Thảo luân chức năng istop của cx5 đi trong nội thành

Xuan Toc Do

Xe đạp
Chào cccm, e thấy chức năng istop của mazda đi trong nội thành gây úc chế cho ng lái quá ( quảng cáo bảo là tk nhiêu liệu). e lái mới nên chưa nhiều kinh nghiệm. các bac cho e lời khuyên với

Zanr Zij

Xe buýt
Website
maychuchuyendung.vn
Nếu quen dùng thì sẽ thấy ok. Nó là giải pháp tiết kiệm 1 phần nhiên liệu khi đi trong phố phải dừng đèn đỏ nhiều. Nhưng nếu chỉ ùn, phải nhích tí 1 thì gây khó chịu là chính. Khi mình quen xe thì mình sẽ có ý thức tắt/bật đúng lúc.

Cách dùng cơ bản là cứ nổ máy cái thì tắt iStop đi, khi nào dừng tầm trên 20s thì bật, đi tiếp là lại tắt đi.

Nếu cụ thấy nó phiền thì có cách tắt hẳn nó đi bằng 1 cách vặn vèo ốc ác gì đó ở dưới nắp capo. Cụ vào grouo FB có hướng dẫn cụ thể đấy

Sent from maychuchuyendung.vn using S7Edge

D26

Xe hơi
E hóng cách tắt hẳn nó, cụ nào giới thiệu e phát

kaka04

Xe máy
Cái Istop rất thông minh. Khi nhấn phanh sâu nó mới khởi động, còn nhấn phanh nhẹ (vẫn dừng xe) thì nó ko khởi động. Khi đó đèn istop xanh chốp tắt.

sharpshooter09

Đi bộ
Đúng rồi, mình mới lấy xe đi được 2 ngày thôi nhưng đã biết cách chủ động kích hoạt istop khi cần thiết (đạp hết chân phanh) còn khi thời gian chờ đèn đỏ ít hoặc bị kẹt xe thì mình nhấp phanh đến khi đủ để xe dừng thì giữ nguyên (đèn istop nhấp nháy) khi đó xe hoạt động bt như khi tắt tính năng istop mà không mất công bật tắt = nút trên xe. Nói chung tính năng ístop được mazda thiết kế rất thông minh phù hợp với mọi điều kiện giao thông và theo mình nên tận dụng tính năng này.

Xuan Toc Do

Xe đạp
Nếu quen dùng thì sẽ thấy ok. Nó là giải pháp tiết kiệm 1 phần nhiên liệu khi đi trong phố phải dừng đèn đỏ nhiều. Nhưng nếu chỉ ùn, phải nhích tí 1 thì gây khó chịu là chính. Khi mình quen xe thì mình sẽ có ý thức tắt/bật đúng lúc.

Cách dùng cơ bản là cứ nổ máy cái thì tắt iStop đi, khi nào dừng tầm trên 20s thì bật, đi tiếp là lại tắt đi.

Nếu cụ thấy nó phiền thì có cách tắt hẳn nó đi bằng 1 cách vặn vèo ốc ác gì đó ở dưới nắp capo. Cụ vào grouo FB có hướng dẫn cụ thể đấy

Sent from maychuchuyendung.vn using S7Edge
Tắt trên bảng điều khiển luôn bác ah. khi nào istop màu cam là nó tắt

ars3nal

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi lúc dừng đèn đỏ em nhấn phanh thì istop hoạt động, hết đèn đỏ em thả phanh thì tự dưng thấy xe khục 1 phát là sao ạ

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Chào cccm, e thấy chức năng istop của mazda đi trong nội thành gây úc chế cho ng lái quá ( quảng cáo bảo là tk nhiêu liệu). e lái mới nên chưa nhiều kinh nghiệm. các bac cho e lời khuyên với
Istop là 1 tính năng được trang bị cho dòng xe Mazda nói chung và CX5 nói riêng. Nhằm tiết kiệm nhiên liệu cho xe khi dừng/chờ đèn đỏ trong khoảng thời gian ngắn. Mới đầu đi xe xe dừng ngắt máy liên tục nên cảm giác hơi khó chịu nhưng khi quen dần rồi thì lại cảm thấy hay đấy ạ!

Đoan_focus8338

Xe đạp
rất hay và ý nghĩa cảm ơn các chế