. Vậy để cháu nói thẳng cho đúng ý cụ nhé; Đối với loại người luôn luôn ảo tưởng là mình cái rốn của vũ trụ, lời nói suy nghĩ của mình mặc định là đúng , mọi người phải có nghĩ vụ công nhận như cụ có lẽ không bao giờ có thể chấp nhận nổi sự phản bác của người khác, khi không thuyết phục đươc bàng lý lẽ thi quay sang dùng những từ ngữ nếu nói nhẹ thì là thiếu văn hóa, còn nói thẳng như ý thích của cụ thì là vô học, không được giáo dục đầy đủ. Cụ lấy tư cách gì mà nói người khác ngu dốt khi cụ chă biết gì về người ta mà chỉ vì không đồng tình với cụ, không những thế còn lu loa là cả forum nói vậy để tăng thêm sức thuyết phục .đánh giá một con người cần cả một quá trình cụ ợ. Vậy mà cụ hành sử như vậy khác gì lấy tay tự vả vào mồm mình, cháu đã cố gắng tôn trọng cụ nhưng lại phản tác dụng, kể ra thì cháu thấy cụ nói có phần đúng, cháu cũng thấy mình dốt khi cố gắng hạ mình để nói chuyện tử tế với một người không có thiện chí, cháu nói dài vậy chắc gì một người mà trong óc chỉ thích hợp để vãi hạt trồng rau như cụ đã hiểu.
Ps: Cháu rất xin lỗi cccm trong forum đã phải chứng kiến kiến những lời nói mà cháu cũng cảm thấy quá đáng của mình, nhưng trước khi phê phán cháu, cccm hãy đọc tất cả những comen của cháu và cụ 5banhxe thì các cụ sẽ thông cảm cho cháu.
Không sao đâu cụ, chỉ là cụ không quen chịu mấy câu đó thôi, chứ có vấn đề gì đâu. Nhà cháu chê cụ dốt không phải vì cụ không đồng tình, mà bởi vì cụ lập luận sai logic thông thường. Không đồng tình là quan điểm cá nhân phải được tôn trọng, nhưng sai logic thì xứng đáng bị phê phán. Cụ có vẻ bắt đầu mất bình tĩnh, ngôn từ rối loạn, sai chính tả lẫn dấu câu, như vậy là không tốt. Những góp ý như của nhà cháu cụ không nhận được nhiều ở ngoài đời đâu, nhưng cụ không nhận ra được phần nội dung, chỉ nhìn thấy phần hình thức =))

Nhà cháu luôn trình bày rõ ràng cách tư duy và suy luận của mình, chứ không đến mức thả một câu vu vơ rồi bỏ đi. Thời xa xưa khi lang thang trên các forum từ 3M của VNN, rồi tathy, ttvnonline... cho tới nay, nhà cháu nhiều lần bị chê, bị chửi, bị mắng, và nhờ đó thấy mình khôn ra. Vì vậy tự cho mình cái quyền (một số nơi gọi là giáo chã) là nếu thấy ai đó rất có tiềm năng nhưng lại kém về mặt gì đó thì cũng không ngại bỏ công ra phê phán, chỉ trích, cũng là một dạng trả ơn đời. Và đôi khi nặng lời một chút thì hiệu quả hơn.

Không sao đâu cụ, chỉ là cụ không quen chịu mấy câu đó thôi, chứ có vấn đề gì đâu. Nhà cháu chê cụ dốt không phải vì cụ không đồng tình, mà bởi vì cụ lập luận sai logic thông thường. Không đồng tình là quan điểm cá nhân phải được tôn trọng, nhưng sai logic thì xứng đáng bị phê phán. Cụ có vẻ bắt đầu mất bình tĩnh, ngôn từ rối loạn, sai chính tả lẫn dấu câu, như vậy là không tốt. Những góp ý như của nhà cháu cụ không nhận được nhiều ở ngoài đời đâu, nhưng cụ không nhận ra được phần nội dung, chỉ nhìn thấy phần hình thức =))

Nhà cháu luôn trình bày rõ ràng cách tư duy và suy luận của mình, chứ không đến mức thả một câu vu vơ rồi bỏ đi. Thời xa xưa khi lang thang trên các forum từ 3M của VNN, rồi tathy, ttvnonline... cho tới nay, nhà cháu nhiều lần bị chê, bị chửi, bị mắng, và nhờ đó thấy mình khôn ra. Vì vậy tự cho mình cái quyền (một số nơi gọi là giáo chã) là nếu thấy ai đó rất có tiềm năng nhưng lại kém về mặt gì đó thì cũng không ngại bỏ công ra phê phán, chỉ trích, cũng là một dạng trả ơn đời. Và đôi khi nặng lời một chút thì hiệu quả hơn.
Có vẻ cụ hết thuốc chữa rồi, bao giờ cụ bỏ được thái độ coi mình là bề trên, lúc nào cũng lên mặt dạy dỗ người khác đi thì mới lớn được cụ ợ. Cái đó người ta gọi là vĩ cuồng, hoặc là thần kinh hoang tưởng đấy. Chả biết cháu thẳng thắn nặng lời với cụ có hiệu quả như lời cụ nói không nếu bệnh mà nặng hơn thì thật là đáng tiếc.

AlexHEO

Xe tăng
Có vẻ cụ hết thuốc chữa rồi, bao giờ cụ bỏ được thái độ coi mình là bề trên, lúc nào cũng lên mặt dạy dỗ người khác đi thì mới lớn được cụ ợ. Cái đó người ta gọi là vĩ cuồng, hoặc là thần kinh hoang tưởng đấy. Chả biết cháu thẳng thắn nặng lời với cụ có hiệu quả như lời cụ nói không nếu bệnh mà nặng hơn thì thật là đáng tiếc.

Nghỉ làm hớp nước,điếu thuốc, ăn miếng bánh cụ ơi :))

5banhxe

Xe điện
Cụ Giang ngày càng đáng yêu, thậm chí rất gái là khác. Nhà cháu không sớm nhận ra cụ mong manh dễ vỡ thế ;)

ti1986

Xe đạp
Nói thật các bác chẳng có gì phải cãi nhau cả, mỗi người 1 nhận định thôi, em chỉ rút ra 1 số cái góp nhặt được sau khi sống mấy chục năm:

1. Lên diễn đàn ko hợp ý cãi nhau, lăng mạ nhau là quá bình thường, mình làm sao để người ta dù ko đồng ý với mình nhưng người ta vẫn tôn trọng ý kiến mình mới là khó. Mạng là ảo nhưng chỉ qua vài câu là đã đánh giá được phần nào 1 con người, ai cũng muốn người khác tôn trọng mình mà.

2. Kể từ sau 30 tuổi, cuộc đời em chỉ có 1 chữ "Nhẫn" em chẳng hơn thua với ai bao giờ nữa, mình cứ lấy mọi việc tương đối, bình an là hạnh phúc nhất. Cuộc đời còn nhiều thứ đáng làm hơn là chém gió cãi nhau rồi dẫn đến những kết cục mà chẳng ai vui vẻ sung sướng gì.

3. Nói thật các bác em đã mém sang thế giới bên kia 1 lần rồi, em nghĩ nhờ vậy mà em ngộ ra nhiều điều lắm, tiền bạc vật chất tất cả thật sự nó ko phải thứ quan trọng nhất của đời người đâu các bác, quan trọng nhất là mình có hạnh phúc ko ấy. Giàu nghèo gì rồi cũng phải đến lúc tan thành cát bụi, lúc đó mình chỉ muốn kéo dài thời gian bên cạnh người thân, muốn thấy họ cười...

Tóm lại 2 bác cãi nhau kia, thời gian cãi nhau 2 bác cười với vợ con 1 cái có ý nghĩa hơn đấy, 2 bác có biết những người đọc comment của 2 bác họ đang nghĩ gì về 2 bác ko???

lapin

Xe container
Link liếc làm gì hở cụ? Thuế NK giảm 30% thì cứ tính ước chừng giảm 30% là được:))

BRHN

Xe hơi
Link liếc làm gì hở cụ? Thuế NK giảm 30% thì cứ tính ước chừng giảm 30% là được:))
E cạn lời với cách tính của cụ. Giảm được 30% kiểu cụ e mua hẳn 10 e FT17 :))))

ti1986

Xe đạp
Em chỉ cần nó giảm trong khoảng 100-200 củ cho dòng 7 chỗ hiện tại là ngon rồi, coi như 2 tháng tiết kiệm 100 củ là em vui rồi bác ạ, ko đợi mốc 2018 thì em mua từ tháng 10 rồi =))=))=)).

Tính từ đầu năm nay 1 số bác đã mất tầm 200 củ cho 1 con xe, phải em thì em thốn lắm, kinh tế mạnh thì ko sao ~X(~X(~X(. Mua xe chạy gia đình còn đỡ chứ dính vào dịch vụ mà xe mất giá kiểu này thì sống sao???