Thao lắp taplo cho xe Getz

stupidboy132003

Xe đạp
Chào các bác, em muốn hỏi có bác nào có cách tháo taplo cho xe Getz thì chỉ em với ạ, nếu có video hay ảnh thì tốt quá.

Chẳng là lúc thay đầu DVD trên xe thì thợ nó đấu nhầm loa, 2 loa bên phải thành 2 loa trên, 2 loa bên trái thành loa dưới. Thành ra nghe rất ức chế và lè rè.

Thêm nữa em cũng muốn tiện tháo luôn cái loa treble độ Trung Quốc để cho nó đỡ đau đầu.

Em cảm ơn các ace đã quan tâm và hỗ trợ.

Thanks

minhtkv

Xe đạp
tháo mỗi DVD với phía nắp cốp phụ chui xuống nắp cốp phụ nhìn sang là tháo thôi.

stupidboy132003

Xe đạp
Vâng, bác nói rõ hơn chút đc ko ạ? Em member mới không hiểu gì mong bác chỉ dẫn chi tiết hơn ạ.

bab3kul

Đi bộ
Cụ chui xuống chỗ hốc bên lái chỗ phanh với ga, nhìn lên thấy có 2 dây thép 1 đầu khuyên tròn móc vào 2 lẫy nhựa, tháo móc dây thép ra. Cụ mở cốp để đồ bên phụ, hai bên cốp có 2 lẫy cao su, tháo hẳn ra để cửa cốp hạ xuống, nhìn vào bên trong cũng có 1 dây thép như bên kia, tháo ra (3 dây này để điều chỉnh nóng lạnh, lấy gió trong ngoài, chỉnh vị trí thổi gió, cụ vặn mấy cái núm trên taplo dây nào động đậy là nó)
Giờ cụ túm mặt dưỡng kéo ra là xong, bên trên có 3 lẫy, khéo gẫy.

stupidboy132003

Xe đạp
Cụ chui xuống chỗ hốc bên lái chỗ phanh với ga, nhìn lên thấy có 2 dây thép 1 đầu khuyên tròn móc vào 2 lẫy nhựa, tháo móc dây thép ra. Cụ mở cốp để đồ bên phụ, hai bên cốp có 2 lẫy cao su, tháo hẳn ra để cửa cốp hạ xuống, nhìn vào bên trong cũng có 1 dây thép như bên kia, tháo ra (3 dây này để điều chỉnh nóng lạnh, lấy gió trong ngoài, chỉnh vị trí thổi gió, cụ vặn mấy cái núm trên taplo dây nào động đậy là nó)
Giờ cụ túm mặt dưỡng kéo ra là xong, bên trên có 3 lẫy, khéo gẫy.
Em cảm ơn bác đã chỉ dẫn chi tiết, để em về làm thử ạ, em cảm ơn nhiều nhiều...