[Funland] Thao túng chứng khoán: Chủ tịch Louis Holding, Tổng giám đốc Chứng khoán Trí Việt bị bắt

Ladagia

Xe điện
Toàn bọn rác rưởi học theo thằng Q còi phá nát thị trường! Ủng hộ XX làm thật mạnh đợt này để làm gương cho những thằng khác
Bao nhiêu năm làm giá giờ các anh mới bị sờ, kể hơi muộn nhưng có còn hơn k cụ nhỉ. Trong sạch thị trường sẽ giúp ích nhiều hơn cho nền kt của mình. Ttck trước đến h chả khác sòng bài mấy.

Ladagia

Xe điện
Cháy một lần để đàng hoàng hơn, to đẹp hơn còn hơn để chục con cá mập mỗi con làm chục mã bơm thổi lên xuống như sóng thần, làm bay các nhà đầu tư chân chính cả trong lẫn ngoài nước, thị trường CK còn để những thằng thao túng ntn thì còn là hàn thử biểu của nền kinh tế nữa ko, nền kinh tế gì mà lên xuống như sóng thần thế, kinh tế bong bóng à
Em vote 1 phiếu như cụ.

isak

Xe tăng
Ko liên quan cụ nhé
Vậy cả cái đội Lã Vọng đấy giờ chạy đi đâu cụ nhỉ, thoát hết vụ điều tra lần trước à, mà giờ mấy dự án Louis vẫn kiện cáo ủm củ tỏi lên là sao nhỉ…

sthd

Xe lăn
Nạo vét 1 con sông kinh phí ban đầu vài trăm.tỉ, đội lên thành vài k tỉ. Ai làm đc chuyện đó? Thượng thư cũng chưa chắc nhé.
lại động chạm rồi.
thím nạo vét sông cũng có mấy mã lên xuống ngàn phần trăm đấy

Napolong

Xe tăng
Bắt đội lái chính như anh H lùn thì TT mới sạch được. Nhưng bắt hết thì ai chơi CK nữa? Dân mình chỉ máu đánh nhanh thắng nhanh chứ ai đầu tư vào CK làm gì. Một ý nữa là các cụ để cho TT hoang dã suốt bao năm giờ bắt bớ liên tục thế này thật sự không công bằng cho lắm.
Thôi, thà muộn còn hơn không cụ ạ.

alexandra

Xe điện
Em đề nghị tạm đóng cửa thị trường chứng khoán, bắt hết các tổ lái, điều tra rõ sai phạm làm trong sạch thị trường rồi mở lại cũng chưa muộn.

Napolong

Xe tăng
Cá nhân e đánh giá thì người thao túng đc thị trường là người giỏi.ví dụ : bầu Kiên
Vâng, hai ba tay, có gì mà giỏi hả cụ.

Trước có ông Phó CT Tài chính FPT, bảo cả sự nghiệp có bao nhiêu bài làm việc với tiền, hoá ra nó nằm ở trong giáo trình SV năm 2, 3 người ta giờ cũng có.

Chẳng qua cụ có muốn làm hay không thôi. Làm thì sẽ biết nhanh. Nên giỏi hay không thì chưa biết, còn sai phạm thì chắc cú roài. :P

tung1311 .

Xe điện
Vậy cả cái đội Lã Vọng đấy giờ chạy đi đâu cụ nhỉ, thoát hết vụ điều tra lần trước à, mà giờ mấy dự án Louis vẫn kiện cáo ủm củ tỏi lên là sao nhỉ…
Tiền nó cầm xong lại đi làm dự án khác, đang có cái Hoà Bình quảng cáo đó, nên dự án làm chậm, sổ sách cũng lâu......còn Vọng vẫn loanh quanh Việt Nam thôi.

Dan du an

Xe cút kít
Em đề nghị tạm đóng cửa thị trường chứng khoán, bắt hết các tổ lái, điều tra rõ sai phạm làm trong sạch thị trường rồi mở lại cũng chưa muộn.
Công nhận, muốn chơi với thế giới mà cái sòng nho nhỏ còn lừa đảo thế thì tín nhiệm ở đâu....

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Các a đều giỏi cả cho đến khi bị tóm vào trại giam.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có điểm chung là mấy a này thích nổi. Thò mặt lên truyền thông bi bô và giá cp tạo sóng lớn.
Còn a j chủ tịch mấy cty và cũng có cty ck mà đeo băng tím hô gồng lãi chắc cũng đang ăn cháo đợi rồi.

chemvovan

Xe buýt
Em ko rõ lắm nhưng từ hồi bắt anh Q thì đến nay gần 16 tỷ USD đã bay hơi trên thị trường và vẫn chưa có dấu hiệu dừng lại. Đây là tiền của những người và tổ chức tham gia thị trường. Ko thể nói là đập 1 phát để làm lành mạnh kiểu này dc. Con số này là số tiền khổng lồ chứ ko phải 1 vài trăm triệu đô. Trước tết lôi anh Q ra chửi vì úp bô NĐT, còn lần này thì sao? Không thể trách NĐT tham lam máu đánh bạc được vì TTCK là hợp pháp và do NN quản lý. Nó hoạt động như thế nào thì là trách nhiệm của NN, bên trên buông lỏng 1 thời gian dài rồi lấy lý do làm lành mạnh đập 1 phát chết sạch cả cá lẫn giun, đánh chuột vỡ cả bình luôn chứ còn gì nữa đâu. Niềm tim chưa biết bao giờ mới quay lại.
Hôm qua em có thằng cu đồng nghiệp nó kêu nó lỗ 25% tài khoản đợt giảm vừa rồi. Em bảo sao mày ko chơi các mã có tính ổn định như FPT, HPG, VNM. Nó bảo chơi mấy mã đó thì thà đi gửi tiền vào bank còm hơn.

Đại khái là dân mình thích chơi các mã mang tính lướt sóng cao, biết là đội lái nó oánh nhưng vẫn đu theo hy vọng hớt được váng.

Đấy, nói chung đánh bạc thì phải chấp nhận rủi ro thôi. Không thể nói khi lãi do mình giỏi, còn khi lỗ do nhà nước được.

Chỉnh sửa cuối:

EPL

Xe tăng
Cho sạch bớt đất đi, toàn làm giàu trên xương máu đồng bào

danleduc

Xe điện
Dạo này phanh phui ra nhiều vụ liên quan đến thị trường CK quá các bác nhỉ.

Đàn Cá mập hoành hành thế này thì chết những con cá con mới bơ vơ bơi vào "vùng Chứng khoán" thôi.

P/S: em là con cá con, bị Cá mập đuổi đớp mấy lần, may chạy thoát, giờ em vẫn còn run lắm chưa giám quay lại vùng nước đó.

Thế này thì thị trường lại đỏ lòm. Làm đc sạch thị trg, bắt hết các anh thì tài khoản của nhà đầu tư càng ngày càng cháy túi. Chẳng biết vui hay buồn nữa.
Tài khoản vơi đi do mua toàn hàng dỏm, hàng xịn vẫn tăng nhé bác.

xecatco

Xe tải
từ Chứng Khoán các anh lái thành Trứng vịt Lộn rồi

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
Còi phun ra hay tự điều tra được nhỉ.nn đang đói tịch thu sung công hết.