Thao khảo ý kiến của các cụ về Bảo Hiểm Nhân Thọ

Masao

Xe máy
BHNT là đóng tiền hàng năm, sau thời hạn hợp đồng 10, 15, 25 năm (tùy gói), mợ nhận về một cục tiền. Trong thời gian bảo hiểm, nếu có sự kiện bảo hiểm xảy ra, ốm đau, bệnh tật, tai nạn đi viện thì KH đc chi trả theo quyền lợi tương ứng và đc thanh toán tiền viện phí. Em chọn Daiichi vì phí rẻ nhất và số tiền đc chi trả nếu đi viện là nhiều nhất trong các hãng. Khuyên mợ nên mua BHNT qua ngân hàng. Mợ tham khảo thử.
Hic, hic. Mình thắc mắc chỗ "khuyên mợ mua BHNT qua ngân hàng" là sao nhỉ? Ngân hàng chỉ là liên kết với 1 Cty bảo hiểm khác, nhờ khách vào ngân hàng ký HD thôi, nếu các ngân hàng làm tốt thì tư vấn ở các Cty bảo hiểm chết hết cả cụ?

Masao

Xe máy
e làm bảo hiểm mannuline e đang cần số bác nào ủng hộ em, em xin trích lương kinh doanh của em 25% giá trị hợp đồng năm đầu bác nào ủng hộ em nhé+
Bạn đi làm ko cần lương à? Nếu làm ko công, bạn lấy gì phục vụ khách hàng 15 năm, 20 năm? Hay làm 1 năm bạn nghỉ? Bạn mang Lợi ích từ BHNT tới cho khách hàng, mọi rủi ro của khách hàng Cty bảo hiểm chịu trách nhiệm. Khách bỏ 10tr Cty chịu trách nhiệm 500tr. Ai mới là người có tiềm lực tài chính lớn? Đừng làm mất hình ảnh của người tư vấn bạn nhé.

namquang

Xe buýt
Bảo hiêm chân chính các bác ý vân nhẩy việc ầm âm, chẳng qua ai có tâm thi vẫn có tâm ai k có thì k có
Chắc chăn là người vừa ko có tư duy, ko có trình độ lẫn cái tâm rồi,tên hãng còn viết sai bét, kênh banca có nhân viên kém thế nhỉ, thế mà cũng đi làm đc ngân hàng. Cuộc đời sao trái ngang.

Dee.Nguyen

Xe máy
Cụ cứ cày cuốc đến lúc k muốn đi làm. Lấy số tiền cay đc nộp vào bank ăn lãi hàng tháng. đấy coi như lương hưu r. CHơi BHNT như canh bạc

Masao

Xe máy
Cụ cứ cày cuốc đến lúc k muốn đi làm. Lấy số tiền cay đc nộp vào bank ăn lãi hàng tháng. đấy coi như lương hưu r. CHơi BHNT như canh bạc
Cụ nghĩ được thì ối người nghĩ được và nếu cuộc đời tốt đẹp như cụ nghĩ, các Cty bảo hiểm chết từ lâu rồi. Cụ cày cuốc bục mặt để tích lũy về hưu, cụ có dám chắc sức khoẻ ko hao hụt? Lúc đó cụ lại lấy tiền cày cuốc chữa bệnh, cụ có dám chắc chữa xong còn tiền để gửi ngân hàng lấy lãi? Nghề nào cũng có người tốt và chưa tốt, đừng khuyên ai khi chưa giúp được họ hoàn toàn cụ ạ.

Dee.Nguyen

Xe máy
cụ lại lấy tiền cày cuốc chữa bệnh, cụ có dám chắc chữa xong còn tiền để gửi ngân hàng lấy lãi? Nghề nào cũng có người tốt và chưa tốt, đừng khuyên ai khi chưa giúp được họ hoàn toàn cụ ạ.
Tất nhiên là ko phải tất cả mn đều nghĩ như e. Cụ nói đúng nếu mn nghĩ như e thì cty BH chết lâu rồi :D
Quan điểm của e là chỉ mua BH sức khoẻ, tiền trong tay mình sao phải đưa thằng khác đầu tư hộ hả cụ . Đầu lo kiếm tiền là đủ rồi, lại phải mất thời gian phân biệt người tốt và chưa tốt để gửi gắm đồng tiền công sức mình bỏ ra thì càng đau đầu cụ ạ. Đến bố mẹ cụ còn chẳng giúp cụ đc hoàn toàn chứ đừng nó đến kẻ dưng nc lã. tvv BH cũng đi làm vì đồng lương mà thôi . hehe

Masao

Xe máy
Tất nhiên là ko phải tất cả mn đều nghĩ như e. Cụ nói đúng nếu mn nghĩ như e thì cty BH chết lâu rồi :D
Quan điểm của e là chỉ mua BH sức khoẻ, tiền trong tay mình sao phải đưa thằng khác đầu tư hộ hả cụ . Đầu lo kiếm tiền là đủ rồi, lại phải mất thời gian phân biệt người tốt và chưa tốt để gửi gắm đồng tiền công sức mình bỏ ra thì càng đau đầu cụ ạ. Đến bố mẹ cụ còn chẳng giúp cụ đc hoàn toàn chứ đừng nó đến kẻ dưng nc lã. tvv BH cũng đi làm vì đồng lương mà thôi . hehe
Cụ cứ có nhiều tiền thì giữ bên người cho chặt. Nhưng ở đời, mấy ai nhiều tiền như cụ nên phải nhờ cty bảo hiểm. Họ đóng 10 đồng phí để nhận 100 đồng bồi thường. Cả đời đi làm họ cũng ko kiếm ra được.
Con cụ đi học cũng có cô giáo tốt và cô chưa làm đúng chức trách của nhà giáo.
Cụ vào viện cũng gặp bác sỹ tốt và bác sỹ vòi tiền.
Nghề nào cũng vậy thôi cụ. Nhìn thoáng ra tí, đừng vơ đũa cả nắm.

emga27

Xe hơi
:D ngân hàng báo phá sản cụ được bảo hiểm tối đa 70tr thôi. trong khi bảo hiểm cũng có gói nhận lương hưu. em biết vậy chứ ko bán, cũng chưa có tiền mua

Masao

Xe máy
:D ngân hàng báo phá sản cụ được bảo hiểm tối đa 70tr thôi. trong khi bảo hiểm cũng có gói nhận lương hưu. em biết vậy chứ ko bán, cũng chưa có tiền mua
Lương hưu như cụ nói là sau 15, 20 năm cụ đáo hạn nhận cục to nhé ( giống cụ gửi ngân hàng 1 năm một ), chứ ko phải nhận hưu tháng một như BHXH đâu.
Ngoài tiết kiệm, bảo hiểm còn là quỹ dự phòng gặp rủi ro như ko may mắc ung thư nên nếu mua bảo vệ thì mua sớm chứ ko chờ có tiền mua được cụ nhé vì ốm vào viện cũng có khất tiền được đâu

emga27

Xe hơi
Lương hưu như cụ nói là sau 15, 20 năm cụ đáo hạn nhận cục to nhé ( giống cụ gửi ngân hàng 1 năm một ), chứ ko phải nhận hưu tháng một như BHXH đâu.
Ngoài tiết kiệm, bảo hiểm còn là quỹ dự phòng gặp rủi ro như ko may mắc ung thư nên nếu mua bảo vệ thì mua sớm chứ ko chờ có tiền mua được cụ nhé vì ốm vào viện cũng có khất tiền được đâu
Vâng, cũng tính cố cày nay mai mua cái bh nhân thọ càng sớm càng tốt. Chứ bhxh ko ăn thua

Masao

Xe máy
Vâng, cũng tính cố cày nay mai mua cái bh nhân thọ càng sớm càng tốt. Chứ bhxh ko ăn thua
Tối thiểu 500.000 đ/tháng là có 1 gói rồi cụ nhé 😊. Ít tiền làm gói bé, nhiều tiền làm gói lớn. BHNT ko chê tiền ít đâu 😆😆

emga27

Xe hơi
Tối thiểu 500.000 đ/tháng là có 1 gói rồi cụ nhé 😊. Ít tiền làm gói bé, nhiều tiền làm gói lớn. BHNT ko chê tiền ít đâu 😆😆
Tuổi trẻ nông nổi, phá quá đà giờ đang lo khắc phục hậu quả trước cụ ah, cũng chuẩn bị ổn ổn. Mà gói 500 nghe cũng rẻ. Em tưởng tầm 15-16tr/ năm như bọ manulife

Masao

Xe máy
Tuổi trẻ nông nổi, phá quá đà giờ đang lo khắc phục hậu quả trước cụ ah, cũng chuẩn bị ổn ổn. Mà gói 500 nghe cũng rẻ. Em tưởng tầm 15-16tr/ năm như bọ manulife
1 hợp đồng tối thiểu 6tr/năm là có rùi nhá. Nên mới nói ai cũng tham gia được mà, chủ yếu sức khoẻ có đạt CHUẨN không thôi 😁😁

emga27

Xe hơi
1 hợp đồng tối thiểu 6tr/năm là có rùi nhá. Nên mới nói ai cũng tham gia được mà, chủ yếu sức khoẻ có đạt CHUẨN không thôi 😁😁
🧐🧐🧐 căng quá, sắp tới em chuẩn bị đi khám tổng quát lại, nội soi dạ dày, đại tràng các kiểu. Ok rồi mới mua. Cua gái thể =]] dạo này sk đi xuống ko tự tin.

Masao

Xe máy
🧐🧐🧐 căng quá, sắp tới em chuẩn bị đi khám tổng quát lại, nội soi dạ dày, đại tràng các kiểu. Ok rồi mới mua. Cua gái thể =]] dạo này sk đi xuống ko tự tin.
Chuẩn đó. Cứ khám ngon lành thì làm gói cao cao rồi kê cao gối ngủ 😉😉

Dee.Nguyen

Xe máy
Tiền to thì cứ bank nhà nc mà gửi cụ à. lời lãi gì 1 2%. Đợi nó phá sản thì đến bh. Đấy là 1 trong những kênh đầu tư an toàn, còn nhiều kênh nữa mà cụ. Chứ BHNT thì e thấy ko an toàn

emga27

Xe hơi
Tiền to thì cứ bank nhà nc mà gửi cụ à. lời lãi gì 1 2%. Đợi nó phá sản thì đến bh. Đấy là 1 trong những kênh đầu tư an toàn, còn nhiều kênh nữa mà cụ. Chứ BHNT thì e thấy ko an toàn
Dạ ai to tiền chứ em chưa có. Đang lo trả nợ thôi 😅. Tại nghĩ cái BHNT cũng ít, nên mua cho an tâm lúc ốm đau cơ nhỡ chứ ko nên gọi là đầu tư. Chi phí ~ BHXH mà BHXH thì ít quyền lợi hơn

thanglinh0207

Xe hơi
Rất nên mua và có điều kiện thì nên mua hết cho cả gia đình.

Masao

Xe máy
😅 làm gói nhỏ nhỏ 13-16tr/ năm thôi cụ ah. Kinh tế em cũng chưa có. Muốn dành ra 1 gói nhỏ để an tâm làm việc.
Bảo hiểm là tiền mà ☺☺. Ai chả thích nhiều tiền. Cân đối tài chính mua cho phù hợp. Chứ trẻ, khoẻ ko có tiền thì ốm nằm ra đấy càng ko có tiền còn toi hơn 😁😁