Thao tác Đỗ và Khởi hành ngang dốc xe số tự động bảo vệ hộp số

1977cd5

Xe tăng
Theo e khi dừng thì làm như cụ Becgie là chuẩn: Đạp phanh chân > Về N > Kéo phanh tay > về P. E chả thấy nó giật j cả, cũng k thấy nó chồm j... còn dừng đèn đỏ mà vêg P, k may bị hôn vào đít là đi tong hộp số. Tốn khá nhiều xèng đấy các cụ ạ. Khuyên các cụ chỉ nên về N rồi kéo phanh tay. Mong các cụ chỉ bảo thêm
Em nghĩ đèn đỏ mình dùng phanh chân cho xe dừng hẳn thì về N hoặc P đều ok, riêng về P thì có rủi do là bị húc mít thì hỏng hộp số như cụ nói. Còn em hiểu thì nguyên tắc là xe dừng là có thể chuyển số các kiểu thay vì số sàn là cắt côn

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mợ nào chưa tự tin tự ti với tay lái của mình thj để em giúp cho nhé :D

teacher.TrungAT

Xe tải
Khi đỗ, khởi hành xe số tự động ngang dốc, e thao tác như sau có đúng ko
Đỗ xe: Đạp phanh chân > Kéo phanh tay > Trả về N > Nhả phanh chân > Trả về P
Khởi hành: Đạp phanh chân > Trả về D > Nhả phanh chân, chuyển sang chân ga, ga nhẹ > Hạ phanh tay
Đỗ xe >đạp phanh chưn>kéo phanh tay>trả N >nhả phanh chưn (cho xe nếu ở chỗ dốc thì lực hãm dồn vào phanh tay,tránh tác dụng vào lẫy P)>đạp lại phanh chưn rồi mới vô được D.Giáo trình bọn Tây ló lói thế bẩm các cụ

Vemaybaygiarenhat

Xe đạp
Hình như cụ có chút nhầm lẫn, từ N về P phải qua R, nếu nhà sx mà ko bắt phải đạp phanh thì nguy hiểm lắm....
bác cho e hỏi làm sao bác có cái dòng cuối cùng thế này ạ? " E thấy Vemaybaygiarenhat dạo nài bụng to quá, chắc lười "xúc than" hử...... :D"
mà tại sao bác lại biết e như vậy nhỉ? e mới vào diễn đàn chưa rành mong bác chỉ giúp ạ.

youkouu

Xe hơi
Em có thắc mắc một câu, thế lúc đi học bằng thầy các cụ dạy khác nhau à. E thi B2 lâu rồi ko biết B1