[Funland] Thất học kéo dài !

ok.

Xe tăng
Chuẩn , hs cả nước nó nghỉ chứ mình 1 đứa nghỉ học éo đâu mà lo .

Khổ cu đen dư bọn em kêu làm giề-cứ hạn chế chi là sướng cmnr, kể cả đếu còn trường bọn em vẫn dạy được con trẻ cách trồng khoai, với bọn em nếu tất cả nghỉ cmn suốt đời càng nhã.

Thêm nữa là trong lich sử nghành giáo thế giới.....ngay cả khi không có-chưa có...trường lớp thì nền giáo dục vẫn phát triển bình thường.

Người đặc biệt họ kêu thôi, mà bác biết đấy, đặc biệt thì không phải cu đen dư bọn em rồi....chắc không phải cá voi lớn, thì cũng cá mập bé là ít... nên các bác nói thế oan chúng em. =))

cmyk77

Xe điện
Sinh mạng to hơn việc học.... Thế giới thật mong manh.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Học nhiều ra trường vẫn làm culi thôi. e học hết lớp 9 vẫn sống khỏe . chả làm dẹo gì hết thắng có gần 40t đi uống ca phe vào of chém gió ;)) .

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đang nói về một tương lai... lấy gì khẳng định tháng 6... tháng 8 hết dịch.
không có 1 cơ sở nào cả.
Còn trường hợp học online.. nói thật ... chất lượng học online chỉ đảm bảo giỏi lắm 30% tương tác kiến thức, văn hóa, xã hội so học ofline chưa kể... học online gần như chỉ tác động vào các bạn có nền tảng vững chắc... còn các bạn trung bình và hơi yếu là gần như = 0
ps: học online solo 1-1 còn chưa ăn ai... học online solo 50 - 1 ... có mà thánh
chưa biết trời cao đất rộng nà gì dồi :))

TamAn7810

Xe tăng
Nhiều cụ cứ nâng quan điểm rồi nhảy cồ cồ lên thế nhỉ, tất cả chả đang tuân thủ đấy thôi.
Nhiều lúc tinh thần fun cũng khó cụ nhể, e tinh thần vui vẻ không bắt bẻ và tranh luận văn minh mà nhiều cụ méo làm được ;))

TamAn7810

Xe tăng
Khiếp .. bây giờ còn tỏ vể “già đầu” chê bai “cụ trẻ” cụ già.. rôi...lôi cụm từ Nhà Nước.. Tổ Quốc...yêu cầu.. ngồi im.. ngậm miệng lại...
- Đã là khác quan điểm thì mỗi người 1 quan điểm chưa biết ai đúng ai sai .. thì nên tôn trọng, nếu không đồng ý thì thôi nhưng cũng đừng tỏ vẻ nguy hiểm nâng cao quan điểm... lôi mấy lão LĐ “ tài, đức trọng vọng” .. rồi ấn lời các lão ấy đấy thành lời của NN, lời của Tổ quốc ( trò hề , mấy thăng trẻ đủ khôn hơn mấy thằng “não già “ về kiểu này ) .. rồi bày đặt dạy đời giả tạo. Thích tự khóa mồm thì cứ tự xử... không ai trách... nhưng cũng đừng thê hiện “ lời NN, lời Tổ quốc.. quá hề” với người khác quan điểm... để bắt giống mình.
Em chưa làm gì mà cụ ấy đã cào mặt, gào như Chí Phèo. Sợ thậc :( Bàn luận vui vẻ mà các cụ ấy làm quá lên

TamAn7810

Xe tăng
Chưa hết dịch thì vẫn ở nhà, éo phải bàn, chỉ đi học khi đã an toàn, chậm 1 năm cũng phải chịu chứ biết làm thế nào? Hãy ngồi ym ngậm mồm lại và tuân thủ tuyệt đối những gì Nhà nước họ bảo làm và nên nhớ, lúc này tổ quốc cần bạn ngồi im. Đ.éo phải lúc bàn mà là lúc tuân theo những gì Nhà nước họ quyết. Dịch dã, thiên tai và chiến tranh, ko phải lúc để yêu cầu hay lựa chọn.
Giờ một số bạn đòi để cho trê con đi học ư? Học thì cũng tốt đấy, đòi hỏi cũng chính đáng đấy, nhưng có phải lúc ko? Các bạn đòi thế cũng khác đ.éo gì cái con bé clip ở sân bay đòi nhân viên sân bay giải quyết nhanh, chê bánh mì, đòi sữa.....?
Ai đòi vậy cụ ?

TamAn7810

Xe tăng
Chả nhẽ xưng .... à mà thôi
Sốt cả ruột mấy cụ trẻ cố tỏ ra nguy hiểm, có dịch, giờ còn căng hơn sau Tết, nghỉ học ở nhà toàn thể, nhé, lúc nào NN nó bảo đi học thì đi, có online mà học là tốt rồi, đ.éo có thì tự học mà đ.éo tự học đc thì ngủ, miễn bi bô
Sân chơi chung thì phải chịu thôi cụ, ở đây ai cấm trẻ, già ? Nhưng tranh luận văn minh thì e thấy cụ thiếu rồi :D