(Thảo luận) Nâng cấp bộ phận nào trước: Group, vành bánh, thụt ?

sontrang2004

Xe hơi
Tính em hay cả thèm chóng chán. Được một thời gian ngắn với em Giant MTB nguyên chiếc, giờ lại muốn nâng cấp rồi. Vấn đề là thỉnh thoảng mới nịnh được gấu cho một ít kinh phí nên chắc nâng cấp dần dần. Mời các cụ có kinh nghiệm vào bình luận và tư vấn giúp xem nên nâng cấp bộ phận nào trước, lý do ? Ghi đông, pô tăng, cọc yên có cần thiết phải nâng cấp không ? Vodka các cụ !

Leo M

Xe tải
Tính em hay cả thèm chóng chán. Được một thời gian ngắn với em Giant MTB nguyên chiếc, giờ lại muốn nâng cấp rồi. Vấn đề là thỉnh thoảng mới nịnh được gấu cho một ít kinh phí nên chắc nâng cấp dần dần. Mời các cụ có kinh nghiệm vào bình luận và tư vấn giúp xem nên nâng cấp bộ phận nào trước, lý do ? Ghi đông, pô tăng, cọc yên có cần thiết phải nâng cấp không ? Vodka các cụ !
Không phải cả thèm chóng chán đâu cụ ợ. đã đam mê đạp xe là ai cũng lao xuống hố vôi hết.
Nâng cấp thì vô chừng lắm. Theo cháu thì cụ nên nâng cấp những bộ phận tiếp xúc trực tiếp với cơ thể trước vd : yên, tay nắm và pê đan.
muốn cải thiện tốc độ thì thay cặp lốp trọc nhỏ là được
Group và thụt.. những thứ đó chưa cần thiết lắm nếu chưa có điều kiện.

Kimi216

Xe hơi
Group là cái đắt tiền, đáng lẽ phải đầu tư ngay từ đầu. Nếu cụ xác định đạp lâu dài thì nên đổi xế ạ. Còn bgio mới nâng cấp thì nên nâng những thứ bé xiền

tubesd

Xe tăng
Cụ nâng cấp yên, tay nắm & pedal như cụ Leo M bảo, những cái đó về sau bán xe đi thì tháo ra dùng cho xe khác.
Còn lại cụ đừng nâng cấp gì hết, tiền để dành mua hẳn cái xe khác luôn.
Nếu xác định chuyển sang road thì đầu tư yên & tập trung ăn diện thôi (quần áo đẹp, kính, đồng hồ), không nâng cấp gì hết nữa :D

sontrang2004

Xe hơi
Cụ nâng cấp yên, tay nắm & pedal như cụ Leo M bảo, những cái đó về sau bán xe đi thì tháo ra dùng cho xe khác.
Còn lại cụ đừng nâng cấp gì hết, tiền để dành mua hẳn cái xe khác luôn.
Nếu xác định chuyển sang road thì đầu tư yên & tập trung ăn diện thôi (quần áo đẹp, kính, đồng hồ), không nâng cấp gì hết nữa :D
Mục đích và nhu cầu sử dụng của em chỉ tập thể dục buổi sáng mỗi ngày khoảng 20km, cuối tuần húng lên khoảng 30-50km nên chắc chỉ MTB thôi, không có ý định dùng road.

tubesd

Xe tăng
Mới đầu ai đạp cũng nghiên cứu nâng cấp đồ này nọ, rồi mua phụ kiện lắp đầy lên xe. Phụ kiện thi về sau tháo gần hết, chỉ để lại những thứ thiết yếu, còn đồ đạc thì có mất tiền kha khá rồi mới biết là nâng cấp lẻ tẻ không có tác dụng gì đáng kể.
Cho nên em mới có lời khuyên như trên.
MTB hay road thì sau khi đạp qua 1 vạn km cụ sẽ có quyết định cho riêng mình.

sontrang2004

Xe hơi
Mới đầu ai đạp cũng nghiên cứu nâng cấp đồ này nọ, rồi mua phụ kiện lắp đầy lên xe. Phụ kiện thi về sau tháo gần hết, chỉ để lại những thứ thiết yếu, còn đồ đạc thì có mất tiền kha khá rồi mới biết là nâng cấp lẻ tẻ không có tác dụng gì đáng kể.
Cho nên em mới có lời khuyên như trên.
MTB hay road thì sau khi đạp qua 1 vạn km cụ sẽ có quyết định cho riêng mình.
Vậy cụ cho e hỏi cao 1m60 như e chạy road có ổn không ạ. E sợ bánh 700 hơi quá so với e

tubesd

Xe tăng

Small man

Xe tăng
ô thế à? Thế mà nhà cháu cứ nghĩ nâng cấp là group đầu tiên cơ đấy!

anthony_cuong

Xe hơi
nên nâng cấp bàn đạp,cặp bánh và mayơ cụ ạ, nâng cấp xong đạp khác hẳn luôn :D

tittit

Xe hơi
Group là cái đắt tiền, đáng lẽ phải đầu tư ngay từ đầu. Nếu cụ xác định đạp lâu dài thì nên đổi xế ạ. Còn bgio mới nâng cấp thì nên nâng những thứ bé xiền
Nâng cấp cả xe, chứ vài món không đồng bộ lắp vào chỉ phí tiền

tittit

Xe hơi
Mục đích và nhu cầu sử dụng của em chỉ tập thể dục buổi sáng mỗi ngày khoảng 20km, cuối tuần húng lên khoảng 30-50km nên chắc chỉ MTB thôi, không có ý định dùng road.
road bay kinh chỉ đi nhanh nhưng mỏng manh, MTB hoặc Touring là OK rồi, nếu dư tiền làm mỗi thứ 1 con là chuẩn nhất

Tranmanhhoan

Xe tải
Nếu em nâng cấp: thằng người đầu tiên => trang phục => các thứ dính với thằng người => bộ bánh => group => khung sườn => GẤU (kho bạc) => cả xe => thằng người =>........

sontrang2004

Xe hơi
nên nâng cấp bàn đạp,cặp bánh và mayơ cụ ạ, nâng cấp xong đạp khác hẳn luôn :D
Cụ tư vấn giúp em nâng cấp cặp vành bánh (<4t) nào ạ? Mavic crossride hay XXF DX7 ?
road bay kinh chỉ đi nhanh nhưng mỏng manh, MTB hoặc Touring là OK rồi, nếu dư tiền làm mỗi thứ 1 con là chuẩn nhất
Thế e mới phải tính nâng cấp từ từ, chứ dư tiền thì nòi làm gì hở cụ :D

Cu Quỳnh

Xe buýt
xe cụ thì nên nâng tay nắm vs yên thui để chạy cho đổi gió ! còn group tuỳ nhu cầu dy chuyển của cụ nếu k tăng 'nhu cầu' thì k cần nâng làm gì , ít nhứt là dàn group đang xài chưa tã hay còn tốt thì thôi! xe cụ k nên nâng cấp nhìu đâu, gắn thêm đồ chơi lẻ tẻ thui, còn lại dành luá sau này phang e khác sườn ngon group ngon lun mới sướng :D !!!

Small man

Xe tăng
Nếu em nâng cấp: thằng người đầu tiên => trang phục => các thứ dính với thằng người => bộ bánh => group => khung sườn => GẤU (kho bạc) => cả xe => thằng người =>........
Xin tý kinh nghiệm của cụ về việc nâng cấp... gấu!